ดู: 32717|ตอบกลับ: 230
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เมื่อฉันเสียใจกับศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
เมื่อกลางปี 47 ฉันไปทำจมูกด้วยไบโอมา แรกๆ ก็ไม่ทราบว่าเป็นมันดี หรือไม่ดีอย่างไร
แต่มีคนไปทำกันเยอะมาก และเข้าไปหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตเจอแต่ที่บอกว่าเป็นซิลิโคนเหลวฉีดแล้วไม่ดี
ไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับไบโอเลย เข้าไปดูในเว็บไซด์ก็บอกว่าเป็นเทคนิคใหม่ ไม่ต้องผ่าตัด
ปลอดภัยแน่นอน เลยลองเข้าไปปรึกษาดูก่อน เห็นคนไปทำกันเยอะแยะ ทุกเพศทุกวัย
เลยตัดสินใจทำ 2 - 3 ปีแรกสวยดี แต่ปีที่ 4 แม่บอกว่าจมูกเราเขียวไป เมื่อไม่นานมานี้
ไบโอเริ่มโผล่ขึ้นมาที่ปลายจมูก เห็นเป็นสีขาวเม็ดเล็กๆ ( ก่อนหน้านั้นโดนมือลูกตบที่จมูก 1 ครั้ง)
เราได้แต่ตระเวนเสาะหาหมอที่พอจะช่วยเหลือเราได้ แต่คำพูดที่ได้จากการปรึกษาทำให้เรา
เสียใจนับครั้งไม่ถ้วน เช่น ไม่รู้หรอเขาออกข่าวว่าไม่ให้ฉีดๆ ( รู้ค่ะแต่ไม่รู้ว่ามันคือการฉีดเพราะเขา
บอกว่าเป็นปืนไบโอ หรือ biogun แล้วก็ไม่รู้ว่ามันคือซิลิโคนปั่นเพราะเขาบอกว่าเป็นคอลลาเจน
มาช่วยสร้างเนื้อเยื่อแล้วจะสลายไป) ตบท้ายด้วยคำว่าไม่รับแก้
สองเดือนที่แล้วสิวประหลาดขึ้นมาบนใบหน้าสีขาวเหลื่องคล้ายหนองลองบีบดูแต่ปรากฎว่าไม่ใช่
มันแข็งๆ ใจหายวาบแน่แล้วไบโอหรือเปล่า?แล้วทำไมมันเพ่นพ่านมาที่นี้ได้ และถ้าใช่มันจริงๆ
ถ้ามันเข้าไปเกาะอวัยวะสำคัญเช่น สมอง ตา ....จะเป็นอย่างไร
เข้าไปค้นหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ต ถามเพื่อน ต่างๆ นาๆ จึงไปปรึกษาหมอคมกริช และหมอเฉลิม

คลีนิคหมอคม มีคนไข้เคสไบโอมาปรึกษาและมาเสริมอีกหลายคน ได้มีโอกาสคุยกับ
น้องกิ๊ฟ น่ารักมาก น้องบอกว่ามาแก้ทีนี้แหละ แต่ของน้องเขาฉีดไม่เยอะแค่เข็มเดียว
แต่ตัวเราไม่รู้ว่าเขาฉีดให้กี่เข็มเพราะนึกว่าเป็นปืนไบโอคุณภาพสูง 555555...
อีกคนหนึ่งจมูกผิดรูปช้ำ บอกว่าไปเอาออกที่ไบโอมา 4 ครั้งแล้ว ได้แค่นี้
สรุปทุกเคสดีกว่าเราหมดเพราะของเรามันไบโอทะลุ หมอคมบอกว่า ขูดออกแล้ว
ส่วนใหญ่จะเสริมให้เพราะกลัวคนไข้จิตตก ที่จมูกแบนลงแต่หมอกลัวว่าจมูกของเรา
มันจะทะลุ เราถามว่าแก้ไขอะไรได้ไหม ? หมอบอกว่าไม่ได้
มาถึงตรงนี้น้ำตาเราไหลเป็นทางเลย คุณหมอเลย ตัดบทว่า จะทำวันไหน
ก็โทรมานัดคิวก่อน เพื่อนไบโออีกคนที่เขาปรึกษาพร้อมกันท่าทางดีใจที่เขา
สามารถทำได้เรา รู้สึกว่าศรีษะเรามันใหญ่มาก วิวๆ เหมือนจะเป็นลม
เราเข้าไปร้องให้ในห้องน้ำในห้างแห่งหนึ่ง อาการตอนนั้นมันเสียใจมาก
มันทุกข์จริงๆ

