ดู: 89100|ตอบกลับ: 266
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ไปโขมยดั้งจุ๋ย (วรัทยา) มาสดๆ ร้อนๆ หมอเฉลิม จัดให้ ^^

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคร่า เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ หลังจากสิงสถิตย์ อยู่ในเวปดั้งโด่ง ได้ไม่นาน ก็ตัดสินใจแก้จมูกกับคุณหมอเฉลิม เพราะเห็นรีวิวเพื่อนๆ ยิ่งทำให้มั่นใจในฝีมือหมอ สังเกตผลงานคุณหมอง่ายๆ คือ คุณหมอทำตามสั่งจิงๆ ได้ทุกแบบทุกทรง ตามแต่จมูกจะเอื้ออำนวย ก่อนหน้านี้คิดไม่ตก แล้วก็แอบนอย ทุกๆ วัน กับจมูกเก่า ตรงหว่างตามันใหญ่ แระแท่งตรงหว่างตา ก็เหนชัดเจนเกิ๊นนน

คิวเรา วันที่ 21 กันยายน เวลา 13.00 น. เราออกจากบ้าน ตั้งแต่ 11.00 (กลัวพลาด อิอิ) ไปถึงบ่ายโมงพอดี ก็เข้าปรึกษา รูปแบบก่อน เราก็ขนเอารูปจุ๋ยไป ประมาณ 3 กระสอบได้ (ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ)  แบบที่เราอยากได้คือ หว่างตาต่ำๆ ไม่เอาเปนแท่ง แระไม่เปนแท่งระยะยาว ขออั้มพ์ นิดๆ ขอหยดน้ำ ขอโด่งกว่าเดิมนิดนึง (ขอเยอะแฮะ) สรุปสุดท้าย ขอแบบจุ๋ย  ^^  คุณหมอบอกว่าทำได้ คงเหมือน ประมาณ 70-80 %  เราก็ย้ำๆ เน้นๆ เรื่องจมูกเป็นแท่ง คุณหมอเลยบอกจะทำแบบครอบให้ รับรองไม่เปนแท่ง แต่จะบวมนานกว่าปกติ เราก็ตกลงตามนั้น

