ดู: 17139|ตอบกลับ: 29
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ปลายจมูกใหญ่มาก !! ทำไงดีอ่าส์

[คัดลอกลิงก์]
ปลายจมูกใหญ่มากๆเลย อยากไปผ่าตัดอะ แต่ไม่รุ้จะไปที่ไหน ตอนนี้เหนแค่ รพ.บางมด กะ รพ.ยันฮี ค่าใช้จ่ายประมาณ 50,000 บาท

พี่ๆ มีที่ไหนแนะนำมั๊ยคะ แพงไม่ว่า ขอให้ครั้งเดียวออกมาดี .. เพราะนู๋กลัว ^^" นี่ก็ทำใจอยู่ตั้งนาน แหะๆ
เราก็ปลายจมูกใหญ่มากค่ะเนื้อเยอะมาก...เรากำลังจะไปทำที่สมเพชรคลินิคแต่อยู่ที่เชียงใหม่นะ
ตอบกระทู้ somchoon ตั้งกระทู้

ลองอัพรูปหน่อยนะจะได้เเนะนำถูก
ของผมจะไปหมอสุชาติ อนุสาวรีย์คลีนิค คราบ
50,000 แพงไปหรือป่าวค่ะ (ยังไม่เคยทำศัลยกรรมใช่ไหมค่ะ) เพราะราคา 50,000 เนี่ยเคสแก้ไขแหละ
ถ้ายังไม่เคยทำราคาไม่น่าถึงน่ะค่ะ ว่าแต่จะทำไรบ้างค่ะ(เสริม ตัด)
อยากเห็นรูป  เพราะคุณหมอศรัณย์ทำจมูกแบบโอเพ่นสวยมาก  แล้วราคาก็อยู่ที่ประมาณ  25000 บาท

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iLengz เมื่อ 2011-5-15 05:23

เด๋วผมไปทำก่อนเด่วมารีวิวให้นะ เห็นจมูกโนตอุดมป่ะ นั่นแหละ เราเลย 2 มิ.ย นี้เด๋วไปทำละครับ 15000 ครับอันนี้ ตกแต่งปลายจมูก น่ะครับ

แสดงความคิดเห็น

ทำมาแล้วครับ หมออรรถพร  โพสต์ 2011-5-28 22:14
จะไปทำที่ไหนอ่ะค่ะ  โพสต์ 2011-5-28 16:03
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-15 18:39:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ค่ะ ยังไม่เคยทำเลย เดี๋ยวไปถ่ายรูปมาอัพให้ดูนะคะ

ขอบคุณค่ะๆ ^^
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-15 18:52:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ซูมให้เห็นเลยค่ะ มานบิ๊กมากจิงๆ ~>_<~  ตัดปลายกะตักปีกค่ะ แต่ไม่กล้าเสริม ที่ไหนดีคะ ตอนนี้ ตั้งใจจาไปบางมดอะค่ะ 52,000 บาท
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-16 06:34:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สงบมากเลย พี่ๆขา ช่วยนู๋ด้วย ><
52000 แพงไปค่ะ

เราว่ายันฮีก่ะบางมด มีชื่อก้อจริงแต่ก้อไม่ได้ืทำสวยเสมอไปนะ

ลองดูหมอท่านอื่นดีกว่า
ดูเนื้อเยอะมากเลยค่ะ  ทำโด่งน่าจะได้นะ  ทำโด่งๆมันอาจช่วยให้ปลายจมูกเรียวขึ้นได้
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-16 17:24:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่ llneunGll  มีที่ไหนแนะนำมั๊ยคะ คือนู๋อะเปนคนกลัวมากๆอะค่ะ ถ้าแก้หลายครั้ง ตายแน่ๆ 5555

พี่ yatavee คะ ถ้านู๋ไม่เสริม แต่ตัดออก มันจะตลกมั๊ยคะ ไม่กล้าเสริมอะค่ะ เปนคนซุ่มซ่ามอะ กลัวจะวิ่งชน จมูกจะพังซะก่อน 5555