หมอเฉลิมคิวยาวมากได้ปรึกษาเดือนธันวาคม หน้าด้านไปหาหมอที่คลีนิคเจอพี่แดง
มน - พี่แดงสวัสดีค่ะ หนูมาขอปรึกษาหมอค่ะ หนูได้คิวปรึกษาเดือนธันวาแต่หนูร้อนใจเลย
มาขอปรึกษาก่อนเผื่อมีใครไม่มาหนูขอเวลาสักแป๊ป
พี่แดง - คือคุณหมอมีคิวแล้วและถ้าเกิดพี่ลัดให้มันก็จะไม่เป็นระเบียบตามคิว

พอพี่แดงพูดจบเราแน่นหน้าอก น้ำตาไหลเลย แบบมันหมดที่พึ่งแล้ว

พี่แดง - อืม...น้องลองโทรมาใหม่นะ ซัก 12.30 น.

เราอยากขอบคุณพี่แดงมาที่เห็นใจ วันนั้นเราพยายามโทรหาพี่แดงตลอดแต่คิวหมอไม่ว่างเลยจน 18.30 น.
ครั้งสุดท้ายที่เราโทรไป พี่แดงบอกว่าคิดว่าวันนี้คงไม่ว่างแน่แล้ว วันจันทร์ลองมาใหม่
คืนนั้นเรานั่งรถทัวร์กลับบ้านน้ำตามันไหลตลอดทางๆ ใจเป็นห่วงหลายๆ อย่าง ไม่ใช่แค่กลัวเสียโฉม
แต่เรากลัวเป็นโรคร้าย หากมันต้องตัดจมูกทิ้งไป เราจะต้องพิการใช่ไหม ? คิดไปต่างๆ นาๆ
ใจอยากจะอยู่รอให้ถึงวันใจ แต่เราคงลางานไม่ได้แน่ๆ

พี่แคท และพี่เหม่งกับเพื่อนคนอื่นๆ โชคดีที่สามารถแก้ได้ แล้วแต่มนยังไม่รู้จะทำอย่างไรเลย
จะบอกว่าอุปทานไปเองหรือไม่แต่ ทุกวันนี้อาการมันเลวร้ายลง เริ่มปวดบางครั้ง ทะเลาะกับ
สามีบ่อยๆ อารมร์หงุดหงิด ใครพูดถึงเราหน่อยก็ร้องไห้ ชาติก่อนมนทำปาปอะไรไว้...มนผิดอะไร...
ทุกวันนี้นอกจากแม่ คนอื่นมีแต่ซ้ำเติม....เท่านั้น.....
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-27 16:30:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
7# LoveLady

