ดู: 30131|ตอบกลับ: 141
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] โรคเลื่อนกับ หมอเฉลิม ฟอร์จูน (คลีนิคใหม่)

[คัดลอกลิงก์]
หลังจากศึกษา ดูรีวิวมาจากพี่ๆในห้องหลายๆๆ คน เลยตัดสินใจฟันธง หมอเฉลิมเท่านั้นที่เราต้องการ บอกเพื่อนให้ไปจองคิว หมอเฉลิม ให้ ตั้งแต่เดือน มิถุนายน 2553 ได้คิว วันที่ 1 ธันวาคม 2553 แต่ แล้วต้องเลื่อนกลับไทยเนื่องจากมีปัญหา เกี่ยวกับ วีซ่า เลยต้องเปลื่ยนคิว กระทันหัน ให้เพื่อนที่น่ารักไปจัดการ เลื่อนคิวไปเป็น
วันที่ 26 สิงหาคม 2554 แทน แต่ใจตัวเองบอกว่า ทนไม่ไหวแล้ว ร้อนเหลือเกิน อยากเปลื่ยน แกนใหม่ เร็วๆๆ ที่ทำมาได้เกือบ 5 ปีแล้ว กลาง มกราคม เลยโทรไปหาพี่แดง ถามคิว ประมาณ ต้น มีนาคม ว่าจะกลับไปไทย มีคิวช่วงต้นเดือนหรือเปล่า พี่แดงบอกว่า ต้นเดือนไม่มี หรือมีก็ต้อง รอเสียบ ซึ่งโอกาสน้อยมาก ที่จะได้ทำ แต่พี่แดงบอกว่า วันที่ 14 มีนาคม คิวแรก สนหรือเปล่า ด้วยใจพ้องโต ตอบไปด้วยไม่คิด ตกลงครับ พี่ เอาเลย วันนั้นแหละ วางหูจากพี่แดง จัดการ จองตั๋วเครื่องบินไปกลับ เสร็จ ยังมีการโทรคอนเฟริมพี่แดง อยู่ ทุกอาทิตย์ กลัวคิวหลุด เดินทางกลับไทย ออกจากที่นี้ วัน เสาร์ดึกๆๆ ไปถึง ไทย อาทิตย์ เย็นๆๆ เอาวะ พี่ๆที่ทำงานเก่าก็มารับ ไปทานข้าวให้เต็มที่ก่อน เพราะเดี่ยวพรุ่งนี้ จะขึ้นเคียงละ จะไม่ได้ทานอาหารไทย ไปอีกหลายวัน ตื่นแต่เช้าเพราะยังปรับเวลาไม่ได้ ออกไปประมาณ สิบโมง เพราะนัดไว้ สิบเอ็ดโมง ไปถึงก่อนเกือบ ครึ่ง ชั่วโมง เลยหาไหร่ทาน หน้าคลีนิค จนถึงเวลา คลีนิค เปิด พี่แดงหรือเปล่า ครับ ทักทาย กันพอหอมปากหอมคอ พี่แดงบอกให้ไป วัดความดัน อืม แม่เจ้า ความดันสูงนะจะ จะทำได้เหรอ เลยแก้ตัวไปเมื่อคืนไม่ได้นอน เลย ยังปรับเวลาไม่ได้ พี่พยาบาล  ก็อืมๆๆ โอเคเข้าใจ รอหมอจนถึงเที่ยงกว่า หมอเฉลิมเดินเข้ามา พร้อมรถเข็นจาก เทสโก้ อืมหมอแอบไปซื้อของใช้เข้าคลีนิคนี้เอง เลยมาช้า ให้อภัย รอประมาณ สิบนาที หมอเรียก ตรวจ เดินเข้าไปในห้องตรวจ คำแรกที่หมอทัก เป็นสิว ที่จมูกทำไม่ได้ อักเสบ ด้วย เดี่ยวติดเชื่อ ผมทำให้ไม่ได้ เรียกพี่แดง มาดู ตายละเรา มาตั้งไกล กลับไม่ได้ทำ ตั๋วเครื่องบินแพงนะหมอ เอางี้ วันพุธมาดูใหม่ ว่าหายหรือยัง นะครับ หมอบอก เดินคอตกมาหาพี่สาวที่มาส่ง พี่แดงบอกเข้ามาตรวจอีกที วัน พุธ เดี่ยวพี่แดงหาคิว ให้ ครับ ครับ ออกจากฟอร์จูน ไปหาหมอสิวทันที ทั้ง ฉีด ทั้ง ทา ทั้ง กินแก้อักเสบ ต้องหาย ให้ทันวันพุธ นี้ สิวตั้ง สองเม็ด โอย จะมาขึ้นอะไรตอนนี้ วันพุธบ่ายๆๆ ก็มาหาพี่แดงที่คลีนิค อีกที เพราะที่แดงโทรถาม ว่าหายยัง หรือลองเข้าไปดูถ้าหายเดี่ยวหมอทำให้ เหมือนเดิม เลื่อนอีก ยังไม่หายดีเลย เอาไงดี ทำอาทิตย์หน้า ไหม โอยจะหายทันตัดไหม ก่อนกลับไม่นะ หมอเสนออีกตัวเลือก หมอทำให้ ถ้าคุณอยากทำแต่เสี่ยงนะ ทำไหม ถ้าติดเชื่อมาเน่า ในใจ ทำครับ มาตั้งไกลนี้ เพื่อนตัวดีคนที่ จองคิวกับเงินมัดจำให้ ส่งเสียงแหลมออกมา ไม่ทำครับ ให้หายก่อนค่อยมาทำ อ้าวไงเพื่อนบอกอย่างงั่น ละ อะไม่ทำก็ได้ เลยออกจาก