ดู: 32502|ตอบกลับ: 230
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เมื่อฉันเสียใจกับศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
เมื่อกลางปี 47 ฉันไปทำจมูกด้วยไบโอมา แรกๆ ก็ไม่ทราบว่าเป็นมันดี หรือไม่ดีอย่างไร
แต่มีคนไปทำกันเยอะมาก และเข้าไปหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตเจอแต่ที่บอกว่าเป็นซิลิโคนเหลวฉีดแล้วไม่ดี
ไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับไบโอเลย เข้าไปดูในเว็บไซด์ก็บอกว่าเป็นเทคนิคใหม่ ไม่ต้องผ่าตัด
ปลอดภัยแน่นอน เลยลองเข้าไปปรึกษาดูก่อน เห็นคนไปทำกันเยอะแยะ ทุกเพศทุกวัย
เลยตัดสินใจทำ 2 - 3 ปีแรกสวยดี แต่ปีที่ 4 แม่บอกว่าจมูกเราเขียวไป เมื่อไม่นานมานี้
ไบโอเริ่มโผล่ขึ้นมาที่ปลายจมูก เห็นเป็นสีขาวเม็ดเล็กๆ ( ก่อนหน้านั้นโดนมือลูกตบที่จมูก 1 ครั้ง)
เราได้แต่ตระเวนเสาะหาหมอที่พอจะช่วยเหลือเราได้ แต่คำพูดที่ได้จากการปรึกษาทำให้เรา
เสียใจนับครั้งไม่ถ้วน เช่น ไม่รู้หรอเขาออกข่าวว่าไม่ให้ฉีดๆ ( รู้ค่ะแต่ไม่รู้ว่ามันคือการฉีดเพราะเขา
บอกว่าเป็นปืนไบโอ หรือ biogun แล้วก็ไม่รู้ว่ามันคือซิลิโคนปั่นเพราะเขาบอกว่าเป็นคอลลาเจน
มาช่วยสร้างเนื้อเยื่อแล้วจะสลายไป) ตบท้ายด้วยคำว่าไม่รับแก้
สองเดือนที่แล้วสิวประหลาดขึ้นมาบนใบหน้าสีขาวเหลื่องคล้ายหนองลองบีบดูแต่ปรากฎว่าไม่ใช่
มันแข็งๆ ใจหายวาบแน่แล้วไบโอหรือเปล่า?แล้วทำไมมันเพ่นพ่านมาที่นี้ได้ และถ้าใช่มันจริงๆ
ถ้ามันเข้าไปเกาะอวัยวะสำคัญเช่น สมอง ตา ....จะเป็นอย่างไร
เข้าไปค้นหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ต ถามเพื่อน ต่างๆ นาๆ จึงไปปรึกษาหมอคมกริช และหมอเฉลิม

คลีนิคหมอคม มีคนไข้เคสไบโอมาปรึกษาและมาเสริมอีกหลายคน ได้มีโอกาสคุยกับ
น้องกิ๊ฟ น่ารักมาก น้องบอกว่ามาแก้ทีนี้แหละ แต่ของน้องเขาฉีดไม่เยอะแค่เข็มเดียว
แต่ตัวเราไม่รู้ว่าเขาฉีดให้กี่เข็มเพราะนึกว่าเป็นปืนไบโอคุณภาพสูง 555555...
อีกคนหนึ่งจมูกผิดรูปช้ำ บอกว่าไปเอาออกที่ไบโอมา 4 ครั้งแล้ว ได้แค่นี้
สรุปทุกเคสดีกว่าเราหมดเพราะของเรามันไบโอทะลุ หมอคมบอกว่า ขูดออกแล้ว
ส่วนใหญ่จะเสริมให้เพราะกลัวคนไข้จิตตก ที่จมูกแบนลงแต่หมอกลัวว่าจมูกของเรา
มันจะทะลุ เราถามว่าแก้ไขอะไรได้ไหม ? หมอบอกว่าไม่ได้
มาถึงตรงนี้น้ำตาเราไหลเป็นทางเลย คุณหมอเลย ตัดบทว่า จะทำวันไหน
ก็โทรมานัดคิวก่อน เพื่อนไบโออีกคนที่เขาปรึกษาพร้อมกันท่าทางดีใจที่เขา
สามารถทำได้เรา รู้สึกว่าศรีษะเรามันใหญ่มาก วิวๆ เหมือนจะเป็นลม
เราเข้าไปร้องให้ในห้องน้ำในห้างแห่งหนึ่ง อาการตอนนั้นมันเสียใจมาก
มันทุกข์จริงๆ

