ดู: 1824|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ศัลยกรรมอย่างไรให้เกิดความพึงพอใจสูงสุด...

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lennoxz เมื่อ 2011-4-12 09:51

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lennoxz เมื่อ 2011-4-12 09:50

สวัสดีพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ สมาคมดั้งโด่งแห่งประเทศไทย ครับผม

ทักทายตัวเท่าบ้านเลยทีเดียว
อ๊ะ!! ก็ห่างหายกันไปสักพักเลยทีเดียว ที่ไม่ได้มาตั้งกระทู้แบ่งปันประสบการณ์ในด้านศัลยกรรม  ก็อย่างว่า คนมันไม่เคยผ่านมีดหมอ ขึ้นเตียงผ่าตัด จะเอาประสบการณ์อะไรมาเขียนล่ะ จริงมั้ยยยย!! (เสียงโห่ ดังมากแว่วๆ  ผัวะ!!! ใครตบหัวตูวะ ) ฮ่าๆๆๆ เค้าล้อเล่นนนนน..

เอาเป็นว่าวันนี้ผมก็มีประสบการณ์การศัลยกรรมมากฝากกัน ในเรื่องที่ว่า ทำอย่างไรให้ตัวเราเกิดความพึงพอใจสูงงงงงงง(อาจจะที่สุด) ทุกอย่างเขียนจาก คหสต (คันหัวสิตัว เฮ้ยยย ความเห็นส่วนตัว นะครับ ไม่มีหลักวิชาการใดๆทั้งสิ้น มีแต่วิชาเกินสำหรับผม )

หลายๆท่านพอรู้ตัวว่าฉันจะต้องศัลยกรรม เอาละสิทีนี้ เครียดดดแล่ว จะเอาทรงไหนแบบไหนดีให้เข้ากับหน้า อันนี้ แนะนำไปอ่านกระทู้พี่ซี FreshNight ครับ คลิกที่นี่โลดด เข้ารื่องกันดีกว่า ผมแบ่งประเด็นหลักๆไว้ดังนี้ครับผม

หมอ/คลีนิค (สำคัญ)
พอรู้ว่าเราต้องการแบบไหนแล้ว จากนั้นก็หาข้อมูลหมอกันยกใหญ่เลยทีเดียว บางคนอาจจะแทบพลิกแผ่นดินหา หรืออาจจะเข้าทรงให้วิญญาณชี้แนะว่า จมูกเจ้าเหมาะกับหมอคนนี้(อันนี้ล้อเล่น ฮ่าๆๆ) ฉันจะทำกับหมอไหนดี ทำที่ไหนดี ทำกับหมอดูดีไหมนะะ หมอลักษณ์ฟันธง หมอไอย์ โช๊ะเด๊ะ หรือหมอสู่ขวัญดี(อันนี้ภาคเหนือนะคัรบ ฮ่า)  และเยอะแยะมากมาย ซึ่งนั่น เป็นสิ่งที่ดีครับ เพราะจะทำให้ให้เราได้รับข้อมูลเกี่ยวกับคลีนิคนั้นๆ และจะได้รู้ว่า เราชอบสไตล์ของหมอคนนั้นไหม การเลือกหมอนั้นสำคัญครับในการสร้างความพึงพอใจให้กับเรา การหาข้อมูลหมอนั้นเป็นสิ่งที่ดีและควรทำครับ เพื่อใช้ประกอบการตัดสินใจ ย้ำประกอบการตัดสินใจ ส่วนจะทำกับหมอไหนนั้น ให้เราตัดสินใจเลือกเองครับ อย่าฟังคนนู้นคนนี้แล้วฮังเล เอ้ย ลังเล (พูดซะหิวเลย) และหากเราไม่ได้ทำตามทีเราต้องการตั้งแต่แรกแล้ว สุดท้ายมันก็คาใจ และเหมือนที่พี่ซีบอกไว้ว่า สุดท้ายก็ไปแก้ตามที่เราต้องการอยู่ดี...

