ดู: 9305|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หลังหยุดยาคุมเป็นสิวที่หลังเยอะมาก ทำไงดีคะ

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนหน้านี้กินยาคุมาตลอด ก็นานแล้วล่ะ สัก 12 ปีได้ จนตอนนี้หยุดเพราะรู้สึกว่า นานเกินไปแล้ว พอหยุดเท่านั้นแหล่ะ อาการหน้ามันก็มาก่อนเลย จากนั้นก็ตามด้วยสิวเม็ดเล็ก เม็ดน้อย ตรงหน้าไม่ค่อยมี แต่ขึ้นที่หลังนี่สิ โชว์แผ่นหลังไม่ได้เลย คิดเอาเองว่าน่าจะเป็นที่ฮอร์โมน ใครมีวิธีรักษา หรือแก้ไข อย่างไรบอกด้วยนะคะ กลุ่มใจมากเลย
ดื่มน้ำสะอาดเยอะๆ เข้าไว้นนะ แล้วออกกำลังกายค่ะ ผิวเปล่งปลั่ง เลือดฝาด ไม่ต้องพึ่งยาคุมค่ะ
ใช้ Kalos Scoria Soap อุดมไปด้วยแร่ธาตุ  Ive Scoriaซึ่งมีต้นกำเนิดจากภูเขาไฟ Jejou มีคุณสมบัติสามารถยับยั้งแบคทีเรียได้ถึง  99.7% และปรับสมดุดของผิว ลดอาการคันและปัญหาสิว
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม : rak_1121@hotmail.com หรือ 083-446-8245
เลิกกินแล้วสิวบุกเพียบเลยค่ะกลุ้มเหมือนกันมาปูเสื่อรอวิธีแก้ด้วยคนค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-2 15:29:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ aphantree ตั้งกระทู้

เคยอ่านในเน็ตค่ะว่า ถ้าหากใช้แชมพูแพนทีนกะ โดฟอยู่ ให้เลิกใช้เลยค่ะ เพราะมันจะทำให้สิวเห่อขึ้นอีก ตอนนี้เราเลิกใช้แล้ว ดีขึ้น แต่ที่ดีขึ้นเพราะว่า เราใช้แป้งผงหอมศรีจันทร์ที่เอ๊ะ อิสริยา โฆษณาน่ะ หาซื้อได้ตามเซเว่นนะคะ ราคาถูกด้วย  เอามาทาหลัง หลังจากอาบน้ำ ได้ทั้งเช้าและเย็น  เราเอามาทาหน้าด้วยนะ เพราะลดหน้ามันได้ด้วย  ใช้ได้ เกือบเดือนแล้ว โอเลยค่ะ  ลองดูนะคะ ไม่แพงด้วย
ตอบกระทู้ ms_sm ตั้งกระทู้

ลองแล้วค่ะแต่แพ้มากเลยคันแล้วผดเต็มหน้าเลยค่ะสิวขึ้นแต่ที่หน้าหลังไม่มีเลยแบบว่าหน้าเหียกมากๆ
เราก้เคยเป็นค่ะ พยายามอย่าให้หลังมัน (คือผิวที่หลังมันอะค่ะ) หลังอาบน้าเสร็จเช็ดให้แห้งแล้วทาแป้งเย็นค่ะ ระหว่างอาบน้ำเราก็เอาใยบวบขัดๆๆๆให้สะอาดมากๆๆเลยนะค่ะ บางทีก็เอาคลับขัดผิวบ้างอาทิตย์ละ3วัน เราทำเป็นประจำเลยค่ะตอนนี้แทบจะไม่มีแล้ว เอาใจช่วยนะค่ไม่รู้ว่าวิธีนี้สำหรับ จขกท.จะได้ผลไหมแต่เราได้ผลนะเอาใจช่วยค่ะ
ผงหอมศรีจันทร์ ช่วยลดสิวที่ตัวและหลังได้จริงๆค่ะ
ทาก่อนนอนตอนเช้ายุบอย่างเห็นได้ชัด แต่ยังไม่เคยลองใช้ที่หน้า แต่เดาว่าน่าจะได้ผลเหมือนกันค่ะ
ของแบบนี้ต้องรักษาจากภายในยั่งยืนที่สุดครับ
ลองตัวนี้หรือยังครับ...เขาเรียกว่าน้ำผลไม้มาคีเบอรี้ของ b-HIP อะครับ
ถ้ายังลองดูครับ..ขวดเดียวเห็นผลภายในหนึ่งสัปดาห์ครับ..เป็นน้ำผลไม้กินง่ายครับ
1ขวดกินได้ประมาณ 1 เดือนครับไม่มีผลข้างเคียงใดๆด้วยผลที่ได้แถมเข้าไปด้วย
ถ้ากินน้ำผลไม้นี้เรื่อยๆผิวจะขาวขึ้น ใสขึ้น สิวฝาหายไป และช่วยชลอความแก่ได้ด้วยครับ
เพราะมันมีสารต่อต้านอนุมูลอิสระที่เยอะที่สุดในโลกเลยละครับ ไม่เชื่อก็ลองเซิทหาข้อมูลดูได้นะครับ
หรืออยากใช้อยากลองผลิตภัณฑ์เขาก็โทรไปได้ที่ 0844525649 คุณแจ้ได้เลยครับ
หรือเมลเขาก็ ainggood@hotmail.com ครับ อีกอย่างนะครับจะมีคนคอยให้คำปรึกษาเราตลอดฟรีๆ
ขณะใช้ผลิตภัณฑ์ด้วยนะครับ
มันเป็นช่วงปรับตัสวของฮอร์โมน ในร่างกาย ลองพักผ่อนให้เพียงพอ

ถ้าไม่หาย เราแนะนำให้ไปรักษาคอร์ส  ALA + Smart Light  ที่ Doctor Mild Clinic

เพราะเราไปรักษาสิวคอร์สนี้หาย ลองดูนะ ถ้าหากต้องการให้สิวหายแบบทันใจ ไปที่นี่เลยจ้ะ http://www.doctormildclinic.com/treatment/ala-smart-light/
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้