ดู: 3412|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ซื้อยาลดน้ำหนัก มาทานวันแรก พร้อมออกกำลังกาย ^^

[คัดลอกลิงก์]
เนื่องจากอายุที่เพิ่มมากขึ้น การเผาผลาญพลังงาน การย่อยสารอาหารก็ลดลงไปตามอายุที่เพิ่มขึ้น

ปกติสูงประมาณ170 หนัก61-62 ตอนนี้มันไป67แล้ว หากคิดจากเอา 170-100=70โล

มันก็คงไม่อ้วน แต่ .... มันไม่อ้วนเหรอครับ?? แขน ขา เท่าเดิม แต่หน้าเริ่มบวม ที่สำคัญ

พุงก็มีมาจนได้ เริ่มเป็นห่วงยาง ชั้นไขมันแล้ว... ทำให้ตัดสินใจลองซื้อยาลดน้ำหนักมาทานดูบ้าง

..........เริ่มจากเมื่อวานไปซื้อยาลดน้ำหนัก แห่งหนึ่งในจังหวัดเชียงใหม่ เข้าไปพบแพทย์

(แพทย์หญิง น่ารักเน้อ) หมอก็ตรวจๆ วัดความดัน สอบถามโรคประจำตัว รวมไปถึงอาการแพ้ยา

เสร็จสรรพหมอก็สั่งจ่าย เป็นยาทานก่อนอาหาร 2 ชนิดและก่อนนอนอีก1 ชนิด หมอบอกว่า

ให้ขนาดยาแบบทดลองก่อนแบบ1-2โลใน1อาทิตย์ .....

......มาถึงวันนี้ ทานยาวันแรก และ ออกกำลังกายด้วย อยากให้มันลดลงเป็น2เท่าน่ะ

อยากเอาพุงที่เริ่มเป็นห่วงยางออกไปจากร่างกายเสียที อยากปฏิวัติตัวเองซะใหม่

วันแรกชั่งน้ำหนัก ดิจิตอล ตอน2ทุ่ม จาก67 ลดลงเหลือ 66.3 ไม่รู้ว่ามันลดน้ำหนักได้จริง

หรือเป็นเพราะเราเสียเหงื่อในการออกกำลังกาย ยังไงจะรายงานผลการใช้ ภายใน7วัน เพราะคุณหมอ

จัดยาให้ครบ7วันแล้วไปตรวจกับคุณหมออีกที .....

................ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกคนที่อยากลดน้ำหนักนะครับ ตั้งใจและพยายาม

ความฝันมันคงอยู่ไม่ไกลเกินไขว่คว้า สู้ๆ นะครับ

แสดงความคิดเห็น

ผมมีอีกวิธีที่ลดง่ายกว่านี้ ไม่ต้องไปหาหมอ ทานปกติก็ลดได้ 084-4525649  โพสต์ 2011-5-13 22:35
ไปคลีนิกหมอบริสุทธ์คับหน้าโรงเรียนดารา ตรงข้ามปลั๊มเซลอ่ะคับ ดีมากเลยคับ แฟนผมจาก 98 ลดเหลือ 76 ใช้เวลาประมาณห้าเดือนอ่ะคับ

ขอบคุณครับ  โพสต์ 2011-5-12 18:27

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 18:28:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ วันที่สอง ในการทานยาลดน้ำหนัก แต่ วันนี้ รู้สึกมึนๆ อยากอาเจียร

ใครเคยทานยาลดน้ำหนักแล้ว เกิดอาการแบบนี้ไหมครับ ช่วยแชร์หน่อยครับ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

เรากินอาหารเสริมลดน้ำหนัก หลังอาหารเช้าค่ะ

ร่วมกับการ กินวิตามินและอาหารเสริมอ่ะค่ะ กลัวขาดสารอาหารค่ะ

ถ้าวันไหนที่รู้สึกใจสั่น เบลอๆ วืดๆ จะเป็นลม เราก็จะหยุดยา พักร่างกาย 1 วันค่ะ

อย่าลืมพกยา xenical ไว้เผื่อตบะแตก นะคะ เป็นยาที่ทำไม่ให้ร่างกายดูดซึมไขมันอ่ะค่ะ

และที่สำคัญต้องเปลี่ยนพฤติกรรมการกินตลอดชีวิต คือห้ามกินแป้ง กับพวกของอ้วนๆค่ะ

กินแต่ผักกับปลา และอาหารเสริม ออกกำลังนิดหน่อย  ส่วนใหญ่เน้นทำงานบ้าน ได้บ้านสะอาดแถมหุ่นดี

