ดู: 5324|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] หมอจำรูนสามเสน สุดยอดคุณหมอและมีจรรยาบรรณของความเป็นหมอ ผมขอชมผ่านเวปบอร์ดนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mondoraemon เมื่อ 2011-4-25 17:02

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mondoraemon เมื่อ 2011-4-25 17:00

ผมเป็นคนหนึ่ง ที่ทำจมูกกับหมอท่านหนึ่งขอเอยชื่อเลยนะครับ คุณหมอคมกริช แล้วตัดสินใจอยู่นานว่าจะแก้กับคุณหมอท่านไหน เพราะผมเป็นคนจมูกใหญ่ แต่พอทำกับคุณหมอคมกริช รู้สึกว่าจมูกผมเอียงเบียว แล้วเหมือนเดิมซึ่งไม่ค่อยแตกต่างจากเดิม ทำมาแล้ว3ปี ผมก็เลยตัดสินใจแก้ ตอนแรกจะไปแก้กับคุณหมอเฉลิม แต่พูดคุยกับคุณหมอได้ไม่เต็มที่ คุณหมอมีเวลาไม่เยอะในการปรึกษา แล้วดูยุ่งมาก ซึ่งผมได้คิวแล้ว ก็ยังรู้สึกลังเล จนมีเพื่อนแนะนำให้ลองไปหาคุณหมอสมศักดิ์ พอสอบถามราคาแก้คราวๆ คุณหมอบอกว่าประมาณ 150000 ผมแทบว่างหูไม่ทัน ก็เลยยังรออีกนิดหนึ่งลองหาคุณหมอท่านอื่น  จากนั้นผมก็ลองไปหาเพื่อนผู้ชายที่พอรู้เรื่องการทำศัลยกรรม เพื่อนแนะนำหมอจำรูญ สามเสน ผมก็ลองโทรไปปรึกษา ถามคิวคุณหมอเลย เพราะว่าผมรอไม่ไหวเพราะว่าใกล้สงกรานแล้วเดียวไปเล่นน้ำไม่ทัน ก้อได้วันที่ 20 มีนา 2011 ไปตอน 1 ทุ่ม คุณหมอจะทำแค่วันละ 2-4 เคส ไม่เกินกว่านี้ เพราะว่าคุณหมอต้องประจำที่โรงบาลราชวิถี และเป็นอาจารย์หมอ คุณหมอยุ่งมากเลยครับ พอไปถึงคลีนิค คุณหมอดูหน้าผม พร้อมใส่หมวกมีไฟส่ง อุปกรณ์เพียบพร้อม จับจมูกผมไปมา หันซ้ายหันขวา ดูถึงในรู้จมูก แล้วผมก็บอกคุณหมอว่าอยากได้แบบยาว ๆ ปีกเล็ก  สิ่งที่คุณหมอตอบมาบอกว่า ก่อนแรกต้องปรับฐานจมูกใหม่เลย เพราะเบียว หมอจะใช้กระดูกหลังหู มาต่อปลาย เพราะอนาคตซิลิโคนกับปลายจะไม่ใส และเย็บปีกแบบ interdome แต่คุณหมออธิบายเยอะมากคราบเกือบครึ่งช.ม และใจเย็น และสิ่งที่ผมอึ่งมากที่สุดคือ ราคา คุณหมอคิดผม 30000 บาทรวมทุกอย่าง *******คุณหมอไม่คิดค่าแก้ผมเลย****** คุณหมอพูดว่า ถ้าจะทำใหม่ก็ต้องเอาของเก่าออก ทำไมต้องคิดเงินคนไข้ ผมก็รู้สึกว่า ราคาก็สมเหตุ สมผล ไม่แพงเกิน ทั้งเสริมใหม่ ทั้งใช้กระดูกหลังหู ทั้งเย็บตัดปีกinterdome  นาทีนั้นผมก็เลยทำเลยครับไม่รีรอ พร้อมทั้งทำปากบาง อีก 12000 บาท คุณหมอไม่ได้ทำแบบกะจับมาก เพราะปากผู้ชายอย่างผมไม่น่าจะเหมาะกะกระจับที่บางเฉียบ ผมเลยทำสองอย่าง  มีคุณหมอกับพยาบาล 2 คน เป็นคนช่วยครับ ใช้เวลาทำ สองทุ่มถึงเที่ยงคืนกว่าๆ 4 ชม.นิดๆคราบ นานมาก ผมเสริมจมูกกับหมอคมกริชแค่ 45 นาที   ออกมาผมงงเสร็จแล้วเหรอนี่ ***อยากอัพรูปให้เพื่อนๆดู แต่ไว้แปบหนึ่งนะครับเดียวผมจะลงแบบคราวๆ** ยังไงผมอยากแชประสบการณ์ กับคุณหมอ อยากให้เพื่อนๆสวย แบบราคาประหยัดพร้อมคุณภาพ เพื่อเป็นทางเลย และคุณหมอสมกับเป็นอาจารย์หมอ ไม่เร่งรีบ ใจเย็น นัดมาดู 2-3รอบ คุณหมอไปดูงานต่างประเทศบ่อย ล่าสุดไปเกาหลี ห้องคุณหมอ certificate เต็มเลยครับ แอบเห็น Harvard medical school new york ด้วยเก่งจริงๆ ยังไงสุดท้ายใครอยากทำลองไปปรึกษานะครับ ผมแค่อยากแชประสบการดีๆให้ฟังขอบคุณนะครับ
รอดูอยู่นะคะ
อยากเห็นมากๆเลยค่ะ
รอชมค่ะ..อยากเห็นผลงานเพื่อเป็นทางเลือกใหักับตัวเองอีกทาง
ลุ้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ใช่คะ คุนหมอจำรูญเป็นหมอที่มีจรรณยาบัญแพทย์ที่ดี ดิฉันก็ทำที่นี่คะ คุ้มค่าคุ้มราคาจิงๆ ทำแล้วไสยใจเลย

