ดู: 12039|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] เสริมจมูกแล้ว รูปตาเปลี่ยนหรือเปล่าครับ ?

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้ใกล้ถึงวันที่จะไปเสริมจมูก กับ ทำตาแล้วอ่ะครับ เพียงแต่ไม่แน่ใจว่าการเสริมจมูกมันจะดึงทำให้รูปตาเปลี่ยนหรือเปล่า
ลังเลนิด ๆ ว่าควรทำจมูกก่อนแล้วค่อยทำตาดีกว่าหรือเปล่า ขอความเห็นทีนะครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น

จริง ๆ อย่างที่หลายคนบอกครับ รูปตาผมไม่เปลี่ยนเลย โตขึ้นเพราะทำตา อิอิ  โพสต์ 2011-6-5 00:11
ตอนนี้ผมทำทั้ง 2 อย่างแล้วครับ ตาค่อนข้างโอเคน้า  โพสต์ 2011-6-5 00:09
จมูกก่อนดีไหมครับ เผื่อตาจะเปลี่นนิดๆ  โพสต์ 2011-6-4 23:54

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ความเห็นส่วนตัวนะคะ เราว่ารูปตาไม่ค่อบเปลี่ยนเท่าไหร่หรอกค่ะ
อย่างของเราทีแรก คิดว่า ทำมาแล้วตามันจะดึงขึ้น
แต่จิงๆแล้ว การเอามือดึงกะการใส่ซิลิโคนออกมาจะไม่เหมือนกัน
แต่ถ้าจะให้ดี เราว่าทำจมูกก่อนดีกว่าค่ะ เผื่อทำมาแล้ว อาจไม่ต้องทำตาก้อได้
กระผมก็คิดเหมือนกันครับว่าถ้าไปเสริม มันจะหลอกหรืปป่าว เนื่องจากเวลา เอามือดึงแล้วตาจะจิกลงมาเนื่องจากตาเราแหลมอยู่แล้ว แต่ที่สังเกตุนะคัฟ คนรอบยตัวไปทำมา ตาก็ไม่เปลี่ยนไปมากนะครับ ทั้งๆๆที่ทำดด่งอยู่เหมือนกัน:):)
ในกรณีของผม ตาเปลี่ยนเป็นสองชั้นมากขึ้น มีหลายคนที่ทักผมว่าไปทำตามาแล้วใช่ป่าว ทำไมถึงเปลี่ยน เพราะ เมื่อก่อนผมไม่มีดั้ง ตรงระหว่างคิวมันไม่มี แต่พอเสริม ตามันจะดูลึกขึ้น
เราว่าเปลี่ยนนะ เพราะของเราก็เปลี่ยนนิดหน่อย
ที่รู้สึกว่าเปลี่ยนก็เพราะซิริโคนมันโดนเพิ่มเข้าไปตรงหัวคิ้ว หรือหว่างตา จึงทำให้บริเวณนั้นบวม เราจึงรู้สึกว่ารูปตาเราเปลี่ยน จิกบ้าง โตบ้าง ชัดบ้าง บลาๆๆๆ

แต่พอจมูกเรายุบสนิทหมดแล้ว[3-6เดือน]..ทุกอย่างก็กลับเข้ามาสู่สภาวะปกติ
ฉะนั้น..สรุปง่ายๆว่า ไม่เปลี่ยนจ้ะ
ทำดั้งก่อนค่า ถ้าไม่โอ ค่อยทำตาต่อ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้