ดู: 4004|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มีใครเป็นแบบนี้ไหมคะ

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกมาได้ 9 เดือนแล้ว แต่รู้สึกว่ามันอักเสบบ่อยมาก (บวมบ้าง ปวดบ้าง)
แต่พอกินยาก็ดีขึ้นนะคะ แทบจะอักเสบเดือนเว้นเดือนเลยก็ว่าได้
แล้วแผลที่ผ่าตัดรู้สึกยังไม่หายดี มีน้ำเหลืองไหลออกมาบ้าง
แล้วตรงปลายยังเจ็บๆเสียวๆอยู่เวลามือไปโดนคะ
เพื่อนๆก็บอกคะ ว่าหมอทำไมใส่ซิลิโคนให้ใหญ่จัง เพราะจมูกหนูมันเล็กคะ
สมควรแก้ดีไหมคะ ไปหาหมอหมอบอกว่าเราพังพืดเยอะหายช้า แต่นี้มันหลายเดือนแล้วอะคะ
ใครเป็นแบบนี้มั้งคะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-10 20:11:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากแก้จังคะ อยากให้หมอใส่แกนเล็กกว่านี้ แล้วเอาหว่างตาลงด้วยคะ กลุ้มคะ *-*
อยากเห็นรูปจัง ค่ะ ^^"
หายเร็วหายช้า ไม่น่าจะมีหนอง
แล้วก็ บวมๆหายๆนะครับ
แนะนำปรึกษาแพทย์ครับ(กับแพทย์ท่านอื่นหลายๆที่ครับ)
อาการแบบนี้ไม่ดีแน่ จะต้องมีปัญหาซักอย่าง รีบไปหาหมอดีกว่า
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-11 21:56:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆนะคะ แต่ตัวเราเองคิดว่าหมอใส่ซิลิโคนเบอร์ใหญ่ไปคะ
แล้วมันคงฝืนเนื้อจมูกเรา อาจเป็นสาเหตุหนึ่งคะ

แสดงความคิดเห็น

ใช่ค่ะ เราเคยเป็น เราตอบเเบบยาวด้านล่างเเล้วค่ะ  โพสต์ 2011-4-30 17:47
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-11 22:00:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ภาพประกอบคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vbvb เมื่อ 2011-4-13 00:00

ทำไหนมาอะครับสวยมาก
ผม6เดือนละอาการเจ็บ เสียวกับเลือดซึมง่ายหายไปละ
ของเธอคง ผังผืดยังไม่เกาะกับซิลิโคนเลยเจ็บครับ
ลองซื้อหมอนแบบเป็นสี่เหลี่ยมๆผืนผ้าทรงแบบเบาะที่นอนมานอนครับ
หมอนจะไม่โดนจมูกเลยเวลานอนตะแคง

ขอบคุณนะคะ สำหรับคำแนะนำ เคยไปให้หมอูตอน 7 เดือน หมอบอกเราพังผืดเยอะคะ  โพสต์ 2011-4-18 11:33
ตอนนี้ยังเป็นอยู่รึป่าวคะ อาการบวมๆหายๆเนี่ย เพราะเราก้อเป็นนะเพิ่งทำมาได้2 เดือนฟ่าจมูกเรายังไม่ค่อยยุบบวมเท่าไหร่เลย บางทีก็รูสึกเจ็บแป๊ลบๆตรงโคนตาบ้างปลายจมูกบ้าง ตอนนี้กำลังคิดว่าจะไปเอาออกละ

ของเรามันจะปีนึงแล้วคะ เลยไม่ได้แก้ฟรี หมอรับประกันแค่3เดือน  โพสต์ 2011-5-2 19:13
ของเราหมอแก้ให้ฟรีนะ  โพสต์ 2011-4-18 16:01
ยังมีอยู่คะ อยากไปแก้ ติดเรื่องเงินนี้ละคะ ต้องรอโบนัสออกตอนสิ้นปีคะ  โพสต์ 2011-4-18 11:31
ไปหาหมอดีกว่าค่ะ แอบกลัวแทน

ขอบคุณนะคะ ว่างๆจะลองไปปรึกษาหมอดูอีกทีคะ  โพสต์ 2011-4-18 11:32
ลองปรึกษาหมอก่อนดีกว่าค่า  เพื่อความสบายใจเนอะ
แต่ว่า...จมูกที่ทำมาสวยดีค่า  เข้ากะหน้าคุณเลย

ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2011-4-18 11:28
ต้องรีบไปหาหมอนะค่ะ เพราะอาการแบบนี้เหมือนว่าจมูกจะอักเสบข้างในค่ะ เพราะพี่ก็เคยเป็นแบบนี้มาก่อน

แล้วพี่หายเองปะคะ ตอนนี้ยังเป็นอยู่ไหมคะ  โพสต์ 2011-4-18 11:32
9 เดือนน่าจะหายได้แล้วนะแต่ทำไมถึงมีอาการพวกนี้ได้ หาหมอเถอะ อันตราย

คะ ว่างๆจะไปหาคุณหมอคะ  โพสต์ 2011-4-18 11:32
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-18 11:27:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคะ
เห็นพี่เดือนว่า แก้ให้ฟรี แต่ยังไม่ได้แก้เลยไม่กล้าคอนเฟริม
ตอบกระทู้ TangMo22 ตั้งกระทู้

ตรงกับเเพมเลยอันนี้ ก่อนหน้าที่เเพมจะไปเเก้มาทำกับหมอที่ดอนเมืองค่ะ
หลังทำได้3วันถอดเทปออก ปรากฎว่าเบี้ยว เเต่ก็ปลอบใจตัวเองเหมือนคนอื่นนั่นเเหละว่ามันคงบวมไม่เท่ากันเเล้วสันมันก้เเดงรอยซิลิโคน เเต่พอผ่านไป 1 เดือนมันก็ยังเบี้ยวเเละที่สำคัญเจ็บ สันเเดงเเละมีน้ำเหลืองเเบบใสๆเหลืองๆคือ เเบบไม่ถึงขั้นเป็นหนองอะค่ะ เเล้วบางวันก็บวมจนเเฟนเราทักว่าจมูกเธอเป็นอะไรอะบวมมาก เเละซิลี่โยกไปมาได้อีกตะหาก(ช่วง 5 เดือนถ้าน้ำเหลืองไหลหรือบวมติดกันหลายวันเราจะอัดยาเเอนตี้ไบโอติค จนเราดื้อยาไปเเล้ว)
เลยตัดสินใจที่จะไปเเก้ เข้าไปปรึกษาหมอมาหลายที่ทุกที่บอกว่าต้องถอดออกทิ้งไว้ 6 เดือนเเล้วค่อยกลับมาเสริมรวมทั้งที่สุดท้ายที่เราปรึกษา(ถ้าเราถอดออกมันก้ฝ่อ เรารับไม่ได้อะถ้าจมูกเราฝ่อเลยยอมเบี้ยวไปถึง 5 เดือน) เเต่ที่สุดท้ายที่ไปเเนะนำว่าให้กลับไปหาหมอเดิม หรือไม่ก็รอไปอีกสัก 2-3 เดือนเพราะพึ่งทำมา เราก้กลับไปนะเขาก็ว่ามันเบี้ยวจะเเก้ให้ เสียค่ายา 2,500 บาท
เเต่เรารู้สึกว่าไม่มีความเชื่อมั่นหมอเดิมเนื่องจากทำหลายคนเบี้ยว เเล้วเพื่อนเราพึ่งไปทำก็เบี้ยว ทีเเรกเราตั้งใจจะใช้กระดูกหลังใบหูเเต่หมอเเละพี่ๆว่าจมูกเราสั้น เล็ก เนื้อบาง ถึงเอากระดูกมาต่อปลายมันก็ไม่ได้ยาว เหมือนจะเสียเงินเปล่าประโยชน์เเล้วเจ็บถึงสองที่ ที่สำคัญกลัวผลเเทรกซ้อนตามมาด้วย
จนเราตัดสินใจไปปรึกษากับหมอศรันย์เเละเเก้มาล่าสุดกับหมอศรันย์ หมอว่าซิลิโคนเดิมที่เสริมมานั้นมันใหญ่กว่าเเกนกระดูกเราเเล้ววางไม่เเนบทำให้มันดีดตัวทำปฎิกิริยากับเนื้อหนัง ทำให้อักเสบ ถ้าทิ้งไว้นานก็จะทะลุได้ (สันก็มีทะลุนะคะ คือขอบวิลิโคนมันคมหนะ) เนื้อเราน้อยบางต้องเสริมเเกนเล็กๆบางๆ พอตอนที่ผ่าหมอก็เห็นว่ากระดูกเราคดนิดหน่อยอาจมาจากการวางเเกนจากหมอก่อนๆหรือพื้นฐานเดิมก็เป็นไปได้ เจอตะไบไปกรอดๆ ปัจจุบันเเฮปปี้มากค่ะ จากที่เคยเจ็บ สันเเดง น้ำเหลืองไหลออกมา จมูกบวม ก็ไม่มีอาการเดิมเเบบนั้นอีกเลย ถึงเเม้ว่าเราจะลดความโด่งของซิลิโคนลงมาจนบางสุด ปลายจะไม่มีหยดน้ำยาวๆ เราก็คิดว่ามันสวยไปอีกเเบบคือ ดูจิ้มลิ้มเข้ากับหน้าดี ตอนนี้ได้หนึ่งเดือนกับสองสัปดาหืเเล้วค่ะ จมูกยุบหมดเเล้วเเละคิดว่าคงไม่ยุบเเล้วหละเพราะมีความรู้สึกว่ามันยุบเเละเนื้อรัดเเกนดีละ

