ดู: 8537|ตอบกลับ: 39
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูกหนึ่งปีและปรึกษาเรื่องแก้จมูกครับ

[คัดลอกลิงก์]
ต้องยอมรับก่อนนะครับว่าเมื่อก่อนเข้ามาแค่หาข้อมูลเฉยๆไม่เคยมาตอบหรือรีวิวเลยนะครับ
วันนี้ก็อยากจะมาตอบแทนพระคุณของพี่ๆน้องๆในนี้บ้างครับ

ก่อนอื่นแนะนำตัวอย่างเป็นทางการเลยนะครับชื่อ "ออฟ" นะครับ
อายุ 21 ปี กำลังเรียนอยู่คณะเทคนิคการแพทย์มหาวิทยาลัยเอกชนแห่งหนึ่ง
คือเมื่อปีที่แล้วได้เข้ามาหาข้อมูลการทำจมูกในเว็ปนี้แต่พอทำแล้วก็ไม่ค่อยได้เข้า
เนื่องจากไม่มีเวลา เรียนหนัก และไม่กล้าโชว์รูปตัวเอง
ทำจมูกเมื่อกลางเดือนมีนาปีที่แล้วครับ ผ่านมาแล้วหนึ่งปีกับอีกเกือบสองเดือน
ก็เริ่มมีปัญหาครับ เนื่องจากว่าเดิมฐานจมูกเบี้ยวอยู่แล้วอันนี้พอเข้าใจครับ
ช่วงนั้นไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเลย อีกอย่างไม่ค่อยมีตังครับเลยงบประมาณจำกัด
ก็เลยไปทำกับคุณหมอท่านหนึ่ง ขออนุญาติไม่พาดพิงถึงคุณหมอนะครับ
ตลอดช่วงที่ทำมา จมูกแดงตลอดครับ ทุกวันนี้ก็ยังแดงอยู่ เห็นแท่งซิลิโคนชัดมาก
แล้วตอนนี้ก็เห็นชัดครับว่าเบี้ยวมาก ตรงแถวๆปลายจมูก(ตรงที่โด่งที่สุดของจมูกอ่าครับ)
เวลาจับก็เจ็บ รูจมูกก็ไม่สวย และที่สำคัญไม่ได้ดด่งกว่าเดิมเท่าไหร่เลยครับ
วันนี้ก็เลยถือโอกาสมาปรึกษาพี่ๆในนี้ก็แล้วกันนะครับ ว่าสมควรที่จะแก้ไหม
แล้วถ้าแก้จะแก้ที่ไหนดีครับ (จริงๆอยากได้ที่เอากระดูกอ่อนมาเสริมตรงปลายอ่ะครับ)

แสดงความคิดเห็น

ครับเมื่อคืนลองบีบตรงปีกจมูกดูอ่ะครับ ตรงบริเวณปลายซิลิโคนแดงมาก  โพสต์ 2011-5-29 08:47
คมมาก สันเล็กๆ ไม่เหมาะกับหน้า เอาออกทำใหม่ค่ะ  โพสต์ 2011-5-29 01:44

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-13 09:35:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องขอโทษด้วยนะครับพอดีเป็นคนที่โลว์เทคมากๆๆๆๆ ถ้าทำอะไรผิดก็ขอโทษด้วยจริงๆ
มาต่อเลยก็แล้วกันนะครับ

อันนี้รูปก่อนทำครับ

จะเห็นได้ว่าตรงระหว่างตามันไม่มีเลยจริงๆแต่ตรงปลายพอมีบ้าง
ไม่มีรูปด้านข้างและหน้าตรงครับ เพราะเมื่อก่อนไม่กล้าถ่ายรูปเลยจริงๆ

อันนี้ทำมาวันแรกเลยครับ

จะเห็นว่าไม่ได้โด่งขึ้นเท่าไหร่

วันที่สองครับ

ตอนเช้ายังไม่เท่าไหร่

อันนี้ตอนเย็นครับ บวมเฉพาะตรงปลายไม่มีอาการช้ำใดๆทั้งสิ้น

วันที่สามครับ ออกไปเดินห้าง

วันที่สี่ครับ

วันที่ห้าออกไปเที่ยวกะเพื่อนๆไม่ได้ดื่มนะครับ

วันที่หกครับ

คือจะเห็นได้ว่าไม่ได้โด่งเท่าไหร่นัก ตรงระหว่างตายังถือว่าแหมบอยู่บางคนยังไม่ทำยังโด่งกว่านี้เลย
ไม่ได้บอกหมอว่าเอาธรรมชาตินะครับ บอกหมอว่าเอาโด่งที่สุดเท่าที่มันจะโด่งได้

