ดู: 85697|ตอบกลับ: 43
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[Vaser/ดูดไขมัน] ฉีดไขมันตัวเองใต้ตา หมอที่ไหนเก่งคะ

[คัดลอกลิงก์]
1.เราไปทำถุงใต้ตามา 3เดือนแล้วแต่ขอบตาล่างยังปริ้นอยู่เลยแถมตาดำเหลือกขึ้นอีกคือจะเห็นตาขาวด้านล่างเยอะ เพราะปกต่จะไม่เห็นนอกจากเราเหลือกตาขึ้น ใครเคยมีประสบการนี้บ้างคืออยากทราบว่ามันจะหายไหมคะ
คือ 2.ไปฉีดไขมันตัวเองใต้ตามาค่ะแต่มันออกมาไม่ค่อยสวยเลย ไม่เท่ากัน แต่คุณหมอให้รอ3เดือนไม่ ทราบมีใครเคยทำวิธีนี้แล้วออกมาสวยแล้วทำที่ไหนคะ  คือก่อนหน้านี้ไปทำถุงใต้ตามาค่ะคุณหมอบอกมันมีพังพืดเยอะไขมันเลยอยู่ไม่รอด

แสดงความคิดเห็น

ใช้ของดีเหมา 8900 ต่ออย่าง ฟิลเลอร์ โบทอก ร้อยไหม -ฉีดด้วยหมอคลินิกหรู ๆ ก็ - ประชาอุทิศ 29 ( ทุ่งครุ่ ) อันนี้ คลีนิกหรูหน่อย 028729881-2, 02- 4501051-2  โพสต์ 2015-7-21 14:54
ใช้ของดีเหมา 8900 ต่ออย่าง ฟิลเลอร์ โบทอก ร้อยไหม -ฉีดด้วยหมอคลินิกหรู ๆ ก็ - ประชาอุทิศ 29 ( ทุ่งครุ่ ) อันนี้ คลีนิกหรูหน่อย 028729881-2, 02- 4501051-2  โพสต์ 2015-7-21 14:54
napuck ตอบกลับเมื่อ 2015-4-22 17:05
คิดก่อนทำนะ v
แล้วจะพลาดเหมือนเรา

ทำไมคะ
napuck ตอบกลับเมื่อ 2015-4-22 17:05

ทำไมคะ

ทำไมคะ

ทำไมคะ
AuOnlyOne ตอบกลับเมื่อ 2014-12-17 22:22
เราเพิ่งไปฉีดไขมันกับหมอวี(บางแสน) วันศุกร์(12/12/57) ที่ ...

เป็นยังไงบ้างคะตอนนี้ สนใจเหมือนกันคะ
AuOnlyOne ตอบกลับเมื่อ 2014-12-17 22:22
เราเพิ่งไปฉีดไขมันกับหมอวี(บางแสน) วันศุกร์(12/12/57) ที่ ...

เป็นยังไงบ้างคะตอนนี้ สนใจเหมือนกันคะ
ผลเป็นยังไงมั่งค๊ะเติมไขมันกับหมอวี ยุบเเล้วokไหมค๊ะ อยากไปทําเเต่ลังเลคะ

หมอวี

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AuOnlyOne เมื่อ 2014-12-17 22:27