พอถึงเวลาขึ้นเขียง ขนาดทำครั้งที่ 2 ทำไมหัวใจมันเต้นแรงจังแว๊ ไม่ได้กลัวเจ็บนะ แต่กลัวมะสวย คริคริ  ตอนปรึกษา คุณหมอบอกเอารูปเข้าไปได้ พอเอาเข้าจิงๆ จากรูปจุ๋ย 3 กระสอบ คุณหมอเลือกไปรูปเด่ว แหะๆ หอบซะเหนื่อยเลยงัย คุณหมอก็เอาไปแปะไว้ที่กระจกตู้เก็บของ คุณหมอเริ่มลงมือเชื่อด เวลา 14.30 น. คุณหมอเหลาๆๆๆๆๆ เหลาแบบใจเย็นมั๊ก มากกก ไม่ได้รีบร้อนมีเพลงฝรั่งเบาๆ ฟัง คลายความกลัวได้เยอะเลยอะ พอคุณหมอเริ่มเหลาซิลิโคน คุณหมอก็เริ่มชวนคุย แหะๆ เรื่องที่คุยส่วนใหญ่ก็จะนินทา แอดมิน ในเวปดั้งโด่ง ทั้งนั้นเลยอะ ชื่นชม ความหล่อ ความสวย กันอะค่ะ ตอนฉีดยาคุณหมอมือเบาค่ะ ไม่เจ็บทะไหร่ พอทนได้ สูสีพอๆ กะมดกัด  แต่หลายเข็มหน่อย ฉีดสลับกะการเหลาซิลิโคน  เหลา ครึ่งชั่วโมงกว่า เหนจะได้ แร้วก็งัดเอาซิลีโคนเก่าออก แร้วก็แซะ ตัด งัด ขูด  ฮ่าๆๆๆๆ  (เว่อร์ไปอะป่าวหว่า) ไม่รู้ว่าคุณหมอทำอารายมั่ง เพราะมันไม่เจ็บ แต่แอบเสียว คุณหมอ เอาซิลิโคนใส่รอบแรก แร้วก็บอกว่า หว่างตาสูงไปนิด เอาออกมาเหลาใหม่ ใส่รอบ 2 คุณหมอบอก ปลายยาวไป อิอิ งัดออกมาแก้อีก ใส่รอบนี้ เรียกผู้ช่วยมาดู ความเรียบร้อย เราก็แอบถามผู้ช่วยเปนงัยค่ะ พี่สวยป่าว อ่าๆๆๆๆ น้องผู้ช่วยบอกเหมือนจุ๋ยเลยพี่ สวยกว่าเดิม อิอิ แอบดีใจ แต่ก็ไม่กล้าดูกระจก กลัว แหะๆ พอลุกขึ้นจากเตียง ไม่ดูก็ต้องดูอะนะ เพราะกระจกมันอยู่ตรงหน้า แต่ไม่กล้ามองเต็มๆ ตา แอบๆ มอง (ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)  เฮ๊ยยยยยยยย สวยแฮะ ดูไม่หลอกตาเลยอะ ทั้งๆที่มันโด่งกว่าเดิม หว่างตาเล็กลงกว่าเดิม เช๊คอั้มพ์ เคร ฮั้มพ์ครบ ปลายหยดน้ำไม่ต้องกังวล มีบ้างอยู่แร้ว ตอนนี้ยิ้มไม่หุบเลยเรา แอบดีใจ ว่าคิดไม่ผิดเลยจิงๆ คิดในใจ นี่หรอจมูกที่เค้าเรียกว่าจมูกโด่ง ตั้งแต่เกิดมา เพิ่งเคยสำผัส เพิ่งเคยมีกะเค้า หุหุ

พอออกจากห้าง ก็ซดโฮก น้ำใบบัวบก หน้าห้างเลยงัย พอถึงบ้าน ซดโฮก น้ำมะพร้าวอีก 1 ลูก อิอิ ตอนนี้ กะลังบวมได้ที่เลยงัย แต่ถึงจะบวมแต่ก็แอบสุขใจ อิอิ รอดูผลกันต่อไป  ^^    :)

ลืมบอก เริ่มเชื่อด 14.30 เสร็จ 15.40 คุณหมอใช้เวลากับคนไข้นานมาก ไม่ได้รีบร้อน ทั้งๆ ที่คิวคุณหมอยาวยืดไปถึง เชียงใหม่ (คริคริ) แต่คุณหมอก็ตั้งใจ แร้วก็ทำอย่างสุดฝีมือ (คุณหมอไม่ได้บอกหรอกค่ะ เดาเอาเอง  ฮ่าๆๆๆๆๆๆ)  

คะแนน

6

ดูบันทึกคะแนน

หายไวไวนะคับ

เป็นกำลังใจให้นะ

เพราะผมก็จะไปทำเหมือนกาน...
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-21 21:35:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคร่า พิมไป ประคบไป ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
อยากเห็นรูปจังเลยค่ะ หายบวมไวๆนะคะ
ปูเสื่อรอชมคร้าบบบบบบบบบ {:13_957:}
อิอิ รอดูรูปนะคะ

ขอดูด้วยน๊า   อยากดูจมูกจุ๋ยอ่ะ

เอิ๊กส์ ๆ ๆ
มาเป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้หายไวๆ
นั่วรอรูปค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-21 21:55:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปถ่ายด้วยมือถืออะคะ ไม่ค่อยชัด ไว้จะคัดที่ชัดๆ มาให้ชมนะคร๊า
ประคบเย็นโลด นอนหมอนสูง และก็เตรียมแปลงร่างนาเนีย สุดท้ายก็ลอกคราบ  ความสวยมาเยือนครับ อิอิ
แอบรอดูรูปด้วยคนค่ะ เป็นกำลังใจให้หายไวไว แล้วก็สวยๆด้วยนะคะ
หายบวมไวๆ นะคะ

