ดู: 1872|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอถามหน่อยคะ ถ้าฐานจมูกเบี้ยว .... ??

[คัดลอกลิงก์]
คือ ตอนนี้ เราไป เสริมจมูกมาแล้ว ก็โด่งนะ แต่ไม่มาก ส่วนตัวก็ชอบแหละ
แล้วทีนี้ เหมือนมันจะเบี้ยวนิดนึง แต่ไม่เบี้ยวน่าเกลียอะไร
แต่พอ เงย หน้าส่องกระจก ดู คือฐานจมูกมันเบี้ยวอ่ะ เบี้ยวเหมือนคนพิการเลยอ่ะ

ง่ายๆ คือ รูจมูก สองคนมันไม่เท่ากัน อ่ะ แต่ตัวจมูก มันก็ไม่เบี้ยวอะไรนะ ถ้าไม่ดูดีๆจริงๆ
อยากถามว่า ควรจะไปดัดดีไหมอ่ะ เรากลัวมันมีผลกระทบต่อไปอ่ะ

แต่ตัวจมูกโอเคแล้วนะ แค่ฐานจมูกมันเบี้ยวอ่ะ หรือเราเป็นคนฐานจมูกเบี้ยวอยู่แล้วหว่า ???
อาจเป็นไปได้ที่รูจมูกของเราไม่เท่ากันแต่แรก  ถ้าไม่เบี้ยว  แล้วมองไม่เห็น  ไม่น่าเกลียด  ก็อย่าไปดัดเลย  คิดว่าเป็นการเพิ่มความเป็นธรรมชาติให้กับตัวเรา
เป็นเหมือนกันเลยค่า

เสริมมาแล้วตรงระหว่างตามันเบี้ยวไปทางซ้าย

รูจมูกก็ไม่เท่ากันจ้า*-*
ของหนึ่ง ทำมาตอนแรก ๆ รูจมูกก้อไม่เ่ท่ากันนะ

แต่พอซักพักมันยุบ ก้อเท่ากันเหมือนเดิมอ่ะ

อย่าเพิ่งคิดมาก ถ้าเท่ากันตั้งแต่แรก ยังไงมันก้อเท่ากัน

แค่มันยังบวมอยู่ ^^ ใจเย็น ๆ นะ
ของเราก็ตรงหว่างตาเบี้ยวอ่ะครับแบบว่าด้านซ้ายมีปุ่มกระดูกอะไรไม่รู้โผล่มาด้วย
ทำมาปีกว่าแล้วครับเนื้อรัดซิลิโคนเห็นชัดว่าเบี้ยวมาก ทั้งแท่งเลย
ตอนแรกก็รู้ครับว่าจมูกตัวเองเบี้ยวตั้งแต่ก่อนทำ
แต่ตอนนี้เห็นแท่งซิลิโคนชัดมาก ทั้งๆที่ไม่ได้โด่งกว่าเดิมเยอะเลย
กำลังหาข้อมูลทำใหม่ครับ ช่วยแนะนำคุณหมอเก่งๆไม่แพงมากให้ด้วยก็ดีนะครับ
ขอบคุณมากครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gorkoun เมื่อ 2011-5-15 19:57

เราทำมาได้เดือนนึงแล้ว ระหว่างตามันเบี้ยวไปทางซ้าย แต่ก้ดูตรงนะถ้าไม่สังเกตุ
ตอนแรกคิดว่ายังไม่ยุบดี  แต่เมื่อวานหมอConfirmแล้ว ดัดให้ด้วย
เจ็บเหมือนกันแต่ทนได้ รู้สึกว่าดีขึ้น  แต่ก้เบี้ยวอยู่นิดๆ หมอบอกว่าให้ดัดเองก้ได้
เราว่าจะรอดูสักอาทิด ถ้าไม่โอเคร  ว่าจะไปหาหมออีกที
เหนแล้วหงุดหงิดมากอ่ะ   เซงๆ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-17 07:04:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย gorkoun เมื่อ 2011-5-15 19:55
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gorkoun เมื่อ 2011-5-15 19:57

เราทำมาได้ ...

ตอนนี้ เหมือนมันไม่เบี้ยวแล้ววว ... สงสัยยุบแล้วมั้ง คิดว่า คงจิตตกไปเอง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้