ดู: 1837|ตอบกลับ: 5

ขอถามหนอยครับ ผังพืดจะมีการหยุดสร้างไหมครับ หรือว่า จะ สร้างไปเรื่อยๆ

[คัดลอกลิงก์]
คือว่า สงสัยหนะครับ  ว่า  ผังพืด จะสร้างแค่ ช่วงแรกของการทำจมูก  พอสร้างหุ้มเสดปุ่ม ก้จะหยุด  หรือว่า จะสร้างไปเรื่อยๆอะ่ครับ ยิ่ง ทำจมูกมานานเท่าไร มันจะเพิ่มขึ้นเรือยๆหรือเปล่าครับ    เพราะสังสัย คนที่ ทำจมูก มานานเปน ปีปี แล้วค่อยมีปันหาก้มีอะอ่าครับ ปัญหาอย่างเช่น ทำมา ปีกว่า แล้ว ซิลิโคนพึ่ง มาเห็นเป็นแท่งๆชัดเกินอะครับ เกิดจากอะไร พังผืดรึเปล่าครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
โพสต์ 2011-5-5 18:14:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากรุ้ด้วยคนจ้า
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-5 20:07:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เงียบมากมาย เลยยยย เสียจีย ตามหาคนใจบุนช่วยผมหน่อยคราบบบบบ
โพสต์ 2011-5-6 10:19:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่มีคนมาตอบเลย อยากรู้เหมือนกัน งะ
โพสต์ 2011-7-6 22:49:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อันนี้ผมตามความเข้าใจของผมนะครับ ถ้าเราเสริมจมูก ร่างกายก็จะสร้างแผลเป็นหรือพังผืดขึ้นมาเพื่อหุ้มซิลิโคนนั้นไว้ และสาเหตุที่ดูใส และจะทะลุ เพราะว่า ร่างกายจะพยายามที่จะขับสิ่งแปลกปลอมออกไป ครับ
โพสต์ 2011-8-31 04:50:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พังผืดมันมีทุกที่ค่ะ ต้องกระตุ้นมันถึงจะไม่เกาะนะ นวดๆ บีบๆ บ่อยๆ มันจะค่อยๆคลาย ขอบซิลิโคนเกิดจากการวางของหมอ 2. เนื้อบรเวณจมูก เรามีมากน้อยเเค่ไหน 3. ขนาดของซิลิโคนเรา
ถ้าไม่อยากถอดออก ก็ใส่ไขมันเลี้ยง ใส่นิดเดียว แต่ส่วนใหญ่เจอถอด เพราะ ซิลิโคนแท่งแบบถูก ปลายโคนมันเบี้ยวๆนะ เราเองโดนถอดออกค่ะ

เราเป็นอีกหนึ่งคนที่รวมอยู่ในผู้มีปัญหาฉีดซิลิโคนเหลว จึงรู้ความรู้สึกของทุกคนที่มีปัญหาเดียวกัน ทั้งผ่า ทั้งขูด ทั้งเจาะ
ร้องไห้มาก็เยอะ ไปพบหมอ ก็โดนว่ากลับมา แถมปฎิเสธการรักษา เวลาเราหาข้อมูลทางอินเตอร์เน็ต เพื่อค้นหาว่ามีหมอคนใด สามารถ
ช่วยได้ ผ่าวิธีใด ผลการผ่าเป็นอย่างไร เราก็เห็นข้อมูลที่กระจัดกระจาย มีทั้งโฆษณา และก็มีกลุ่มบุคคลที่มีความกรุณา บอกต่อเพื่อช่วยกันๆ
มาร่วมแชร์ประสบการณ์ เราจึง อยากเปิดfacebook เพื่อเป็นอีกหนึ่งข้อมูลที่สำคัญ ที่ได้ความกรุณาจากประสบการณ์ จริง
ของกลุ่มบุคคลผู้มีความกรุณากล้าหาญ มาบอกเล่า เเล้วร่วมแชร์ประสบการณ์ โดยไม่หวังโฆษณา หรือ สิ่งอื่นใด
นอกจากมาร่วมช่วยเพื่อนมนุษย์ ที่ตกทุกข์ได้ยาก เพื่อเป็นกุศล
ใครอยากเข้าร่วมเป็นส่วนหนึ่ง ก็สามารถไปร่วมพูดคุยกันได้ี่
M_PLEASEHELP@YAHOOCOM
FACEBOOK พิมพ์ Antisilicone eject
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้