ดู: 17298|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เกาหลี] อยากทราบว่าโบท็อกของเมกา กับ เกาหลี มันต่างกันตรงไหนอ่าคับ

[คัดลอกลิงก์]
คือผมอยากมาลองเปลี่ยนฉีดของเกาหลีดู ราคาถูกกว่าเยอะเลย เลยอยากทราบขอแตกต่างของ อเมกา กับเกาหลี ผมฉีดที่ MDคลินิกนะคัฟ แต่อยากลองซื้อของเกาหลีไปฉีด ถูกกว่าเยอะ

ลองเข้าไปดูข้อมูลตรงนี้สิคะ เค้างานวิจัยมีเปรียบเทียบให้ดู เท่าที่ดู ไม่ต่างกันค่ะ ต่างแค่ราคา 2 เท่าค่ะ

http://www.medy-tox.co.kr/new_site/products/neuronox_01.htm

แสดงความคิดเห็น

ช่ายเรย  โพสต์ 2011-10-19 15:04

เอามาฝากค่ะ  รู้สึกว่าหน้านั้นจะโดนบล็อกไปแล้ว  จะบอกอะไรพลอยต้องมีหลักฐานค่ะ  แต่ ระวัง Neuronox ปลอมนะคะ  เกลื่อนเว็บไซด์  คลินิก หลายที่ก็ใช้ยาปลอมกัน  ยังไงก็เลือกสถาที่นิดส์นึงนะคะ  อย่าเห็นแก่ของถูกนะคะ   อันนี้เป็นการวิจัยเปรียบเทียบ 3 ยี่ห้อค่ะ   จะเห็นได้ว่า Neuronox กับ Allergan ไม่ได้ต่างกันเลย นอกจากราคา  

ต้นฉบับโพสต์โดย Tatayung เมื่อ 2011-10-19 00:31
เอามาฝากค่ะ  รู้สึกว่าหน้านั้นจะโดนบล็อกไปแล้ว  จะบ ...

ชอบพี่มากค่ะพี่ข้อมูลแน่นและรู้จริง ตอนนี้  Neuronox ของปลอมเยอะค่ะ แต่ระหว่างของจริงและปลอม ต่างกันเยอะค่ะถ้าคนดูเป็นจะดูออก ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย gluta2u เมื่อ 2011-10-19 15:25
ชอบพี่มากค่ะพี่ข้อมูลแน่นและรู้จริง ตอนนี้  Neuronox ขอ ...

ขอบคุณค่ะ     พลอยชอบเรื่องนี้อยู่แล้วเลยศึกษามากๆ  เคยโดนหลอกมาเยอะค่ะ  ได้อาจารย์ดีค่ะ ต้องขอบคุณพี่พอลค่ะ

แสดงความคิดเห็น

สุดยอดเลยค่ะ  โพสต์ 2011-10-21 21:52

โบท็อกอเมริกาของแท้ในคลินิกราคาประมาณ  ยูนิตละ 280 ค่ะ  ขวดนึงก็ 25,000 - 30,000 ค่ะ  มีคลินิกนึงเอาของแท้กับของปลอมมาตั้งไว้ให้ดูเลยค่ะ   ส่วนใหญ่พี่ๆหมอ จะรู้กันค่ะว่าคลินิกไหนใช้ยาปลอม  ดูราคาก็รู้ค่ะ  ราคาตำกว่า 20,000  มีแนวโน้มเป็นโบท็อกซ์ปลอมสูง ถึง 90% ค่ะ  และถ้าที่ไหนลดกรามโบอเมริกา ราคาต่ำกว่า 10,000 ชัดเจนเลยค่ะ ปลอมชัวร์

..
อยากรู้ว่าที่ไหนฉีดโบท็อกดีและลงเร็วคะ
งานวิจัยทาง meditox เขาเปรียบเทียบปติสิทธิภาพกับของ allergan มีงานหลายตัวสนับสนุนว่าประสิทธิภาพไม่ต่างกันครับ ต่างกันแค่ความรู้สึกของคนไข้ว่า botox จะเป็นแบรนด์ที่ติดปากและคิดว่าดีกว่าแบรนด์อื่นๆทั่วไปครับ
แนะนำที่ซื้อขอของแท้ชัวร์ๆให้หน่อย ซิค่ะกูรู.  ขอเว็บไซค์ เบอร์โทร. และมั่นใจว่าชัวร์จิง. ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ อิอิ
ผมก็เพิ่งฉีดมาครับ โบท็อก อเมริกา 13,000 ลดกล้ามเนื้อตรงกราม และเมโส 10,000 เ๗็ดครั้งนี่เพิ่งฉีดเมโส ครั้งที่ 3 รวมตั้งแต่ฉีดก็ 17 วันแล้วครับ จากหน้าบานๆแหลมเลย ทีแรกก็ดูว่าทำไมราคาแพงจัง ทำไมในเวปราคาถูกจัง แต่พอเริ่มมาศึกษาก็คิดว่าถูกมากก็เริ่มกลัว หน้าเราอะครับยังไม่พร้อมก็รอหน่อยดีกว่า โดนของปลอมไปกลัวหน้าพัง ยิ่งไม่หล่ออยู่เดี๋ยวไปใหญ่ 555
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้