เราเพิ่งไปฉีดไขมันกับหมอวี(บางแสน) วันศุกร์(12/12/57) ที่ผ่านมา บอกเลยมีข้อมูลน้อยมาก แค่อยากทำให้ตัวเองดูดีขึ้นเพราะผช.ทิ้ง(บอกตรงๆ) เราก็ไม่ใช่คนขี้เหร่นะ(ออกตัวก่อน) แต่แค่มีคนน่ารักกว่าดูเด็กกว่าแล้วผช. ปันใจ โดยทิ้งแบบกลางอากาศ เพราะปวดใจค่ะ ประมาณว่าต้องทำอะไรสักอย่าง ส่องกระจกค่ะ บอกตัวเองว่าฉีดไขมันปลอดภัยดีอย่างน้อยก็ของๆเราเองหว่ะ... เตรียมตัวอยู่ประมาณสัปดาห์กว่าๆตามคำแนะนำ นัดหมอลาออกงานเลยค่ะ จากสมุทรสาคร ตอนนี้ทำได้6วันแล้ว เครียดทุกวันเพราะหน้าบวมขึ้นทุกวัน ปิดหน้าไปทำงานทุกวัน ไลน์ถามหมอทุกวันว่าทำไมไม่ยุบๆเมื่อไหร่จะยุบๆ คือต้องบอกคนที่คิดจะทำก่อนนะคะว่าคุณต้องเตรียมตัวคุณให้ดีก่อนเช่นลาพักร้อน ซึ่งนี้ทุกวันที่ตื่นเช้าก็จะหวังเสมอว่าหน้าจะยุบลง แต่ก็เครียดทุกวันนี้นะคะ เพราะมันบวมขึ้นทุกวัน คือไม่มีใครจำหน้าเราได้แม้แต่ตัวเราเอง แต่ตอนนี้ใจยังทำใจเย็นๆอยู่นะคะ เชื่อหมอว่าเดี๋ยวมันจะค่อยๆยุบ1-2สัปดาห์ หมอนัดอีกทีวันอาทิตย์นี้ ไว้มาฝอยส์ต่อหลังจากพบหมอนะคะ ถ้าใครอยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมยินดีนะคะ
อิง1823 ตอบกลับเมื่อ 2011-5-19 15:09
หมอกมล วัฒนไกร ค่ะ เราเพิ่งฉีดฟิลเลอร์ใต้ตามาเมื่อว ...

อยากฉีดฟิลเลอร์ใต้ตามากค่ะ ไม่ทราบว่า ราคาของหมอกมล ประมาณเท่าไหร่อะค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tawanonfb เมื่อ 2014-6-1 08:41

เครียด
ต้นฉบับโพสต์โดย jay_ae เมื่อ 2011-4-14 16:29
ตอบกระทู้ unchy ตั้งกระทู้

คือเราก็ไปฉีดที่สยาม สวอนมา ...

อยากทราบว่าหมอ กมลไหนค่ะ. นามสกุลอะไร มีหลายกมลค่ะ จะได้เป็นข้อมูลตัดสินใจค่ะ
จากที่อ่านมามีแต่ปัญหา!!! อยากทำแต่่อยากเสียเงินและเพิ่มปัญญหา แค่หน้าที่เป็ยอยู่ก็ไม่อยากส่องกระจกอยู่แล้ร
โทษคะแสดงความคิดเห็นผิดที่
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย plae เมื่อ 2012-6-27 21:46

ตอนนี้แก้ไขที่ไหนหรือยังคะ
เคยทำที่กับคลินิคที่สยามอ่ะค่ะ  ที่เดียวกับที่กล่าวมาข้างต้น ด้วยการฉีดไขมันตัวเองที่ใต้ตา  เมื่อ พ.ย 2011ปีที่แล้ว ปรกฎว่าตอนนี้ตาไม่เท่ากันอย่างแรง  ถุงใต้ตาด้านซ้ายมีมากกว่าด้านขวา ทำให้ไม่มั่นใจเลย  พอไปถามคุณหมอท่านเดิม  หมอบอกว่าไม่ใช่ความผิดของหมอ พูดจาปัดความรับผิดชอบสุดๆ เราจ่ายไปตั้ง50000 ตอนนี้กำลังตัดสินใจไปททำที่v-plastic บางแสน  อยู่อ่ะ  แต่ปัญหาคือเราอยู่ กทม มีใครพอจะแนะนำที่แก้ไขได้บ้างค่ะ?
นัดหมอวันนี้จะไปฉีดฟิลเลอร์ใต้ตา เพราะตาดูลึกมาก และคิดว่าจะทำเรื่องร้อยไหมละลายด้วย
ของเรา ลึก แถมดำ กำลังศึกษาข้อมูลจากเพื่อนอยู่เหมือนกันค่
คุณอัญ คุณเจคะ ดีใจมากเลยค่ะที่เจอกระทู้นี้ เรามีปัญหาเรื่องถุงใต้ตาเยอะมากน่าจะต้องทั้งผ่าตัดและฉีดไขมันร่วมกันควรทำกะหมอไหนดีคะระหว่างหมอกมลกะหมอที่สยาม
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unchy เมื่อ 2011-5-28 03:40

