ดู: 1909|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ถ้าเจอแบบนี้ ควรจะทำยังไงค่ะ ?!

[คัดลอกลิงก์]
ขอพื้นที่ช่วยกันออกความคิดเห็นหน่อยค่า~~~

เนื่องจากวันนี้ ได้ไปที่ ว.คลินิกมา ของคุณหมอ ด. แถวๆเสนานิคม พหลโยธิน กะว่าจะไปเอาเงิดมัดจำคืน ไปไม่เจอคุณหมอค่ะ เจอแต่พนักงานคลินิก ชาย 1 คน หญิง 3 คน ตามจริงนัดทำจมูกไว้กับทางคลิินิกเมื่อวันที่ 29 เมษายน ที่ผ่านมา จองคิวไว้ 3 คิว เป็นจำนวนเงิน 3000 บาท แต่ก็ไม่ได้ไปเพราะติดงาน อีกอย่างเห็นรีวิวหมอที่ทำออกมาแต่ละคนก็ไม่ค่อยหน้าพอใจ เราก็นึกว่า เอ่อ คงไม่เป็นไรมั้ง เพราะยังไงเราก็เก็บสลิปที่โอนเงินที่จองไว้ แล้วทางคลินิกก็บอกว่าถ้าคุยไม่โอเค จะคืนเงินมัดจำให้ทั้งหมด

แต่ผลที่ได้มาคือ "ทางคลินิกไม่สามารถคืนเงินได้ เพราะเลยวันนัดมาแล้ว"...แต่..."ถ้าคนไข้ยังอยากจะทำอยู่ก็สามารถทำได้ โดยการจองคิววันใหม่ จะไม่ริบเงินมัดจำ" งงมากมาย คุยยังไงก็ไม่ยอมให้คืน อ้างว่าเงินได้ให้ทางคุณหมอไปแล้ว สรุปเราเลยจองคิวเลื่อนไปก่อน เพื่ออาจจะได้พบคุณหมอ

รบกวนเพื่อนๆพี่ช่วยออกความเห็นที่นะค่ะ ว่าจะเอาไงดี จะทำดีมั้ย หรือจะทิ้งเงินมัดจำ แต่ใจไม่อยากจะทิ้งเงินมัดจำเลย เพราะเงินก็ไม่ได้หามาง่าย แล้วก็ไม่อยากให้ทางคลินิกได้ใจ แต่ไม่อยากจะทำกับที่นี้แล้ว เสียความรู้สึกมาก พนักงานที่คลินิก็นิสัยแย่ (กวน...มาก)

ยังไงขอความคิดเห็นหน่อยนะค่ะ

ปล. ใครอยากทราบชื่ิ่อคลินิก หลังไมค์มาแล้วกันนะค่ะ เดี๋ยวจะหาว่าดิสเครดิสทางคลินิกเค้าอีก ไม่ได้อยากโจมตีคลินิก แค่มาขอความคิดเห็นค่ะ ^^
ง่าาา

แล้วตอนที่ไม่ได้ไป ได้โทรไปแจ้งเค้ารึป่าวคะ

เค้าอาจจะคิดว่าเป็นการจองคิวให้คุณแต่คุณไม่มา

ทำให้เค้าขาดรายได้จากคุณและคนอื่นรึป่าว
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-8 18:39:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย llneunGll เมื่อ 2011-5-8 18:35
ง่าาา

แล้วตอนที่ไม่ได้ไป ได้โทรไปแจ้งเค้ารึป่าวคะ

อาจจะเป็นเช่นนั้นก็ได้ค่ะ แต่ก็คิดอยู่ว่าจะเอายังไงดี เพราะว่าไม่อยากทำที่นี่แล้วจิงๆอ่ะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย aomiizmp เมื่อ 2011-5-8 18:39
อาจจะเป็นเช่นนั้นก็ได้ค่ะ แต่ก็คิดอยู่ว่าจะเอายัง ...

