ดู: 3229|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] สอบถามที่ฉีดฟิลเลอร์

[คัดลอกลิงก์]
ขอรบกวนสอบถามหาที่ฉีดฟิลเลอร์หน่อยค่ะ..
พอดีอยากฉีดเพิ่มปลายหยดน้ำ แล้วก็ฉีดร่องแก้ม(ที่มาตามอายุ..ฮือออ)
ไม่ทราบว่าที่ไหนรับฉีดบ้างคะ..แล้วราคาประมาณเท่าไหร่..ต้องใช้ยาประเภทไหน?
...เพราะเห็ฯมีคนบอกว่าฉีดปลายจมูกกับร่องแก้ม แนะนำคนละตัวกัน..
คือปลายจมูกใช้"เรสทิเลน"..ส่วนร่องแก้มใช้"อควาเดิม"
ใครเคยฉีดมามั่งคะ..มาส่งต่อความรู้ให้นิสนึงนะคะ...
ขอบคุณค่ะ...ที่ส่งต่อความสวยให้คนไม่อยากแก่...อิอิ
อยากรู้ด้วยคนค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-19 19:32:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอิ่ม..อายุไม่เคยปราณีรอใคร..เราเลยไปฉีดมาละค่ะ..
ที่แถววังหิน...7900 บาท...เค้าให้ซีซีครึ่ง(ครั้งแรกให้หนึ่งซีซี..อีกสิบวันสามารถมาเติมที่เหลือฟรี)
ส่วนตัวยายี่ห้อ AquaLift หมอบอกว่าปลอดภัย คงตัวนาน(เกือบปี) และสลายหมด ไม่ย้อย...ก็โอเคค่ะ
..ร่องอันบาดตาบาดใจมันดูดีขึ้นแล้ว....เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะไปเติมที่เหลือละค่ะ...
ขอบคุณนวัตกรรมความงามที่ทำให้ผู้หญิงโกงอายุได้อย่างไม่อายใคร...ฮิ้วๆ~

ปล. ก่อนหน้าไปหาหมอ เราลองโทรหาวพกที่ขายตามเว็บ โทรไปถามสินค้าเค้า
เราอยากรู้ไงว่ามันเป็นยังไง อะไร.....โดนแม่ค้าเหวี่ยงใส่อ่ะ..ฮือๆๆๆ..นู๋ผิดอาราย..
ตอนนี้เป็นไงบ้างคะ
กังวลมากค่ะ  แถมร่องแก้มไม่เท่ากันด้วย ข้างนึงลึกกว่า

แล้วคุณ จขกท ดีขึ้นยังไงบ้างเอ่ย  ร่องแก้มตื้นขึ้น แบบเด็กๆ เนียนๆเลยป่ะคะ หรือเห็็นร่องอยู่ดี แค่ตื้น ๆ? ขอบคุณมากนะคะ สนใจฟิลเลอร์มากค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-23 20:10:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย viri เมื่อ 2011-4-23 06:07
กังวลมากค่ะ  แถมร่องแก้มไม่เท่ากันด้วย ข้างนึงลึกกว ...

หมอบอกว่าธรรมชาติเราต้องมีร่องบ้าง(แต่นู๋ม่ายต้องก๊านน!!)
...ร่องแก้มเราเพิ่งมาไม่ถึงครึ่งปีมาเนี่ยค่ะ..คือ..ไม่มีรอยตีนกาใดๆนะคะ แต่เหมือนจู่ๆ
ร่องแก้มมันก็ยุบฟุ่บลงไป..ดูแล้วอุบาทย์ต่อสายตาข้าพเจ้ามากๆ....เลยไม่รอให้ 30 แล้ว
..ไปหาที่ฉีดเลย..ทีแรกเรากะซื้อยาจากพี่ที่เค้าขายพวกวิตามินฉีดให้..แต่ก็หาราคา
จากคลีนิคต่างๆควบคู่ด้วย (คือหาที่ไม่แพงเกิน หรือที่ถูกจัด..เพราะเคยมีประสบการณ์ไม่ดีมา
เมื่อครั้นตอนฉีดโบท็อกซ์ที่คลีนิคมีชื่อแห่งหนึ่ง)...ผลสรุป(กับตัวเอง)ที่ได้ออกมาคือ
ถ้าซื้อยาจากพี่คนนี้ ราคาเท่านี้..ก็ต้องจ่ายค่าฉีดต่างหากอีก1000 - 2000 บาท...
แต่ไปหาได้จากคลีนิคแถววังหินเห็นราคา 7900 บาท..แพงกว่าที่จะซื้อเองนีสส์นึง..
แต่เบาใจว่าอย่างน้อยก็ฉีดกับแพทย์จริงๆ...เลยตัดสินใจใช้บริการฉีดฟิลเลอร์ที่คลีนิคค่ะ

ชอบที่คลีนิคนี้ เพราะเค้าฉีดยาชาก่อนฉีดฟิลเลอร์ให้..เลยไม่เจ็บ..ชิวว์ค่ะ..
ถามว่าร่องเป็นไงบ้าง...ฉีดมา 12 ชม.แรกจะตกใจนิดหน่อย..เพราะผิวบริเวณที่เค้า
เช็ดแอลกอฮอล์แดงนิดๆค่ะ(แพ้นิดๆอ่ะนะ)..แล้วร่องที่มันดูฟูขึ้น..ผิวหนังกำลังปรับตัว
ตรงผิวๆเลยดูตึงๆเหี่ยวๆ(ตกใจเหมือนกันตอนนั้น)..แต่ผ่านไป 2-3 วัน ทุกอย่างดีขึ้นค่ะ
ร่องไม่ยุบมากแล้ว ดูฟูขึ้น..รู้สึกดีค่ะที่ไม่มีร่องมาบ่งบอกอายุ.....นี่วันอังคารนี้ก็จะไป
ฉีดเพิ่มอีก0.5 ซีซี ที่หมอเค้าแถมไว้ให้เติม...
สรุปคือ จ่ายไป 7900 ได้ยามา 1.5 ซีซี...พร้อมยาชาฉีดให้...สำหรับเราถือว่าโอเคเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

คิดเหมือนกันเลยค่ะ ไม่รอแล้ว เด๋วไปฉีดเลยดีกว่าเน๊ะ ขอบคุณมากจ้า  โพสต์ 2011-4-30 01:39
ถือว่าราคาดีทีเดียวค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-26 09:20:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kunmuay ตั้งกระทู้

ช่ายค่ะ..เดี๋ยววันนี้ไปฉีดเพิ่มที่เหลือไว้..กิ้วๆ ลาก่อนร่องแก้ม~
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้