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unchy เมื่อ 2011-5-28 03:23

โทษทีจ๊ะ มาช้าไปหน่อย
เริ่มจากวันแรก

ทำตอนสายๆ พอตกเย็นก็บวมจ๊ะ

เริ่มมีสีม่วงแล้ว

หมั่นประคบเย็น บวมเลยลดลงเร็วมาก แล้วก็ไม่ปวดแล้ว

วันนี้ออกไปข้างนอกด้วย แต่ก็ใส่แว่นสีชาๆ บังไว้จ๊ะ

เกือบปกติ แต่ถุงหายไป (ดีใจมาก)

ดีขึ้น แต่ก็มีรอยอยู่บ้าง ถ้าไม่สังเกตก็ไม่เห็นจ๊ะ
ที่อัญทำ เป็นไหมละลาย ไม่ต้องไปพบคุณหมอเพื่อตัดไหม
แต่สองอาทิตย์ให้หลัง คุณหมอนัดดูผลจ๊ะ
เห็นอย่างนี้อัญก็ยังสวยไม่เสร็จนะจ๊ะ เพราะว่าเป็นคนตาลึก พอเอาถุงออก ก็จะได้ตาลึกมาแทน แต่ก็ยังดีกว่ามีถุง
ตอนนี้รอเวลาไปฉีดไขมันอยู่จ๊ะ พอดีที่ทำงานลาหยุดงานลำบาก ต้องเตรียมการเป็นเดือนๆ
ยิ่งพักหลังๆ มีลังเลว่าจะลองฉีดฟิลเลอร์ก่อนจะดีมั้ยน๊า เพราะไม่ต้องลาหยุดยาวเท่าฉีดไขมัน
ยังไงก็เอารูปที่มี ไว้เป็นกรณีศึกษาให้กับเพื่อนๆ พี่น้องไปก่อนแล้วกันนะจ๊ะ
แล้วถ้าไปทำมาใหม่ จะเอารูปมาอัพเดทอีกทีจ๊ะ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

เรื่อง ไขมันหรือ microfat เนียนๆ ทั้งหน้า ใต้ตา ต้องหมอ วี v-plast clinic บางแสน ลองหาดูในกระทู้ ราคาดูเหมือนจะถูกกว่านะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unchy เมื่อ 2011-5-24 05:03