ขอบคุณมากสำหรับทุกกำลังใจ อ่านไปน้ำตาไหล.....ขอบคุณจริงๆ ตอนนี้มนบอกตรงๆ มันท้อ
อาจเพราะเราเคยไปปรึกษามาหลายที่เจออะไรๆ มาเยอะวันที่ ดาวด์ สุดๆ คือวันนี้แหละ...
กลับมาจาก กทม. แล้ว เห็นลูกนอนรอ ( ไม่คุยกันกับสามี ....) บอกแม่มนคนสวย
เสร็จธุระแล้วหรอ
แม่หายดีแล้วใช่ไหม ลูก 2 ขวบครึ่งเองค่ะ ...............................................
.................................................................................................
...............................................................................................
อืม ขูดออกจะใส่ใหม่หรือไม่ ก็ผลเหมือนกันค่ะ มันโผล่ออกมา ถ้าวันไหนมันดันออกมาสุด
คงต้องตัดทิ้งเพราะไม่มีเส้นเลือดเลี้ยงมันจะเน่าค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-27 17:05:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
10# model2517

ขอบคุณค่ะ ...วันนี้ลูกช่วยมนกวาดบ้านด้วยค่ะ ถามลูกว่า
มน - ถ้าวันหนึ่งแม่จะแปลงร่างเป็นสัตว์ประหลาด แล้วหนูเป็นอุตตร้าแมน ( ลูกชายชอบอุตตร้าแมนค่ะ ) หนูจะ
ปล่อยแสงทำร้ายแม่หรือเปล่า ?
ลูกชาย - ไม่เอา ..แม่เจ็บ หนูรักแม่ แม่ต้องไม่เป็นสัตว์ประหลาด คร๊าบบบบบบบบบบบบ

ถ้าวันหนึ่งต้องเป็นสัตว์ประหลาดจริงๆ ขอให้ลูกรักเราคนเดียวก็พอ
...............................................................................................................
.....................................................................................................................
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-27 21:37:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นอนไม่หลับเลย  ...................
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-28 13:03:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณกำลังใจจากทุกคนนะค่ะ  ขอบคุณเว็บไซด์นี้มากๆ ที่เป็นเหมือนที่พักใจ
เมื่อประสบชะตากรรม วันนี้เพิ่งรู้ว่ากำลังใจมันมีค่ามากๆ สำหรับคนที่ผิดพลาด
