ดู: 4575|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ปรับโครงหน้า

[คัดลอกลิงก์]
หน้าผมเบี้ยวน่ะครับ  อยากปรับโครงหน้าทั้งหน้าให้มันสมมาตร ไม่ทราบว่าเมืองไทยมีที่ไหนรับทำมั่งครับ แล้วเขาใช้วิธีแบบไหนทำกันบ้าง  รบกวนทุกท่านชี้แนะด้วยนะครับ
เบี้ยวยังไงอ่ะ
เวลาถ่ายรูปหรือสังเกตหน้าดีๆจะเหมือนแก้มบวมข้างหนึ่งรึเปล่าคะ?
ถ้าเป็นอย่างนั้นอาจจะเกิดจากขากรรไกรข้างที่เบี้ยวมันยาวกว่าอีกข้างน่ะค่ะ
ตอนนี้เราเป็นอยู่ ทำให้ไม่ชอบถ่ายรูปไปเลย
ลองไปปรึกษาทันตแพทย์นะคะ ถ้าเป็นอย่างที่ว่าจริง คนที่แก้ไขให้ได้คือทันตแพทย์
จะต้องจัดฟัน ร่วมกับการผ่าตัดขากรรไกร
ค่าเสียหายรวมๆก็เป็นแสนค่ะ ^O^
แล้วแต่ว่าจะไปทำที่ไหน

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ไปที่ craniofacial จุฬาดีกว่า เค้าเชี่ยวชาญด้านความผิดปกติของใบหน้าและกระโหลกศีรษะ บางทีอาจมีความผิดปกติของฟัน อย่างที่มีคนพูดถึง เค้าก็มีทันตกรรมส่วนตัวที่ทำงานเป็นทีมครับ แนะนำอย่ามา ให้cradit กับ aplus clinic  ศิษย์ craniofacial surgery โดยตรง

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-9 04:45:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย estrella เมื่อ 2011-4-9 00:18
เบี้ยวยังไงอ่ะ

ผมลองวิเคราะห์ดูด้วยตัวเองผมคิดว่ามันทั้งกระโหลกเลยครับ  ตั้งแต่กระโหลกส่วนหน้าผาก(สังเกตุจากไรผมด้านข้างขมับมัยไม่เท่ากันกับรูปหน้าโดยรวม) กระดูโหนกแก้มที่ล้อมกรอบตาล่างสูงและกว้างไม่เท่ากัน(ทำให้ตาดูเหมือนเหล่นิดๆ เพราะเบ้าตาซ้ายและขวาไม่เท่ากัน) กระดูกส่วนจมูกรวมไปถึงไซนัสยุบต่ำลง ส่วนกระดูกขากรรไกลบนยืนออกมา ทำให้ปากอูมๆเหมือนลิงอุรังตัง  ส่วนขากรรไกรล่างจากกึ่งกลางของคางจนถึงมุมของขากรรไกรทั้งสองข้างไม่เท่ากัน  รวมๆแล้วมันไม่มีส่วนไหนที่สมมาตรหรือดูเหมือนจะสมมาตรเลยครับ หน้าผากเบ้ไปทางนึง โหนกแก้มเบ้ไปทางนึง ขากรรไกรทั้งบนและล่างก็ไม่สัมพันธ์กัน เลยคิดว่าถ้ามาปั้นหน้าใหม่โดยการจัดโครงสร้างของโครงหน้าเลยแบบครบวงจรน่ะครับว่าจะต้องปรับแต่ละจุดไปมากน้อยแค่ไหน  แต่ไม่มีข้อมูลเลยครับ  
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-9 04:46:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Candy_Floss เมื่อ 2011-4-9 00:36
เวลาถ่ายรูปหรือสังเกตหน้าดีๆจะเหมือนแก้มบวมข้างหนึ ...

ขอบคุณครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-9 04:49:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mtum เมื่อ 2011-4-9 01:04
ไปที่ craniofacial จุฬาดีกว่า เค้าเชี่ยวชาญด้านความผิดปกต ...

ไม่ทราบว่าที่พูดถึงหมายถึง ที่นี่หรือเปล่าครับ http://www.thaicraniofacial.com/
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-9 04:59:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mtum เมื่อ 2011-4-9 01:04
ไปที่ craniofacial จุฬาดีกว่า เค้าเชี่ยวชาญด้านความผิดปกต ...

รบกวนขอข้อมูลเพิ่มเต้มได้ไหมครับผม ผมสนใจมากแต่ไม่ค่อยเข้าใจน่ะครับ
ผมก็เป็นเหมือนเจ้าของกระทู้เลยครับตอนถ่ายรูปกับกล้องหน้าแก้มมันจะอูมมากกว่าอีกข้างนึงเลยถ่ายรูปหน้าตรงออกมาไม่สวย ตอนถ่ายรูปปรกติช่างกล้องจะจัหัวลมบอกไห้ไปซ้ายบ้างขวาบ้างเป็นอย่างนี้อยู่ประจำและผมเยเป็นสิวด้วยอ่ะไม่รู้เกี่ยวไหมเเต่ที่เเน่คือผมถ่ายรูปไม่เคยขึ้นกับเขาหรอก เดี๊ยวผมจะเดารูปหน้าที่ถ่ายกับกล้องหน้าของผมมาไห้ดูแล้วไห้ช่วยวิเคราะห์ไห้หน่อยว่าต้องทำอะไรบนไบหน้าบ้างผมเคยจัดฟันมาด้วยแต่ไม่ไช่จัดฟันแบบเปี่ยนโครงหน้านะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้