ดู: 1385|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ลดน้ำหนัก/ดูดไขมัน] อยากสอบถามเรื่อง VaserLipo หน่อยค่า

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้กำลังตัดสินใจอย่างหนักว่าจะ ทำ Vaser ดีหรือไม่ พอดีสนใจอยากทำช่วงต้นขา ทั้งหมดอ่ะคะ อ่านมาจากหลายกระทู้ เค้าว่าเจ็บมากกกก (จริงไม๊คะ)  แล้วเรต ราคา ก็มีหลากหลายมากเลยไม่ทราบว่าจะทำที่ไหนดี แล้วก็แต่ละที่ก็ิคิดราคาแต่ละจุดต่างกัน ถ้าทำที่ถูกแล้วจะดีไม๊ หรือถ้าทำที่แพงจะเห็นผลกว่าหรือเปล่า แล้วสรุปว่าที่ไหนดีที่สุด หลากหลายปัญหามากเลยคะ ที่สำคัญ กลัวผิวไม่เรียบหลังทำ แล้วก็กลัวไขมันจะกลับเข้ามาแทรกแซงอีก ยังไงขอความเห็นจากชาวดั้งโด่งหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่าา :)
ลองปรึกษาป้าวุ้นเส้นดูค่ะ

ป้าเค้าให้คำแนะนำและปลอดภัยชัวร์
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pavoonsen เมื่อ 2011-5-13 18:44

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pavoonsen เมื่อ 2011-5-13 18:43

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pavoonsen เมื่อ 2011-5-13 18:43

การดูดไขมันที่ดี ผลลัพท์ที่ได้มากจากฝีมือแพทย์ด้วยค่ะ
ต้องไม่ดูดตื้นเกินไป ที่สำคัญคนไข้ต้องมีอะไรให้ดูดจริง ๆ

ส่วนเรื่องจะ Vaser หรือดูดแบบธรรมดา ก็ขึ้นอยู่กับสรีระของคนไข้
ว่า ความยืดหยุ่นผิวเป็นแบบใด ถ้าอายุน้อยกระชับง่าย ดูดแบบธรรมดาก็ได้
แต่ถ้าอายุมาก ผิวมีความยืดหยุ่นน้อย โอกาสเหี่ยวสูงก็ดูดด้วย vaser ค่ะ
ส่วนเรื่องการนับจุด ส่วนใหญ่นับจากตำแหน่งการแทงหัวดูด นับ 1 หัวดูดคือ 1 จุด
เช่น ต้นขาด้านนอกซ้าย นับเป็น 1 จุด ต้นขาด้านนอกขวา นับเป็น 1 จุด
แต่บางที่ตั้งราคาสุงมากก็อาจนับ ต้นขาทั้งซ้ายขวาด้านในนับเป็น 1 จุดค่ะ
ส่วนของป้า มีหลายที่ แล้วแต่ว่า โรงพยาบาลนั้น ๆ นับยังไง ก็ทำตามระเบียบของเค้าในการเสนอราคาไป

อันไหนคุ้มสุดสำหรับคนไข้ก็จะส่งไปทำที่นั่นค่ะ
ส่วนเรื่องไขมันที่จะกลับมานั้น มีโอกาสกลับมาได้ค่ะ
แต่จะไปสะสมอยุ่ในตำแหน่งอื่นที่ยังไม่ได้ถูกดูดไป

ทั้งนี้หากคุณมีนิสัยการกินเหมือนเดิม โดยไม่เพิ่มปริมาณการกิน ด้วยความฮึกเหิมว่ารูปร่างดีขึ้นแล้ว
การสะสมก็จะเท่าเดิม เพราะเซลส์ไขมันถูกดูดออกไปตายที่ในโหลแล้ว
เซลส์ไขมันแต่ละเซลส์ที่เหลืออยู่ในตำแหน่งที่ดูดไปแล้ว
สามารถเติบโตเจริญวัย แต่ไม่แตกตัวเหมือน อะมีบ้าค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-15 20:40:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณป้าวุ้นเส้นมากนะคะ :) ตอนนี้ก็ยังต้องตัดสินใจต่อไปว่าจะทำดีหรือเปล่า ><"
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้