ถ้ามนเดินไประบายทุกข์ครั้งนี้ให้ใครฟัง นอกจากที่เข้าจะไม่เข้าใจความรู้สึกแล้ว
เขาอาจอยากสมน้ำหน้าเราที่ไปทำมาด้วยซ้ำ แต่ชุมชนที่นี้เข้าใจ ...
บางครั้งการที่เราไปทำศัลยกรรม เพราะเราอยากเติมเต็มส่วนที่มันขาดหาย
เพื่อความมั่นใจ และดูดีขึ้น ทั้งๆ ที่เราก็พยายามหาทางออกที่มันไม่เสี่ยง
และปลอดภัยมากที่สุดแล้ว .........คนที่ทำไบโอมา ถ้าลองไปถามเขาว่า
รู้หรือเปล่าว่ามันอันตราย 100 เปอร์เซ็นต์ ไม่รู้หรอกค่ะ ไม่ใช่รู้แล้วแต่อยากทำ
หมอบอกว่า เป็นวิทยาการสมัยใหม่ เจ็บน้อย ไม่ต้องผ่าตัด ธรรมชาติ
ไม่มีผลข้างเคียง ท่านเป็นหมอถูกต้องตามกฎหมาย ท่านเรียนด้านศัลยมา  
เราเป็นคนไข้ที่มาขอคำปรึกษา เราก็ต้องเชื่อท่านอยู่แล้ว  เชื่อมั่นเพราะ
เราไม่ไปทำกับหมอเถื่อน แต่แล้วทำไม......
หมอควรจะบอกว่า มันอันตราย มันจะแทรกในเนื้อเยื่อเรา ติดแน่น เลาะออกยาก
อาจเป็นต้นเหตุของโรคร้าย โมเลกุลที่เล้กของมัน อาจเคลื่อนย้ายไปทั่วร่างกาย
วันหนึ่งอาจเข้าไปในสมองคุณ ให้คุณเป็นอัมพาต เข้าไปในตาทำให้ตาอาจบอด
ถ้ามันอยู่นานไป คุณอาจเป็นมะเร็ง เพราะมันคือซิลิโคนปั่นผง คุรไม่มีวันเอามันออกได้หมด
คุณต้องอยู่กับมันจนตาย
ฉันจะไม่กล้าแม้แต่จะคิดลองทำเลย.............. วันนี้ คงสายไปแล้ว
ตอนนี้ไบโอทำร้ายร่างกายฉัน  ทำร้ายครอบครัวฉัน
คนที่เขาเคยบอกว่ารักฉันมากกลับสมน้ำหน้าไม่คิดแม้แต่จะช่วยเหลือใดๆ
ฉันนั่งรถไปตระเว้นหาหมอเหมือนคนบ้า ฉันแทบไม่ได้ใช้รถที่เราซื้อร่วมกัน
ฉันเหลือแต่แม่แก่ๆ ที่คอยห่วงใย  เหลือแต่ลูกที่คอยปลอบใจเวลาฉันหมดหนทาง
หากฉันย้อยเวลากลับไปได้ ฉันและคนที่ฉันรักคงไม่เสียใจอย่างนี้
อย่ามีใครได้เป็นอย่างฉันอีกเลย.............................................................
.................................................................................................
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-28 14:14:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
40# bubble

