ดู: 85543|ตอบกลับ: 43

[Vaser/ดูดไขมัน] ฉีดไขมันตัวเองใต้ตา หมอที่ไหนเก่งคะ

[คัดลอกลิงก์]
1.เราไปทำถุงใต้ตามา 3เดือนแล้วแต่ขอบตาล่างยังปริ้นอยู่เลยแถมตาดำเหลือกขึ้นอีกคือจะเห็นตาขาวด้านล่างเยอะ เพราะปกต่จะไม่เห็นนอกจากเราเหลือกตาขึ้น ใครเคยมีประสบการนี้บ้างคืออยากทราบว่ามันจะหายไหมคะ
คือ 2.ไปฉีดไขมันตัวเองใต้ตามาค่ะแต่มันออกมาไม่ค่อยสวยเลย ไม่เท่ากัน แต่คุณหมอให้รอ3เดือนไม่ ทราบมีใครเคยทำวิธีนี้แล้วออกมาสวยแล้วทำที่ไหนคะ  คือก่อนหน้านี้ไปทำถุงใต้ตามาค่ะคุณหมอบอกมันมีพังพืดเยอะไขมันเลยอยู่ไม่รอด

แสดงความคิดเห็น

ใช้ของดีเหมา 8900 ต่ออย่าง ฟิลเลอร์ โบทอก ร้อยไหม -ฉีดด้วยหมอคลินิกหรู ๆ ก็ - ประชาอุทิศ 29 ( ทุ่งครุ่ ) อันนี้ คลีนิกหรูหน่อย 028729881-2, 02- 4501051-2  โพสต์ 2015-7-21 14:54
ใช้ของดีเหมา 8900 ต่ออย่าง ฟิลเลอร์ โบทอก ร้อยไหม -ฉีดด้วยหมอคลินิกหรู ๆ ก็ - ประชาอุทิศ 29 ( ทุ่งครุ่ ) อันนี้ คลีนิกหรูหน่อย 028729881-2, 02- 4501051-2  โพสต์ 2015-7-21 14:54
โพสต์ 2011-4-14 14:21:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unchy เมื่อ 2011-4-14 14:24

สยามสวอนจ้า เราไปเอาถุงใต้ตาออก
ตอนนี้ผ่านไปได้เดือนกว่าๆ
ทำออกมาก็โอเค แต่ของเราทำแบบชิดขอบตาด้านล่าง ไม่ได้ทำแบบปลิ้นทำด้านใน เพราะมีส่วนเกินของหนังตาเยอะ
กรณีของเรา หมอบอกว่าเราเป็นคนตาลึก ถึงแม้ว่าจะเอาไขมันออกไปแล้ว ก็จะมีอาการตาลึกอยู่ ก็คือเป็นหมีแพนด้าอ่ะ วิธีแก้คือฉีดไขมันตัวเอง
ตอนนี้รอให้แผลหายสนิทซะก่อน ค่อยกลับไปฉีด
ส่วนอาการของคุณที่เล่ามา ก็ใกล้เคียงกับของเรา เหมือนมันจะปลิ้นๆ แต่ไม่มาก แล้วก็มีช่องว่างเพิ่มขึ้นนิดหน่อยเห็นเป็นตาขาว เราก็กลับไปถามคุณหมอ ก็ได้คำตอบว่าต้องรอเป็นหลายเดือนกว่าจะเข้าที่
อ้อ..แรกๆ ที่ทำ มีอาการไร้ความรู้สึกที่ขอบตาล่างด้วย เวลาเขียนขอบตาก็ไม่รู้สึก คุณหมอก็บอกว่า เป็นธรรมดาของการผ่าตัด ซักพักก็จะกลับมารู้สึกได้เหมือนเดิม
ส่วนตอนนี้ก็รู้สึกแล้วจ้า
ราคาที่ทำ 20,000 บาท ส่วนฉีดไขมัน 40,000 บาท
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-14 16:29:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ unchy ตั้งกระทู้

