ดู: 9151|ตอบกลับ: 36
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สมาชิกใหม่ครับ คิดว่าอยากทำจมูก พี่ๆช่วยแนะนำทีครับ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ ผม ต้น ครับ อายุเพิ่ง 19 เอง แต่ว่าอยากทำจมูกแล้วครับ เพื่อนนี่ก็ไปทำกันเยอะแล้ว ส่วนใหญ่จะไม่มีดั้งกัน เลยรีบไปทำกัน แต่ผมก็พอมีอยู่บ้างเลยไม่ค่อยรีบครับ  จมูกผมก็เป็นตามรูปที่จะโพสต่อไปนี้ครับ คือก็พอมีดั้งแต่ไม่โงมากและไม่เรียบตรงลงมาเลย ที่มีจุดที่เหมือนมันดรอปลงเล้กน้อย ไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไร และจมูกค่อนข้างบานครับ  ถ้ายิ้มกว้างนี่ จมูกบานเลย แล้วผมยิ้มง่าย บางทียิ้มๆ แล้วเสียบุคลิกเลย อีกอย่างนึงครับ ตรงที่กลมๆ ปลายจมูก ที่เรียกว่าหยดน้ำ (รึป่าวไม่แน่ใจครับ) ของผมมันใหญ่อ่ะครับ ใหญ่กว่าปีกเยอะ ดูรูปแล้วรบกวนพี่ๆแนะนำทีนะครับ ว่าควรทำอะไรมั่ง คงไม่พ้น เสริม + แต่งมั้งครับ  
สั้นดังจะเป็นงี้ครับ

กลมๆมันใหญ่ครับ แก้ไขได้มั้ย

บานครับ

ช่วยแนะนำทีครับ  เพื่อนแนะนำคุณหมอเฉลิมมา แบบที่ผมอยากได้อยากได้จมูก โด่งแนวนี้ครับ จมูกเล็กๆ พี่ๆว่าพอจะเป็นไปได้ไหมครับ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-6 00:02:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปตัวอย่างข้างล่าง ขอบคุณพี่ท่านนึงด้วยครับ แอบไปเซฟมา
ramina สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ผมว่าหล่ออยู่แล้วนะครับ  อย่าทำเลย  เพราะทำมาต้องรับผลที่จะตามมาให้ได้ด้วยนะครับ  ทั้งความจิตตก ขอบอกว่าทุกคนจิตตกกันมาก บางคนถึงขั้นส่องกระจกทุกนาทีเลย  ยังไงหาข้อมูลก่อนดีกว่าครับ  ผมกลัวว่าเสริมมาแล้ความหล่อความใสจะหายไปนะครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-6 01:19:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะครับ

คือบอกตรงๆ ผมก็ยังไม่พอใจกับจมูกในปัจจุบันอ่ะครับ แค่นี้ก็จิตตกอยู่แล้ว ถ้าจะทำจริงๆ ก็คงต้องทำใจยอมรับอ่ะครับ

ถึงจะมั่นใจผมก็ยังแอบ หวั่นๆกลัวว่าทำออกมาแล้วจะแย่กว่าเดิมที่มีอยู่ อะครับ
พอดีเพื่อนผมอ่าครับ ก่อนทำก้น่าตาดีอยู่แล้ว น่าตาหล่อ แนวน่ารักดี แต่พอทำมาแล้วอ่าครับ ตอนแรกนี่เห็นมันจิตตกอ่าครับ สงสารมันมาก คือทำออกมาบวมมาก ไม่เห็นทรงที่แท้จริง แล้วหน้าตามันก็เลยดูคมขึ้นแต่ก็หล่อนะครับ แต่คนอื่นรวมทั้งผมก้คิดว่าหน้าแต่ก่อนดีกว่า  ยังไงเจ้าของกระทู้ตัดสินใจแล้ว  ยัไงก็ขอให้ออกมาดีนะครับ ส่วนผมขอเก็บข้อมูลต่ออีกหน่อยดีกว่าครับ  เอาใจช่วย
ช่ายคัฟ จิงๆ ก็หล่ออยู่แล้วคัฟ แต่ถ้าจะเสริมให้ปลายที่ดูใหญ่ๆ มนๆ ก็เสริมอีกนิดก็ได้คัฟ
เน้นเสริมปลายจมูกให้ย้อยมีหยดน้ำมากขึ้นคัฟ เวลาถ่ายรูปหน้าตรงจะได้หล่อขึ้นไปอีกคัฟ
แบบว่าเอาเลยคัฟ อยากถ่ายมุมไหน ก็ถ่ายเลย เพราะว่า เสริมมาแล้วหล่อทุกมุม อิ อิ