ขอบคุณบั้บเบิ้ลมาก ........มนหวังให้เป็นอย่างนั้นเหมือนกัน
คงต้องรีบแก้ไข้ภายในปีนี้ไม่อยากทิ้งไว้ มนรู้สึกปวดหัวมากๆ เลยตอนนี้ จริงๆ เป็นมาได้
ซัก 4-5 เดือนแล้วละ เวลาอากาศค่อนร้อนหรือหนาวไป จะแสบจมูกปวดโพรงจมูกมากๆ
ถ้าใครที่อ่านกระทู้นี้แล้ว ถ้าเป็นไบโอรีบไปแก้เสียนะ อย่าปล่อยไว้ให้เกิดอาการใดๆเลย
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-28 19:28:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับทุกคนนะค่ะ

มนเป็นตัวอย่างของการที่เราเป็นเหยื่อ เพราะความไม่รู้ค่ะ เป้นการไว้ใจคนที่เรียกว่าแพทย์
จริงๆ มนลืมไปว่าหมอก็เป้นปุถุชนธรรมดาที่มักจะมีดีและไม่ดีปะปนไป  ไม่ใช่ว่าหมอทุกคน
จะต้องดีเสมอไป ( ตอบจากใจส่วนลึกนะค่ะ ถ้าadmin เห็นว่าไม่เหมาะสมก็ลบได้ค่ะ )
แต่แน่นอนว่า ทุกคนอาจมีบางช่วงเวลาที่ทำผิดพลาด แต่ในความพลาดของเรานั้นมันใหญ่หลวง
แค่ไหน มันแก้ไขได้ไหม  ถ้าการประสบชะตากรรมในครั้งนี้เป้นบทเรียน มันก็แลกด้วยชีวิตทั้ง
ชีวิตของมนอาจเป็นได้ ..........น้องๆ ที่คิดจะทำศัลยกรรมไม่ผิดหรอกค่ะ สิ่งไหนที่เราทำแล้ว
มันดี กับเราควรทำค่ะ ร่างกายเป็นบัลลังก์ของจิตวิญญาน  เพราะฉะนั้น.....ร่างกายที่สวยงาม
สะอาด ย่อมดีกับจิตวิญญานของเราค่ะ ( แต่อย่าทำไบโอ ได้โปรด )
แต่สำหรับมนเป็นแค่ส่วนหนึ่งที่พลาด แต่แทนที่มันจะ
จบลงแค่เอาออก แต่มันมากกว่านั้น ตรงที่มันมีมากเกินไปจนทำลายอวัยวะบางส่วนของเรา
เราอาจจะไม่กลับมาเหมือนเดิมอีก แต่มันยังไม่น่ากลัวเท่าเราไม่รู้ว่าเจ้าสิ่งนี้จะกลายเป้นเนื้อร้าย
ในอนาคตหรือเปล่า เพราะชีวิตเรามันมีเงื่อนไขอะไรมากว่านั้น เราต้องมีอีกหลายชีวิตที่ต้องดูแล
ไม่ใช่แค่เราตายแล้วมันก็จบ ผลกระทบอื่นๆ อีกมากมาย
การรักษาต้องมี เงินทอง เวลา และกำลังใจ
ถ้าถามว่าวันนี้พร้อมหรือยัง ก็ยังไม่สามารถตอบได้เลย
.........................................................................................................................................
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-28 20:20:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มนอยากขอบคุณคุณหมอทุกคนที่ช่วยแก้ไบโอให้แก่คนที่ทำไบโอนะค่ะ
เป็นบุญกุศลแก่พวกเรามาก...ความคิดของมนนะค่ะ มนคิดว่าการศัลยกรรมเป็นเรื่อง
ของจิตใจด้วย....มันไม่ใช่แค่ความสวยงามอย่างเดียว
ความสวยงามทำให้เรามั่นใจ และได้โอกาสหลายๆ อย่างในชีวิต
โดยเฉพาะหมู่ดารา นักแสดง ที่ต้องมีสิ่งนี้เพื่องาน
..................................................................................
จริงๆ แล้วพอรู้ข่าวมันก็ไม่ได้นิ่งนอนใจที่ปล่อยให้มันลุกลามขนาดนี้
มันเคยเข้าไปปรึกษาหมอคลีนิคดังๆ แต่หมอ ( บางคน ) ก็บอกว่าไม่รับแก้
แต่ที่ร้ายกว่านั้นยังถาม( แบบไม่ต้องการคำตอบ )ว่าไปทำมาทำไม
แต่บางครั้งเจอหมอ ( บางท่าน ) ก็ใจดี บอกว่าถ้าไม่มีปัญหาก็ยังไม่ต้องแก้
เพราะมันอาจจะเลวร้ายกว่าเดิม มนก็เชื่อค่ะ แต่มนคิดว่าคนที่ทำไบโอมา
