ดู: 1860|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถามเรื่องยาที่หมอให้มาทานคะ ยาแก้ปวด****

[คัดลอกลิงก์]
คือ  ตอนนี้วันที่ 2 ของการทำจมูก แล้ว  แต่คืออาการปวดยังมีอยู่รุสึกหน่วงๆๆๆ  ต้องกินยาแก้ปวดตลอดทุก 4 ชม.เลยค่ะ   ตอนนี้ ยาจะหมดแล้วที่คุณหมอให้มาเลย อยากทราบว่าถ้ายังปวดอยู่หลังยาหมด  จะต้องไปหาซื้อยามากินเองรึเปล่าคะ  แล้วควรเป็นยาอะไร  หรือโทรไปถาม ที่คลีนิคดีกว่าคะ      ส่วนเรืองพลาสเตอที่ติดตรงสันดั้งมา   ถอดออกวันไหนได้คะ กลัวแกะออกแล้ว  เบี้ยวคะ  หรือรอจนกว่าไปตัดไหมให้คุณหมอเอาออกให้ดีกว่าคะ                       ถ้าเราไม่มีรอยช้ำ เขียวเราจำเป็นต้องประคบอุ่นมั๊ยคะ  หรือว่า ประคบเย็นอย่างเดียวก็ได้  ตอนนี้บวมอยู่อะคะ แต่ไม่มาก
ไม่ทราบว่าทำกับหมออะไรมาค่ะ คือว่าหมอแต่ละคนมีวิธีปฏิบัติตัวที่แตกต่างกันไปค่ะ
คือเราทำกับหมอคมกริช เค้าไม่ให้ประคบอะไรเลยค่ะ แล้วก็ปลาสเตอร์หมอคมกริชให้แปะห้าวัน

ส่วนเรื่องยาแก้ปวด คิดว่าน่าจะซื้อทานเองได้นะค่ะ เช่น Paracetamol หรือถ้าเพื่อความมั่นใจลองโทรถามที่คลินิกก็ได้ค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-4 00:17:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย flipflop เมื่อ 2011-5-4 00:12
ไม่ทราบว่าทำกับหมออะไรมาค่ะ คือว่าหมอแต่ละคนมีวิธี ...

ทำกับคุณหมอ ศิริพรชัยค่า ^^  อ่อค่า ขอบคุณมากค่า  เด๋วต้องโทรไปถามวันพรุ่งนี้อิอิ
ยาแก้ปวด ก็คือ ยาพาราเซตามอลนั่นเองครับ หาซื้อง่ายๆก็ซาร่า มีขายทุกเซเว่นแล้วมั้ง

แต่เอาชัวส์ๆไปร้านขายยา บอกซื้อยาแก้ปวด ถูกกว่าในคลีนิคหลายเท่าครับ แผงไม่เกิน20฿

ขอให้หายปวดไวๆ แผลหายไวๆ สวยวันสวยคืนจ้า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-4 10:28:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jomyoot เมื่อ 2011-5-4 10:13
ยาแก้ปวด ก็คือ ยาพาราเซตามอลนั่นเองครับ หาซื้อง่ายๆ ...

ขอบคุณมากๆๆเลยค่า  ซื้อเตรียมไว้แล้วค่ะ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้