ดู: 8755|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] ถ้าฉีดbotoxมาแล้วกินของแข็งจะเป็นไรไหมค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย angeluxdevil เมื่อ 2011-4-6 21:40

เมือวานไปฉีด botox ที่ clinicneo ค่ะ
ฉีดมา 60 units เลย
แต่ไม่เคยฉีด botox มาก่อนก็เลยไม่รู้ต้องทำอะไรบ้าง
ก็เลยกินไป oreo, Lays, ของแข็งหมดเลย T^T
อยากรู้ว่าถ้ากินไปแล้วจะเป็นอะไรไหมค่ะ
จะทำให้ botox หายไปหรือป่าวค่ะ
คงไม่หรอกคะ แต่ก็ไม่ควรกินของแข็งและเหนียวบ่อยๆๆ และแอลกอฮอลก็ไม่ควรกินเพราะตัวยาจะสลายเร็ว
กวางก็ไปฉีดมาเหมือนกันคะ แต่ตอนนี้ก้อเหมือนเดิมละแต่ไม่ใหญ่เหมือนเดิม  กวางฉีดมา9เดือนละ ว่าจะไปฉีดใหม่ ก็รู้เท่านี้แหละคะ
ห้ามเข้าห้องซาวด์หน้า 1อาทิตย์ครับ
หลังจากนั้นพยายามอย่าเคื้้ยวของเเข็ง เเละถ้าเป้นไปได้ไปซ้ำหลังจากครั้งเเรกครบ3เดือน จะเรียวเปีะมากครับ
กรี๊ด ตอนนั้นชอบ ซาวน่ามากก 5555
แถมพอฉีดปุ๊ป ช่วงหลังๆเปิดร้าน มีปลาหมึกย่างแถวมาขาย เคี้ยวกันกะเพื่อนหนุกหนานค่า

ถามว่าเคี้ยวได้ไม้ ได้ค่ะ แต่ไม่ควร เพราะกรามจะกลับมาเร็ว  และ เราเมื่อยกรามมาก้เลย เหมือนมันไม่มีแรงสู้อาหารที่ต้องเคี้ยวหน่ะค่ะ
ของเราอยู่มากกว่า6เดือนด้วยความที่เราไม่ค่อยสังเกตขนาดนั้น  จนมันกลับมาจริงๆ มึตังค์ก็ไปฉีดค่ะ
เรื่องขำๆนะ เพื่อนเราขี้นอยมากค่ะ เลือกกินแต่โจ๊กหรือ อะไรที่กลืนๆเข้าท้อง ไม่ต้องเคี้ยว เพราะมันมีกรามใหญ่มาก อุตส่าห์หน้าเรียวขนาดนี้
เป็นวิธีใช้ชีวิตที่เว่อร์มาก  แต่....มันก็บอกว่ามันได้ผลนะคะ หน้าก็เรียวมาตลอด เพราะมันคงไปฉีดซ้ำๆด้วย

แต่เรานะ  ขอกินอะไรที่อยากกินมั่ง เลยบอกมัน  ให้กินแต่โจ๊ก ไม่ไหวจ้า ฮ่าๆๆๆๆๆ
60 ยูนิตกี่บาทคะ เราอยากทราบราคาอ่ะค่ะ เราอยากฉีดกำลังหาข้อมูลอยู่เลยค่ะ
แล้วโบท็อกที่ฉีดคือตัวไหนหรอคะ โบท็อกลดกรามหรือโบท็อกหน้าเรียวคะ
ขอรอดูผลด้วยคนนะคะ เพราะกำลังชั่งใจอยู่ว่าจะไปฉีดที่ neo หรือสถาบันผิวหนังดี รบกวนช่วยมาอัพเดทด้วยคะสาวเกาหลีที่น่ารักกก
ตอบกระทู้ jujubbabe ตั้งกระทู้

60 unitที่clinicneo 7500บาทจ้า

มันจะเมื่อยค่ะ  เหมือนไม่มีแรง  แตถ้ากินของแข็งบ่อยๆ ก้เหมือนกล้ามเนื้อได้ออกกำลัง ก็จะฟื้นตัวกลับมาเร็วค่ะ

แนะนำคลินิกนี้ค่ะ เป็นคลินิกส่วนตัว อยู่รัชดา ไม่ต้องไปนั่งรอกันเยอะๆ อายอ่ะค่ะ เห็นพี่ๆเค้าบอกว่าคนดังดาราไปเยอะ เพราะเค้าเป็นห้องส่วนตัวหมดเลย แต่ราคาไม่แพงเลยเหมือนคลินิกทั่วไป  คุณภาพเกินราคาแนะนำจริงๆ http://www.facebook.com/Kongjuclinic  
ต้นฉบับโพสต์โดย Tatayung เมื่อ 2011-9-17 13:58
แนะนำคลินิกนี้ค่ะ เป็นคลินิกส่วนตัว อยู่รัชดา ไม่ต้ ...

ไปยังไงคะ มีเบอร์ติดต่อไหม ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้