ป.ล. ดูจมูกด้านข้างโอเคแล้ว ปีกจมูกก็สวย โอเคแล้วคัฟ

เหนจขกท ไม่พอใจปลายจมูก ก็เสริมตกแต่งแค่ปลายจมูกก็โอเคแล้วคัฟ

เปนกำลังใจให้น่ะคัฟ สู้ๆ
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะครับ

คือบอกตรงๆ ผมก็ยังไม่พอใจกับจมูกในปัจจุบันอ่ะครับ แค่นี้ก็จิตตกอยู่แล้ ...
ต้นฉบับโพสโดย idolnarok เมื่อ 2009-5-6 01:19

ทำแล้วไม่แย่กว่าเดิมแน่นอนคัฟ

หล่อขึ้นขัวร์คัฟ
เรื่อง หวั่นใจว่า จะแย่กว่าเดิม ก็เป็นทุกคนนะครับ

วัธีแก้คือ หาข้อมูลให้มากๆ

ดูผลงานของคุณหมอหลายๆท่าน เห็นผลงานจากตัวจริงได้ยิ่งดี

ลองแวะไปคุยหลายๆหมอด้วย

ทีนี้ก็ค่อยๆตัดสินใจ

เรื่องแย่ลงคงยาก แต่จะดีขึ้นแค่ไหนเท่านั้นเองครับ
โอ้วทำเลยครับเพราะว่าหน้าตาหล่ออยู่แล้ว ทำออกมาต้องดีแน่ๆ แถมหน้าคล้ายต้นแบบ ยังไงก็หล่อนะ
เราว่าลองเสริมจมูกอย่างเดียว ดูก่อนนนะค๊ะ

อาจไม่ต้องตัดปีกก็ได้ ดูอย่างของเราสิ

ก่อนทำนึกว่าจะบินได้ เพราะปีกจมูกบานมาก

พอทำมาแล้วปีกจมูกมันเล็กลงเลยคะ เล็กลงจนตกใจเลยอะ

แล้วหน้าตาหล่ออยู่แล้ว ทำออกมา รับรองหล่อกว่าเก่าแน่นอน

ต้องลองเข้าไปคุยกะคุณหมอดูอะค่ะ
แวะเข้ามาอิจฉาเล้กๆ
ด้วย วิทยาการ สมัยใหม่ บวกกับ ปัจจัย หลายๆ อย่าง ทำให้เด็กๆ สมัยใหม่ มีหน้าตา สดใส มากขึ้นนะครับ เปรียบเทียบ กับ พี่(ลุง) เมื่อตอน อายุเท่าน้อง..ฮ่าๆ....

น้องต้น อายุ 19 ปี ความสดใส มันจะอยู่ในตัวอยู่แล้ว วิ้งๆ เลยอ่ะครับ...ยังไม่จำเป็นต้องเสริมแต่งอะไรมาก....นอกจากแต่งตัวให้เป็น บวกกับ การดูแลรักษาผิวพรรณและ รูปร่างนะครับ...