ขอบคุณพี่ๆ ค่ะ ^_^
เราก็เปงแบบเทอแหละ -.,- จมูกเรา... เหมือนก้นช้างเลย=_=" เราเลยอ่านรีวิวไปเรื่อยๆ รู้สึกว่า การเสริมจมูกจะช่วยเราได้นะคะ มันจะยกทำให้สูง หรืออาจจะยก+ตัดปีก เลยทีเดียวก็ได้ค้า แต่ต้องอายุ 20ปีขึ้นไปนะคะ(แอบประชดอายุตัวเอง T_T") ทั้งนี้ขึ้นกับความสามารถของหมอน้า ว่าหมอทำได้ไหม ทีดีไหม คุณต้องการแบบไหน แบบหวาน คม เซ็กซี่ น่ารักๆ หรือยังไงต้องดูรีวิวดูนะคะ มีปัญหาก็สามารถถามได้ทุกเมื่อค่ะ ^^
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 20:54:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่ไม่กล้าเสริม เพราะเปนคนซุ่มซ่ามอะค่ะ กลัวจะหัก จะเบี้ยว ซะก่อนอะค่ะ แหะๆ
ตอนนี้ผุ้ปกครองอนุญาตแล้วค่ะ เลยมาปรึกษาว่าไปหาคุณหมอคนไหนดี
อยากได้เนี้ยบๆ ม้วนเดียวจบ เพราะว่าเปนคนกลัวอะค่ะ ถ้าต้องมาแก้ทีหลัง นุ๋ตายแหงๆ +_+
บางคนถ้าเนื้อจมูกเยอะ หมอก็ไม่ทำให้นะคะ
เพราะถ้าตัดปีกไปแล้ว จะยิ่งทำให้ไปเน้นจมูกให้ใหญ่
แนะนำให้เสริมจมูกดีกว่าค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-28 15:55:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่า ความรู้ใหม่อีก คิดหนักเลย เสริมดีป่าวอ่า ~_~
จมูกเราเหมือนคุณเลยค่ะ ฮ่าๆๆๆๆ

แต่เราไม่มีดั้งเลยด้วยค่ะ ^^"a เหมือนจมูกหมูดีๆนี่เอง

แถมชมพู่อีกต่างหาก แกนคั่นรูจมูกก็หดอยู่ข้างใน ไม่ออกมาเท่ารูจมูกน่ะค่ะ (พยายามอธิบายให้ไม่งง นะคะ ฮ่าๆๆๆ)

ไปหาหมอ (เราเสริมจมูกนะคะ) หมอบอกเลยว่า ทำยาก อาจจะต้องตัดปีกนิดหน่อย

แต่พอทำออกมา หมอดึงแกนคั่นรูจมูกออมาได้พอดีเลยค่ะ หมอเลยไม่ตัดปีกให้ มันเลยดูไม่บานมากเท่าเดิม

เสริมออกมา ก็พอใจค่ะ แม้จะไม่โด่งมาก แต่ก็กำลังดี พอมีดั้ง มันก็ช่วยทำให้สายตาคนไม่โฟกัสตรงจมูกใหญ่ๆของเราได้นะคะ (แม้จะใหญ่เหมือนเดิม) แต่มันก็ดูบาลานซ์มากขึ้น

ส่วนตัวเป็นอึกหนึ่งเสียงที่ขอเชียร์ให้เสริมค่ะ^^
ปรึกษาคุณหมอหลายๆท่านดีที่สุดค่ะ ถามจนกว่าจะแน่ใจแล้วค่อยเลือก เราก็ว่าเคสครั้งแรกห้าหมื่นกว่านี่มันแพงไปค่ะ  
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-29 19:18:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
RayChan ทำกะคุณหมอไหนอะคะ สนใจอะค่ะ อิอิ

Bunny ขอบคุณค่ะ เด๋วจะพยามถามหลายๆหมอดู แต่หมอชอบบอกให้เสริมอะ เล่นกีฬาด้วยอะค่ะ กลัวลูกวอลเล่จะทำดั้งพังซะก่อน ^^"
ตอบกระทู้ somchoon ตั้งกระทู้