คือเราก็ไปฉีดที่สยาม สวอนมาค่ะ ตอนนี้ก็ได้เดือนกว่าแล้ว  แต่ตอนที่ทำถุงใต้ตาเราทำที่หมอกมลค่ะแต่เนื่องจากเราแก้มา2ครั้งแล้วเพราะครั้งแรกตาปริ้นเยอะมากหมอเลยแก้ให้ทันที   แต่ผลออกมาไม่ดีเลยตาลึกกว่าเดิมเห็นร่องตาชัด  ตาเหลือก  และคล้ำมาก  เลยไปหาหมอที่สยามสวอนค่ะ หมอก็แนะนำให้ฉีดไขมัน  
มันก็ดีขึ้นนะแต่มันไม่ค่อยเท่ากันคืออีกข้างมันยังเห็นเป็นร่องส่วนอีกข้างดีแล้วแต่คงต้องรอให้ครบ3เดือนก่อนค่ะ อีกอย่างปัญหาที่เราทำมาแต่แรกก่อนฉีดมันคงเยอะอ่ะค่ะ ยังเสียดายที่ไม่ได้ทำที่สยามสวอนแต่แรก ถ้าเธอไปฉีดไขมันเมื่อไหร่เล่าให้ฟังมั่งนะคะ อยากรู้ว่าเป็นยังไงบ้างอ่ะค่ะ  
โพสต์ 2011-4-15 01:56:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ได้ค่ะ แต่ก็คงอีกสักพักใหญ่ๆ เลยทีเดียว พอดีมีปัญหาเรื่องการหยุดงานอ่ะค่ะ
มีลังเลเหมือนกันว่า ระหว่างฉีดฟิลเลอร์กับฉีดไขมัน
แต่ก็ได้ปรึกษาคุณหมออีกล่ะค่ะ คุณหมอบอกว่าไขมันดีกว่า แล้วก็เอารูปของคนที่แก้ไขโดยการฉีดไขมันให้ดู ก็ผ่านไป 4-5 ปีแล้ว ยังดีอยู่เลย
ส่วนฟิลเลอร์อยู่ได้แค่ 6 เดือน ส่วนฟิลเลอร์ที่อยู่ได้นานกว่านี้ 3-4 ปี อันนี้ไม่ดี เพราะเป็นแบบถาวร นานๆ เข้าก็จะเกิดพังพืด กลายเป็นแย่กว่าเดิมไปอีก
เราก็เลยไม่ฉีดฟิลเลอร์ที่ใต้ตา แต่กลับไปฉีดร่องแก้มแทน (อายุเข้าเลข 3 แล้ว ริ้วรอยชัดเจนกวนใจมาก)
แต่ไปฉีดที่คุณหมอเฉลิม ฟอร์จูน (คลีนิคย้ายมาอยู่แถวประชาชื่น) เพราะว่าอยู่ใกล้ที่ทำงาน คุณหมอก็ทักเรื่องร่องตา ว่าเราน่าจะฉีดที่ร่องตามากกว่า เพราะคล้ำแล้วก็ชัด, ดูเหมือนอดนอน ก็เลยปรึกษาคุณหมออีกว่า ระหว่างไขมันกับฟิลเลอร์อันไหนดีกว่า คุณหมอเฉลิมกลับเชียร์ฟิลเลอร์ แล้วก็เอาภาพคนที่ฉีดฟิลเลอร์ให้ดู พร้อมกับอธิบายว่า ถ้าเป็นไขมันน่ะ มันจะไหล ไม่เหมาะ
