ดู: 2860|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครมียาหยุนหนานไปเหยาขายต่อบ้างมั้ยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนหน่อยน่ะค่ะ พี่ๆชาวดั้งโด่งทุกคนไม่ทราบว่าใครมียาหยุนหนานไปเหยาขายต่อบ้างมั้ยค่ะ
จริง ๆ มันไม่จำเป็นต้องกินก้อได้นะคะ

ถ้าลำบากต้องหาขนาดนั้นอ่ะ

ของหนึ่งไม่เห็นต้องกิน ต้องประคบอะไรเยอะแยะขนาดนั้นเลย

ยังหายมาได้ บวมก้อไม่บวมเท่าไหร่ กินแต่เฉพาะยาที่หมอจัดมาให้

ก่ะยาลดบวมซื้อเพิ่มตามร้านขายยาอีก 1ชุดแค่นั้นเองค่ะ

ถ้าทำจมูกมา แนะนำให้นอนหมอนสูง ๆ ห้ามนอนตะแคง

ห้ามกินของแสลงแึค่ันั้นก้อพอแล้วจ้า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 20:49:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือหนูมีเรียนอ่ะค่ะ ก็เลยอยากหายบวมไวๆ
ขึ้นอยู่ก่ะหมอด้วยนะ ว่าหมอทำให้ช้ำแึ่ค่ไหนอ่ะ
ไงทานใบบัวบกอัดเม็ด หลังอาหาร สามมื้อ มื้อละ2เม็ดก็ได้ค่ะ แล้วก็ดื่มน้ำมะพร้าวแทนน้ำเปล่าในชีวิตประจำวันไปเลหลังทำจมูก ทำอย่างนี้สักอาทิตย์นึงหลังทำจมูก  ก่อนไปทำจมูกสักสองวันก็ให้งดแอลกอฮอล์ กะวิตามินที่ทานอยู่ทุกอย่าง แค่นี้ก็ช่วยเรื่องบวมได้เยอะเลยค่ะ ถ้าหาซื้อยาหยุนหนานไป๋เหยาลำบากก็ทำแบบนี้นะคะ และก็ประคบเย็น นอนหมอนสูงเพื่อไม่ให้เลือดไปคลั่งที่จมูก หมั่นเดิน อย่ามัวแต่นั่งๆนอนๆ เลือดจะได้ไหลเวียนนะคะ แล้วก็ทานยาที่หมอสั่งอย่างเคร่งครัด แค่นี้ก็โอแล้วจ้า ช่วยเรื่องการบวมได้เยอะเชียวแหละ ลองเอาไปทำดูนะคะ^_^

แสดงความคิดเห็น

หมอแต่ละคนมือหนักเบาไม่เท่ากันค่ะ  โพสต์ 2011-5-12 22:32
แล้วก็อย่างที่คุณllneunGllบอกค่ะแล้วแต่หมอที่เราทำด้วย  โพสต์ 2011-5-12 22:32
ดีจ้าคุณ mootoon
นกเองก็เพิ่งไปทำจมูกมาเมื่่อวาน
ให้แฟนไปซื้อยาหนานไป๋เหยามา
แล้วเค้าซื้อมาตั้ง 2 กล่อง
ซึ่งกล่องหนึ่งมีตั้ง 5 แผง
นกเองก็คงทานไม่หมดแน่ๆ เลย
ถ้าคุณ mootoon สนใจก็ติดต่อมาเลยนะคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-14 17:19:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สนใจค่ะไม่ทราบว่าจะติดต่อได้ทางไหนสะดวกทิ้งเบอร์ไว้ไหมค่ะ
ใครต้องการโทรสั่งได้นะค่ะ 0870077734 เอค่ะ
กล่องละเท่าไหรเหรอคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้