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-13 09:44:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อไปคือรูปที่ผ่านมาซักระยะและรูปปัจจุบันครับ

อันนี้ตอนประมาณหกเดือนครับ

อันนี้มุมหากิน

อันนี้ถ่ายล่าสุดครับเมื่อวาน

ปิดท้ายด้วยมุมหากินถ่ายวันนี้

ต้องขอโทษด้วยนะครับถ้ารูปไม่ชัดเพราะถ่ายในกล้องเว็ปแคม
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-13 09:50:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จะเห็นได้ว่าจริงๆมันเบี้ยวตั้งแต่แรกแล้วครับแต่ว่าผ่านมาปีนึงเห็นแท่งซิลิโคนชัดมาก
ทั้งๆที่ออกมาไม่ได้โด่งเท่าไหร่เลยแล้วทำไมตรงปลายๆจับไปแล้วเจ็บจมูกแดงเกือบตลอด
ยิ่งน้ำหนักลอลงยิ่งเห็นว่าไม่ได้เบี้ยวแค่จมูกแต่เบี้ยงทั้งหน้าเลยครับ ตอนนี้เครียดมาก
อยากรู้ว่าต้องทำยังงัยหน้าถึงจะหายเบี้ยว กำลังหาข้อมูลผ่าตัดขากรรไกรแต่ก็แพงมาก
มีอีกหลายอย่างมากครับที่ต้องทำ ตอนนี้ก็ได้แต่หาข้อมูลและเก็บตังไปก่อน
ยังงัยก็ขอร้องพี่ๆผู้เชี่ยวชาญช่วยแสดงความคิดเห็นและแนะนำด้วยนะครับ
ปัญหาคล้าย ๆ พี่เลย  แต่อันเก่าพี่ทำแบบธรรมชาตินะ  ธรรมชาติจริง ๆ ไม่โ่ด่งเลย นานปี ก็แบนลงเรื่อย ๆ เหมือนไม่ได้เสริม เรื่องเบี้ยวนี่ เบี้ยวตั้งแต่แรก นานวันก็เริ่มเห็นซิลิโคนตรงปลายจมูกชัด อาการนี้คือ อาจทะลุได้ในไม่ช้า   

ยกตัวอย่างเคสของพี่นะ  คุณหมอ 3 ท่าน วิเคราะห์ว่าเนื้อจมูกน้อยและบางมาก  เสริมให้โด่งเว่อร์ไม่ได้ ควรแก้ไขโดยการนำกระดูกอ่อนหลังใบหูมารองปลาย  ตอนนี้แก้ใหม่เรียบร้อยแล้ว

น้องควรไปปรึกษาคุณหมอนะ ให้คุณหมอวิเคราะห์ว่าจมูกเราเป็นยังไง คุณหมอจะใช้วิธีไหนแก้ไขให้เรา  รีบหน่อยนะ จะได้แก้ไขทัน เพราะหากปล่อยไว้นาน เกิดทะลุจะแก้ยากและเสียเงินเยอะ

ขอบคุณมากเลยนะครับ คือตอนนี้กลัวทะลุอย่างเดียวเลย  โพสต์ 2011-5-13 10:48
ดันๆค่ะ แท่งใหม่เริสกว่าค่ะ ของน้องก็เบี้ยวพรุ่งนี้เจอกันค่ะจะไปแก้แร้ว

ทำจากที่ไหน แล้วจะไปแก้ที่ไหนหรอครับ แก้แล้วมาแบ่งปันกันด้วยนะครับ  โพสต์ 2011-5-29 08:48
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-13 20:03:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ auau16 ตั้งกระทู้

