ดู: 1736|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แผลเป็นหนอง+ไหมหลุด

[คัดลอกลิงก์]
ไปตัดปากปากบนมาได้ 4 วันแล้วค่ะ เหตุมีอยู่ว่าพี่ที่รู้จักกันเค้าบอกว่าเพื่อนเค้าเคยทำ ต้องคอยเช็ดเมือกและทำความสะอาดไหมอย่าให้มีเลือดติดกรัง เพราะมันจะสกปรก ทำให้เวลาไปตัดไหมออกจะเจ็บมาก และแผลก็จะไม่สวยด้วย
ดังนั้นเราก็เลยเริ่มใช้น้ำเกลือเช็ดออก เท่าที่เช็ดได้มากที่สุด ซึ่งบางครั้งลอกเมือกออกมามันจะสิ้นสุดอยู่ใต้เส้นไหมอ่ะค่ะ ดึงต่อไปไม่ได้ แต่ที่นี้พอเข้าวันที่สี่ตื่นเช้ามา ตรงแผลเย็บมันมีหนองขึ้นเต็มเลย พอเราเอาเสาลีชุบน้ำเกลือไปเช็ดๆเบาๆ ปรากฎว่าไหมหลุดออกมาเป็นปมเลยค่ะ เครียดมาก ไม่กล้าเช็ดตรงอื่นเลย แต่จะปล่อยไว้ก็กลัวแผลจะเน่า พอโทรปรึกษาคุณหมอ คนที่คุยกับเราก็เป็นแค่พี่สาวของหมอ เค้าบอกว่ากินยาฆ่าเชื้อเดี๋ยวก็หาย สรุปคืออารมณ์ตอนนี้เศร้ามากค่ะ ใครก็ได้ช่วยตอบเราที ขอบคุณมากๆ
ไปให้หมอดูเลยจะดีกว่านะ ปล่อยทิ้งไว้อันตราย
ยังไงทำใจดีดีไว้ละกันนะ อย่าเครียดมาก เดี๋ยวแผลจะยิ่งหนักกว่าเดิม
น่าจะฟังคำแนะนำจากหมอ
ก็ไปเชื่อพี่ที่รู้จักเนาะ ไปปรึกษาหมอ ไปให้หมอดูดีกว่านะ
อ้อ อย่าไปถามพี่ที่รู้จักนะ ว่าจะทำอย่างไรต่อ แนะว่าไปหาหมอดีที่สุด
เราก็เป็น  อย่าซีเรียส  โอกาสอักเสปของการตัดปากมีน้อยมากกกกก  หนองไหล หรือเป็นคราบอาหารหรืออะไรอ่ะ ? ลองดูดูไปก่อน อย่าเพิ่งตกใจ เป็นกำลังใจให้นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้