งั้นคงต้องยอมเสียเงินส่วนนั้นอ่ะค่ะ

ดีกว่ามีจมูกแปลกๆ แปะอยุ่บนหน้า = ="

ไม่ก้อเปลี่ยนโปรแกรมดูค่ะ ว่ามีอะไรในคลินิกที่เราพอจะทำได้บ้าง

แสดงความคิดเห็น

ใช่จ้าา หาที่ใหม่ขอให้ถูกใจนะจ๊ะ  โพสต์ 2011-5-8 19:22
คิดเหมือนกันค่ะ ไม่อยากทำแล้วหาที่แก้ใหม่ จะเสียมากกว่า 3000  โพสต์ 2011-5-8 19:06
ถือว่าทำบุญค่ะ หาที่ใหม่ดีกว่า  โพสต์ 2011-5-8 19:00
เจอแต่พนักงานที่คลินิกที่มารยาทไม่ค่อยจะมี  โพสต์ 2011-5-8 18:53
ตามจิงอยากคุยกับคุณหมออ่ะค่ะ แต่ไปไม่เจอ  โพสต์ 2011-5-8 18:52
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutecutecute เมื่อ 2011-5-8 18:57

เอ่อ เค้าให้วางเงินเพราะกันคนไข้ไม่มา จริงๆแล้วคุณก็ควรจะโทรบอกเค้าก่อนนะคะ
ตามเงื่อนไขเค้าก็ไม่คืนเงินอยู่แล้วนี่คะ
คลินิกก็แปลกที่ไม่โทร confrim ลูกค้า หรือถ้าเค้าโทรแล้วคุณยืนยันว่าจะไปทำแล้ววันทำเกิดเปลี่ยนใจ
ไม่ว่าเหตุผลจะเป็น ไม่มั่นใจว่าจะออกมาสวยมั้ยและติดงาน  เราก็ no comment ค่ะ

คุณโทรไปบอกเค้าก่อน -> ได้เงินคืนครบทุกบาททุกสตางค์
แต่นี่คุณไม่โทรบอก -> เค้ายึดเงินมัดจำตามสัญญา
ก็ถูกแล้วนี่คะ หบายคลินิกก็เป็นงี้เหมือนกันนะคะ

ที่ใหม่ก็ไปตามเวลานัดนะคะ จะได้ไม่เสียเงินฟรีค่ะ

อีกอย่างคนที่เค้าอยากทำจะได้ทำได้ด้วยค่ะ
บางคนเค้ารีบ เช่น ใกล้รับปริญญา ใกล้ประกวดนางงาม ใกล้หมั้น ใกล้แต่งงาน เค้าจะได้ไม่เสียโอกาส

คุณบอกว่า เห็นหลายคนทำมาแล้วไม่ค่อยพอใจ     ก็เปลี่ยนที่เถอะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

อ่ะค่ะ ก็อาจะปล่อยทิ้งไป ไม่อยากทำแล้วแก้ใหม่อ่ะค่ะ  โพสต์ 2011-5-8 18:48
เงิน มัดจำ คือ เงินที่ วางไว้ ตกลงว่าจะทำสัญญา หาก ไม่ทำตามที่สัญญาก็สามารถริบมัดจำได้

ในกรณีนี้ คือ ทางคลีนิคไม่จำเป็นต้องคืนมัดจำตั้งแต่ต้น เพราะ ทางลูกค้า ตกลงว่าจะทำศัลยกรรมในที่คลีนิกนั้น พอจะไม่ทำก็เท่ากับผิดสัญญา สามารถริบมัดจำได้ ตามกฎหมาย

โอกาสที่จะได้มัดจำคืนคือต้องให้ทางคลีนิกผิดสัญญา ไม่ทำให้ ถ้าเราไปผิดสัญญาเองโดยไม่อยากทำ เขาก็มีสิทธิริบมัดจำ
ผมก็เพิ่งไปรับเงินมัดจำคืนจากคลีนิคนี้หล่ะครับ แต่ผมโทรไปบอก จนท. ก่อนวันทำ 2 วันอ่า ว่าไม่ทำแล้ว เขาก็คืนเงินให้ผมนะครับ แต่ถ้าผมเป็นพี่อ่า ผมยอมเสียตอนนี้ดีก่า ไปเสียค่าแก้ทีหลัง ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้