ถ้าผอมแล้วกลับไปกินเหมือนเดิมอีก  ยังไงก็ YoYoค่ะ

เราทำมาเดือนนึง ตอนนี้ผอมลง เกือบ10 กิโลอ่ะค่ะ ผอมมาก

ตอนนี้เราก็ควบคุมอาหาร กินแบบชีวจิตไปเรื่อยๆตลอดชีวิตค่ะ

ขอบคุณมากๆครับ  โพสต์ 2011-5-12 19:57
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 19:58:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าวันไหนที่รู้สึกใจสั่น เบลอๆ วืดๆ จะเป็นลม เราก็จะหยุดยา พักร่างกาย 1 วันค่ะ

>>>ตอนนี้กำลังเกิดอาการแบบนี้เลยครับ เบลอๆวืดๆ เหมือนจะเป็นลม
ตอบกระทู้ jomyoot ตั้งกระทู้

มีอีกวิธี..

อกหัก+ซึมเศร้า สิคะ ผอมเร็วมาก

อกหักเป็นประจำ กลายเป็นโรคที่รักษาไม่หายไปละครับ 5555  โพสต์ 2011-5-12 20:22
อยากลด5โลเองครับ เอาพุงออกน่ะคับ ไมได้อ้วนหรอกครับ แต่เห็นพุงแล้ว ^^"  โพสต์ 2011-5-12 20:21
อ่อ  อย่างงี้ลองออกกำลังกายเฉพาะส่วน

แขม่วพุง โลด555

ฮาๆๆ ครับ ไม่มีเวลาไปเล่นฟิตเนต ไปว่ายน้ำครับ ทำงานเหนื่อย  โพสต์ 2011-5-12 21:13
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 23:35:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ มึนหัว เบลอๆ ทั้งวันเลยครับ เหมือน คนโดนยา

บางเวลาก็อยากจะอ้วก เพิ่งรู้ว่าผู้หญิงที่อยากสวย ลดน้ำหนัก

เขาจะทรมานกันแบบนี้ ทรมานเพราะยา ไม่รู้ตัวที่ผมใช้มันแรงไปหรือเปล่า
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-13 04:14:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผ่านไปอีกหนึ่งวัน กับ วันที่แสนจะทรมาน มึนๆเบลอๆ อยากอ้วก

วันนี้ซิทอัพไป600ที เหอๆ ลดพุง ลดพุง

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-14 06:48:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้วันที่3 วันนี้ ไม่ทานยา ตามที่ คุณ 3d-eyebrows แน่ะนำครับ ขอบคุณมากครับ
ฟังแล้วอยากแนะนำให้หยุดยา ดีกว่าไม่แน่ใจว่ายาที่หมอให้มาเป็นยากลุ่มใหนซึ่งยาที่นิยมจ่ายในคลินิกส่วนมากจะเป็นตัวที่ทำให้ไม่หิว ขัปปัสาวะและกดประสาทให้มีการตื่นตัว ถ้าอยากลดจริง
ถ้าอยากลดจริง ๆ แนะนำให้ทานพวกอาหารเสริมดีกว่าเช่น L-carnitine จะช่วยเผาผลาญไขมันแต่ต้องออกกำลังกายด้วย เป็นกำลังใจให้นะคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-16 19:10:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากครับ ผมหยุดทานไปแล้วครับ รู้สึกจะเป็นจะตาย หยุดทานดีกว่าครับ
แนะนำครับถ้าอยากหุ่นนายแบบ ซิตอัพ ไม่ใช่การตอบโจทย์ที่ถูกต้องสำหรับการลดพุงและลดหุ่นครับ สิ่งที่ตอบโจทย์ได้ดีที่สุดคือการวิ่งหรือที่เรียกว่าออกกำลังกายแบบแอโรบิค ครับ  ควรวิ่งด้วยความเร็วคงที่ครับแรก ๆ ก็วิ่งบนลู่ความเร็วสัก 7 - 8 พอครับ แต่ห้ามหยุดวิ่งไปเรื่อยๆ ประมาณครึ่งชม. แล้วค่อยเพิ่มเป็น 40 - 45 นาทีครับ อย่าเกินนี้ เพราะต้องให้ร่างกายใช้กลูโคสและพลังงานจากพวกแป้งและน้ำตาลให้หมดก่อน ซึงน่าจะอยู่ประมาณ 20-30 นาที ส่วนเวลาที่เหลือ ร่างกายจะดึงพลังงานจากไขมันมาใช้ครับ และการเล่น wiehgt บ้างครับเล็กน้อย การซิตอัพช่วยให้หน้าท้องแข็งแรง ไม่ได้ช่วยลดไขมันโดยตรงครับ แต่ถ้าอยากมีซิกส์แพ็ค ก็ต้องลดไขมันก่อนนะครับ แล้วค่อยมาซิตอัพเพื่อเพิ่มความคมชัดให้หน้าท้องครับผม...อันนี้เล่าความรู้จากทางวิทยาศาสตร์ และประสบการณ์ตรงที่เคยเป็นนักกีฬาครับ  อ่อ แล้วอย่าลืมทานพวก L-carnitine ด้วยนะคับ ช่วยเพิ่มอัตราการเผาผลาญไขมันได้ด้วยล่ะครับ (ป.ล. ตอนนี้ดื่มเยอะไปหน่อย พุงล้นเลย 555 กำลังจะลดพอดี อิอิ)  ยังไงก็ขอให้หุ่นดีสมใจนะครับ จขกท :)