อ่า เราทำกับคุณหมอธีระวัฒน์ ขอนแก่นน่ะค่ะ ^^"a พอดีบ้านเราอยู่ที่ขอนแก่น ยังไงก็ลองศึกษาหลายๆหมอดูนะคะ เอาที่ๆเราสะดวก และมั่นใจที่สุดค่ะ ^^

แสดงความคิดเห็น

27 วันแล้วค่ะ ^^ จะเดือนนึงแล้ว  โพสต์ 2011-5-30 18:40
ทำที่เดียวกันเรยอ่า กี่วันแล้วคะ  โพสต์ 2011-5-29 22:28
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 23:00:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอ้ววว ไกลจัง 55555
จะลองปรึกษาหลายๆหมอดูค่ะ ขอบคุณนะคะที่แนะนำ ตอนแรกใจร้อนมากอยากทำเลย ตอนนี้คงต้องใจเยนลงหน่อย ค่อยๆหาดู ขอบคุณอีกทีค่า ใจดีจังเลย ^_^
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=22217
ลองไปดูรีวิวนี้นะคะ  เคสจมูกใหญ่ คดด้วย  กรณีของคุณน่าจะแก้ได้
เสริมกับตัดปีกน่าจะได้นะครับ
รีวิวเจนนี่เสริมจมูกกับหมอศรัณ์คะ
www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=2280 ...

คงต้องเสริม + ตัดปีกด้วยแหระคะ

เรื่องซุ่มซ่ามจริงแล้วมันไม่มีผลกระทบอะไรขนาดนั้นหรอกคะ คนไม่เคยอาจกังวลมากไปว่ามันเป็นสิ่งแปลกปลอมที่ถูกกระทบเล็กน้อยก็จะเบี้ยว หัก หลุด  แต่จริงๆแล้ว พอเข้าไปอยู่ในจมูกเรามันก็จะเป็นส่วนหนึ่งในร่างกายที่เราสามารถเช็ด ถู หรือถูกกระทบบ้างตามธรรมชาติได้โดยไม่มีการผิดปกติอะไร  แต่ถ้าการถูกกระแทกแรงๆ เช่นถูกชก กระแทกจากของแข็งของหนัก  ไม่ว่าจะเป็นซิลิโคน  หรือกระดูกปกติคนเรา ก็คงจะเจ็บ อักเสบ หักได้เป็นธรรมดาอยู่แล้วแหระค่ะ   แต่ถ้าชน มือปัดไปโดน หรือบี้จมูกแรงๆเราก็ยังสามารถทำได้นะคะ

เวลาเราเสริมเข้าไปแล้ว มันเป็นธรรมดา ที่เราจะระมัดระวังยิ่งกว่าตอนที่เรายังไม่ได้เสริมแน่นอนค่ะ  อย่ากังวลไปเลย
เสริมขึ้นอีกนิดเดียว ปรึกษาคุณหมอก่อน เอาแค่พอดีกับใบหน้า  แบบเจนนี่ก็เอาเท่าที่พอดีกับทรงจมูกเดิมและรับกับใบหน้าเราได้ก็พอค่ะ  ไม่โด่งมาก  ไม่เสี่ยงทะลุ ไม่เสี่ยงเบี้ยว และหมอศรัณย์เค้าก็ไม่ได้ทำโด่งเว่อร์แน่นอนค่ะ
เสริม + ตัดปีกก็ 15000เท่านั้นเอง
แต่ถ้าต้องตัดแต่งปลายจมูกคงเพิ่มอีกนิดหน่อยอันนี้เจนนี่ว่ายังไงก็ไม่ถึง 50000แน่นอนค่ะ  ขึ้นอยู่กับดุลพินิจของหมอว่าทำแบบไหน ประมาณไหนและโอเค ออกมาดีที่สุด
ลองดูนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้