หมอเฉลิมคิวยาวมากได้ปรึกษาเดือนธันวาคม หน้าด้านไปหาหมอที่คลีนิคเจอพี่แดง
มน - พี่แดงสวัสดีค่ะ หนูมาขอปรึกษาหมอค่ะ หนูได้คิวปรึกษาเดือนธันวาแต่หนูร้อนใจเลย
มาขอปรึกษาก่อนเผื่อมีใครไม่มาหนูขอเวลาสักแป๊ป
พี่แดง - คือคุณหมอมีคิวแล้วและถ้าเกิดพี่ลัดให้มันก็จะไม่เป็นระเบียบตามคิว

พอพี่แดงพูดจบเราแน่นหน้าอก น้ำตาไหลเลย แบบมันหมดที่พึ่งแล้ว

พี่แดง - อืม...น้องลองโทรมาใหม่นะ ซัก 12.30 น.

เราอยากขอบคุณพี่แดงมาที่เห็นใจ วันนั้นเราพยายามโทรหาพี่แดงตลอดแต่คิวหมอไม่ว่างเลยจน 18.30 น.
ครั้งสุดท้ายที่เราโทรไป พี่แดงบอกว่าคิดว่าวันนี้คงไม่ว่างแน่แล้ว วันจันทร์ลองมาใหม่
คืนนั้นเรานั่งรถทัวร์กลับบ้านน้ำตามันไหลตลอดทางๆ ใจเป็นห่วงหลายๆ อย่าง ไม่ใช่แค่กลัวเสียโฉม
แต่เรากลัวเป็นโรคร้าย หากมันต้องตัดจมูกทิ้งไป เราจะต้องพิการใช่ไหม ? คิดไปต่างๆ นาๆ
ใจอยากจะอยู่รอให้ถึงวันใจ แต่เราคงลางานไม่ได้แน่ๆ

พี่แคท และพี่เหม่งกับเพื่อนคนอื่นๆ โชคดีที่สามารถแก้ได้ แล้วแต่มนยังไม่รู้จะทำอย่างไรเลย
จะบอกว่าอุปทานไปเองหรือไม่แต่ ทุกวันนี้อาการมันเลวร้ายลง เริ่มปวดบางครั้ง ทะเลาะกับ
สามีบ่อยๆ อารมร์หงุดหงิด ใครพูดถึงเราหน่อยก็ร้องไห้ ชาติก่อนมนทำปาปอะไรไว้...มนผิดอะไร...
ทุกวันนี้นอกจากแม่ คนอื่นมีแต่ซ้ำเติม....เท่านั้น.....
อ่านแล้วเห็นใจนะครับคุณมณ   
ปัญหาทุกปัญหามีทางออกน่ะครับ เป็นกำลังใจให้คุณมณสู้ต่อไปนะครับ
ในบอร์ดนี้ ถึงแม้ว่าเราทุกคนจะไม่รู้จักกัน แต่คุณมณจะได้กำลังใจจากทุกคน ด้วยความจริงใจแน่นอนครับ..
เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ  เชื่อได้แน่ๆ ว่า การต่อสู้ขอเราจะต้องมีที่สิ้นสุดในสักวันครับ
เป็นกำลังให้เช่นกันคะ ปัญหาต้องมีทางออกเสมอนะคะ คุณหมอเฉลิมช่วยได้แน่คะ
ใจเย็นๆนะครับ
มันอาจจะไม่เลงร้ายอย่างนั้น
ทุกอย่างมีทางแก้
แก้ไขล่าสุด HongRim เมื่อ 2009-9-27 15:25