คือ อยากทำแบบเอากระดูกอ่อนเหมือนกันอ่ะครับ แต่ยังไม่มีโอกาสไปปรึกษาคุณหมอท่านไหนเลย ไม่ทราบว่าพี่ไปแก้ที่หมออะไรอ่าครับ ลืมบอกไปนะครับว่าทำมาแล้วเพิ่งสังเตุว่ามีปุ่มกระดูกอยู่ตรงหว่างคิ้วด้านซ้ายด้วยอ่ะครับไม่รู้ว่ามันเป็นสาเหตุให้เบี้ยวหรือเปล่า แล้วคุณหมอที่พี่ไปแก้ท่านจะตะไบให้รึเปล่าครับในกรณีแบบนี้ ยังงัยก็ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ตะไบแก้ไขโครงที่เบี้ยวให้ฟรี เย็บ interdomeฟรี ครับ  โพสต์ 2011-5-29 00:28
คุณหมอไม่ได้คิดค่าแก้ครับ แก้ให้ฟรี คิดแต่ค่าทำอย่างเดียวครับ   โพสต์ 2011-5-29 00:27
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-13 20:05:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ beewha ตั้งกระทู้

ครับ คือตอนนี้ปัญหาเยอะมากเพราะตรงระหว่างคิ้วที่เราต้องการให้โด่งกลับไม่โด่ง แต่ตรงกลางจมูกแดงตลอดเลยตรงปลายก็เจ็บๆ ตอนนี้กำลังหาข้อมูลคุณหมออยู่ ไม่ทราบว่าคุณ beewha จะไปแก้ที่ไหนหรอครับ แก้มาแล้วเป็นยังงัยก็มาแบ่งปันกันด้วยนะครับ
พี่แก้กับคุณหมอจำรูญ  คุณหมอปรับแต่งปลายจมูกที่งุ้มให้เชิดขึ้น เลยได้ความโด่งเพิ่มขึ้นมานิดนึง  ส่วนเรื่องเอียงและพังพืด  คุณหมอจัดการแก้ไขแล้วนะ  เพราะตอนนี้จมูกเรียวเล็กกว่าเดิมและไม่เอียงขวาแล้ว  ระหว่างที่คุณหมอทำ  พี่หลับสนิท  เลยไม่รู้ขั้นตอน ว่าคุณหมอทำอะไรให้บ้าง  รู้แค่ว่าทำไป 2 ชั่วโมงกว่า ๆ จมูกใหม่พี่ก็เพิ่มความโด่งตรงหว่างคิ้วนะ เพราะอยากสวยคม

มีรูปในกระทู้ของพี่น้อย แล้วก็ในโปรไฟล์นะคะ เข้าไปดูและติชมด้วยนะจ๊ะ  โพสต์ 2011-5-29 02:46
มีรีวิวไหมค่ะ อยากเข้าชมค่ะ เพื่อคุณหมอจำรูญได้อีกตัวเลือก  โพสต์ 2011-5-29 01:55
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-13 21:57:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ auau16 ตั้งกระทู้

เข้าไปดูรูปในอัลบัมพี่แล้วสวยมากเลยครับ ไม่ทราบว่าคุณหมอท่านรับแก้จากที่อื่นรึเปล่าอ่ะครับ
แล้วจมูกอย่างของออฟยังพอมีเวลาเหลืออีกเท่าไหร่อ่ะครับ ก่อนที่จะทะลุ
คือเทอมนี้ค่าเทอมหนักเอาการอยู่ยังไม่กล้าคุยกับคุณแม่เลยอ่ะครับ ยังงัยก็ขอบคุณข้อมูลดีๆของพี่มากเลยนะครับ

