ดู: 7045|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โปรดูดไขมัน/VASER] การฉีดไขมันใบหน้า

[คัดลอกลิงก์]
การฉีดไขมัในใบหน้านั้นเป็นเทคนิคการผ่าตัดที่ตอ้งอาศัยความชำนาญเป็นพิเศษ ไม่เพียงแต่ต้องใช้ความรู้พื้นฐานเกี่ยวกับศาสตร์ของการย้ายและปลูก ถ่ายเนื้อเยื่อแล้ว ยังต้องใช้ศิลปะและความคิดที่เกี่ยวข้องกับความสวยงามของใบหน้า การฉีดไขมันตัวเอง เป็นการผ่าตัดซึ่งแตกต่างจากการฉีดคอลลาเจนโดยสิ้นเชิง การฉีดคอลลาเจนเป็นการฉีดสารที่เป็นของเหลว เข้าไปเติมให้เต็มในพื้นที่ที่ต้องการ เข็มทีทใช้ฉีดสามารถใช้เข็มขนาดเล็กๆได้ความนู้นเด่นของผิวหนังขึ้นกับปริมาณสารที่ฉีด แต่การฉีดไขมันเป็นการย้ายเซลล์ไขมันจากที่หนึ่งโดยแบ่งเนื้อเยื่อไขมันเป็นอนุภาคเล็กๆด้วยเข็มซึ่งใช้สำหรับการดูดไขมัน

การฉีดไขมันที่ใบหน้า สามารถฉีดได้หลายตำแหน่งไม่ใช่เฉพาะบริเวณที่ต้องการเสริมให้นูนเด่น เช่น ขมับ หน้าผาก คาง หรือโหนกแก้ม แต่การฉีดไขมันสามารถช่วยลดริ้วรอยที่เกิดขึ้นหลังจากมีอายุมากขึ้น เช่น รอยร่องเแก้ม ร่องมุมปาก (ด้านข้างของคาง) ร่องน้ำตา การฉีดไขมันยังช่วยลดร่องรอยที่เหลืออยู่หลังการดึงหน้าหรือแก้ปัญหาที่ไม่สามารถแก้ไขด้วยการดึงหน้าได้ เช่น เติมร่องแก้มให้ตื่นขึ้น ร่องน้ำตา รอยย่นที่ริมฝีปากบน แก้ไขรอยย่อนที่ริมฝีปากหรือฉีดกราม เพื่อให้เห็นใบหน้ากว้างขึ้น

การฉีดไขมันที่ใบหน้าจะได้ผลดีในกรณีเหล่านี้

- แก้ไขรอยเหี่ยวย่นของใบหน้าที่เกิดจากอายุมากขึ้น ในขณะที่อายุมากขึ้นจะมีรอยย่น ที่เกิดจากแรงโน้มถ่วงและมีการสูญเสียไขมันในส่วนต่างๆได้แก่ บริเวณขมับ ใต้ตา โหนกแก้ม และมีรอยย่นที่ร่องแก้ม และด้านข้างของคาง อย่างไรก็ตามต้องดูด้วยว่าผิวหนังมีความยืดหยุ่นดีหรือไม่ ถ้าผิวหนังมีลักษณะหย่อนยานมาก และมีรต่องรอยลึกมากการแก้ไขคงต้องทำผ่าตัดดึงหน้าหรือผ่าตัดหนังตาบนและล่าง การแก้ไขรอยเหี่ยวย่นจากอายุ โดยการฉีดไขมันจะได้ผลดีในคนที่อายุยังไม่มาก ( 35-45 ปี) ซึ่งเริ่มมีรอยย่นที่บริเวณร่องแก้มและใต้ตา

การฉีดไขมันเมื่อเทียบกับการดึงหน้า คือการฉีดไขมันไม่มีแผลเป็น และในบางคนสามารถฉีดใต้ตาช่วยให้ไม่ต้องผ่าตัดตาล่างได้
ความผิดปกติของไขมันตั้งแต่กำเนิด ในคนที่มีอายุน้อยแต่มีตาลึกมาเนื่องจากไขมันที่เปลือกตามีน้อยมาก สามารถฉีดไขมันแก้ไขได้หรือในบางกรณีที่มีร่องใต้ตาลึกหรือแก้มตอบมากหรือมีร่องแก้มลึกมา

* การฉีดไขมันไม่ควรนำมาฉีดเพื่อเสริมจมูกให้โด่งมากเพราะไขมันจะกระจายออกให้จมูกดูใหญ่ เกินความจริงยากที่จะแก้ไขได้แต่ถ้าฉีดตำแหน่งเดียวเพื่อให้โด่งมากๆ ไขมันที่อยู่ตรงกลางจะตายไป แรกๆอาจจะดูโด่งหลังผ่าตัด 1-2 อาทิตยืแรก เมื่อผ่านไป 1-2 เดือน เซลลืไขมันทีึ่ตายจะถูกเม็ดเลือดขาวเก็บกินไปทำให้จมูกเล็กลง การฉีดจมูกด้วยไขมันอาจทำได้เฉพาะกรณีที่ต้องการเสริมบางตำแหน่งในปริมาณน้อยๆ จึงจะได้ผลดังที่ต้องการ

** ผู้ที่จะดูดไขมันเพื่อฉีดใบหน้าต้องเข้าใจด้วยว่า การฉีดไขมันเป็นการผ่าตัดเพื่อย้ายเซลล์ไขมันมาวางที่ใต้ผิวหนังของใบหน้า ไม่เหมือนกับการฉีดยาหรือฉีดน้ำเกลือ หลังผ่าตัดต้องมีเวลาพักฟื้นเพราะบริเวณใบหน้าที่ฉีดจะมีอาการบวมเหมือนกับการผ่าตัดอื่นๆที่ใบหน้าและต้องมีการดูแลหลังผ่าตัด ดังนั้นต้องเตรียมวันหยุดหลังการผ่าตัดได้ 5-7 วัน

