ดู: 11996|ตอบกลับ: 52
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวทำตา เจ้าของกระทู้เครียดค่ะ!! T^T

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ น้องใหม่ของเวบนะคร้าาาา แนะนำตัวก่อนชื่อ ลี่ค่ะ หลังจากติดตามมานานๆๆๆ เพราะกำลังตัดสินใจว่าจะทำตาสองชั้นกะหมอคนไหนดี สุดท้ายก้อ...

เพิ่งทำมาเมื่อวานนี้ตอนเช้า แต่เครียดมากกกกกๆๆๆๆๆ เลยค่ะ อยากจะมาขอความเห็นจากกูรูผู้เชี่ยวชาญ พี่ๆ น้องๆ ในเวบนี้หน่อยอะค่ะ ว่าชั้นตามันใหญ่ไปรึเปล่า ตอนบอกหมอ บอกเอาชั้นเล็กๆๆๆ เอเชียๆ แบบหัวปิด หางเปิดด้วยนะคะ (เพราะเราเปนคนหน้าหมวย เลยคิดว่าอย่างอื่นก้อคงจะไม่เหมาะจริงๆ ค่ะ)แต่ออกมาแบบหัวใหญ่มากกกกกกกกกกกก เราก้อเลยเครียดค่ะ ไม่แน่ใจว่าเพราะยังบวม หรือรูปตามันจะเปนเยี่ยงนี้! หรือว่าคุณหมอไม่ถนัดอย่างนี้ก้อไม่รู้อะค่ะ

หรือเป็นเพราะเอาไขมันออกนิดหน่อยคะ? เวลาเอาไขมันออกนี่จะบวมกว่าคนที่ไม่ต้องเอาออกรึเปล่าคะ???

เพราะเห็นหลายๆ คนไปทำมา ก้อไม่บวมขนาดนี้อะค่ะ พอจะออกจากบ้านได้ แต่ของลี่บวมมาก ชั้นใหญ่มากด้วย

ตอนนี้เครียดมากๆๆๆ รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ด้วยนะคร้าาาาาา ขอบคุณมากๆๆๆๆๆเลยค่ะะะะ

Photo1090.crop.jpg (32.39 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

แก้ไขล่าสุด plaa เมื่อ 2009-9-18 17:34

ทำมาเมื่อวาน!!!! น้องคะ ตาเนี่ยนะ กว่าจะ เข้าที่ 3เดือนได้นะคะ 3-6เดือนเรยหละ -*-
ใจเย็นนะคะ พอผ่านไปสักพัก น้องจะรู้สึกได้เรยทันที ว่ารู้งี้เอาชั้นใหญ่กว่านี้ก้อดี เหอๆๆๆ
ใจเย็นๆคับ

ทำศัลยกรรม คำเดียวเรย ใจเย็นๆๆ

มันไม่ได้สวยชั่วข้ามคืนครับ

อาการบวมของแต่ละคนก็ไม่เหมือนกัน มากน้อยแตกต่างกันไป

เด๋วชั้นตาจะยุบลงอีก แล้วก็ยุบลงเรื่อยๆครับ (ตามแรงโน้มถ่วงของโลกด้วย)

กว่าจะเข้าที่จิงๆ ก็เป็นเดือนๆไปครับ

ตอนนี้เพิ่งทำมาก็ปฏิบัติตัวตามแพทย์สั่งก็พอครับ  
ยุบแล้วต้องสวยแน่เลยอะ เห็นแววความสวยมาแต่ไกล
แต่ทำมาเมื่อวานเองนะ อย่าเพิ่งจิตตกสิ
รู้สึกว่าทำตามันต้อง 2-3 เดือนเลยนะ เหมือนที่พี่ปลาบอกอะ
หมอคนเดียวกะเดียร์แน่เลย  ของเดียร์สามอาทิตย์แล้วยุบลงมาไม่เยอะอ่ะ  ใจเย็นๆ น่ะ