แต่เราก็ไม่ได้ฉีดที่ร่องตานะ เพราะว่าพอฉีดที่ร่องแก้มมันไม่เนียน คือเอามือลูบดูมันขรุขระ บอกไม่ถูก ถ้าไปฉีดที่ใต้ตา กลัวจะขรุขระเหมือนร่องแก้ม
แต่ใจก็ไปทางไขมันมากว่าอ่ะค่ะ ดูปลอดภัยดี
รบกวนคุณ jay_ae เล่าเหตุการณ์การฉีดโดยย่อให้ฟังทีได้เปล่าคะ ว่าเจ็บไหมที่ฉีดไขมัน
คุณหมอนิเวศน์บอกว่าเอาไขมันที่พุง แล้วมีแผลเปล่าคะ
รบกวนเล่าให้ฟังทีค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-15 11:39:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนทำก็ไม่รู้สึกตัวเลยค่ะเพราะ คุณหมอฉีดยานอนหลับให้  ตื่นมาก็เรียบร้อยแล้วพร้อมกับ หน้าอิ่มๆ   พอผ่านไปส ัก 4-5ชม.  ก้อ จะมีเริ่มเจ็บที่ท้องอ่ะค่ะ แต่แผลเจไม่เห็นนะคะหรือ อาจจะเป็นขีดเล็กๆอ่ะค่ะ   ส่วนตาพอรุ่งขึ้นอีก วันสองวัน ยิ่งวันที่4ที่5มันจะบวมๆมีปวดๆแดงๆ แบบว่า มันระบมอ่ะค่ะก็ต้องพักผ่อนหน่อยอ่ะค่ะแบบว่าไม่ควรกระทบกระเทือนหรือทำไรแ รงๆมันจะยิ่งปวดอ่ะ พอหลังบวมมันก็จะเริ่มยุบแล้วค่ะก็จะพอเห็นแล้วว่ามันจะออกมาแบบไหน ไขมันจะเหลือเท่าไหร่  สัก2อาทิตย์หมอจะให้เข้าไปหาค่ะแต่พอผ่านไปสัก1เดือนมันจะไม่ค่อยยุบแล้วค่ะ  นี่กะว่าต้นเดือนจะไปหาหมออีกทีค่ะอยากจะขอเติมอีกสักครั้งแบบว่ามันมีข้างหนึ่ง มันยุบหายไปเยอะแบบว่า ยังเป็นร่องเลยแต่อ ีกข้างดี  ก็เครียดเหมือนกันที่เป็นแบบนี้ม ันน่าจะเต็มเหมือนกัน2ข้าง  อย่างที่หมอบอกค่ะเจเคยผ่าตามา2ครั้ง เนื้อตาไม่เลยไม่ค่อยดี แต่เรื่องฉีดฟิลเลอร์เจก็ไม่เอาเหมือนกันค่ะเ คยฉีดที่ร่องแก้มมาเหมือนกันที่หมอกมลแต่ถ้าใต้ตาไม่กล้าค่ะกลัวอันตรายแต่กะว่าถ้าหมดฤทธิ์จะฉีดกับหมอนิเวศค่ะ  มีไรจะถามก็  ถามได้นะคะพอดีเจไม่ค่อยได้ทำไรอยู่แล้ววันๆก็อยู่แต่หน้าคอม ค่ะเด่วเอาไว้จะส่งรูปให้ดูนะคะ

