ดู: 4835|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แก้จมูกกับ ณรวีคลีนิค

[คัดลอกลิงก์]
45000 แพงมากใหมละคะ. บอกว่าเป็นจมูกทํามาแล้วแก้มา 2 ครั้ง
ตอนแรกก็ไปหาหมอกมลทาว์อินทาว์มา. เสียค่าปรึกษาไป 500 บาท
บอกทําเพิ่มปลายจมูกได้แค่ 2 มิล แล้วจะทําให้เจ็บทําใหนเนอะเลยไป รพ.ยันฮี
หมอที่แก้ให้รอบที่ 2 บอกต้องเปิดจมูกน่ากลัวและเป็นแผลเป็นด้วยเลยตัดสินใจ
ทําที่ ณรวีคะ เกิดมามีปลายน้อยนี่คะเอากระดูกอ่อนหลังใบหูมาเพิ่มแล้วนะแต่ก็อยาก
ทําใหม่. โคตรแพงนะ มี 60000 อีกนะแบบ gore-tex. นะใครสนใจก็ลองทํานะ
นี่ก็ 2 วันแล้วรอดูว่าจะเพิ่มปลายได้แค่ใหน
โคตรๆ  เลยค่ะ  แพงมากกกก
อยากเห็นรูปค่ะ
รอดูน๊ะคราฟ
อยากเห็น อยากเห็นอ่ะ สนใจกอร์เท็กค่ะ ถ้าใช้กอร์เท็กแล้วต่อปลายด้วยกระดูกใบหูเท่าไหร่อ่ะ แล้วจะได้โด่งดั่งใจไหมอ่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-5 15:55:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าคุณมีเนื้อปลายจมูกก็เพิ่มได้สวยนะ แต่ดิฉันดั้นมีน้อยหมอต้องลดความโด่งลงเพื่อจะได้มีเนื้อเหลือมาทําปลายจมูกมาต่อด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหูนะ ก็คงได้ไม่มากหลอกทําใจคะ เราพยายามแล้วที่จะให้ได้ดังใจแต่โครงสร้างจมูกเป็นแบบนี้
Gror-Tex.
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-5 16:04:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Gore-Tex ต่อปลายด้วยก็ 60000. คะทําใจนะถ้ามีเนื้อปลายจมูกต้องสวยแน่ๆ เลยและคงไม่ต้องแก้หลายๆครั้งเพราะซิริโคลนจะเป็นแบบรูโปร่งๆ เนื้อเราจะเข้าไปเชื่อมติดเป็นเนื้อเดียวกันเลยคงไม่มีเบี้ยวแน่ๆ พรุ่งนี้หมอนัดเอาเฝือกออกเดี๋ยวจะลงรูปให้ดูนะคะ ไม่สวยแต่อยากแชร์ประสบการณ์คะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-6 15:46:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถอดเฝือกแล้วคะก็ดีคะ ตอนแรกคิดว่าความสูงจะไม่ได้ ได้ความสูงคะและปลายด้วย
ก็ดีกว่าเก่านะ ของเราไม่มีเนื้อปลายจมูกได้ขนาดนี้ก็ok คะคุณหมอเก่ง 4วันเองไม่บวมเลยคะ
อยากลงรูปให้ดู แต่ iPhone 4 เดี้ยนทําไม่เป็นคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-24 07:24:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เครียดเลยคะทํากับคุณหมอ รณชัย นะคะเก่งที่สุด คิดว่าลงทุนเยอะ มากแล้ว เสียเวลามากๆ ก็ตอนตัดใหมทําใหมเจ็บมีเลือดออก พอเลือดตกสะเก็ด เห็นชัดเลยคะ ก็กระดูกอ่อนที่ตัดจากใบหูอีฉันนะสิ โพร่ ออกมา ก็มีธุระต้องไปบ้านนอกมา เมื่อวานเลยขับรถไปหาคุณหมอมา. เจ้าหน้าที่บอก คุณหมอไม่อยู่ไป ตปท. จะกลับก็วันที่ 6 มิถุนา ให้หมอคนอื่นดูใหมเก่งเหมือนกัน แล้วอีฉันจะเอาไว้โชว์ชาวบ้านทําใมทํามาตั้ง 45000 โคตรแพงได้มาแค่นี้ยังไมพอ ต้องอายตัวเองเวลาส่องกระจก. นั่งกด นั่งดันเผื่อมันจะยุบเข้าไปที่ได้ก็เจ็บ เจ็บใจ เดี๋ยววันนี้ไปใหม่ โอ้!  เครียดต้องเจ็บตัวอีกแน่ เสียเวลาด้วย นี่หรือหมอเก่ง ศึกษางานมาจาก เกาหลี ยอมลงทุนเต็มที่เพราะไม่อยากแก้ใหม่อีกไม่อยากเจ็บ ดั้นเจอเอง เครีอดมากมากๆๆ

เพื่อนไปทำตัวกรอเท็กมาไม่มีปัญหาเลย แต่ตัวนี้มันแพงอยู่แล้วเพราะวัสดุเค้าดี ที่นี่เค้าดูแลหลังทำดีค่ะ ยังไงลองเข้าไปให้หมอดูอีกทีนะคะ
อยากเห็นจังค่ะ เพราะตอนนี้กำลังตัดสินใจจะแก้จมูกค่ะ พอดีไม่มีปลายจมูกอ่ะค่ะ มีน้อย เลยอยากเปลี่ยน อยากเห็นค่ะ หายไวๆน่ะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย annafromparis เมื่อ 2011-5-5 05:10
อยากเห็น อยากเห็นอ่ะ สนใจกอร์เท็กค่ะ ถ้าใช้กอร์เท็ก ...

ล่าสุดไปทำมา เดือน 5/55

ราคา 70,000 บ. กอร์เทค+กระดูกอ่อนหู
แต่ของเราเป็นเคสแก้ไข ปลายยุบเข้าไป
เราก็ทำที่ คลีนิคณรวี มา อยากเอากระดูกหลังใบหู+ศิลิโคนออก เพราะ มันเหนรอยต่อที่จมูก ถ้าเอาออกแล้วจมูกจะเปนทรงเดิมไหมค่ะ เคลียดมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้