ความรู้สึกตอนนั้นเหมือนมันจะทะลุ เเล้วหนุเจ็บไหมนั่น  โพสต์ 2011-5-2 19:28
ตอนที่พี่เป็นพี่หงุดหงิดมากเพราะของพี่เจ็บเเละมีน้ำเหลืองอะจ้า  โพสต์ 2011-5-2 19:28
แต่ยังไงตั้งใจไว้แล้วคะว่าจะแก้ อาจจะรอให้เรียนใกล้จบคะ  โพสต์ 2011-5-2 19:16
ตอนนี้ก็ดีขึ้นแต่ก็ยังมีน้ำเหลืองบ้าง บางวันคะ แต่ไม่ค่อยอักเสบละคะ  โพสต์ 2011-5-2 19:16
ขอบคุณนะคะ นู๋จะแก้กะคุณหมอศรัญย์เหมือนกันคะ เอาแบบพอดีๆดีกว่า  โพสต์ 2011-5-2 19:15
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Envy_me เมื่อ 2011-5-3 13:38

ตอบกระทู้ alexandra ตั้งกระทู้

พี่แพมไปแก้กับหมอศรันย์มาเท่าไหร่หรอคะ ตอนนี้อยากแก้ค่ะ อาการเหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้ทำได้3เดือนแล้วค่ะ แต่อาการที่ว่าหายแล้วเหลือแต่ซิลิเจ้าปัญหาตรงสันนี่เนื้อรัดแกนแล้วค่ะ แต่โคนหว่างตากระดกกดกับจับบิดได้เลยค่ะ ปลายยังไม่ค่อยยุบเท่าไหร่เลยค่ะ แต่อิกใจก็อยากเอาออก ถ้าเอาออกนี่ที่หมอศรันย์คิค่าเอาซิลิออกเท่าไหร่พี่แพมทราบไหมคะ
ตอบกระทู้ Envy_me ตั้งกระทู้

ทีเเรกพี่ก็อยากเอาออกเเต่นึกถึงตอนที่จมูกย่นๆฝ่อๆเเล้วรับตัวเองไม่ได้พี่ถึงได้ไปเเก้
ราคาเอาออกนี่พี่ไม่ทราบจ้า เเต่ส่วนมากจะไปเเก้ซะส่วนใหญ่ ราคาตกที่ 15,000 บาทจ้า
ลองโทรไปนัดปรึกษาได้ ทางคลีนิคไม่คิดค่าปรึกษาคะ
ทำกับหมอไหนมาค่ะ ยังไงก็รีบปรึกษาหมอนะค่ะ สู้ สู้ค่ะ เป็นกำลังใจให้

ทำที่หมอยุทธคะ  โพสต์ 2011-5-26 08:06
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-26 08:07:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กะว่าสิ้นปีจะไปแก้ที่หมอศรัณย์คะ กลัวเจ็บจังเลยคะ *-*
ตอบกระทู้ nong_nanny ตั้งกระทู้

เค๊าก็ทำกะหมอยุทธอ่า มีเป็นแบบนี้ด้วยหรอค่ะ กลัวจังเลย ขอให้หายเร็วๆนะค่ะ

กลัวเหมือนกันอะ...T^T  โพสต์ 2011-5-28 21:51
นั่นสิ  ว่าจะไปทำกับหมอยุทธ อยู่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้