แสดงความคิดเห็น

ใช้ของดีเหมา 8900 ต่ออย่าง ฟิลเลอร์ โบทอก ร้อยไหม -ฉีดด้วยหมอคลินิกหรู ๆ ก็ - ประชาอุทิศ 29 ( ทุ่งครุ่ ) อันนี้ คลีนิกหรูหน่อย 028729881-2, 02- 4501051-2  โพสต์ 2015-7-21 14:55

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2011-4-15 23:50:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unchy เมื่อ 2011-4-16 00:13

ขอบคุณคุณเจมากค่ะ อัญจะได้เตรียมใจไว้ถูก
นี่เป็นรูปก่อนทำจ้า
(ถ้าจะส่งรูปให้อัญดูเป็นการส่วนตัวได้ที่อีเมล์ patnaja88@hotmail.com)

เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-16 12:44:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เด่วเจจะส่ง ทางmail นะคะเพราะรูปค่อนข้างโทรมมากค่ะพอดีอยู่ในช่วงพัก  แต่กรณีเจมันคงไม่เหมือนอัญนะคะเพราะ ตาเจทำมาไม่ค่อยดีตั้งแต่ก่อนฉีดแล้วค้ะมันจะค่อนข้างคล้ำ  คล้ำกว่าในรูปอีกค่ะมีแต่คนทักค่ะ ตอนนี้ก็ยังคล้ำอยู่    เจ ลืมบอกไปค่ะว่าเจไปขอเติมไขมันมารอบ2แล้วนะคะหลังจากได้1เดือนเพราะข้างขวามันยังเป็นร่อง แบบว่ามันไม่เหมือนกันเพิ่งเติมมาได้1อาทิตย์ค่ะแต่มันยังเห็นเป็นร่องอยู่อีก เลยกะว่าลอง รอให้เข้าที่อีกสัก2เดือน หากยังเห็นร่องกะว่าจะให้คุณหมอลองดูอีกครั้งค่ะ  ส่วนเรื่องที่เราคุยกันอัญอย่าไปบอกคุณหมอนะคะ  เพราะเจmailถามคุณหมอเรื่องปัญหาบ่อยค่ะกลัวคุณหมอทราบอาจไม่พอใจเด่วไม่รักษาเจต่อ   เพราะยังไม่รู้ว่าผลออกมายังไงแต่เจอยากเติมอีกครั้งข้างขวาค่ะ     เพราะรอบ2ที่ทำรู้สึกมันไม่ค่อยเต็มเหม ือนครั้งแรก   เจ ส่งมา 5 รูปเลย  รูป  1  ก่อนท ำถุงต า   รูป 2  หลังทำถุงตา+จมูก (ช่วงรอตาหายเจไปทำจมูกที่เมโกะมาด้วยนะคะ)   รูป3  หลังฉีดไขมัน  รูป4,5หลังฉีดรอบ2         
โพสต์ 2011-4-16 22:33:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าฉีดไขมันต้อง หมอวีระพันบางแสนครับเก่งมากๆด้านนี้  ลองเสิชหาดูครับ
โพสต์ 2011-4-16 22:43:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกสวยมากค่ะ เดี๋ยวอัญส่งไปทางเมล์ดีกว่า
ให้เจดูตั้งแต่ก่อนทำไปจนถึงปัจจุบันเลย
แล้วอัญก็สัญญาค่ะว่าเป็นที่รู้กันสองคน ไม่ไปบอกคุณหมอแน่นอนค่ะ
คุณหมอใจดีมากนะคะ เมื่อเปรียบเทียบกับคลีนิคคุณหมอท่านอื่น พอดีมีเพื่อนเป็นกรณีศึกษาเรื่องทำตาสองชั้น ที่ๆเพื่อนไปทำไม่ดี ทำชั้นสองข้างไม่เท่ากัน แถมเนื้อรั้งอีกตะหาก แล้วก็ไม่แก้ไขให้ด้วย บอกปัดตลอด ไม่เหมือนตอนที่คุยกันก่อนทำ (อันนี้หมายถึงคลีนิคอื่นนะคะ)
โพสต์ 2011-4-21 13:29:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กำลังหาข้อมูลเรื่องฉีดไขมัน+ทำถุงใต้ตาอยู่เหมือนกันค่ะ หาข่าวยากกว่าทำจมูกเยอะเลยอะ >,<

อยากรบกวนถามทั้ง K.เจ และ K.อัญ เลยเพราะว่ากำลังคิดจะเข้าไปทำที่คลินิกนี้อยู่...
- K.อัญ ตอนทำถุงใต้ตาใช้วิธีผ่าด้านนอกบวมนานมากและเจ็บไหมคะ - -'' เรื่องตาปลิ้นคุณหมอบอกว่าจะหายภายในกี่เดือนเอ่ย?
- K.เจ ถ้าจะขอให้ช่วยส่งรูปก่อน/หลังฉีดไขมันให้ดูบ้างได้มั๊ยอะคะ T T ลังเลๆระหว่างฉีด filler กับไขมันนี่แหละ แต่จะฉีดตรงร่องเหนือแก้มที่เขาว่ากันว่าฉีดยากมากๆ T.T

เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-21 17:49:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ kuro00 ตั้งกระทู้