เป็นกำลังใจให้ครับ  เดือนพ.ย. นี้ ลองโทรมาหาที่คลีนิกฟอร์จูนดูนะคัรบนัดคิวปรึกษาและแก้ไขปีหน้าครับ
ใจเย็นๆค่ะ ถ้าตอนนี้ไม่สบายใจมาก ให้ลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอ ตา หู คอ จมูก ก่อน ตามโรงพยาบาลทั่วไปได้ค่ะ
ส่วนเรื่องแก้ไขต้องแก้ไปทีละเปลาะ คิดมากไปจะป่วยเอา

ค่อยๆคิดนะคะ ไปทำบุญเยอะๆ ผลบุญจะได้ช่วยให้เจอหมอที่แก้ไขได้ หมอเฉลิมก็แก้เคสยากมาเยอะ เคสของคุณก็ไม่น่าจะเกินกว่าความสามารถท่านไปได้

ขอให้ประสบความสำเร็จค่ะ ตัวเราก็มีปัญหากับศัลยกรรมเหมือนกันค่ะ สู้ๆ
อย่าคิดมากนะคะคุณมน เราเองก็เสริมไบโอมา เข้าใจความรู้สึกค่ะ ตัดสินใจแก้กับหมอคมค่ะ เพราะไม่อยากรอ
ถ้าเข้าใจไม่ผิด คุณมนคุยกับคุณหมอคม ท่านสามารถเอาออกให้ได้แต่เสริมเข้าไปใหม่ทันทีเกรงว่าจะมีปัญหาถูกต้องไม๊คะ
และคุณหมอได้ให้กลับไปตัดสินใจ อีกครั้ง ส่วนตัวนะคะ เราว่าตอนนี้ปัญหาอยู่ที่ไบโอก็เอามันออกก่อนเถอะค่ะ เรื่องเสริมถ้า
ยังไม่ได้ก็พักไว้ก่อน ลองคุยกับคุณหมอดูว่าเมื่อไหร่จึงเสริมได้ ไม่แนะนำให้รอถ้ามีปัญหามากจริงๆ มีคุณหมออีกหลายท่านที่รับแก้ค่ะ
เดือนหน้าเราก็จะแก้กับหมอคม ยังไม่ทราบว่าผลจะเป็นเช่นไรเลย เป็นกำลังใจให้ค่ะ
มาให้กำลังใจนะครับ ขอให้ทุกอย่างผ่านไปด้วยดี
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-27 16:30:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
7# LoveLady

ขอบคุณมากสำหรับทุกกำลังใจ อ่านไปน้ำตาไหล.....ขอบคุณจริงๆ ตอนนี้มนบอกตรงๆ มันท้อ
อาจเพราะเราเคยไปปรึกษามาหลายที่เจออะไรๆ มาเยอะวันที่ ดาวด์ สุดๆ คือวันนี้แหละ...
กลับมาจาก กทม. แล้ว เห็นลูกนอนรอ ( ไม่คุยกันกับสามี ....) บอกแม่มนคนสวย
เสร็จธุระแล้วหรอ
แม่หายดีแล้วใช่ไหม ลูก 2 ขวบครึ่งเองค่ะ ...............................................
.................................................................................................
...............................................................................................
อืม ขูดออกจะใส่ใหม่หรือไม่ ก็ผลเหมือนกันค่ะ มันโผล่ออกมา ถ้าวันไหนมันดันออกมาสุด
คงต้องตัดทิ้งเพราะไม่มีเส้นเลือดเลี้ยงมันจะเน่าค่ะ
อ่านแล้วเศร้าจัง

เป็นกำลังใจให้ค่ะ ทุกปัญหามีทางแก้ไข ถ้าเรามีคิว จะรีบให้เลย เฮ้อออ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-27 17:05:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
10# model2517

ขอบคุณค่ะ ...วันนี้ลูกช่วยมนกวาดบ้านด้วยค่ะ ถามลูกว่า
มน - ถ้าวันหนึ่งแม่จะแปลงร่างเป็นสัตว์ประหลาด แล้วหนูเป็นอุตตร้าแมน ( ลูกชายชอบอุตตร้าแมนค่ะ ) หนูจะ
ปล่อยแสงทำร้ายแม่หรือเปล่า ?
ลูกชาย - ไม่เอา ..แม่เจ็บ หนูรักแม่ แม่ต้องไม่เป็นสัตว์ประหลาด คร๊าบบบบบบบบบบบบ