คลีนิค ไป นวดแถว อโศก แก้เซ็งซะเลย หลังจากนั้น พี่แดงและพี่ๆที่คลีนิคโทรถามเป็นระยะ ว่าเป็นไงบ้าง หายยัง ลองเข้ามา วันจันทร์ สัก สิบเอ็ดโมงที่ คลีนิคใหม่ แถววัดเสมียนนารี ครับๆๆ วันจันทร์เช้า ฝนตกหนักมาก โอยจะไปทัน สิบเอ็ดโมงหรือเปล่า กลัว หมอมารอ มาถึงเห็นพี่แดง ยื่นอยู่ พี่แดงดูสิวดิ พี่แดงว่าไง พี่แดงว่า ค่อยกลับมาทำรอบหน้าเถอะ พี่ไม่อยากให้เสี่ยงอะ อีกอย่าง เราอยู่ไกลด้วย เดี่ยวมีปัญหา ก็เลยครับ ครับ เดี่ยวลองดูหมอก่อนแล้วกันว่า ไง ห้องตรวจหนึ่ง นะคะ นั่งรอไปรอมา จนหมอเข้ามา สวัสดีครับ อืมยังไม่หายเลย เอาไงดี ฉีดเสตอร์รอยไหม พี่แดงมาเลย น้องเข้าไปฉีดมาแล้ว คะ อืม มันเสี่ยงนะ หมอว่าเลื่อนไปก่อนน วันนี้อย่าเลย วันพุธมาใหม่นะ มาตรวจอีกที ครับ ครับ พี่แดงเจอกันวันพุธนะครับ ลาพี่แดง แล้วหนี้ไปทำฟันดีกว่า จนวันพุธมาถึง วันนี้เป็นไงเป็นกัน ถ้าหมอไม่ทำให้ งั้นไม่ให้เสียเที่ยว ทำคางละกัน เริ่มฟุ้งซ่าน ไปทั่ว บอกกับเพื่อนตัวดี เธอถ้าหมอไม่ทำให้ฉันจะทำคาง ทำตาละ เพื่อนบอกตามใจเธอ
โหหห นับถือในความพยายามอะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-7 20:25:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันพุธเช้า พี่แดงนัดเที่ยงๆๆ รอตรวจ ตอนนี้เริ่มถอดใจ ละ ว่าคงได้คางไม่ก็ตา กลับไปแทน การแก้จมูกแน่ๆๆ ห้องตรวจหนึ่ง สวัสดีครับ หมอสบายดีนะครับ หมอ ไหนเป็นไงบ้างอืม เอาละวันนี้หมอจะทำให้ละ พอทำได้ ความรู้สึก ดีใจนะ แต่ไม่ตื้นเต้นละ โรคเลื่อน มา 4 ครั้งละ  ครับหมอทำวันนี้นะ ใช้ออกมานั่งรอตั้งนาน  พี่แดงก็ยังไม่เข้ามาเพราะเห็นว่ารถติดมาก พี่แดงมาถึงบ่าย ๆๆ ทักทายแปบหนึ่งเลยถามว่า พี่แดงครับ จะได้ทำกี่โมง ประมาณทุ่มหนึ่ง อะ ทุ่มหนึ่ง อืม งั้นเดี่ยวไปทำธุระก่อนนะครับเดี่ยว กลับมาใหม่ เลยโทรหาคลีนิค ทำฟัน หมอ ว่างพอดีเลย แวปไปทำฟันก่อน ทำฟันเสร็จเกือบ สามโมงครึ่ง โอยเหลือเวลาตั้งเยอะ เอาไงดี แต่เดี่ยวรถติด มุ่งหน้าตรงไป รอที่คลีนิคดีกว่า อุ่นใจกว่ากันเยอะไปถึงคลีนิค เกือบสี่โมง ครึ่ง นั่งรอแล้วรอเล้า คนแล้วคนเล้าออกจาก ห้องผ่าตัดไป ที่ละคน ที่ละคน เมื่อไหร่จะถึงคิว เรา เลย ถามพี่อีก เหลืออีกกี่คิวครับ อีกสามคิว น้องคิวสุดท้ายนะ อะนะ คิวก่อนหน้าเรายังนั่งรอหน้าห้องผ่า คนหนึ่งทำจมูก น้องอีกคนทำตา พยาบาลเรียกที่ละคนไป จนน้องผู้หญิงก่อนหน้าเรา คิวก่อนรองสุดท้าย พี่แดงบอก น้องเค้าทำตาใช้เวลาแปบเดี่ยว ไม่นาน เดี่ยวก็เสร็จ รอไป หมอจะเหนื่อยไหมนะ เราคิวสุดท้ายแล้ว พี่ๆๆๆ พยาบาลก็ ทยอยกันกลับบ้าน เลยถามพี่แดง พี่แดงวันนี้เลิกกี่โมง วันนี้อยู่ดึกคะ จนกว่า เราเสร็จ เอาซวยเลยทำให้พี่ๆๆ กลับบ้านดึก เพราะเรา แต่ก็ดึกยังงี้ ทุกวันแหละ ล้างหน้าได้เลยคะ สองรอบ ล้างรูจมูกสองรูให้สะอาดด้วยนะคะ ครับๆๆ ล้างหน้าเสร็จ พี่แดง เอายามาให้ ทานก่อนการผ่าตัด และไม้ตายของ เรายาจีนชื่อหยุนหนานไป๋เหยา (Yunnan Paiyuo) ที่ร่ำรือกันหนักหนา ว่าดีมาก จัดตามที่พี่ๆๆ ในดั้งโด่งบอก  ทุกประการ เชิญห้องผ่าเลยคะ