เด๋วก้อสวยค่ะ
แอบแวะมาบอก อย่าไปเทียบกะของพี่นะนู๋ ไม่งั้นนู๋จะนอยหนักเข้าไปอีก เพราะพี่เป็นแวมไพร์ทไวไลท์ พี่ไม่มีเลือดให้บวม เพราะงั้น พี่เรยไม่ค่อยบวมเหมือนคนอื่นเขา - -* คนอื่นเขาบวมเยอะอยู่นะ เท่าที่ดูรีวิวกันมา
ช่าย ๆ เลยค่ะ  เหมือนที่พี่ปลาบอก  
เข้าไปดูตาของเดียร์จิ  บวมขนาดหนักหลังทำยังไปเดินเที่ยวเฉยเลย  อย่ากังวลๆ
หมอไหนเอ่ยบอกได้ป่าว แต่ดูแล้วท่าทางยุบแล้วตาจะสวยมากเลยนะคะ
ใจเย็นคะเราก็ไปทำมาคะตอนนี้เดือนกว่าก็เริ่มดีขึ้นคะสวยไม่สวยรอก่อนชัก3เดือนคะค่อยตัดสินใจว่าจะทำไงต่อคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-18 23:05:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณ Dear29 คุณbkkcoolg ลี่ทำกับหมอสุรสิทธิ์ที่บางมดค่ะ
คนเดียวกันรึเปล่าคะ??
ตาของคุณเดียร์ก้อชั้นไม่ใหญ่นะคะ ดูเข้ากับหน้าดีออกค่ะ แต่พอดีลี่แบบหน้าคนจีน ตาโตมันก้อไม่เหมาะอะค่ะ เศร้าๆ

คุณ freshnight หะคุณ NNNat ขอบคุณมากกๆๆค่ะ แต่จิตตกพอสมควร เพราะเคยเห็นคนทำกับหมอคนอื่น มันก้อไม่บวมขนาดนี้หงะ --"

พี่ปลาคะ (ขออนุญาตเรียกพี่เลย อิอิ) ท่าทางจะเป็นผู้เชี่ยวชาญ
พอดีลี่อยากได้แบบหัวปิดหางเปิดแบบที่หมอกมลทำอะะค่ะ แต่ตาลี่ตอนนี้มันดูมีแววมั้ยคะๆๆ แง๊

คุณ ning54 ไปแก้ตามาหรือยังคะ เห็นลงๆ ไว้หลายอัน
แล้วจะไปแก้ที่ไหนๆ หรอคะ
คุณ Dear29 คุณbkkcoolg ลี่ทำกับหมอสุรสิทธิ์ที่บางมดค่ะ
คนเดียวกันรึเปล่าคะ??
ตาของคุณเดียร์ก้อชั้นไม่ใหญ่นะคะ ด ...
ต้นฉบับโพสโดย owl_lala เมื่อ 2009-9-18 23:05

งั้นก้อคนละหมอค่ะ  
ของเดียร์ก้อรอลุ้นนะว่าพอมันยุบแล้วมันจะเท่ากันหรือเปล่า  จะสวยมั้ย  
คุณลี่ต้องรอให้มันยุบก่อนนะคะอีกเป็นเดือน ถ้าไม่ถูกใจค่อยหาทางแก้ไข  
แต่แบบของคุณลี่ก้อหัวปิดปลายเปิดแล้วนะคะ   ถ้ายุบแล้วต้องสวยแน่ ๆ  ค่ะ  รอชม ๆ
มีคนรู้จักทำกะคุณหมอคนนี้เมื่อต้นปี เห็นบวมอยู่หลายเดือนเชียว
เจอล่าสุดเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน สวยแล้ว ไม่เห็นแผลเป็นเลยอ่ะ น้องเค้าพยายามหลับตามให้จับผิดแผล เราก็เห็นไม่ชัด เนียนดี
แต่บวมนานนมากอ่ะ ที่เห็นน้องเค้าเรื่อยๆอ่ะนะ
ใจเย็นค่า ๆ ๆ ๆ หวานก้อปายทามตามา แต่ว่าเปงคนยุบเร็วค่า ๆ ๆ
ต้องใจเย็นเท่านั้นค่า อย่าไปคิดอารายมากมาย คนเรามันบวมมะเท่ากันอ่าค่ะ
หมอบอกว่า มานจาเข้าที่ไปเรื่อยๆๆค่า เอาใจช่วยนะค่ะ อย่าคิดมากกกกกกกกกค่ะ
ถ้ากังวลว่า ชั้นตาใหญ่ ไปดูกระทู้พี่ซิครับ แล้วจะหายเครียด

http://www.dungdong.com/viewthre ... &extra=page%3D1

เดี๋ยวยุบแล้วจะเล็กลงอีกเยอะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-19 13:21:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีคนรู้จักทำกะคุณหมอคนนี้เมื่อต้นปี เห็นบวมอยู่หลายเดือนเชียว
เจอล่าสุดเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน สวยแล้ว ไม่เห็นแผลเป็นเลยอ่ะ น้องเค้าพยายามหลับตามให้จับผิดแผล เราก็เห็นไม่ชัด เนียนดี
แต่บวมนานนมากอ่ะ ที่เห็นน้องเค้าเรื่อยๆอ่ะนะ