เคยสอบถามคุณหมอเรื่องฉีดไขมันที่ร่องแก้มเหมือนกันค่ะ แต่คุณหมอแนะนำให้ฉีดเป็นฟิลเลอร์ดีกว่า
ส่วนใต้ตาใช้ใขมันเราเองฉีด   เจเลย เชื่อที่คุณหมอแนะนำดีกว่าค่ะเพราะกลัวผลออกมาไม่ดีค่ะ ลองเข้าไปปรึกษาหมอดูสิคะคุณหมอใจดีค่ะเด่วเอาไว้จะลงรูปให้ดูนะคะ                          
โพสต์ 2011-4-21 18:17:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โอว..ตอบเร็วมากๆ ขอบคุณค่าาา :)

อืมม...งั้นเดี๋ยวจะลองเข้าไปปรึกษาดูค่ะ ถ้าเป็น filler ก็คงทำให้เป็นโรคทรัพย์จางระยะยาว T T ยังไงจะรอชมรูปนะคะ ^^
โพสต์ 2011-5-8 18:57:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รบกวนถามคุณเจค่ะ หัวอกเดียวกันเลย เพิ่งผ่าตัดถุงใต้ตามาเมื่อ 15 เม.ย. 54 ปํญหาคือถุงไขมันหายแต่ได้ร่องใต้ตามา ตาปลิ้นด้วย อยากฉีดไขมันตัวเองที่ร่องใต้ตาบ้างค่ะ ช่วยตอบด้วยค่ะเพราะกังวลมาก
1.ตาปลิ้น ล้างหน้า สระผมไม่ได้ แสบตา เมื่อไรมันจะหาย
2.ฉีดไขมันตัวเอง หน้าบวมนานมากไหมคะ ต้องลางานกี่วัน
3.ราคาฉีดไขมันเท่าไร
4.ฉีดไขมันอยู่ได้ตลอดชีวิตหรือเปล่า
5. หมอจะฉีดให้หลังผ่าตัดกี่เดือน
โพสต์ 2011-5-9 03:07:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สนใจด้วยคนค่ะ อยากเอาถุงใต้ตาออกและอยากฉีดไขมันด้วย รบกวนขอดูรูปก่อนทำและหลังทำของทั้งคุณเจและคุณอัญได้ไหมคะ อยากดูประกอบการตัดสินใจค่ะ
โพสต์ 2011-5-9 03:08:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณทั้งสองคนล่วงหน้าค่ะ
โพสต์ 2011-5-19 15:09:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอกมล วัฒนไกร ค่ะ เราเพิ่งฉีดฟิลเลอร์ใต้ตามาเมื่อวาน โอมากๆเลยค่ะ  แต่เดิมมีถุงใต้ตาเลยไปตัดออกแต่หมอ(ที่ยันฮี)เอาออกมากไป  ทำให้ตาลึกโบ๋  หน้าเหมือนผีดิบ  เราเลยไปให้หมอกมลฉีดฟิลเลอร์เติมใ้หเมื่อวาน   ตอนนี้หน้าตากลับมาเป็นผู้เป็นคนมากกว่าเดิมแล้วค่ะ  ดีใจ  
โพสต์ 2011-5-24 04:50:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unchy เมื่อ 2011-5-24 05:03