โทษทีนะคะ ไม่ได้เข้าเว็บนานเลยค่ะ พอดีช่วงนี้อัญงานยุ่งมาก
""""                    """"""
ตอบคุณ kuro00 นะคะ ผ่าตัดบอกได้เลยว่า ไม่เจ็บ เพราะหลับค่ะ ตื่นมามีแสบนิดหน่อยพอทนได้
แผลทีทำ ของอัญด้านนอก ชิดขอบตา วันแรก ยังไม่เท่าไหร่ แต่พอผ่านไปได้ครึ่งวัน คราวนี้บวมมาเลยค่ะ 1-2 วันแรกต้องทนหน่อยนะคะ
วันที่ 3 มีออกม่วงๆ นิดหน่อย พร้อมกับอาการบวม พอวันที่ 4-5 ก็จะเป็นเขียวจางๆ  ส่วนอาการบวมลดลงมากเลย (อัญก็ออกไปเดินเล่นที่ห้างชิลๆ)
วันที่ 6 เข้าที่เข้าทาง ไปทำงานได้ค่ะ อ้อ ตั้งแต่วันแรกถึงวันที่ 3 อัญประคบเย็นตลอดค่ะ พอวันที่ 4-6 ประคบร้อนให้รอยเขียวๆ ม่วงๆ หายค่ะ
อาการตาปลิ้นของอัญเป็นอยู่ 2 อาทิตย์ค่ะ แต่ตาปลิ้นของอัญจะรู้สึกเองนะคะ คนอื่นจะไม่เห็นว่าตาปลิ้น
ที่บอกว่ารู้สึกเองคือ บังคับไม่ได้ ไม่มีความรู้สึกขอบตาล่าง
เวลาสระผม ล้างหน้าก็จะเข้าตา หงุดหงิดอยู่ในช่วงเวลานั้นค่ะ
ซึ่งเป็นธรรมดาของการผ่าตัด ที่อาจไปโดนเส้นประสาทเล็กๆ ที่อยู่บริเวณนั้น พอผ่านไปร่างกายก็ซ่อมแซมกลับมาได้ปกติค่ะ
ตอนนี้ผ่านมาได้ 2-3 เดือนแล้ว ที่ทำงานไม่มีใครรู้เลยว่าทำอะไรมา มีแต่ทักว่า "พักนี้ดูสวยขึ้นนะ"
ผู้หญิงหรือไม่ก็ผู้ชายเป็นเหมือนกันหมดค่ะ คือ ถ้าไม่มีถุงใต้ตาห้อย หน้าเราก็จะดูอ่อนลง ง่ายๆ ก็คือดูดีขึ้นนั่นเอง

ส่วนคำถามของคุณ dujdang อัญถามคุณหมอว่าถ้าฉีดไขมันอยู่ได้กี่ปี แล้วถ้าเที่ยบกับฟิลเลอร์ อันไหนโอเคกว่ากัน
คุณหมอตอบงี้ค่ะ   ไขมันอยู่ได้ 5 ปี ถ้าเราไม่ไปอบเซาว์น่าบ่อยๆ หรือลดน้ำหนักด้วยยา อันนี้ไม่เป็นอันตรายแน่นอน เพราะเป็นไขมันตัวเอง
ส่วนฉีดฟิลเลอร์ ก็ต้องดูอีกว่าเป็นฟิลเลอร์แบบไหน ถ้าเป็นแบบ 1-3 ปี เรียกว่าแบบถาวร ซึ่งจะมีผลเสียตามมาคือ จะเป็นไตแข็งๆ เอามีลูบคลำจะรู้สึกขรุขระ นานๆ เข้าดูไม่เรียบ ย่อยสลายได้บ้าง แต่ไม่หมดไป
แต่ถ้าเป็นฟิลเลอร์ที่ไม่อันตราย ต้องเป็นแบบชั่วคราว คือ 3 เดือน หรือเต็มที่ได้ก็ประมาณ 5-6 เดือน อันนี้ย่อยสลายหมดค่ะ แต่จะเปลืองตังค์ต้องมาฉีดเติมเรื่อยๆ แล้วก็ต้องได้หมอที่เชี่ยวชาญมาฉีด
ราคาผ่าตัด 20000 บาท (สองหมื่นบาทถ้วน)
ส่วนราคาฉีดฟิลเลอร์ 15000 บาท (หนึ่งหมื่นห้าพันบาทถ้วน)

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะอัพรูปให้นะคะ
หมอกมล วัฒนไกร ค่ะ เราเพิ่งฉีดฟิลเลอร์ใต้ตามาเมื่อวาน โอมากๆเลยค่ะ  แต่เดิมมีถุงใต้ตาเลยไปตัดออกแต่หมอ(ที่ยันฮี)เอาออกมากไป  ทำให้ตาลึกโบ๋  หน้าเหมือนผีดิบ  เราเลยไปให้หมอกมลฉีดฟิลเลอร์เติมใ้หเมื่อวาน   ตอนนี้หน้าตากลับมาเป็นผู้เป็นคนมากกว่าเดิมแล้วค่ะ  ดีใจ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้