ดู: 5092|ตอบกลับ: 9

[เสริมจมูก] ฝีมือดีๆ ของหมอสุชาติค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เราเข้าพบหมอสุชาติตอนเก้าโมงกว่าๆ เพื่อพูดคุยและเตรียมตัวผ่าตัด จากนั้นก็ขึ้นไปที่ห้องผ่าตัด ผู้ช่วยคุณหมอบอกว่าเก็บผมค่ะ  ล้างมือสามครั้งให้สะอาดด้วยน้ำยาฆ่าเชื้อ เสร็จแล้วก็ล้างหน้าอีกสามครั้งด้วยน้ำยาฆ่าเชื้อ  รู้สึกแสบตานิดหน่อยค่ะ ล้างจนสะอาดแล้วก็เดินเข้าห้องผ่าตัด ผู้ช่วยคุณหมอก็ให้เราขึ้นนอนบนเตียงแล้วเขาก็ผูกมือทั้งสองข้างติดไว้กับเตียง นอนรอคุณหมอพักนึง คุณหมอก็เข้ามาแล้วก็ถามว่าพร้อมรึยัง ไม่ต้องตื่นเต้นนะครับเพราะถ้าเราตื่นเต้นจะทำให้แผลหายช้า เลือดจะคั่ง  ซึม  มากกว่าปกติ  เราก็เลยพยายามทำใจให้สบายไม่ตื่นเต้น นอนนิ่งๆ แล้วก็ท่องในใจตลอดเวลาว่า  พุธธังแคล้วคลาด  ธัมมังแคล้วคลาด  สังฆังแคล้วคลาด   คาถานี้ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะ เป็นคาถาขององค์หลวงพ่อพุทธโสธร เราท่องตลอดจนกระทั่งคุณหมอทำจมูกฉันเสร็จ  เริ่มต้นการทำจมูกด้วยการใช้สำลีจุ่มยาฆ่าเชื้อปั่นที่จมูกเป็นการฆ่าเชื้อโรคและป้องกันการติดเชื้อ  เวลาปั่นจะรู้สึกแสบจมูกนิดหน่อยเพราะปั่นเข้าไปลึกพอสมควรค่ะ  พอปั่นเสร็จหมอก็ฉีดยานอนหลับ ฉันรู้สึกเหมือนว่าตายแล้วมาเกิดใหม่เลยค่ะ  มันวังเวงมาก พอรู้สึกตัวอีกทีมันชาไปทั้งหน้าแล้ว  จำได้ว่าหมอใช้สำลีอุดจมูกทั้งสองข้าง ...เหมือนคนตายเลยเนอะ  555  ให้เราหายใจทางปาก  เสร็จแล้วเรารู้สึกว่ายามันลงคอหมอเลยบอกว่าให้กลืนลงไปอย่าบ้วนเดี๋ยวเลอะเทอะ ตอนนั้นคุณหมอเริ่มปฏิบัติการกับจมูกแล้วฉันรู้สึกว่าหมอตะไบที่วันดั้งทั้งสองข้าง มันเจ็บอ่ะนะ  แล้วก็รู้สึกเหมือนยัดแท่งซิลิโคนเข้าไปในจมูกเสร็จแล้วก็กดทับที่จมูกหลายครั้ง  ตอนนั้นเจ็บมากพอสมควรนะเพราะกดหลายครั้งมากเลยสงสัยกดให้ซิลิโคนมันติดกะจมูกมั้ง ทำอยู่ประมาณชั่วโมงนิดๆ ก็เริ่มเย็บแผลที่รูจมูกทั้งสองข้างให้เข้าติดกัน ตอนเย็บไม่เจ็บแต่รู้สึกเหมือนเข็มเย็บกระสอบเลยอ่ะ...เสร็จแล้วหมอก็เปลี่ยนสำลีที่อุดจมูกให้ใหม่แล้วบอกว่าให้ขยันรีดเลือดบ่อยๆ  จะได้ไม่บวมมาก ตาจะได้ไม่เขียวช้ำ ถ้าขยันรีดเลือดก็จะไม่ปวด ไม่บวม และหมอก็นำสก๊อตเทปมาปิดที่จมูกเป็นอันเสร็จสิ้นภารกิจทันที  มันรู้สึกตึงไปทั้งหน้าเพราะฤทธิ์ของยาชานั่นแหละ.....ค่ะ
        แต่โชคดีมากที่แผลนั้นเจ็บเพียงแค่วันแรกวันเดียว พอวันที่สองไม่เจ็บไม่ปวดเลย เพียงแต่มีเลือดคั่งที่ตานิดหน่อย เอง พอวันที่สามก็เริ่มหายแดง เริ่มจะสวยแล้วค่ะ...เพราะเราทำตามที่หมอแนะนำไงคะ....อันนี้คือฝีมือของคุณหมอุชาติล้วนๆค่ะ....คุณหมอเก่งมากเลยค่ะคอร์นเฟริม.....'''''''และที่สำคัญต้องหมั่นล้างแผลให้สะอาดด้วยน้ำต้มสุกและทายาฆ่าเชื้อทุกวัน หมั่นซับน้ำมูกและทานยาลดน้ำมูก  ทานยาสม่ำเสมอ และไม่ทานอาหารหมักดอง  ของแสลง  เผ็ดจัด  ร้อนจัด  เพียงแค่นี้เราก็สวยได้อย่างปลอดภัยแล้วค่ะ

โพสต์ 2011-5-12 18:37:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราไปทำมาเหมือนนวาน นี่เองง จขกท หายไวๆๆน้าครับ
โพสต์ 2011-5-12 19:00:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปทำมาวันไหนหรอครับ
โพสต์ 2011-5-12 20:42:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจังเลยคร่า ขอรูปชัดๆ กว่านี้ได้มั๊ยคร้า จะไปทำพรุ่งนี้คร่า
โพสต์ 2011-5-13 00:59:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุนแป้งอย่าลืม ลงรูปก่อนทำหลังทำ ให้ชมหน่อยนะค้าบบ จากสวยอยุแร้ว คงสวยก่าเดิมมากมาย ^^ แร้วบอกคุนหมอว่าเอาแบบไหนคับผม แร้วทำออกมาถูกใจคุนแป้งไหมค้าบบ
โพสต์ 2011-5-16 19:47:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หายไวๆนะครับ^^
โพสต์ 2011-6-3 19:35:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กำลังตัดสินใจไปอัพกะคุณหมอสุชาติเลยค่ะ
ไม่ทราบว่าทำมาเเล้ว พอใจมั้ยคะได้ตามแบบรึป่าวคะ
เรากลัวทำแล้วซิลี่จะใหญ่จังเลยย ทำแล้วใหญ่ไหมคะ

อีกไม่กี่วันเอง ตื่นเต้นมากเลยยค่ะ
ยังไงขอให้หายไวๆนะคะ สวยๆสมใจค่าา ^^
โพสต์ 2011-6-4 09:11:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หายไวๆนะครับ  ผมก้อทำกะหมอสุชาติมาเหมือนกัน
โพสต์ 2011-10-22 12:35:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนรีดเลือดนี่ทำยังไงหรอครับ...
โพสต์ 2012-2-8 23:56:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อัฟรูปปัจจุบันหน่อยค่ะอยากเห็น รอชมนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้