100 ทั้งร้อยต้องเอาออกเพราะผิวสำผัสมันมากว่าซิลิโคนแท่ง มันจะกิน
เนื้อเยื่อเราเป็นก้อนแข็งเรื่อยๆ ใครที่โชคดีเอาออกไว ก็ดีเท่านั้น สำหรับ
คนที่เหลืออยู่น้อยก็อันตรายน้อยลง
ไบโอของมนเริ่มแข็งแล้วค่ะ จมูกก็โตมาผิดรูปผิดร่าง
บอกตรงๆ วันที่ไปหาหมอคม และหมอเฉลิม ( แต่ไม่สามารถเข้าปรึกษาได้ )
สภาพจิตแย่มาก วันเสาร์ที่ 26 กันยายน มนนั่งรอตรงบันไดหน้าคลีนิด
ฟอร์จูน ตั้งแต่แปดโมงเช้า แล้วย้ายออกมานั่งตรงเก้าอี้สนามหน้าตึกฟอร์จูน
เพื่อโทรเช็คกับพี่แดงเป็นระยะ ด้วยความหวัง ทั้งเหนื่อยทั้งหิว
แต่กินอะไรไม่ลงเลย ปากมันขม นำลายก็เหนียวๆ ทุกครั้งที่โทรเข้าไปที่คลีนิค
ใจเต้นแรงมาก มันเป็นอาการของคนที่มีความหวัง แต่ตอนที่รู้ว่าความพยายาม
ของเราสิ้นสุดแล้วเมื่อ 18.30 น. มนถึงได้รู้ว่าอาการคนสิ้นหวังเป็นอย่างไร
ตอนนั้นนึกอะไรไม่ออกเลย โทรหาเพื่อนสนิท 2 คน คนหนึ่งติดธุระ อีกคนฝากข้อความ
ไม่ได้โทรหาแม่เพราะไม่อยากให้แกไม่สบายใจ
โทรหาสามี ไม่รับสาย และไม่แน่ว่าถ้าเขารับแล้วจะพูดอะไรให้เราแย่ไปกว่านี้หรือเปล่า
.......สมองบอกว่ากลับบ้านเถอะ เริ่มมืดแล้ว คิดถึงลูกจับใจ
ตอนนั้นอยากมีใครก็ได้กอดเพราะอยากร้องไห้มากๆ
เชื่อไหมว่า แวบหนึ่งมนคิดถึงเว็บนี้ เพื่อนๆ ในนี้เพราะถึงแม้เราจะไม่รู้จักกัน
แต่ความรู้สึกบางอย่างที่ได้รับจากเพื่อนที่นี้ทำให้มนรู้สึกว่ายังพอมีหวังนะ
โดยเฉพาะพี่เหม่ง บั้บเบิ้ล และพี่แคท  มนคงพูดได้แค่ว่า ขอบคุณ
แต่ความรู้สึกดีๆ ที่รู้สึกกับเพื่อนในเว็บนี้มันมากกว่าหลายพันเท่าค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-29 10:46:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณ xxxxแก้แล้วหรอค่ะ ? ดีใจด้วยค่ะ
มนก็อยากจะทิ้งเบอร์ไว้ให้พี่แดงเหมือนกันแต่พี่เขาไม่รับค่ะ เขาบอกให้ลองโทรมาเช็คเอง
มนจะลองพยายามดูอีกทีค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-29 15:47:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่ะ มนเองก็เชื่อในฝีมือคุณหมอเหมือนกัน มนก็ไม่รู้จะไปพึ่งใครแล้ว
มนภาวนาให้ความหวังของมนเป็นจริง วันนี้อากาศร้อนมากๆ มนรู้สึกปวด
มากๆ เบ้าตามนคล้ำลงมากๆ ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร ลูกชายกลับบ้านแล้วเห็น
หน้าแม่บอกว่าเหมือน หลินปิง .....เพื่อนคนไหนเป็นเหมือนมนไหมค่ะ
แต่กินยาแก้ปวดก็บรรเทาได้บ้าง  กินยาที่หมอ ( หู ตา คอ จมูก )ให้มา
ใกล้หมดแล้วค่ะ จะแวะไปหาหมอเสาร์-อาทิตยืนี้ ต้องเอาลูกไปฝากกับ
แม่สามีอีกแล้ว ไม่อยากทิ้งลูกเลย .................ลูกจ๋ารอแม่ก่อนนะ
ถ้าแม่หายดี แม่จะชดเชยเวลาที่หายไปให้ลูก...........................
.................................................................................
.........................................
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-29 17:36:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปจมูกที่ผิดรูปผิดร่างจากไบโอ