ขอบคุณครับ เมื่อก่อนเล่นเวทอยู่ ทำงานแล้วมันไม่มีเวลาไปเล่นครับ  โพสต์ 2011-5-16 19:51
สู้ๆนะครับ อย่างน้อยก็วิ่งครับ

ปั่นจักยานดีกว่าครับ วิ่งนี่ทำให้ข้อต่อต่างๆ เสียหายได้ครับ  โพสต์ 2011-5-17 07:08
ส้ๆน่ะค่ะผลเป็นยังงัยมาบอกกันบ้างน่ะค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-17 07:07:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผลคือ ทานยาได้2วันเลิกทานครับ มีคนบอกว่าแต่ละคลีนิคจัดยา ให้เรามา

ไม่เหมือนกัน ตัวยา คุณภาพยา กินแล้วมีผลข้างเคียงก็หยุดทานดีกว่าครับ

จากเราคิดว่าจะดีอาจจะกลับตาลปัตรก็ได้ครับ ไม่ลองด้วยตัวเองก็ไม่รู้ได้จริงๆ

ทานแบบที่เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาวดั้งโด่งแนะนำให้ท่านดีกว่าครับ แบบที่ช่วย

เผาผลาญพลังงาน ผมคิดว่าทางที่ดี อย่าทานยาลดน้ำหนักดีกว่าครับ มันวูบได้

จริงๆนะครับ เหมือนจะเป็นลม เหมือนคนโดนมอมยา ยังไงก็ศึกษาให้ดีก่อนดีกว่าครับ

มันจะไม่คุ้มกับการเสี่ยงของร่างกาย และ ชีวิต เราครับ
วิธีลดน้ำหนัก 5-12 ก.ก.วิธีดีๆเอามาแชร์ประสบการณ์กันค่ะ
สวัสดีค่ะ ชื่อใหม่นะคะ ขอแชร์ประสบการณ์หน่อยนะคะ
     เมื่อก่อน(ใหม่) เป็นคนมีน้ำหนักตัวเยอะพอสมควร ลดยากมาก .. ออกกำลังกายก็ไม่ค่อยได้ เพราะมีปัญหาสุขภาพอยุ่ด้วย ^^
จะอดอาหารก็ลำบาก .. หลายๆคนอาจจะเป็นเหมือนใหม่  ทั้งยาลดความอ้วน อาหารเสริม อุปกรณ์ช่วยลดน้ำหนัก  หมดไปเงินเยอะเลยอ่ะค่ะ
แต่ก็ลดไม่ได้ .. ลดได้แต่ก็กลับมาโยโย่ ฮ่าๆ สรุปว่าลดไม่ได้ละกันค่ะ ^^
     พอดีพี่เอ็มเรียนที่ ม.เดี่ยวกัน แนะนำให้ทานอาหารเสริม Me shielving ทีแรกก็ไม่คิดว่าจะลดได้  
เพราะว่าเคยพยายามลดมาหลายวิธี ผ่านไป 3 สปดาห์ สัดส่วนลดลง  และ พอชั่งน้ำหนัก ตกใจเลยค่ะ !! ลดลง 8 กิโล ภายใน 3 สัปดาห์ ^^
ถ้าใครเคยมีปัญหาแบบใหม่ .. ลองศึกษาดูก่อนก็ได้นะคะ
ลองเข้าไปดูในเว็บไซด์ของพี่เค้าก็ได้ค่ะ  www.meshielvings.com หรือ โทรหาพี่เค้าเลยก้อได้  0873306687
มีรายละเอียดผลิตภัณฑ์  และตัวอย่างผู้ใช้ผลิตภัณฑ์ อีกหลายคนเลย ใหม่ก็เป็น before after ให้กับเว็บพี่เค้าด้วย
หรือว่าติดต่อใหม่โดยตรงเลยก็ได้นะคะ เดี่ยวใหม่จะบอกที่ใหม่รูัค่ะ^^ 0881198194 (ใหม่ค่ะ)
ขอให้ประสบความสำเร็จในการลดน้ำหนักนะค่ะ 

ขอบคุณมากจ้า  โพสต์ 2011-5-21 00:26
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้