ดู: 4315|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จมูกแบบนี้ต้องทำอะไรบ้างคะ? (((มีรูปคะ)))

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AL3X3 เมื่อ 2011-5-14 18:19

คือเลือกแบบจมูกไม่ถูกอะคะ
ส่วนตัวชอบแบบ โด่งๆ ออกฝรั่ง + แขกนิดๆ
แต่ไม่รุ้ว่าจะทำได้รึปล่าว

คือจมูกของจขกท. มันเหมือนจะมีสันจากด้านข้าง แต่เวลามองหน้าตรงแล้ว มันหายไปหมดเลยอ่า
แล้วคิดว่าตัวเองมีปลายนะคะ แต่ไม่รุ้คิดไปเองรึป่าว ยังไงเพื่อนๆช่วยด้วยนะคะ
ชาวดั้งโด่งช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ด้านข้างคะ

ด้านหน้าคะ

หน้าโดยรวมคะ  เหมือนมันไม่มีดั้งเลยอ่าคะ นอยส์หน้าตาตัวเอง

แนะนำว่าเสริมสิคะ  พื้นฐานจมูกสวยแล้วแหละ เสริมออกมาดีต้องดูดีชัวร์อยุ่แล้วจ้า   

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

มีปลายค่ะ ต้องเสริมจมูกค่ะ ปลายสวยอยู่แล้ว ถ้าทำปลายก็ยิ่งสวย ทำทรงออกแขกได้ค่ะ
เพราะปลายยาวอยู่แล้ว
เนื้อดั่งค่อนข้างน้อย ทำโด่งได้แต่อาจไม่มากเท่าฝรั่งนะค่ะ
เสริมจมุกแล้วเวลา่ถ่ายรูปหน้าตรงจะสวยขึ้นค่ะ
ลองปรึกษาคุณหมอดูค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-15 07:05:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ joyjoys ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากคะพี่จอย

แล้วทรงอย่างนี้พอไหวไมคะพี่?
คือพอดีหนูอยุ่ต่างประเทศ จะได้กลับก้ปีหน้าอะคะ :"(

แสดงความคิดเห็น

โฮตั้งปีหน้าเลย ไว้อยู่แล้วค่ะ ช่วงนี้ก็หาข้อมุลเสริมจมุกได้เยอะเลย  โพสต์ 2011-5-16 06:14
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-15 07:09:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ yatavee ตั้งกระทู้

ขอบคุณคะ
ไม่ทราบว่าทรง Angelababy พอได้ไมคะ?
ตอนนี้ไม่ได้อยู่เมืองไทย เลยไปปรึกษาคุณหมอท่านไม่ได้อะคะ
ขอบคุณคะ
ก็น่าจะไหวนะคะ  แต่คงต้องดูเนื้อจมูกด้วยอ่ะค่ะ ว่ามีมากแค่ไหน
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-15 09:00:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

พี่คะ
แล้วไม่ทราบว่า พี่พอจะรู้ว่า
โด่งแบบแขกกับโด่งแบบฝรั่ง มันต่างกันยังไงหรอคะ?
ผมว่าจมูกของ จขกท. พื้นฐานรูปสวยแล้วนะ ไปเสริมให้โด่งผมว่าก็มาออกดีแล้วล่ะครับ

แสดงความคิดเห็น

หุหุ ก็คิดไว้ก่อนนะครับ รอเป็นทหารเสร็จก่อน ค่อยว่ากันอีกที โอะๆ  โพสต์ 2011-5-16 03:48
อู้ยยย สมพรปากนะคะ คุณ snaxjackก้ขอให้ออกมาสวยๆเหมือนกันนะคะ  โพสต์ 2011-5-15 22:17
ตอบกระทู้ AL3X3 ตั้งกระทู้

จริงๆฝรั่งก็เป็นคำที่กว้างนะคะ พูดยากเหมือนกันแฮะ  แต่เท่าที่มองโดยรวม จมูกฝรั่งจะโด่งพุ่งๆ โด่งมากๆ รุจมูกยาวๆเลยค่ะ   แต่แขกก็จะใกล้เคียงกะดรามากกว่าเพราะเอเชียเหมือนกัน คนแขกจะมีรูปจมูกได้สัดส่วน โด่ง แล้มักจะมีปลายหยกน้ำงุ้มๆค่ะ
หน้าตาสวยแล้วคะ แค่เติมดั้งให้สูงๆเท่าที่เนื้อตรงนั้นจะรับใด้คะ
ตกแต่งปลายจมูกนิดหน่อยขอหมอแบบเรียวๆพุ่งๆหน่อย ส่วนปีกโอคะไม่บานเลย
แต่ทรงแองเจลล่า เบบี้ ปีกเค้าหุบเข้ามาแบบกลมปลายเรียวเล็กๆคะ โคนตรงๆเล็กโด่งมีหยดน้ำ
หาหมอไม่ถูกเลยคะ ต้องเอาเทคนิคเฉพาะตัวของแต่ละหมอมารวมกันคะ ถึงจะออกมาเหมือน สรุปหมอเฉลิมไกล้เคียงสุดคะ ช่วยได้หรือเปล่าเนี่ยเรา งงกะตัวเองคะ พี่หาหมอให้ไม่ถูกคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-17 12:51:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณนะคะ
แอบงงอยู่ตั้งนาน :)
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-17 12:55:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ MISSR ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคะพี่อาร์
สนใจหมอเฉลิมเหมือนกันคะ
แต่คงไม่ได้ทำจนถึงปีหน้า....เด๋วคุณแม่จะกลับไทยปีนี้ ว่าให้ไปจองคิวของคุณหมอให้
กลับไปปีหน้าจะได้ทำเลย (:

ต้องขอบคุณพี่อาร์มากๆอีกครั้งนะคะ สำหรับคำแนะนะ
คำแนะนำของพี่อาร์มีประโยชน์จริงๆคะ
คือหนูก้ไม่อยากทำอะไรที่มันเกินความสามารถของดั้งตัวเอง ไม่อยากแก้บ่อยๆ
ไว้กลับไทยปีหน้า จะลองไปคุยกับคุณหมอเฉลิมดูคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้