ดู: 21927|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คนที่เคยจมูกทะลุ อยากรู้ว่าทำมานานแค่ไหนถึงจะมีวี่แววว่าจะทะลุ

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบว่าเวลาจมูกจะทะลุอ่ะคะ คือหลังทำมาไม่กี่อาทิตย์ก็เริ่มทะลุเลย
หรือว่าทำมานานแล้วเป็นเดือนๆเป็นปีๆแล้วค่อยมาทะลุ
แล้วถ้าเกิดว่าทำมานานมากแล้วอย่างซักปีนึงได้ ไม่เคยมีวี่แววว่าจะทะลุเลย
อย่างนี้ก็คือไม่มีโอกาสทะลุแล้วรึเปล่าค่ะ
ไม่ต้องกลัวหรอกจ้า  ไม่ใช่ว่ามันจะทะลุได้ทันที(นอกจากอุบัติเหตุนะจ๊ะ)  มีสัญาณเตือนล่วงหน้าด้วย  เช่น เราเอง ทำมาแบบธรรมชาติมาก ๆ (ดูแทบไม่รู้ว่าเสริม ที่เค้าว่ากันทำแบบธรรมชาติไม่โด่งมาก ไม่ต้องกลัวทะลุ เรานี่แหล่ะคนนึงที่เกือบทะลุ อะไร ๆ ก็ไม่แน่นอน) พอเข้าปีที่ 5 เห็นซิลิโคนใสๆ ตรงปลายจมูก เอามือลูบ สัมผัสได้ถึงรูปทรงเลย บางวันก็จะรู้สึกเจ็บตรงปลายจมูก เ็ห็นเช่นนี้ เราไปพบหมอทันที ให้หมอเช็คเพื่อความแน่ใจ หมอบอกว่าของเรายังไม่ทะลุในเร็ววันนี้หรอก แต่มีโอกาสทะลุ เรารู้แบบนี้แล้ว เรารีบหาข้อมูลเพื่อแก้ใหม่ทันที  ตอนนี้เราเอาออกแล้ว เสริมใหม่ ใช้กระดูกอ่อนหลังใบหูมารองปลายด้วย

แสดงความคิดเห็น

เคสเดียวกันเลย หาที่แก้อยู่  โพสต์ 2011-12-30 14:26
พี่ดรีม อุ๊ทำมาแบบธรรมชาติ ปลายงุ้มอีกต่างหาก ไม่คิดเลยว่าจะทะลุได้  โพสต์ 2011-5-14 21:11
ขอบคุณที่มาบอกเล่าให้เตือนภัยและรู้จักสังเกตุอาการตัวเองค่ะ   โพสต์ 2011-5-8 16:16
ทำมาแบบธรรมชาติ ก็คิดว่าจะปลอดภัยแล้ว ธรรมชาติลงโทษตอนปีที่ 5 ค่ะ  โพสต์ 2011-5-6 20:45
5 ปีเลยหรอคะ ดีจังค่ะ ของดรีม 4 เดือน  โพสต์ 2011-5-6 11:37

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

ประสพการณ์ของผมนะครับ ทำครั้งแรกมีปัญหาเกือบทะลุหลังจากทำได้ประมาณเก้าเดือน กลับไปหาหมอทำครั้งที่สองหมอเดิมได้รับการแก้ใขในระดับหนึ่งผ่านไปอีกปีกว่าเป็นแบบเดิมอีก คราวนี้เริ่มแดงขึ้นเป็นสัญญานเตือนไม่คิดอะไรรู้ตัวอีกทีทะลุมีนำ้เหลืองใหลออกมาจากจมูกนึกว่าเปิดนำ้ก๊อก หาแก้ที่ใหม่หมอบอกต้องเอาออกอย่างเดียว แต่พอแก้ใขจริงจมูกมันบุ๋มเข้าไปเยอะมากหมอบอกน่าเกลียด เลยตัดสินใจใส่เข้าไปใหม่โดยการฉีดยาฆ่าเชื้อเยอะมากแบบทั้งหน้า แล้วก็กระหนำ่กินยาฆ่าเชื้อจนรอดมาได้อย่างในรูปนะครับ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-2 15:14:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ใช่ทุกคนใช่มั้ยค่ะที่จะทะลุ เราทำที่คลินิคสุขุมวิท 22 อ่ะค่ะ
หมอทำไม่ค่อยโด่งมากอย่างนี้จะมีโอกาสทะลุมั้ยค่ะ
แล้วถ้าเกิดทำมาได้1เดือนแล้วออกกำลังกายแบบ ตีแบด กระโดด
อะไรอย่างนี้จะเสี่ยงจมูกทะลุมั้ยค่ะ

