ดู: 2162|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] รบกวนด้วยค่ะ ทำปากบาง ล้างแผลยังไงคะ

[คัดลอกลิงก์]

ล้างแผลไม่เป็นค่ะ คุณหมอบอกห้ามมีสะเก็ดเลือดติด
แต่เอาออกยังไงก็ไม่หมด

มันเหลือตามรอยบุ๋มๆ กับตามปมของไหมอ่ะค่ะ ล้างยังไงให้ออกเหรอคะ
เอาน้ำเหลือราดเลยได้มั๊ยอ่ะ ให้เลือดมันละลาย

ช่วยด้วยค่ะ ทำอะไรไม่ถูก พยายามเอาผ้าก๊อตชุบน้ำเกลือเช็ดก็ไม่ออก

ฮือๆๆ T___T ทำไงดีคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 0pEL เมื่อ 2011-4-25 23:57

เอาผ้าก๊อตชุบน้ำเกลือให้ชุ่ม ๆ นะครับ
แล้วก็เอาไปแตะที่ปากเบา ๆ แตะไปเรื่อย ๆ
แตะไปจนกว่าสะเก็ดจะหลุด ค่อย ๆ ทำ
ใจเย็น ๆ นะครับ พอเลือดหมดแล้ว
ก็ใช้วาสลีนทา ทาให้ชุ่ม ๆ เลยนะครับ
เอาแบบให้ปากมันแผ่บเลยนะครับ
ทำทุกครั้งหลังจากที่ทานข้าวเสร็จนะครับ
เดี๋ยวเลือดที่ค้างอยู่ตามปม จะหลุดไปเองครับ

ปล.ที่ต้องทาวาสลีนให้ปากมัน ก็เพื่อเวลาที่ตัดไหมปากจะไม่ค่อยเจ็บครับ
มันไม่ออกภายในวันเดียวนะคะ อย่าตะบี้ตะบันทำมันมาก ให้มันค่อยๆออกไปคะ เอาน้ำเกลือฉีดใส่แผลเลยก้อไ้คะ
ตามโอเปิ้ลแนะนำโลดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-26 13:38:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆเลยค่า จะลองดูนะคะ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้