โทษทีนะคะ ไม่ได้เข้าเว็บนานเลยค่ะ พอดีช่วงนี้อัญงานยุ่งมาก
""""                    """"""
ตอบคุณ kuro00 นะคะ ผ่าตัดบอกได้เลยว่า ไม่เจ็บ เพราะหลับค่ะ ตื่นมามีแสบนิดหน่อยพอทนได้
แผลทีทำ ของอัญด้านนอก ชิดขอบตา วันแรก ยังไม่เท่าไหร่ แต่พอผ่านไปได้ครึ่งวัน คราวนี้บวมมาเลยค่ะ 1-2 วันแรกต้องทนหน่อยนะคะ
วันที่ 3 มีออกม่วงๆ นิดหน่อย พร้อมกับอาการบวม พอวันที่ 4-5 ก็จะเป็นเขียวจางๆ  ส่วนอาการบวมลดลงมากเลย (อัญก็ออกไปเดินเล่นที่ห้างชิลๆ)
วันที่ 6 เข้าที่เข้าทาง ไปทำงานได้ค่ะ อ้อ ตั้งแต่วันแรกถึงวันที่ 3 อัญประคบเย็นตลอดค่ะ พอวันที่ 4-6 ประคบร้อนให้รอยเขียวๆ ม่วงๆ หายค่ะ
อาการตาปลิ้นของอัญเป็นอยู่ 2 อาทิตย์ค่ะ แต่ตาปลิ้นของอัญจะรู้สึกเองนะคะ คนอื่นจะไม่เห็นว่าตาปลิ้น
ที่บอกว่ารู้สึกเองคือ บังคับไม่ได้ ไม่มีความรู้สึกขอบตาล่าง
เวลาสระผม ล้างหน้าก็จะเข้าตา หงุดหงิดอยู่ในช่วงเวลานั้นค่ะ
ซึ่งเป็นธรรมดาของการผ่าตัด ที่อาจไปโดนเส้นประสาทเล็กๆ ที่อยู่บริเวณนั้น พอผ่านไปร่างกายก็ซ่อมแซมกลับมาได้ปกติค่ะ
ตอนนี้ผ่านมาได้ 2-3 เดือนแล้ว ที่ทำงานไม่มีใครรู้เลยว่าทำอะไรมา มีแต่ทักว่า "พักนี้ดูสวยขึ้นนะ"
ผู้หญิงหรือไม่ก็ผู้ชายเป็นเหมือนกันหมดค่ะ คือ ถ้าไม่มีถุงใต้ตาห้อย หน้าเราก็จะดูอ่อนลง ง่ายๆ ก็คือดูดีขึ้นนั่นเอง

ส่วนคำถามของคุณ dujdang อัญถามคุณหมอว่าถ้าฉีดไขมันอยู่ได้กี่ปี แล้วถ้าเที่ยบกับฟิลเลอร์ อันไหนโอเคกว่ากัน
คุณหมอตอบงี้ค่ะ   ไขมันอยู่ได้ 5 ปี ถ้าเราไม่ไปอบเซาว์น่าบ่อยๆ หรือลดน้ำหนักด้วยยา อันนี้ไม่เป็นอันตรายแน่นอน เพราะเป็นไขมันตัวเอง
ส่วนฉีดฟิลเลอร์ ก็ต้องดูอีกว่าเป็นฟิลเลอร์แบบไหน ถ้าเป็นแบบ 1-3 ปี เรียกว่าแบบถาวร ซึ่งจะมีผลเสียตามมาคือ จะเป็นไตแข็งๆ เอามีลูบคลำจะรู้สึกขรุขระ นานๆ เข้าดูไม่เรียบ ย่อยสลายได้บ้าง แต่ไม่หมดไป
แต่ถ้าเป็นฟิลเลอร์ที่ไม่อันตราย ต้องเป็นแบบชั่วคราว คือ 3 เดือน หรือเต็มที่ได้ก็ประมาณ 5-6 เดือน อันนี้ย่อยสลายหมดค่ะ แต่จะเปลืองตังค์ต้องมาฉีดเติมเรื่อยๆ แล้วก็ต้องได้หมอที่เชี่ยวชาญมาฉีด
ราคาผ่าตัด 20000 บาท (สองหมื่นบาทถ้วน)
ส่วนราคาฉีดฟิลเลอร์ 15000 บาท (หนึ่งหมื่นห้าพันบาทถ้วน)

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะอัพรูปให้นะคะ
โพสต์ 2011-5-27 02:13:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรื่อง ไขมันหรือ microfat เนียนๆ ทั้งหน้า ใต้ตา ต้องหมอ วี v-plast clinic บางแสน ลองหาดูในกระทู้ ราคาดูเหมือนจะถูกกว่านะ
โพสต์ 2011-5-28 03:07:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unchy เมื่อ 2011-5-28 03:40