จมูกหายแล้ว เซ็นสัญญาเข้าช่อง 7 แข่งกับจุ๋ยเลยน๊า ^^
นินทา แอดมิน มีชื่อพี่เอ ชื่อนู๋ปลา พี่โอม ซีจัง แหงมๆ -*-
หายไวไวนะจ๊ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-21 22:40:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณ ทุกๆ คน น๊าคร๊า

ตอนนี้ รวบรวม ทุกสูตร ทุกยา มายับยั้ง สิงโต น้อย

คริคริ   
จุ๊บ ๆๆ หาย เร็ว นะ ค่ะ ^ ^
มารอดูเหมือนกานคับ

แอบอยากรู้คุณหมอนินทาไรหว่า

มีเราด้วยมะนี่ คิคิ
อยากเห็นจังเลยอ่ะ
คงจะสวยน่าดูเลยเน๊อะ
หายบวมไวไวนะคะ
ขอให้สวยสมใจนะคับ อยากเห็นรูปไว ๆ จัง
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-22 03:12:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอให้สวยสมใจนะคับ อยากเห็นรูปไว ๆ จัง
ต้นฉบับโพสโดย comnic เมื่อ 2009-9-22 03:05

ขอบคุณน๊าคร๊า พรุ่งนี้จะเอารูปมาโชว์ค่า
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-22 03:13:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากเห็นจังเลยอ่ะ
คงจะสวยน่าดูเลยเน๊อะ
หายบวมไวไวนะคะ
ต้นฉบับโพสโดย SPARKY เมื่อ 2009-9-22 00:53

ก็พอใจในระดับนึงอะคร่า ต้องรอให้ยุบ ไม่รู้จะมีปัญหาเรื่องเบี้ยว เรื่องเอียงอะป่าว

^^
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-22 03:15:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มารอดูเหมือนกานคับ

แอบอยากรู้คุณหมอนินทาไรหว่า

มีเราด้วยมะนี่ คิคิ
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-9-21 22:59

คุณหมอนินทาว่า ตัวจริง แต่ละคน หล่อๆ สวยๆ  กันทั้งนั้น  
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-22 03:19:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จุ๊บ ๆๆ หาย เร็ว นะ ค่ะ ^ ^
ต้นฉบับโพสโดย kuniza เมื่อ 2009-9-21 22:47

เช่นกันนะคร๊า

ขอให้หายไวๆ จะได้งามไปพร้อมๆ กัน

23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-22 03:20:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นินทา แอดมิน มีชื่อพี่เอ ชื่อนู๋ปลา พี่โอม ซีจัง แหงมๆ -*-
หายไวไวนะจ๊ะ
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-9-21 22:30

คุณหมอบอกน้องปลา ตัวเปนๆ น่าร๊ากกก   
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-22 03:21:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หายบวมไวๆ นะคะ

จมูกหายแล้ว เซ็นสัญญาเข้าช่อง 7 แข่งกับจุ๋ยเลยน๊า ^^
ต้นฉบับโพสโดย sakuyah เมื่อ 2009-9-21 22:27

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

งานนี้ จุ๋ย กะ จุ๋ย เห๊อะ

จะสอย นิวมาให้ดู

กร๊ากกๆๆๆๆๆ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-22 03:22:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แอบรอดูรูปด้วยคนค่ะ เป็นกำลังใจให้หายไวไว แล้วก็สวยๆด้วยนะคะ
ต้นฉบับโพสโดย nun_kamon เมื่อ 2009-9-21 22:24

ขอบคุณน๊าคร๊า เด่วพรุ่งนี้ จัดรูปให้ชมค่า  

^^  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้