ใจเย็นๆค่ะรอก่อน ทำออกมหล่อแน่นอนค่ะเป็นกำลังใจค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณครับ  โพสต์ 2011-4-7 21:02
เป็นงัยบ้างคะ ทำออกมาหล่อๆนะคะหายไวๆค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-7 20:58:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
  นอนเลยนะคะ พี่พยาบาลบอก เอากระเป๋ามาวางไว้ตรงนี้นะ ครับ ๆๆ ไหน เป็นไงบ้าง นอนสบายหรือเปล่า หมอถาม เอาหมอน อันนี้ดีกว่า หมอหยิบมาให้ น่าจะโอเค นะ ไหนโอเค หรือเปล่า ครับๆๆ โอเคพอดีเลยครับ ตามขั้นตอนเลย พี่พยาบาลก็จัดการ เช็ดหน้าเช็ดทำความสะอาด ไปเรื่อยๆๆ  เอาละ ลืมบอกไป มีหมอ เฉลิมกับหมออีกท่านหนึ่งช่วยกัน ทำ สงสัยคงอยากกลับ บ้านมากเลยรีบมาช่วยกัน เอาหมอจะฉีดยาแล้วนะ เจ็บนิดหนึ่ง เคยอ่านมา บ้างคนน้ำตาไหลออกมาเอง เราต้องไม่ไหล เราต้องไมไหล และแล้วก็ไหลออกมาเป็นทางโดยขาดกันความคุมใดๆๆ ชาหรือยังครับ น่าจะชาละหมอกรีดนะ หมออีกท่านทำการเปิดแผล หมอเฉลิมก็เหลาซิลิโคนอยู่ข้างๆๆ เมาส์กันไป แซวพยาบาลที่ แซวพี่แดง ที่ เออ หมออารมณ์ดีอยู่ ค่อยยังชั่ว ช่วงนี้ก็เปิดแผลไปถามไป เจ็บไหมครับ ไม่เจ็บครับ จัดมาเลยแต่รู้สึกได้ถึงเลือดไหลลงคอ อืม อุ่นๆๆ หมอก็จัดการดึง ซิลิโคนตัวกลับออกมา ใช้เวลาไม่นานมาก เพราะ หมอบอกว่า ซิลิโคนอันเก่าเล็กมาก แต่รู้สึกว่ามีอะไรรูดผ่านเนื้อไป อืม ออกมาละ หมอก็ทำการ ขูดพังพืดไป แซะล่องใหม่ไปเรื่อยๆๆ ฝ่ายหมอเฉลิมก็เหลา ซิลิโคนไป ได้ยินแต่เสียง ครืด ครืด ของ ซิลิโคน กับมีดที่ใช้เหลา หมอถามเอาโด่งไหม ตอบไปตามตรงแล้วแต่หมอละกันครับ ให้มันเสร็จสม ดังใจหมาย สักที ยังไงก็ได้ ทำไปงัด ไปแซะไป นอนฟังหมอคุยกันไปนั้นนี้ นานพอสมควร หมอเฉลิมเหลาเสร็จละนะ จะใส่ละ หมออีกท่านหนึ่งจำชื่อไม่ได้ เดี่ยวหมอขอรีดเลือดก่อน อืมครับ หมอจัดการรีดเลือดออกจากโพรง ที่เซาะไว้ จากหว่างตา ลงปลายจมูกแล้วไหล เข้าคอไปเรื่อยๆๆ เอาละหมอขออีกนิดหนึ่งแซะตรง ปลายจมูกอีกนิด หมอเฉลิมบอก เอาหมอจะใส่แล้วนะ เลยแอบลืมตาดูนิดหนึ่ง อืมเห็นหมอหยิบอุปกรณ์ เหมือนที่เราเคยเห็นใน ทีวี หรือ คลิปเลย เลยรีบหลับตาต่อกลัว นะ หมอก็จัดการถางแผล ยัดซิลิโคนเข้าไป แล้วหมอก็เรียก พี่ๆๆมาดู พี่แดงว่าไง โด่งไปคะเอาออกหน่อย มันโก่งไปด้วย อืม เหรอ งั้นเอาออกนะ ดึงออกพร้อมแต่งใหม่ และก็รีดเลือดไปไหนตัวอีกรอบ เอาใส่ละนะ หมอเฉลิมจัดการดันซิลิโคนเข้าไป ความรู้สึกเหมือนมีอะไรไม่รู้เข้าไปในจมูกแล้ว ฟองอากาศไหลออกมาแทน คงอารมณ์ สลิงที่เอาไว้ฉีดยา เวลาไล่ลม ออกจากกระบอกฉีด ไหน แดงมาดูสิ ตรงยัง ตรงละคะ พี่แดงบอก แม้ อยากกลับบ้านละสิ หมอแซว พี่แดง เอาละหมอทำฮัมพ์ให้ นิดหนึ่งนะ เดี่ยวขอเย็บแผลก่อนนะ เอาไหมอะไร ดี พี่พยาบาลถาม เอาไหมตัดก็ได้ สามารถกลับมาให้หมอตัดไหม ทันอยู่ พี่พยาบาลถาม ติดสติกเกอร์หรือเปล่า หมอบอกไม่ต้องติด จมูกแน่นมาก สงสัยไล่ฟองอากาศหมด ไม่ต้องติด  หลังจากทุกอย่างเสร็จสิ้น ออกจากห้องผ่าตัด รีบวิ่งไปดูกระจก เพื่อนที่นั่งรออยู่ เอาไว้ก่อน อืม ช้ำมาก ช้ำจริงๆๆ