เพิ่งทำมา อย่าเพิ่งออกกำลังกายหนัก ๆ นะคะ เดี๋ยวเบี้ยว ไม่สวย  โพสต์ 2011-5-14 21:13
แปดเดือนครึ่งทะลุค่ะ
ปลายแดงใส คล้ายเป็นสิวบริเวณปลายจมูกค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-6 11:16:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ของ supnoo ทำที่ไหนหรอค่ะ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ทำกับหมอชาตรีค่ะ..หมอชาตรีมีคลินิคที่เชียงใหม่ แพร่ ลำปาง พิษโลก เชียงรายค่ะ
แต่เราทำสาขาแพร่..แล้วหมอไม่รับผิดชอบเลย
ตอนนี้ถอดออกแล้วๆด้ 7 วัน จะใส่ใหม่วันที่ 3 มิย.กับคลินิคสมเพชรค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-6 16:15:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นกำลังใจให้นะคะ
เรากลัวจะทะลุเข้าซักวันนึงจิงๆ T_T

ถ้าคิดเป็นเปอร์เซนต์คนที่ทำแล้วทะลุนี่เยอะมั้ยค่ะ
ตอนนี้กังวลมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เราทำจมูกครั้งที่ 2 กับหมอ ช. ทะลุเหมือนกัน ตอนนี้กำลังอักเสบรอเอาออก เซงมากกๆ
ตอนนี้กลัวจมูกเสียรูปกับจมูกเน่าสุดแล้ว บอกตรงๆ ตอนนี้กังวลมากกกกก-มากสุดดดดดดT^T

ช่วยเล่าวิธีสังเกตุอาการให้เพื่อนๆได้รู้ได้ไม๊คะ?  โพสต์ 2011-5-8 16:18
อ่านกระทู้แต่ละอันแล้ว รู้สึกน่ากลัวจนไม่กล้าไปเสริมแล้วอ่ะค่ะ แต่ปัญหาของเราคือ เราเคยฉีดซิลิโคน แล้วอยากขูดออกเพื่อเสริมใหม่ เพราะมันบวมๆแดงๆ ไม่ได้รูปจมูกน่ะค่ะ แต่เพิ่งรู้ว่า การเสริมจมูกด้วยแท่งซิลิโคนจะมีปัญหาจมูกทะลุด้วยเหรอคะ
คุณ  하양 ค่ะ..ทำไมไม่รีบถอดออกค่ะ
ของเราหมอบอกถ้าช้ากว่านี้อีก ประมาณ 2สัปดาห์ทะลุแน่
แล้วถ้าเนาทะลุออกมา ต้องพักอย่างน้อย 6 เดือนนะคะ
แต่ถ้าอักเสบแล้วรีบเอาออก    ของเราพัก 1 เดือนค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-9 19:43:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
@คุณขอสวย
คือเราก็เป็นเคสที่เคยฉีดfillerอ่ะค่ะ ก่อนใส่ซิลิโคนคุณหมอจะขูดfillerออกให้ก่อน

ตอบกระทู้ supnoo ตั้งกระทู้

พอดีว่าดิฉันตัดปีกจมูกด้วยค่ะ ปีกยังไม่สมานกันดี ช่วงนั้นเลือดไหลออกตรงแผลไม่หยุดเลย
หลังไปพบคุณหมอมา หมอถอดสิริโคนออกก่อน พักจมูก 3 เดือนค่ะ แล้วกลับไปใส่ใหม่
อูย กำลังจาไปทำเลยปรึกษาคลินิคแล้วแต่ยังไม่จ่ายตัง กลัวเลยค่ะ
อยากรู้ค่ะว่าคนที่ไม่แก้เลยมีมั๊ญ แล้วทำกับหมอไร ราคาเท่าไหร่
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แล้วแต่คนมั้งคะ เหนป้านู๋ทำมาตั้งเกือบ 20  ปลายจมูกเพิ่งจะเริ่มใสๆอะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้