30092009206.jpg (128.47 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-29 17:39:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอยแดงปลายจมูกและปีก ไม่รู้ว่ามันไหลลงมาหรือเปล่า

30092009205.jpg (108 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-29 17:50:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กำลังใจสำคัญ ..........
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-29 17:53:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บวมมากค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-30 10:52:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณนอ้ง tee พี่โอมที่ให้กำลังใจ นะค่ะ พี่จะพยามจนถึงที่สุดค่ะ
ตอนแรกพี่เห็นพี่ก็เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งว่าไบโอมันมาโผ่นตรงใบหน้า แต่พอวันที่ไป
หมอคมเข้าพูดกับพี่และเพื่อนไบโอ ( หมอให้เขาไปปรึกษาพร้อมกัน 2 คน )
เขาพุดว่า "...คนเป็นไบโอ 100 เปอร์เซ็นต์ต้องเอาออก ไม่งั้นมันจะโตขึ้นเรื่อยๆ
เพราะผิวสัมผัสมันมากกว่าซิลิโคนแท่ง เดียวมันก็ไปโผล่ตรงโน้นตรงนี้......"
พี่เลยจิตตกทุกวันนี้แหละ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-30 14:18:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพื่อนที่ให้หมอไบโอเอาออก มนจำชื่อเขายังไม่ได้เลย( จิตตกเลยลืมทุกอย่างเลย )
ไปเจอกันที่คลีนิคหมอคม จังหวะรอหมอเขาเลยมาคุยด้วย เขาบอกว่าไปเอาออกกับหมอไบโอ
4 ครั้งด้วยกัน ครั้งหลังสุดนี้หมอเจาะสะดือเอาไขมันเขาด้วย แต่เห็นจมูกแล้วเหมือนของพี่แคทค่ะ
มันช้ำๆ แต่มากกว่าพี่แคทนะค่ะ เขากลุ้มใจมากไปหาหมอหลายที่แต่ไม่มีที่ไหนเอาออกให้
น่าสงสารมากเลยค่ะ เขาบอกเจ็บมากๆ เลย
เขาเห็นนิตยสารหรือหนังสือพิมพ์ที่โฆษณาคลีนิคหมอคมเขาเลยมาค่ะ ตอนนี้ไม่ได้ติดต่อกันเลย
จังหวะที่เขาไปปรึกษาน่ะ หมอให้เคสไบโอเข้าไปพร้อมกัน แต่หมอเห็นว่าของมนมันใกล้ทะลุ
ตรงปลายนะค่ะ แต่ของเพื่อนคนนั้นมันช้ำๆ แต่ไม่มีแดงจะทะลุเหมือนมน หมอบอกน่ากลัวจะทะลุ
แต่ของเข้าขูดออกก็ไม่มีปัญหาแล้วค่ะ เท่าที่เห็นคนที่เป็นไบโอไปเอาออกกับแกเยอะ แต่เคสมนเนี้ย
มันยากค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-30 19:16:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอาไงดี..................โทรไปหาพี่แดงแล้ว
แกบอกไม่มีคิวตุลาว่างเลย โทรไปทุกวัน .................แล้วถ้ารอมันจะต้องแก้ปีหน้า
ไบโอมันจะทะลุไหม? ใครเคยเป็นแบบนี้บ้าง
ช่วยแนะนำมนด้วย.............................................................................
นึกว่าทำบุญนะค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-2 13:18:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่มนไปรอหมอเพื่อนที่เราจับกลุ่มคุยก็บอกว่ารู้จักหมอคมยังไง มนจำได้ว่ามนบอกว่า
รู้จักในเว็บ ซึ่งมีหลายเว็บที่มนแนะนำไปมีดั้งโด่งด้วย แต่จริงๆ แล้วตอนที่มนเจอเว็บ
ดั้งโด่งเนี้ยะ มนลิ้งมาจาก ไทยเลดี้บอยค่ะ ตอนนั้นคิดอะไรไม่ออก คิดว่าสาวประเภทสอง
นี้เขามีความรู้เรื่องพวกนี้มาก เลยลองเขาไปดู พอดีมีกระทู้ที่แนะนำ มาที่นี่ และหมีดหมอ
และสวยด้วยแพทย์ แต่ไม่รู้ว่าเพื่อนคนนั้นจะเข้าไปดูหรือเปล่าแต่แนะนำไปแล้วค่ะ ช่วยๆ กัน
แต่บางคนก็ไม่ถนัดอินเตอร์เน็ต เขาจะมีเวลากับวาสสารหนังสือค่ะ เพราะอาชีพเพื่อน(ที่คุยกัน)