Slide3.JPG (56.47 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

Slide4.JPG (43.49 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

Slide5.JPG (42.16 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

Slide6.JPG (43.25 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

Slide7.JPG (64.1 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

เอาใจช่วยนะคับ

ครับ ขอบคุณครับ  โพสต์ 2011-4-7 21:20
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-7 21:37:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาต่อวันที่ 2และ 3  กันเลยครับ

Slide1.JPG (68.87 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

Slide2.JPG (76.8 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

Slide3.JPG (61.53 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

Slide4.JPG (45.3 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

Slide6.JPG (66.82 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

Slide7.JPG (61.2 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

รบกวนถามคับว่า หลังจากคุณหมอเย็บไหมให้แล้วมองเห็นไหมชัดหรือเปล่าคับ อีกกี่วันนัดตัดไหมคับ จะไปทำจมูกกับหมอเฉลิมเหมือนกันคับ จมูกคุณโด่งสวยมากคับ

หนึ่งอาทิตย์ ตัดไหม ครับ  โพสต์ 2011-4-7 22:15
หมอเย็บด้านไหนโพรงครับ ต้องส่องดูดีๆ ถึงจะเห็น ครับ  โพสต์ 2011-4-7 22:13
ขอให้ยุบไวๆนะค่ะ ต้องออกมาหล่อแน่ๆค่ะ สู้ๆ

