ดู: 3443|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] +หลังจากทำปากบาง เราต้องเตรียมอะไรเองบ้างครับ และ กี่วันถึงพูดได้ตามปกติครับ +

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ พอดีจะไปทำ ปากบาง กับ หมอภู วันนี้ ทำแต่ปากบนนะครับ
หลังจากที่เราทำปากบางแล้ว เราต้องเตรียมอุปกรณ์อะไรบ้างครับที่ทำให้หายเร็วสุด
และ ระยะเวลากี่วันถึงพูดได้ตามปกติครับ เพราะมีเวลาพักฟื้น 3 วัน
อาชีพผมเป็นเซล ครับ ต้องใช้ปากพูดด้วยครับ ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ T__T
กว่าจะเข้าที่ เข้าทางได้ก็ประมาณเดือน สองเดือนขึ้นไปอะคะ สู้ ๆนะคะ
แล้วมานจะมีเนื้อตายมั๊ยคะแล้วมานจะหายมั๊ยคะ
อยากรู้เหมือนกัน
ทำปากจะให้เวลา 7 จึงจะตัดไหมได้ แต่ถึงจะตัดใหม่แล้วก็ตาม แผลข้างในจะยังไม่ประสานกันดี ต้องใช้เวลา ประมาณ 1 เดือน
แล้ว แผลเป็นจากการเย๊บ ทำยังไงจะหายค่ะ
อืมๆๆ เข้ามาเก็บข้อมูลคับ
วันนี่เราพึ่งไปทำมา น้ำยังดูไม่ได้เลยทำไงดีจะกินยาอ่ะปวดแผล แล้วทำกับหมอพีระเป็นไหมละลายด้วย ไหมละลายหามโดนนำ้ใช่ไหม แล้วนำ้ลายในปากเรายืดอยู่เลยจะเป็นอ่ะไรไหม ปวดแผลสุดๆครับพี่น้อง
กำลังจะไปทำ หยุดได้แค่ 2 วัน ใช้ผ้าปิดปากไปทำงาน ไม่รู้ว่าจะปวดแผลมากหรือเปล่า กลัวจะปวดจนทำงานไม่ไหวทำไงดั
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้