ดู: 15048|ตอบกลับ: 37
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โหนกแก้ม/กราม] ขออนุญาติครับ อยากดูดซิลิโคนออกจากแก้มครับ เคยไปฉีดมาข้างละ 1 เข็มหน้าเลยใหญ่มาก

[คัดลอกลิงก์]
ขออนุญาติครับ อยากดูดซิลิโคนออกจากแก้มครับ เคยไปฉีดมาข้างละ 1 เข็มหน้าเลยใหญ่มาก ฉีดได้มาประมาณ 7 ปีแล้ว เพือนหลอกให้ฉีดครับ

ทำได้ที่ไหนบ้างครับ ไปหา นิติพล เขาก็ไม่ได้รับทำ หาหมอชาตรี เพชรบุรีซอย 7 ก็บอกไม่ได้รับทำ จะไปBioclinic ก็ดันแพงสะมากมายเลยไม่รู้หาที่ไหนดีครับ อยู่ กทม ครับกลุ่มใจมากครับ
ปรึกษา ป้าวุ้นเส้นเลยครับ อาจจะช่วยได้  ถ้าไม่รู้จัก  ให้ค้นใน google ว่า ป้าวุ้นเส้นดูนะครับ   สู้ๆๆนะครับเป็นกำลังใจให้
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-5 19:22:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-5 19:23:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ
เข้ามาเป็นกำลังใจแล้วกันครับ ไม่มีข้อมูล และรู้สึกว่าพวกนี้ฉีดเข้าไปแล้วเอาออกยากมากเลยและต้องตัดเนื้อดีทิ่งด้วยเพราะมันเป็นอนูเข้าไปเกาะที่พื้นที่
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-8 17:13:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่เห็นป้าเขามาตอบเลยอะครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-9 17:08:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ป้ามาตอบแล้วครับ บอกว่ายากอะครับ  แต่ถ้าดูดออก ทำได้ง่ายกว่าไหมเห็นมีที่ทำอยู่ครับ ครายพอรู้บ้างครับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-9 17:09:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ป้ามาตอบแล้วครับ บอกว่ายากอะครับ  แต่ถ้าดูดออก ทำได้ง่ายกว่าไหมเห็นมีที่ทำอยู่ครับ ครายพอรู้บ้างครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-9 17:11:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แวะมาให้กำลังใจคะ  ขอให้หาที่ทำได้เร็วๆๆนะคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-9 17:20:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้ามันไม่มีปํญหาอะไร ก็อย่าดูดออกค่ะ เพราะว่าตอนนี้ซิลิโคนผสานไปกับเนือ้หมดแล้ว เคยเห็นคนไปดูดออก แล้วกลายเป็ฯว่า ได้เนื้อตะปุ่มตะป่ำมาแทน  แต่ถ้าอยากทำจริงๆ ลองไปปรึกษาหมอกมลทาวน์อินทาวน์ดู เห็ฯเขาว่ากันว่า ดี  แต่ไม่รู้ว่าเป็นยังไง
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pavoonsen เมื่อ 2011-5-15 16:36

สวัสดีค่ะ
ซิลิโคนเหลว เมื่อไหลเข้าไป สู่ร่างกาย จะแทรกซึมไปตามส่วนต่าง ๆ ของเนื้อเยื่อบนใบหน้าค่ะ
จะปะปนจนไม่สามารถแยกระหว่างเนื้อเยื่อกับเนื้อซิลิโคนเหลวได้ และยังมีส่วนผสมเป็นน้ำมัน
เมื่อเปิดแผล อาจเย็บไม่ติดก็เป็นได้

นี่คือเหตุผลว่าทำไม หมอส่วนใหญ่ไม่รับแก้ไข แนะนำว่า อย่าไปยุ่งกับมันเลยค่ะ
ยิ่งอยู่ที่แก้มนี่  เอาออกยากกว่าอยู่ที่คาง หรือ จมุก เพราะตรงแก้มมีเส้นประสาทที่เชื่อมกันเป็นรูปใบไม้
( ไม่รู้จะอธิบายยังไงดี ) มากกว่าคาง กับจมูกอีกค่ะ

มีดาราชายของ มาเลเซียท่านนึง เผลอไปฉีดมา แล้วเอาออกไปสองครั้งแล้ว ( ทำโดยหมอที่มาเลเซีย )
ตอนนี้หน้าไม่เรียบ แย่กว่าตอนยังไม่เอาออกซะอีก เค้าตื้อป้าทุกวันว่าให้หาหมอให้เค้าหน่อย เค้าไม่ได้รับงานแสดงมาปีนึงแล้ว

ป้าวุ้นเส้นพยายามติดต่อไปหลายที่ค่ะ แม้แต่บำรุงราษฏร์ ยังปฏิเสธเลย
เค้าจะมาเมืองไทย สิ้นเดือนนี้ เพื่อให้ป้าวุ้นเส้นพาไปตระเวณหาหมอ

ใครมีหมอเจ๋ง ๆ ที่เอาซิลิโคนออกได้ บอกด้วยค่ะ แหะ แหะ

ป้าวุ้นเส้นก็หาอยู่เหมือนกัน
โห เรื่องใหญ่เลยนะคะ ถ้าเปนแบบที่ป้าวุ้นเส้นบอก
ยังงัยเปนกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะคะ
มีรูปป่าวคับ เอาเฉพาะช่วงแก้มก้อได้
ยังไงผมก็เป็นกำลังใจให้  จขกท.นะครับ  เพราะผมฉีดแก้มมาเหมือนกัน  เคยปรึกษาหมอชาตรี  ที่เชียงใหม่เค้ารับขูดออกนะครับที่แก้มอ่ะ  เค้าจะผ่าจากด้านล่างหูทั้ง 2 ข้าง เพราะแก้มเรามี 2 ข้าง ไงลองไปปรึกษาหมอดุก่อนนะ  ส่วนเราอยากจะเอาออกหรือไม่นั้นก็อยู่ที่เราตัดสินใจคับ
ตอบกระทู้ duke1 ตั้งกระทู้