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unchy เมื่อ 2011-5-28 03:23

โทษทีจ๊ะ มาช้าไปหน่อย
เริ่มจากวันแรก

วันแรก

วันแรก

ทำตอนสายๆ พอตกเย็นก็บวมจ๊ะ

วันที่2

วันที่2

เริ่มมีสีม่วงแล้ว

วันที่ 3

วันที่ 3

หมั่นประคบเย็น บวมเลยลดลงเร็วมาก แล้วก็ไม่ปวดแล้ว

วันที่ 4

วันที่ 4

วันนี้ออกไปข้างนอกด้วย แต่ก็ใส่แว่นสีชาๆ บังไว้จ๊ะ

วันที่ 5

วันที่ 5

เกือบปกติ แต่ถุงหายไป (ดีใจมาก)

เกือบ3สัปดาห์

เกือบ3สัปดาห์

ดีขึ้น แต่ก็มีรอยอยู่บ้าง ถ้าไม่สังเกตก็ไม่เห็นจ๊ะ
ที่อัญทำ เป็นไหมละลาย ไม่ต้องไปพบคุณหมอเพื่อตัดไหม
แต่สองอาทิตย์ให้หลัง คุณหมอนัดดูผลจ๊ะ
เห็นอย่างนี้อัญก็ยังสวยไม่เสร็จนะจ๊ะ เพราะว่าเป็นคนตาลึก พอเอาถุงออก ก็จะได้ตาลึกมาแทน แต่ก็ยังดีกว่ามีถุง
ตอนนี้รอเวลาไปฉีดไขมันอยู่จ๊ะ พอดีที่ทำงานลาหยุดงานลำบาก ต้องเตรียมการเป็นเดือนๆ
ยิ่งพักหลังๆ มีลังเลว่าจะลองฉีดฟิลเลอร์ก่อนจะดีมั้ยน๊า เพราะไม่ต้องลาหยุดยาวเท่าฉีดไขมัน
ยังไงก็เอารูปที่มี ไว้เป็นกรณีศึกษาให้กับเพื่อนๆ พี่น้องไปก่อนแล้วกันนะจ๊ะ
แล้วถ้าไปทำมาใหม่ จะเอารูปมาอัพเดทอีกทีจ๊ะ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2011-11-1 16:54:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณอัญ คุณเจคะ ดีใจมากเลยค่ะที่เจอกระทู้นี้ เรามีปัญหาเรื่องถุงใต้ตาเยอะมากน่าจะต้องทั้งผ่าตัดและฉีดไขมันร่วมกันควรทำกะหมอไหนดีคะระหว่างหมอกมลกะหมอที่สยาม
โพสต์ 2011-11-25 23:01:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของเรา ลึก แถมดำ กำลังศึกษาข้อมูลจากเพื่อนอยู่เหมือนกันค่
โพสต์ 2011-11-30 16:10:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นัดหมอวันนี้จะไปฉีดฟิลเลอร์ใต้ตา เพราะตาดูลึกมาก และคิดว่าจะทำเรื่องร้อยไหมละลายด้วย
โพสต์ 2012-4-23 02:57:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำที่ไหนคะ
โพสต์ 2012-6-25 21:10:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคยทำที่กับคลินิคที่สยามอ่ะค่ะ  ที่เดียวกับที่กล่าวมาข้างต้น ด้วยการฉีดไขมันตัวเองที่ใต้ตา  เมื่อ พ.ย 2011ปีที่แล้ว ปรกฎว่าตอนนี้ตาไม่เท่ากันอย่างแรง  ถุงใต้ตาด้านซ้ายมีมากกว่าด้านขวา ทำให้ไม่มั่นใจเลย  พอไปถามคุณหมอท่านเดิม  หมอบอกว่าไม่ใช่ความผิดของหมอ พูดจาปัดความรับผิดชอบสุดๆ เราจ่ายไปตั้ง50000 ตอนนี้กำลังตัดสินใจไปททำที่v-plastic บางแสน  อยู่อ่ะ  แต่ปัญหาคือเราอยู่ กทม มีใครพอจะแนะนำที่แก้ไขได้บ้างค่ะ?
โพสต์ 2012-6-27 21:35:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย plae เมื่อ 2012-6-27 21:46

ตอนนี้แก้ไขที่ไหนหรือยังคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้