แสดงความคิดเห็น

ไสยใจ คือยังไงอะ เหอๆ  โพสต์ 2011-10-10 22:01
มารออีกคนน่ะค่ะ
คุณหมอจำรูญ น่าสนใจเนอะ
รอด้วยความใจจดใจจ่อครับ
คร่ะ  ตามนั้นเลย  
เข้าแถวขอรออีกคน
รอชื่นชม ศิษย์เดียวกันครับ :)
แหมมม จั่วหัวซะ...รอชมอยู่นะครับ
รู้รายละเอียดของคุณหมอเยอะดีจัง ผมไปตั้งหลายครั้งไม่ยักกะสังเกตุแฮะ

แสดงความคิดเห็น

ไปให้หมอตรวจครับ ของผมมันเบี้ยวเลยเข้าไปหลายครั้งครับ  โพสต์ 2011-10-10 23:56
ไปทำอะไรหลายครั้งหรอคับ  โพสต์ 2011-10-10 22:01
ชมรูป ด่วนจ้า
รอดูอยู๋นะคะ
จรไปคุยและนัดทำแล้วหมอใส่ใจคนไข้มาก ถ้าทำแล้วไม่ดี หมอให้ดูจกก่อนเย็บด้วยไปคุยหลายรอบก่อนตัดสินใจ ใครอยากทราบโทรเลย0874948265ปรึกษาได้เพราะไม่อยากให้ใครต้องเสียเงินเสียเวลาเสียความรู้สึกกับหมอที่ไม่มีจรรยาบรรณ
มาเป็นขบวนการจริงๆ
รอดูด้้วยเหมือนกัน เพราะจะไปทำพ.ย อัฟรุปไวๆนะ
เคยเข้าไปคุยกับคุณหมอเหมือนกัน คุณหมอใจเย็นมาก ๆ  ให้คำปรึกษาดี ที่สำคัญไม่แนะนำให้เสริมซิลิโคนมาถึงปลายจมูก เพราะคุณหมอบอกว่าอีกหน่อยก็ต้องมาแก้เพราะมันทะลุหมดจ้าาาา
อยากจะบอกว่าแบบ โบ๊ท เชพ มันปลายแหลมมาก ถ้าเลื่อนลงมา จะทะลุเจ็บมาก

ผมโดนมาละ
เหอๆๆ มีทั้งดีและไม่ดีคับ จากข้อมูลที่ผมได้ศึกษาและได้รับฟังมา ก้อรอดูรูปคับว่าจาสวยขนาดไหน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้