มีหลากหลาย บางคนค้าขาย เขานั่งอ่านหนังสือสะดวกกว่า แต่สารภาพว่าหลังจากคุยกับหมอแล้ว
เราแยกย้ายกันไป มนเองก็ไม่ได้คุยกับใครเลย
หมอบอกว่าปลายของมนถ้าเสริมแท่งกลัวมันทะลุ ถ้าไม่เสริมมันอาจจะผิดรูปผิดร่างได้ เพราะเนื้อมันจะหด
แล้วไม่แน่ว่าปลายแดงๆ นี้มันจะหายไปหรือเปล่า พอมนถามว่าแก้ไขอะไรได้ไหม เขาบอกว่าไม่ได้
พอมนกลับมาที่บ้าน เครียดค่ะไปกระทู้ถามหมออีก หมอบอกว่าเสริมไม่ให้โด่งอาจแก้ปัญหาได้
( บอกเคสว่าเป็นอย่างนี้ๆ ) พอมาตรองดูแล้ว ใช้สมาธิคิดว่าผลและคำตอบตอนที่ไปเจอหมอนั้นแหละ
แน่สุดแล้ว เพราะหมอเห็นของจริงแต่ตอนที่กระทู้ไป ( ตอนจิตฟุ้งซ่าน ) หมอคงจำไม่ได้หรอกว่าเคสนี้ใคร
เพราะคนไข้ที่มาปรึกษาเยอะมาก  ตอนนี้มนลางานมาพัก 2 วันค่ะ ไม่อยากทำอะไร ไม่ได้ท้อนะค่ะ
มนอยากคิดหาทางออกให้ชีวิต ที่ผ่านมามนไม่ค่อยได้อยู่กับตัวเองเลย .............คิวที่หมอเฉลิมปีนี้มน
คงหมดหวังแล้วละค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-2 13:18:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้กำลังใจนะค่ะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-2 14:39:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น้อง Swinggirl พี่เห็นดั้งหนูสวยมากเลย เพราะหนูเป้นคนที่มีหยดน้ำอยู่แล้ว
พอทำแล้วสวยมากๆ เลยค่ะ คุณหมอคมทำโด่งนะพี่ว่า แต่เป้นธรรมชาติมากๆ เลย
แต่หน้าคุณน้องก็สวยอยู่แล้วด้วยแหละ เลยสวยใหญ่เลย .....โชคดีมากๆ เลยค่ะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 20:29:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คิวหมอเฉลิมแน่นมากเลยค่ะ...............พี่ว่าถ้าน้องไม่รีบก็รอดีกว่าเพราะท่านทำสวยนะ
ถ้าจมูกไม่มีปัญหาอย่างหนู หน้าก็สวย ต้องสวยแน่นอนจ๊ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 23:11:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
When I was just a little girl
I asked my mother what will I be
Will I be pretty
Will I be rich
Here's what she said to me

Que sera sera
Whatever will be will be
The future's not ours to see

When I was just a child in school
I asked my teacher what should I try
Should I paint pictures
Should I sing songs
This was her wise reply

When I grew up and fell in love
I asked my sweetheart what lies ahead
Will there be rainbows day after day
Here's what my sweetheart said

What will be, will be
Que sera sera...
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-5 18:04:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
112# baramee

มนกำลังรอเวลาค่ะ คืนวันศุกร์จะลงไป กทม หาหมอค่ะว่าจะให้หมอวรวิทย์ดูก่อน
เขาว่าท่านรับแก้แต่ไบโอมนไม่แน่ใจ ต้องลองถามท่านอีกที แล้วเตรียมหาหมออื่นๆอีก
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-5 18:07:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
113# swinggirl

ใช่แล้ว! พี่ชอบเพลงนี้มากๆ จิตใจคนเป็นแม่ยิ่งใหญ่ค่ะ
สำหรับพี่ ลูกคือทุกอย่างในชีวิตเลย ..................................:)
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-5 18:07:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
115# orachon
ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้