ถ้าวันหนึ่งต้องเป็นสัตว์ประหลาดจริงๆ ขอให้ลูกรักเราคนเดียวก็พอ
...............................................................................................................
.....................................................................................................................
อ่านแล้วน่าเห็นใจครับ ตอนผมไปทำก็เจอเคสที่เอาแก้ไบโอเหมือนกันแต่เค้าฉีดคางครับ

เห็นเค้าบอกว่าค่าขูดออก 40,000 โหตกใจเลย บ่นว่าทำแค่ไม่กี่บาทแก้แพงมาก

ถ้าไม่สบายใจไปปรึกษากับหมอเฉพาะทางก่อนก็ได้ครับ จะได้ไม่ทุกข์ใจมาก

เป็นกำลังใจให้ครับ
เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ ทุกอย่างต้องมีทางแก้ไขครับ ทุกคนส่งกำลังใจให้คุณอยู่นะครับ
ไปพบหมอเฉพาะทางก่อนก็ได้นะค่ะ
อ่านแล้วรู้สึกตามเลยค่ะ
แต่หนูไม่มีความรู้เรื่องไบโออะไรเลย
ได้แต่เป็นกำลังใจให้ ขอให้ปัญหาคุณมณผ่านพ้นไปด้วยดี
อย่าได้เกิดอะไรอย่างที่คุูณมณคิดเลย
คุณหมอเฉลิมท่านเก่งต้องช่วยคุณมณได้แน่
ยังงัยโทรหาพี่แดง บ่อยๆ นะค่ะ
ที่หนูได้ทำเพราะหนูโทรหาพี่แดงค่ะ ไม่ได้นัดคิวอะไรเลย
ยังงัยโทรหาพี่แดงนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
เข้ามาให้กำลังใจเจ้าของกระทู้ค่ะ สู้ๆนะคะเจ้าของกระทู้

บางวันถ้าเจอเรื่องทุกข์มา ขอให้มีจิตใจเข้มแข็งและอดทน สักวันทุกข์นั้นจะผ่านไปค่ะ

อยากแนะนำให้เจ้าของกระทู้ไปทำบุญค่ะ ทำบุญอะไรก็ได้ แต่ทำอย่างสม่ำเสมอและมีศรัทธา ขอให้เชื่อว่าผลบุญมีจริง บางทีอานิสงส์แห่งผลบุญจะช่วยให้เจ้าของกระทู้พบทางออกที่ดีขึ้นโดยเร็วก็ได้ค่ะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ.....................
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ทุกอย่างมีทางออกเสมอ
ขอให้ทุกอย่างผ่านพ้นไปได้ด้วยดีนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
สู้ๆครับ ปัญหามีไว้ให้แก้ ไม่ใช้ให้ท้อ ร่างกายโทรมแค่ไหน แต่ใจสู้ เราก้อชนะเกินครึ่งแล้วพี่

สู้ สู้ :)
เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ
อ่านแล้วเห็นใจมากๆเลยครับ อย่าพึงท้อแท้หมดกำลังใจนะครับ เทคโนโลีมันก้าวหน้าทุกวัน มันต้องมีทางแก้ไข้ได้ครับ แข็มแข้งไว้นะครับ
เป็นกำลังใจให้คะ
มาเป้นกำลังใจให้ค่ะ
สู้ๆนะค่ะ
อย่าคิดมากนะคะเป็นกำลังใจให้นะคิดซะว่า ไอ้ที่ๆเราไปทำตอนแรกอ่ะมันสร้างบาปไว้คลินิคเจ๊งแน่ค่ะ อย่าคิดมากนะ ไงหมอเฉลิมท่านต้องหาวิธีให้แหละคะหมอใจดีมาก ดีมากถึงมากที่สุดยังไงก็ต้องมีทางแก้นะคะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-27 21:37:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นอนไม่หลับเลย  ...................
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้