..แต่ถ้าคิดที่จะทำ...และมั่นใจแล้ว..ทำเลยครับ...ศึกษาข้อมูลก่อนนะ...มีหลากหลายเจ้าของ ประสบการณ์จากใน web นี้...สู้ สู้ ครับ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-6 14:59:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังไงคงทำตามที่พี่ๆแนะนำครับ เดี๋ยวจะเข้าไปพบคุณหมอลองดูครับ
ที่ได้ยินทำจมูกผู้ชาย แล้วออกมาดีๆ ก็หมอเฉลิม ไม่ทราบมีท่านไหนอีกมั้ยครับ

เอ่อ..แล้ว พี่ๆว่า จมูกมีโอกาสจะเป็นอย่างแบบ มั้ยอ่ะคับ
น่าจะทำได้ใกล้เคียงแบบคัฟ

แต่คงให้เหมือนเดะ คงไม่ใช่

คุณหมอจะทำให้เหมือนที่สุดเท่าที่ทำได้คัฟ(เท่าที่เห็นมาฝีมือคุณหมอที่ทำให้สาวกมาเหมือนต้นแบบตั้ง 90 กว่าเปอร์เซนแน่ะ)
หล่อใส สไตล์เกาหลีเลยนะครับ

ต้นแบบที่เอามา ก็หน้าคล้ายๆกันด้วย

ทำแล้วต้องหล่อกว่าเดิมอีกแน่นอนเลย
ramina สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
ทำเลยครับ  หล่อกว่าเดิมมากๆแน่เลย  เอาแบบแดเนียลสิคับสวยดี
เห็นด้วยค่ะ อวัยวะส่วนใดในร่างกาย ที่เรามองแล้วเห็นว่ามันเหมือนจุดด้อย เราก็อยาก ทำให้มันออกมาดูดี ดูสวยกว่าเดิม ช่วงจิตตก คือหลังศัลยกรมมตั้งแต่วันแรก ไปเกือบสามอาทิตย์ เพราะเป็นช่วงที่หมูกยังบวมอยู่ ก็จะส่งกระจกทุกวัน เพราะ มันเหมือนสิ่งแปลกปลอม ที่อยู่ในร่างกายเรา แต่จะทำให้เราดูสวย ดูหล่อ ขึ้น ป่าวนะ นั่นคือ เราจะคิดตลอดเวลา หลังทำเสร็จช่วงแรกๆ ต่อจากนั้น เราก็จะยิ้มให้กับมัน หลังจากที่ต้องใช้ระยะเวลาในการรักษา หรือพักฟื้น ยกเว้นแต่ว่า ทั้งนี้ก็ขึ้นกับ ฝีมือหมอ ว่า ทำออกมาได้ดีแค่ไหน  ได้ตามความพอใจของเราหรือไม่ น้องก็ต้องศึกษาให้เยอะๆ เพราะถ้าตัดสินใจผิด หรือ สื่อสารกับหมอมะรุ เรื่องก็จะ เสียเวลา เสียความรุสึก แล้วจะพูดว่า " รู้งี้ ไปทำกับหมอ นี่ๆๆ หมอ นั่นๆๆๆ ดีกว่า เซ็งเป็ด"
หล่อใส สไตล์เกาหลีเลยนะครับ

ต้นแบบที่เอามา ก็หน้าคล้ายๆกันด้วย

ทำแล้วต้องหล่อกว่าเดิมอีกแน่นอนเลย ...
ต้นฉบับโพสโดย nanvaris เมื่อ 2009-5-6 15:25

ส่วนมากคนชื่อต้นจะหน้าตาดีเนอะพี่เอเนอะ
มีแต่คนเชียร์ให้ทำนะนี่ คิคิ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-8 18:00:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับผม  

เดี๋ยว กะว่าคงจะทำ ซักตุลา ปิดเทอมพอดีอ่ะครับ คงจะเข้าไปหาคุณหมอดูก่อนหน้านั้นซักหน่อย

ขอบคุณพี่ๆคับ
ส่วนมากคนชื่อต้นจะหน้าตาดีเนอะพี่เอเนอะ
ต้นฉบับโพสโดย iconcept เมื่อ 2009-5-7 23:42

อานะ คุ้นๆ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับผม  

เดี๋ยว กะว่าคงจะทำ ซักตุลา ปิดเทอมพอดีอ่ะครับ คงจะเข้าไปหาคุณหมอดูก่อนหน้ ...
ต้นฉบับโพสโดย idolnarok เมื่อ 2009-5-8 18:00

มาให้กำลังใจ ขอให้ได้จมูกถูกใจน๊าคัฟ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้