ขอบคุณครับ เริ่มเข้าที่ละครับ แต่ หายบวมสองข้างไม่เท่ากัน  โพสต์ 2011-4-7 22:14
รบกวนถามคับว่า หลังจากคุณหมอเย็บไหมให้แล้วมองเห็นไหมชัดหรือเปล่าคับ อีกกี่วันนัดตัดไหมคับ จะไปทำจมูกกับหมอเฉลิมเหมือนกันคับ จมูกคุณโด่งสวยมากคับ
รูป Day 3 ติดพลาสเตอร์เพื่ออะไรค่ะ ติดเองหรอค่ะ

เป็นคูลเจล ลดไข้ เอาเข้าห้องแช่แข็ง แล้วตัดชิ้นเล็กๆๆ ลดอาการบวมครับ  โพสต์ 2011-4-7 22:45
โอ้ยยยยยย...อ่านไปลุ้นไป
เหมือนดูซีรีย์เลย..ดูไปลุ้นไป อิอิ

สงสัย ดูละครเกาหลี มากไปหน่อยคับ  โพสต์ 2011-4-8 06:41
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-8 07:24:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ 3 ครับ ไม่ได้แคร์ถึงความบวม ตอนบ่ายๆๆ ไปเดินเล่นสยาม ตกเย็นนั่งรถไฟฟ้า ไปดูละครเวทีต่อที่ เอสพลานาด ต่อด้วยไป ทานอาหารอินเดียกับเพื่อนแถวสุขุมวิท แล้วไปนั่งดื่มเบียร์แถว โชคชัยสี่ คู้โบต้าเรียกพี่

Slide1.JPG (83.27 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

Slide2.JPG (84.97 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

โหววว หายบวมเร็วมากกกมากกกกก  โพสต์ 2011-5-19 13:24
ชอบๆๆ

ชอบใน ความถึกและบึกบึน ใช้ป่าว 5555  โพสต์ 2011-4-8 08:05
ดีคับคับ ไม่ค่อยบวม หายเร็ว ๆ นะครับ

ขอบคุณครับ  โพสต์ 2011-4-8 15:04
หายไวๆนะคับ

ขอบคุณครับ  โพสต์ 2011-4-8 15:04
ดูดีขึ้นเยอะเลยนะค่ะ  แต่ว่าเจ็บมากไหมค่ะ แล้วมีโครงการจะทำไรต่อไหมค่ะ

มีครับ ต่อกระดูกหลังหู  โพสต์ 2011-4-8 15:05
ทำแล้ว ดีใจด้วยครับ เอ้ ไหนบอกว่าจะตัดปีก เอากระดูกที่หูมารองปลาย หมอไม่ทำให้ หรือว่าเราไม่ได้ Request อะคับ

หมอไม่ทำให้ครับ บอกว่ารอบหน้า  โพสต์ 2011-4-8 15:05
อยากทำกับคุณหมอเฉลิมด้วยอีกคน แต่เห็นว่าคิวหมอเต็มทั้งปีเลยจริงมั้ยค่ะ
ถ้าเราโทรไปหาหมอได้ไหม พอจะมีเบอร์มั้ยค่ะ

02 9539098-9 ครับ  โพสต์ 2011-4-8 15:07
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-8 15:30:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ 4 ครับ ตื่นแต่เช้าออกไป สอบโทอิทที่ ตึก BB อโศก แล้วนัดเจอเพื่อนสายๆๆ เพราะเพื่อนไปทำจมูกกับตัดปีกที่ คลีนิคหมอจำรูญ สามเสน เลยส่งเพื่อนไปตัดไหมครับ แล้วก็เลยไป พาต้าปินเกล้า เพราะมีนัดกับ หมอภู เรื่องฉีด MESO FAT ลดขนาดหน้าครับ แอบถ่ายรูปที่ คลีนิคหมอจำรูญ ซะเลย

Slide1.JPG (80.91 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

Slide2.JPG (70.26 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

Slide3.JPG (45.21 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

:):):):):):) อยากทำจังเลยคับ แต่ม่ายพร้อมสักอย่างง แหะๆ

จองคิว ไว้ก่อนครับ ค่อยๆๆเก็บเงินไป เดี่ยวก็ได้ครับ  โพสต์ 2011-4-8 16:05
หล่อแล้วคับ รอหายบวมมมมมมมมมม
หายไวๆ นะค๊าบบบบบบบบบบบบบ เล่าเรื่องสนุกดี กิกิกิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้