*** การฉีดไขมันแม้จะมีอาการบวมมากแต่มีข้อดีคือ เซลล์ที่นำมาใส่ที่ใบหน้าเป็นเซลลืไขมันของเราเองมักไม่มีปัญหาเรื่องการแพ้  และเมื่อฉีดแล้วผลที่ได้จะได้ผลระยะยาวอย่างไรก็ตามผลที่ได้จากการฉีดไขมัน จะมีผลค่อนข้างเป็นธรรมชาติ ไม่ดูเด่นชัดเหมือนกับการใช้ซิลิโคนแท่งหรือการฉีดสารเติมเต็มที่มีผลถาวร

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 22:46:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอแจ้งนิดนึงก่อนนะค่ะ ว่า ทางผู้โพสยินดีตอบคำถามสำหรับคนที่สนใจ และมีข้อสงสัยกับเรื่องนี้อย่างจริงจังนะค่ะ แต่ถ้าหากมีบุคคลใด ตั้งใจมาถามคำถามเพื่อสาเหตุใดๆก้แล้วแต่ ที่ไม่ใช่เพื่อคลายความสงสัยหรือเป็นประโยชน์กับชาวดั้งโด่งท่านๆอื่น ขออนุญาตไม่ตอบนะค่ะ^_________________^
สงสัยว่าถ้าฉีดเพื่อเติมแก้ม มันจะอยู่ได้นานแค่ไหน มีสลายไป เยอะไหม หรือสลายไปหมดเลย แล้ว มันจะย้อย ไหล ไปที่อื่นไหม?
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-13 01:20:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่วนใหญ่แล้ว การฉีดไขมันใบหน้าจะอยู่ได้ ถึง 10 ปีนะค่ะ แต่ว่า ต้องขึ้นอยู่กับการดูแลสุขภาพตัวเองหลังทำด้วย เพราะไขมันมันก้คือส่วนหนึ่งของร่างกาย (อย่างที่ทราบว่าเราเอาไขมันเรามาฉีด) เพราะฉะนั้น การดูแลสุขภาพให้ดีก้จะส่งผลถึงไขมันที่เราฉีดเข้าไปด้วยนะค่ะ เวลาผ่านไปมันจะไม่ย้อยลงมานะค่ะ แต่คงจะมีรอยเหี่ยวย่นบนใบหน้าซึ่งถือว่าเป็นเรื่องปกติ สำหรับคนที่วัยมากขึ้น ความหย่อนคล้อยหรือริ้วรอยก้เกิด ว่าง่ายๆ ก้คือเกิดตามธรรมชาติ ไม่ได้เกิดจากการผิดปกติที่ตัวไขมันโดยตรงนะคะ่
ใช้เวลานานมากไหมคะกว่าจะเข้าที่
โอว.....สนใจมากมาย    ขอรบกวนถามหน่อยนะค่ะ   พอดีประสบอุบัติเหตุ หน้าผากยุบน่ะค่ะ 10 ปีแล้ว   ไม่กล้าเปิดหน้าผากเลย  อยากได้ข้อมูลมาก  ....มันจะไหลไปที่อื่นไม่ค่ะ อยู่ได้นานมั้ย ราคาประมาณเท่าไหร่
.....ถ้าสนใจสุดๆนี่จะปรึกษาได้ที่ไหน  ยังไง.......รบกวนด้วยนะค่ะ  
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-24 13:23:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หากสนใจอยากทราบข้อมูลละเอียดเพิ่มเติม
โทรสอบถามได้ที่เบอร์ 02-7147663 ค่ะ
หรือดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://www.stmstyle.com
หรือ http://www.stmstyle.co.kr/ ค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-14 13:52:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kamolrat ตั้งกระทู้

การฉีดไขมันในระยะแรก ใบหน้าเราจะบวมมากนะค่ะ จนบางคนอาจจะรู้สึกว่ามันไม่โอเค ตรงนี้ทางเราต้องชีั้แจงให้ทราบว่า เป็นเรื่องปกตินะค่ะ ไม่ต้องตกใจไป ใบหน้าจะเริ่มเข้าที่เมื่อเวลาผ่านไปสักปะมาน 2 อาทิตย์ มันจะยุบค่อนข้างเร็วมาก แล้วพอหลังจากนั้น มันจะค่อยๆยุบลงเรื่อยๆจนดูเป็นปกตินะค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-14 13:53:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kapomka ตั้งกระทู้

ต้องขอโทษที่ตอบช้าอย่างมากเลยนะค่ะ
ลองเข้ามาอ่านในลิงค์ตามนี้น๊ะ มีวิธีแก้ไขค่ะ ส่วนถ้าสนใจจะปรึกษาสามารถโทร.เข้ามานัดเวลารับคำปรึกษาจากทางผู้เชี่ยวชาญได้โดยตรง ตามเบอร์ติดต่อด้านล่างค่ะ คอนซัลท์ไม่เสียค่าใ้ช้จ่ายน๊ะ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=28612
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-12 14:17:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
http://stmstyle.blogspot.com/2011/10/blog-post.html  

ข้อมูลและรูปภาพเพิ่มเติมนะค่ะ
ฉีดไขมันแก้เบ้าตาลึกราคาเท่าไหร่คะ
แล้วฉีดยังไงให้หน้าเล็กลงอ่าค๊ะ
อยากทราบว่าในประเทศไทยที่ไหนมารับทำบ้างคะ
ราคาด้วยค่ะ สนจัยมากๆ
ขอรายละเอียดหั้ยหน่อยนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้