ถ้าปลายจมูกยังไม่แดง ไม่อักเสบ ยังไม่ทะลุหรอกจ้า  โพสต์ 2011-5-29 02:47
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-14 03:02:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใครว่างๆช่วยมาตอบให้เราด้วยนะครับ
เดาว่าใช้ซิลิโคนแบบมีขาใช่มั้ยคะ? เพราะตอนแรกที่นุชทำที่ยันฮีใช้แบบมีขาก็รู้สึกปลายจมูกแดงตึงแล้วก้อเจ็บๆ ยิ่งเวลาอากาศหนาวหรืออยู่ในห้องแอร์ยิ่งแสบๆแดงๆแบบเห็นได้ชัด พอมาแก้กับหมอคมกริช หมอเค้าใช้แบบไม่มีขา กลับรู้สึกสบายจมูกมากๆ แล้วปลายก้อมีหยดน้ำมากกว่าเดิม(ปกติจมูกไม่มีหยดน้ำเลย) แต่ถ้าออฟอยากแต่งปลายด้วยกระดูกอ่อนหลังหูนุชเห็นด้วยนะ นุชเองก็อยากไปแก้ใหม่อีกรอบด้วยกระดูกอ่อนหลังหูเหมือนกัน ถ้าทำคงต้องเหลาร่วมด้วย อยากให้ปลายสวยๆ เพราะนุชปลายจมูกชมพู่ ถ้าเสริมซิลิโคนธรรมดา มันก้อดูเล็กเรียวขึ้นในระดับนึง แต่ก็ยังไม่เล็กสมใจอยาก :)

มีรีวิวรึเปล่าค่ะ ฟังดูหมอคมกริชก็น่าสนใจนะเนี้ย  โพสต์ 2011-5-29 01:54
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-22 22:49:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ rose69 ตั้งกระทู้

ใช้แบบไม่มีขาอ่ะครับเหมือนสั้นกว่าจมูกจริงด้วยเพราะตรงปลายยังเหลือเนื้ออีก จะเห็นได้ในหลายๆรูปครับที่เห็นเงาแท่งซิลิโคนอ่า มันสุดอยู่แค่นั้นจริงๆ เราก็งงครับเพราะทั้งไม่โด่งขึ้นเยอะ ทั้งไม่ค่อยยาวแต่กลับเจ็บ ตอนนี้กำลังหาที่แก้อยู่ครับ รับไม่ได้จริงๆเบี้ยวมาก ว่าจะแก้กับหมอเฉลิมอ่ะครับ ไม่รู้จะเป็นยังงัย

น่าจะบอกชื่อหมอค่ะ เพื่อนๆ แถวนี้จะได้ ไม่ต้องเจอเหมือนเรา  โพสต์ 2011-5-29 01:52
รีบแก้นะคะ
เด่วนานไปทะลุแล้วจะเจองานหนักเอาการ ยังไงสู้ๆนะคะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-25 17:56:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ friendzzxx ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากครับ วันเสาร์นี้ว่าจะไปปรึกษาคุณหมออ่ะครับ คงไม่เอาไว้แน่ดั้งแบบนี้ อายมากครับ
สู้ๆคะพี่ อย่าท้อถอย...ลองไปปรึกษาหมอดูนัค่ะ....หนูก็เพิ่งทำยังไม่มีประสบการณ์เกี่ยวกับทางนี้มากนัก...ยังไงก็เอาใจช่วยนะคะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-27 20:45:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Benjii ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากครับ มีกำลังใจขึ้นเยอะมาก เพราะตอนแรกกะว่าจะไปปรึกษาหมอเฉลิม
แต่โทรไปที่คลินิค พนง บอกว่าไม่รับแก้ครับ อีกอย่างค่าใช้จ่ายและคิวก็นานเกิน
มันรอไม่ได้แล้วครับ นับวันหน้าก็ยิ่งป่วย กะว่าพุ่งนี้จะบุกเข้าไปปรึกษาคุณหมอเลยครับ
ผลเป็นยังงัยเด๋วมารายงานอีกทีครับ อิอิ

อ่อ ถ้ารอปีหน้าคงไม่ไหวอ่ะครับ ขอบายคุณหมอเฉลิมละกัน อิอิ  โพสต์ 2011-5-29 08:31
แก้ 10000.- หมายถึงบวกเพิ่มค่ะ เดี่ยวสับสนคิดว่าแก้จมูกหมื่นเดียววววววววว  โพสต์ 2011-5-29 01:51
ราคาขึ้นหน้าขึ้นตามาก คิวปีนี้เต็มแล้วปีหน้ายังมีแต่ยังไม่รับจอง  โพสต์ 2011-5-29 01:50
ปรึกษาไม่รับค่ะ ถ้าแก้ 10000.- โทรถามเมื่อสองวันก่อน ทำใหม่ที่ 32000.-  โพสต์ 2011-5-29 01:48
ขอบจัยจ้า  โพสต์ 2011-5-27 20:57
แนะนำนะคับ ถ้าผอมลงน่าจาดูดีขึ้นกว่านี้นะ