เราฉีดทั้งหมูกและคางก้อตะเวนหาหมอมาเยะนะส่วนมากพวกแก้มถ้าไม่มีปัญหาอะไรหมอยังไม่ทำให้แต่เคยเหนเคสนี้เหมือนกันเขาไปรักษาที่ร.พจุฬาลองไปปรึกษาดูหรือไม่ก้อซื้อหนังสือของดาวมยุรีมาอ่านหมอที่เขาใช้กระบอกไม้ไผ่รักษาใจเยนๆนะอย่ารีบร้อนเข้าใจความรู้สึกและเปนกำลังใจให้
ตุณแบรี่คับตกลงหมอชาตรีที่เชียงใหม่รับทำใช่มะคับแพงมากมั๊ย แล้วคลีนิกชื่อไรอยู่ตรงไหน
ที่รู้ส่วนใหญคุณไม่รับทำเคสนี้ค่ะ แต่ยังไงก็อย่าเพิ่งหมดหวังนะค่ะ
แก้ม เป็นโซนผ่าตัด ที่ต้องเปิดข้างหูนะ มันยากมากสำหรับหมอ แถมเสี่ยง
ส่วนหมอของพี่ดาว หมอเอ้ จะเป็นการเอาออกได้ในระดับหนึ่งนะ เพราะเราก็ไปทำมา เช่นกัน
แต่ต้องเข้าใจว่า กับหมอเอ้ บางคน หน้าอาจเป็นรอยเจาะ นะ บางคนก้ไม่เป็น
เอาออกมาจะเป็นคลื่นที่ผิว และก้ไม่สามารถเอาออกหมดนะ
สุดเเล้วแต่การตัดสินใจ นะค่ะ

เราเป็นอีกหนึ่งคนที่รวมอยู่ในผู้มีปัญหาฉีดซิลิโคนเหลว จึงรู้ความรู้สึกของทุกคนที่มีปัญหาเดียวกัน ทั้งผ่า ทั้งขูด ทั้งเจาะ
ร้องไห้มาก็เยอะ ไปพบหมอ ก็โดนว่ากลับมา แถมปฎิเสธการรักษา เวลาเราหาข้อมูลทางอินเตอร์เน็ต เพื่อค้นหาว่ามีหมอคนใด สามารถ
ช่วยได้ ผ่าวิธีใด ผลการผ่าเป็นอย่างไร เราก็เห็นข้อมูลที่กระจัดกระจาย มีทั้งโฆษณา และก็มีกลุ่มบุคคลที่มีความกรุณา บอกต่อเพื่อช่วยกันๆ
มาร่วมแชร์ประสบการณ์ เราจึง อยากเปิดfacebook เพื่อเป็นอีกหนึ่งข้อมูลที่สำคัญ ที่ได้ความกรุณาจากประสบการณ์ จริง
ของกลุ่มบุคคลผู้มีความกรุณากล้าหาญ มาบอกเล่า เเล้วร่วมแชร์ประสบการณ์ โดยไม่หวังโฆษณา หรือ สิ่งอื่นใด
นอกจากมาร่วมช่วยเพื่อนมนุษย์ ที่ตกทุกข์ได้ยาก เพื่อเป็นกุศล
ใครอยากเข้าร่วมเป็นส่วนหนึ่ง ก็สามารถไปร่วมพูดคุยกันได้ี่
M_PLEASEHELP@YAHOOCOM
FACEBOOK พิมพ์ Antisilicone eject

ของเราใช้วิธีดูดออก แบบหมอของดาวมยุรี เพราะเราไม่เห็นด้วยกับการผ่า เราผ่ามาแล้ว ผลแย่มาก
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
หมอชาตรีที่เชียงใหม่รับทำนะครับ  ราคาก็ไม่แพงมาก  แต่หมอพูดน้อยอะ  พี่ ๆ ที่ฉีดมาไปทำหลายคนก็โอนะ ลองดูที่เว็บ แล้วถามดูละกัน www.chiangmaisurgery.com เป็นกำลังใจให้นะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-4 04:55:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผม duke1 นะคับ อันนี้หาจากในเวป รู้สึกว่า จะทำให้คุณ ซันนี่ ยูโพร์ อยู่ที่ออกทีวี อะคับ

คุณหมอสมศักดิ์ คุณจักร

ประจำอยูที่ รพ. เกษมราษฎ์ประชาชื่น ศูนย์ศัลยกรรมเพื่อความงาม

โทรศัพท์ 02-9101600 ต่อ 1410, 1411,1413

เวลาออกตรวจ
- จันทร์ : 8.00-19.00 น.
- อังคาร - พฤหัส : 8.00-19.00 น.
- ศุกร์ :   8.00-17.00 น.

The Cosmetic Surgery Clinic

410/43 ซอยรัชดา24 ถนนรัชดาภิเษก  ห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10320

โทรศัพท์  02-5415301   แฟ็กซ์  02-5415665

ราคาเริ่มต้น เสริมจมูกอย่างเดียว 80,000 บาท ส่วนราคาค่าตกแต่งก็คิดเพิ่มอีก
ลองปรึกษาหมอชาลี ห้วยขวางดูนะครับ กรณีขูดสิลิโคนเหลว ปรึกษาแล้วค่อยตัดสินใจครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้