ดู: 2325|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โง้วเฮ้ง] สำคัญมากไหมค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด Chanee_tounoi เมื่อ 2009-9-27 14:28

หนูไม่รู้นะ ว่าโง้วเฮ้งสำคัญมากแค่ไหนในการศัลยกรรม ไม่รู้ว่าเค้าดูกันยังไง
อีกอย่างเรื่องดวง สำคัญมากน้อยแค่ไหนค่ะ ก่อนจะไปศัลยกรรม เราควรดูดวงก่อนไหมค่ะ
ผู้รู้คนไหนรู้เกี่ยวกับเรื่อง โง้วเฮ้งกับดวง ช่วยอธิบายหน่อยนะค่ะ  

ปล. อธิบายเรื่อง โง้วเฮ้ง[ยกตัวอย่างใครกะได้ค่ะ] มีรูป ประกอบเพื่อความเข้าจัยก็ดีค่ะ ว่าโง้วเฮ้งของแต่ล่ะคนมันอยู่ตรงไหนมีสำคัญอย่างไร แล้วดูยังไงถึงรู้ว่านี้คือ โง้วเฮ้ง

ขอบคุณค่ะ
โหวเฮ้งที่ดี บาสว่าเค้าดูที่ลักษณะผิวพรรณมากกว่า สัดส่วนบนใบหน้านะ

ออกกำลังกาย อาหาร อารมณ์

3 สิ่งนี้ มีผลทำให้โหวงเฮ้งโดยตรง

สุขภาพแข็งแรง อารมณ์ดี ไม่เจ็บป่วย หน้าตาก้ะสดใส

หากคุณเจ็บป่วย เครียด พักผ่อนน้อย

หน้าตาก้ะหมองคล้ำ ดวงเนตรไม่สดใส ยิ่งเครียด ยิ่งเหี่ยว

หน้าตาได้สัดส่วนตามโหวงเฮ้งยังไง มันก้เปลี่ยนแปลงได้

นี่เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวน้ะจ้ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-27 14:51:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุรค่ะ คุณ bratz
แล้ว ฤกษ์ในการศัลยกรรมหล่ะคะ
ลองตามลิงค์นี้ไปดุนะครับผลลองโพสเรื่องเกี่ยวกับโหงวเฮ้ง เอาไว้แล้วสนใจก็ลองอ่านดูคร่าว ๆได้ครับ

http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=2550&extra=
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-27 21:38:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค๊า
คำถามสั้น แต่คำตอบยาวนะครับ

เอาเป็นเคสๆไปดีกว่าครับ

ที่ถามว่า สำคัญมั้ย

พี่ขอตอบว่า สำคัญมากครับ
แล้ว ฤกษ์ในการศัลยกรรมหล่ะคะ
ต้นฉบับโพสโดย praewpish เมื่อ 2009-9-27 15:10

ถ้าดูก็ดี

ไม่ดูก็ได้ครับ

ทำตามฤกษ์จะหาเวลาที่ตรงกับคิวหมอ ยากครับ

เรื่อง ดวง โหงวเฮ้ง ฤกษ์ ถ้านำมาใช้ได้ ก็มีประโยชน์ครับ

แต่คำถามที่ว่า ควรมั้ย ก็แล้วแต่คนนะครับ

พวกนี้ล้วนเป็นศาสตร์โบราณที่เชื่อถือได้

แต่ต้องหาคนที่ใช้วิชานี้ที่เชื่อถือได้เช่นกัน

เพราะ หลายคนนำวิชาเหล่านี้มาใช้แบบเพี้ยนๆจนเสียหายไปหมด

ทำให้ดูเหมือนเป็นการหลอกลวงไม่น่าเชื่อถือ

รู้สึกหดหู่และน่าเสียดายจริงๆ

เหมือนสินค้าที่พอขายดีก็มีคน copy ของปลอมออกมาขายเกลื่อน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้