ต่อไป ความคาดหวัง (สำคัญ)
จริงๆแล้วทุกๆคนที่ทำศัลยกรรมก็คาดหวังกันทั้งนั้นแหละคัรบ ว่าตัวเองจะออกมาแบบนี้ ฉันจะเป็นอั้ม พัชราภาพ เอ้ย! ภา (ล้อเล่นนะ แฟนคลับห้ามงอน ฮ่าๆๆ) ผมจะเป็นโดม ประกอบลัง ไม่ผิดครับแนานอนครับที่เราจะคาดหวัง แต่ถ้าเราคาดหวังแต่พองาม หรืออาจจะไม่คาดหวังเลย ผมเชื่อแน่นอนครับว่า พอผลงานออกมา ทุกคนจะพอใจถึงพอใจมากเลยทีเดียว เพราะตอนผมทำ ผมไปแบบงงๆมึนๆ กูจะศัลยกรรม ออกมาแบบไหนไม่รู้ ผลปรากฏว่า ผมพอใจกับผลงานที่ออกมามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกเลยทีเดียวคัรบ

สุดท้าย ความพึงพอใจในสิ่งที่ตนมีอยู่ (สำคัญมาก)
อ๊ะ!! ถ้าพึงพอใจในสิ่งที่ตนเองมีอยู่จะมาศัลยกรรมทำไมล่ะ ใช่มะ !! จริงๆผมไม่ได้หมายความเช่นนั้นคัรบ (งงปะ ฮ่าๆๆ)

ข้อนี้ผมว่าสำคัญมากเลยทีเดียวครับ การทำศัลยกรรมให้ออกมาแล้วเราพอใจมากทีสุดนั้น นอกจากเราจะไม่คาดหวังแล้ว ให้เราพอใจในสิ่งที่เรามีก่อนครับเมื่อเราพอใจแล้วเราจะเข้าใจในพื้นฐานของเราว่ามันจะได้ประมาณไหน  ไม่ใช่ว่าเมื่อเราพอใจแล้วเราก็จะไม่ทำนะครับ สรุปแล้วทำ อ้าววว แล้วมันจะพอใจได้ไงละ โอ้ยย ยิ่งเขียนยิ่งงงแฮะ!! ฮ่าๆๆ  กล่าวง่ายๆคือ ให้เราพอใจในสิ่งที่ธรรมชาติ พ่อแม่ให้มาของเดิมก่อนครับ เค้าให้เรามาแล้วเราพอใจแล้ว แต่เราอยากดีกว่านี้อีกสักนิดดดดดหน่อย ที่เหลืออีกครึ่งนึงเป็นสิทธิ์ของเราที่เราจะแต่งเติมแล้ววววว พอเราคิดได้แบบนี้นะครับ ผลงานที่ออกมามันจะพอใจถึงพอใจมากเลยแหละครับ เพราะยังไงมันก็เพิ่มเข้ามา มันก็มีมากกว่าเดิม ใช่ไหมครับ!!
เพราะผมเชื่อว่า ทุกคนที่ทำศัลยกรรมมาหากไม่ทำอะไรที่ผิดพลาดหรือแปลกจนเกินไป ผมว่าดีกว่าหน้าเดิมๆ ทุกๆคนครับ

ไม่มีอะไรจะเขียนละ จบเลยดีกว่า (อ้าว ทำไมจบง่ายงี้วะ )
ก็มันไม่มีอะไรเขียนแล้วอะ ฮ่าๆๆ ไปดีกว่า อุ้งานมาเยอะละ ไว้เจอกันใหม่คราวหน้า

ราตรี วิทวัส เฮ้ย ราตรีสวัสดิ์  (ราตรีสวัสดิ์ บ้านเอ็งตอน สิบโมงเนี่ยนะ )

บ้ายๆๆๆๆ

หนึ่ง ดั้งโด่ง โอ่ง โอ่ง โอ่งงงง ง ง ง...

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

ข้อสุดท้ายสรุปว่า จงพอใจในความสวย/หล่อ ในแบบฉบับของตัวเอง ใช่มะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้