รอดูผลงานหมอยุทธนะคับ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-28 07:05:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ sunchai22 ตั้งกระทู้

คับ ตอนนี้กำลงลดอยู่ ตอนนี้ลดได้สิบโลแระ อิอิ

5555555+ ดีแล้ว  โพสต์ 2011-5-29 01:52
ผ่าฟันคุดคับ แล้วก็อกหัก เดือนเดียวลงไปสิบโลเลยอ่า ห้าๆๆๆๆ  โพสต์ 2011-5-28 22:42
โห เก่งจัง มีตัวช่ิวยหรือป่าวคับ  โพสต์ 2011-5-28 13:28
เป็นไงบ้างคะ...ไปคลินิกหมอยุทธมารึยัง..???
สู้ๆๆน่ะค่ะแต่ก็อย่าลืมว่าศึกษาดีๆว่าหมอท่านไหนตอบโจทย์เราได้มากที่สุด........ขอให้ดั้งใหม่สวยอย่างที่หวังน่ะค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-29 00:08:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ chawalatip ตั้งกระทู้

ขอบคุณคับ ตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่เมื่อวานโทรไปถามที่คลินิคหมอเฉลิมเค้าบอกไม่รับปรึกษาแก้จมูกอ่าครับ เราถึงกับงงไปเลยอ่า ก็เลยลองให้เพื่อนโทรเช็คกับหมออีกที วันนี้ว่าจะลองไปปรึกษาหมอยุทธพอไปถึงคลินิคดันปิดต้องแห้วรับประทาน เลยมาเจอคลินิคธิติกรณ์ที่หมอศรัณย์เข้า แต่รวมค่าแก้แล้วเกือบสามหมื่นอ่า  แล้วก็แม่ของเพื่อนสนิทเป็นเพื่อนกับหมอพัฒนาที่โคราชอ่ะ ตอนนี้สับสนไปหมดแล้วครับ ว่าจะทำกับหมอไหนดี เพราะจมูกใหม่ที่อยากได้คือ ไม่เบี้ยวแล้วก็โด่งกว่านี้ยาวกว่านี้อ่ะครับ อิิอิ

แต่จริงๆแล้วอยากทำแบบที่เอากระดูกอ่อนมาทำตรงปลายมากกว่าครับ  โพสต์ 2011-5-29 08:34
ยังไม่รวมค่าซิลิโคนอีก รวมแล้วก็เกือบสามหมื่นครับ เพราะอยากได้เกรดเอ  โพสต์ 2011-5-29 08:33
เมื่อวานที่ไปถามคลินิคที่หมอศรัณย์เข้าอ่ะครับ เฉพาะค่าถอดก็ 150000 แล้ว  โพสต์ 2011-5-29 08:33
น่าสนใจหมอจำรูญ ใกล้บ้านเสียด้วย อิอิ  โพสต์ 2011-5-29 01:53
โครงหน้าและรูปจมูกน่าจะแก้กับหมอศรันย์ค่ะ ตามที่เห็นรีวิวในเวปนี้นะ  โพสต์ 2011-5-29 01:47
เหมือนกันจร้ากำลังศึกษาที่แก้ใหม่ดูๆไว้หลายที่เหมือนกันแต่ยังไม่รีบตัดสินใจเดี๋ยวจาเปงเหมือนหมอคนเก่า.......ค๊าาาาาา

จร้า ค่อยๆคิดค่อยๆกดูไปเน้อ คนเก่ารีบร้อนเกินไปก็เลยมาไวไปไว  โพสต์ 2011-5-29 08:34
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-29 00:53:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ chawalatip ตั้งกระทู้

ว่าแต่หมอเก่าทำที่ไหนหรอครับ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-29 00:54:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Benjii ตั้งกระทู้

ไปมาแล้วครับ แต่คลินิคปิด เซ็งเลยอ่ะ

เอ้า...ปิดได้ไงอ่า...คลินิกธรรมดาเปิดทุกวันนี่คะ..ลองโทรไปดูนะคะ...  โพสต์ 2011-5-29 14:48
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้