ดู: 3862|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำไงดีค่ะ ตอนนี้เครียดมาก ทำจมูกมา 3 เดือนที่สวยงามคลีนิค ปรากฏว่า โคนจมูกโยกได้

[คัดลอกลิงก์]

ทำมาตั้งแต่วันที่ 7 กุมภาพันธ์ค่ะ 3เดือน พอดีเป๊ะ

บอกตรงๆค่ะ หมอที่นี่ดีมาก หมอกิตติศักดิ์นะคะ* ตอนแรกทำมาสวยงามสมชื่อ สวยทุกอย่างจริงๆค่ะ
โดยส่วนตัวแล้วชอบมากๆๆๆๆ เดือนแระโด่งมากค่ะ แต่ชอบ สวยมาก พอ ผ่านไปเดือน 2 เดือน ค่อยๆเล็กลง ก็เข้าใจว่าได้รูปของมันแล้ว
(แต่ในใจก็แอบคิดว่าชอบตอนที่ยังบวมๆโด่งๆมากกว่า 55) ทีนี้ ประมาณเข้าเดือนที่สาม เกิดอุบัติเหตุบางประการ แหะๆ สรุปว่าโดนกระแทกที่ข้างโคนจมูกข้างขวา อย่างแรง จน วิ้ง ๆๆๆๆ เลยค่ะ เลือดไหลเป็นแผลเล็กๆที่โคนจมูกและบวมเป็นก้อนกลมๆ สักพัก3-4 วันก็หายไป จนเมื่อวาน ยืนขยับดั้งตัวเองที่หน้ากระจก ปรากฏว่า พอขยับปลายไปทางซ้าย โคนก็ขยับไปทางขวา พอขยับปลายไปขวาโคนก็ไปซ้ายอ่ะค่ะ T^T แงๆๆๆๆๆๆ ทำยังไงดีละคะทีนี้ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับอุบัติเหตุหรือเปล่า แต่เท่าที่จำได้เพิ่งจะเป็นค่ะ ตอนแรกไม่เป็นแบบนี้ แต่ไม่มีอาการปลายบางนะคะ (เนื้อปลายจมูกเยอะค่ะ อิอิ) แต่ตกใจมาก เพื่อนๆบอกให้ไปแก้โลดดดด

ช่วยตอบทีนะคะ รู้สึกแย่มากๆๆๆค่ะ ร้องไห้ไปหลายรอบแล้ว ไม่อยากแก้เลย เพราะตอนนี้ก็สวยอยู่แล้ว ชอบตอนนี้มากๆ ติดแค่ว่า....มันโยก อ่ะ T^T อ้ออ..ลืมบอกมันโยกแค่ปลาย กับโคนนะคะ ตรงกลางก็ปกติ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากๆค่ะ แล้วถ้าจะไปแก้มีใครรู้บ้างคะ ต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร  โพสต์ 2011-5-11 05:45
ไปแก้ค่ะ ซิลิโคนหลุดจากเยื่อหุ้มกระดูกป้าวุ้นเส้นก็เพิ่งแก้มาค่ะ  โพสต์ 2011-5-10 17:23
เราว่า ลองเข้าไปให้หมอคนเดิมเช็คดูดีกว่านะ  อาจจะไม่ต้องถึงกับแก้ใหม่ก็ได้
อุ๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยย
พิมเจอหนักก่านั้นอีกตอน3-4เดือนแรก
พิมโง่เอาจมูกไปฟาดฟุตบาตหน้าสามย่าน
อายไม่เท่าไหร่วิ่งไปห้องน้ำทันทีกรี๊สสสสสสสสสสสสสสสสสส
จมูกฉัน วิ่งไปเซไป วิ๊งๆ มึนๆ เลือดก้อไหล
แย่สุดๆ โยกเล็กๆตรงปลายด้วย T^T เครียดมากๆ ม่ะกล้าบอกใคร

แต่อยากบอกว่าหลังจากนั้งคุณต้องดูแลตัวเองดีดี ห้ามโดน
รักษาเหมือนตอนทามมาใหม่ๆอ่ะคะ
ระวังให้มากๆแร้วอาการจะค่อยๆดีขึ้นคะ
แต่ถ้าม่ะแน่ใจไปหาหมอเพื่อความชัวร์นะคะเป็นห่วงคะ

พิมก้อชอบตอนมันบวมมากก่าายุบ โด่งดี
ลองไปชมรูปล่าสุดพิมดูสิคะว่าเบี้ยวมั๊ย(อยากบอกว่าฟาดไปแรงมากกกกกกกกกกกก
เพื่อนเราก็เป็นแต่เค้าไม่ได้กระแทกอะไรมานะ
หมอทำไม่ดีเอง นี่รอคิวแก้อยู่
รีบๆ แก้น้าาาาา
เราก็บอกไม่ถูกด้วยสิ อยากจะช่วย แต่ก็ไม่เคยเป็น เราว่าไปหาหมอเดิมดีกว่า น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดค่ะ
แก้เถอะ  เคยอ่านในนี้แหละ  แรกๆ โดนบอลกระแทกไม่ยอมแก้  ปล่อยจนอักเสป  สุดท้ายทะลุ  ทะลุเสร็จไปหาหมออื่นแก้  หมออื่นก็แก้ได้ไม่สวย เพราะทะลุมาแล้ว  ก็แล้วแต่คุณนะ  แต่ถ้าเป็นเรา เราจะแก้  
แฟนเราก้อไปทามที่สวยงามไม่ค่อยดีเลย
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-11 16:42:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอยย ตอนนี้ใจเสียมากค่ะ จิตตก นั่งร้องไห้คนเดียว
ไม่อยากต้องเสียเงินเยอะๆเลยอ่ะคะ แก้ที่สวยงามหมอเดิมจะเท่าไหร่อ่าค่ะ เป็นหมื่นเลยป่าวค่ะ
โทรหาทางคลีนิคไม่ติดเลย จะลางานไว้เดือนนึงเลยคอยดู T^T ไม่อยากต้องแก้อีกเป็นครั้งที่ 3 แพมเชื่อว่า คนที่ ทำจมูก ไม่มีใครอยากแก้หรอกค่ะ เข้าใจความรุสึกเรย
คนสวยตอนนี้เป็นไงมั่งไปแก้มาหรือยังค๊ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้