ดู: 4493|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมานานๆหลายๆปี ขอ้รองเข้ามาหน่อยนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
สวัส ดีครับ พี่ๆๆในเว็บช่วย ตอบหน่อยะนครับ ผมเครียดยุ มากอ่าครับ  คือว่า ผมนัดทำจมูกับหมอ ภู ไว้แล้วอ่าครับ แต่ผมอยาก ทราบว่า  การที่เราทำจมูกไปแล้วอ่าครับ แล้วผ่านไป ระยะเวลา สิบปี ยี่สิบปี หรือนานกว่านั่น  จมูก มันจะเหนเป็นแท่งขึ้นเรื่อยๆหรือเปล่าครับ หรือจะเท่าเดิมตั้งแต่ มันหยุบบวมสนิทประมานปี 1 อ่าครับ  แล้ว  พังพึดมันหยุดเกาะเพิ่มเมื่อไรอ่าครับ  หรือมันจะเกาะเพิ่มไปเรื่อยๆ ยิ่ง หลายปียิ่ง เกาะ รึเปล่าครับ  คือผมไม่อยากทำจมูกหลายๆรอบอ่าครับ  ถ้ามันจำเป็นต้องทำหลายๆรอบจริงๆในอนาคต แบบมันเปนแท่งมากขึ้น หรืออะไรแบบนี้ ผมก้กะจะไม่ทำอ่าครับ  ช่วยตอบหน่อยนะครับเครียดมากเลยขอบคุนครับบ

อีกข้อนะครับ   พี่ๆคิดยังไงกับกานทำจมูกกับหมอ ภู[b]ศิษฐ์  อ่าครับ  หมอทำสวยไหมอ่าครับ ผทกลัวทำแล้วเป็นแท่งๆ อ่าครับ ขอบคุนมากๆครับ จุ๊บ
ขอบอก นี้คือความคิดเห็นส่วนตัวเรานะคะ และก็ประสบการณ์โดยตรงของตัวเราเอง
เราทำตอนอายุ 18 ปี 1 ครั้ง  อีก 1 ปีต่อมา แก้เพราะโด่งมาก การแก้ครั้งนี้เราทำแบบธรรมชาติ โดยไม่มีใครรู้ว่าทำจมูกมาแต่มีแต่คนชมว่าสวย มองไม่เห็นขอบซีลี่เลย ธรรมชาติมากเลย (เป็นซีลีญีปุ่นคะตอนนั้นทำ 8000 บาท)
จนเวลาล่วงเลยมา ณ ตอนนี้ เราอายุ 35 ปีแร้ว เหยียบ 36 อีกตั้งหาก
สิ่งที่เปลี่ยนแปลงคือ หน้าตาเราที่ตอนสาวแรกรุ่น เหอๆๆ อิ่มเอิ่ม แน่นปึ๋งปั๋ง หน้าเริ่มเนื้อน้อย พร้อมทั้งเนื้อจมูกที่หายไป เริ่มเห็นขอบซีลี่ สิ่งที่ตามมาคือเห็นเป็นแท่งชัดเจน ผังพือมาติดที่ปลายจมุกอีกแข็งๆๆดี 555เราก้อเพิ่งมาสังเกตุก้อตอนนี้  
ก้อเลยไปแก้ไขมา ความซวยที่ไม่ได้ศึกษาดีๆๆคือโด่งมาก ปลายบางแทบทะลุ เลยแก้ลดโด่ง ตอนทำได้ 1 เดือน อยู่ได้อีก 7 เดือน ต้องแก้อีกเพราะปลายใส ตอนแรกจะปลงแร้วหละว่าจะไปเอาออกเลย แต่หมอที่ใหม่แนะนำให้ทำแบบธรรมชาติ เราเลยได้ไปแก้ใหม่ สรุปเราทำ 5 รอบ
หมอใหม่ แต่ครั้งนี้ขอแบบมีดั้งพอ ไม่ต้องโด่ง สิ่งที่ได้มาตอนทำหลังหายบวม มันเหี่ยวย่นเลยอ่ะ เราไม่รู้ว่าคนอื่นเปนรึป่าวแต่เราเป็น เหมือนกับว่ามันดึงเนื้อมากไป พอเอาลงมันเลยย่น ประกอบกับเราอายุเริ่มเยอะขึ้นด้วยมั้ง ตอนนี้ผ่านมาได้เดือนกว่าๆๆเริ่มดีขึ้น แต่คงต้องดูต่อไป
เราจะแนะนำเพื่อนรุ่นน้อง ตลอดเลยถ้าเสริมอย่าเอาโด่ง ตอนแก่ตัวมามันจะเห็นชัด เพราะเนื้อเราเหี่ยวตามกาลเวลา แต่ซีลี่มันไม่เหี่ยวด้วยนิ
แต่เราจะไม่บังคับ แค่แนะนำ เพราะใครๆก็อยากสวย อยากหล่อกันทั้งนั้น ตัวเราก็ยังอยากสวยเลย
อย่างเพื่อนเราบ้างคนยังบอกเลยว่าตอนแก่ค่อยว่ากันใหม่ ขอสวย หล่อตอนสาวๆๆหนุ่มๆๆ เนียแหละ 555
เราเคยคิดว่าจะตั้งใจตั้งกระทู้ให้เพื่อนๆในนี้อ่านเล่นๆๆพอดีเห็นกระทู้คุณ ก้อเลยมาเล่าสู้กันฟังนะคะ
แต่ลองดูคำตอบของเพื่อนๆๆคนอื่นๆๆดูด้วยก็ดีนะคะ เพราะนี้ประสบการณืของเราอ่ะคะ คนอื่นอาจไม่เป็นก้อได้ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-18 15:07:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนมากๆครับ โห  กกลัวขึ้นมา เลยอ่าครับ แต่ ผมจะทำไม่โด่งยุแล้วอ่าครับ  ปรึสาหมอมา หมอบอกว่าผมเนื้อเยอะ แล้วก็พื้นทานจมูกดีอยู่แล้ว อ่าครับ แต่ทำให้มันดูเปนทรงสวยขึ้น  แต่ผมกลัวเปนแท่งๆจังเลยครับ ยังไงมันก้เปนแท่งๆในอนาคตช่ายไหมครับ  ถึงเราจะทำไม่โด้งก้ตาม  เอาไงดีหว่า  แล้วที่เปนแ่ทงเพราะเนื้อเราเหี้ยวเองช่ายไหมครับ ไม่ใช่เพราะ พังพึดติดเยอะขึ้นหรอครับ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... &extra=page%3D1
กระทู้ของคุณ bermuda รวม 100 ข้อคิด
ลองเข้าไปดูสิค่ะ จะเห็นดารารุ่นเก่าๆๆ แร้วก็ภาพปัจจุบันอ่ะคะ เป็นกระทู้ที่ดีมาก
เป็นกำลังใจค่ะ ของเราที่คิดทำจมุกคือแก้ไขข้อบกพร่องของตัวเอง (คือแบนแบบไม่มีเลย ) ถ้าทำแร้วมั่นใจ ก็ทำได้นะคะ ไม่ได้เล่าให้กลัว แค่แชร์ให้ฟังอ่ะคะ หวังดีเสมอ กับเพื่อนๆๆน้องๆๆในเวปค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้