คุณ Lucy1 คะ แล้วชั้นออกมาหนามั้ยคะ ออกมาสวยป่าวคะ?
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-19 13:23:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใจเย็นค่า ๆ ๆ ๆ หวานก้อปายทามตามา แต่ว่าเปงคนยุบเร็วค่า ๆ ๆ
ต้องใจเย็นเท่านั้นค่า อย่าไปคิดอารายมากมาย ค ...
ต้นฉบับโพสโดย waan เมื่อ 2009-9-19 01:47

ขอบคุณค่ะคุณหวาน

ลี่ก้อคงทำอะไรไม่ได้ตอนนี้ ได้แต่รอลุ้นและอดทนจริงๆ อะค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-19 13:27:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้ากังวลว่า ชั้นตาใหญ่ ไปดูกระทู้พี่ซิครับ แล้วจะหายเครียด

http://www.dungdong.com/viewthre ... &extra=page%3D1

เดี๋ยวยุบแ ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-9-19 02:07

พี่โอมคะ...ขอบพระคุณมากค่ะ

จริงๆ หนูก้อเห็นที่พี่รีวิวแล้วหละคะ ตอนไปทำกับหมอกมล พี่บอกจะเอาชั้นเล็กๆ ตามที่หมอถนัดรึเปล่าอะคะ เพราะจริงๆ หนูว่าชั้นตาพี่ก้อไม่ใหญ่นาาาาาาา เข้ากับหน้าค่ะ หล่อๆ^^

(จริงๆ หนูก้ออยากทำกับหมอกมลแหละ แต่คิวยาววววมากถึงมากที่สุดดดดด แอบถามนิดนึง ทำไมในนี้ไม่ค่อยมีคนพูดถึงหมอบางมดเลยอะคะ สงสัยจังๆ)

ของนู๋ก้อหัวปิดปลายเปิดนะคะ รอมันยุบนะคะ ร่างกายแต่ละคน ความสามารถในการรักษา สมานแผลของร่างกายมีไม่เท่ากันนะคะ เพราะงั้นการบวมของแต่ละคนจะไม่เท่ากันค่ะ

พยายามอย่านอนดึกนะคะ อย่าใช้สายตาเยอะ
สักเดือนนึงเรามาดูผลกันอีกทีนะคะ ของพี่ ตาเพิ่งครบเดือนไปสองวันนี้เองค่ะ ยังไม่มีเวลาอัพรูปให้ดูเรย
พี่โอมคะ...ขอบพระคุณมากค่ะ

จริงๆ หนูก้อเห็นที่พี่รีวิวแล้วหละคะ ตอนไปทำกับหมอกมล พี่บอกจะเอาชั้น ...
ต้นฉบับโพสโดย owl_lala เมื่อ 2009-9-19 13:27

หมอ ร.พ ส้มเขียวหวาน อิอิ มีพูดถึงนะ ครับ กระทู้อยู่หน้าท้ายๆ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-19 20:44:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ของนู๋ก้อหัวปิดปลายเปิดนะคะ รอมันยุบนะคะ ร่างกายแต่ละคน ความสามารถในการรักษา สมานแผลของร่างกายมีไม่เท่ ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-9-19 13:47

พี่ปลาคะ ขอบคุณมากๆๆๆๆนะคะ น่ารักจังค่ะ
ลี่ รอชม ค่ะ เห็นจมูกแล้วสวยมากๆ ค่ะ

แอบถามนิดนึงว่ารอยเย็บ 5 มิล นี่ ผ่านไปนานเท่าไหร่มันถึงจะลงอีกอะคะ ตื่นเต้นๆ
คงได้แต่รออย่างเดียวแล้วค่อยคิดว่าจะทำยังไงดีอะค่ะ

21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-19 20:46:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอ ร.พ ส้มเขียวหวาน อิอิ มีพูดถึงนะ ครับ กระทู้อยู่หน้าท้ายๆ
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-9-19 13:53

คุณ HongRim ที่พูดถึงนี่คือ...ใช่กระทู้พี่โอมที่รีวิวคางกะจมูก และก้อซิลิโคนป่าวอะคร้าาาาา
ไปหามาแล้วแต่ม่ะแน่ใจ ฮี่ๆ
ไม่ใช่กระทู้ของพี่โอมครับ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-19 21:01:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มารีวิวต่อ วันที่ 3 ค่ะ
ไม่รู้ยุบไปบ้างรึเปล่า แต่พี่สาวบอกรอยเห็นชัดขึ้นค่ะ ตอนนี้เริ่มประคบร้อนแล้ว รอให้ยุบๆๆๆ เร็วๆๆ ค่ะ {:13_949:}

Photo1106.crop.jpg (47.2 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

กรรมอย่าเพิ่งประคบร้อนครับ ประคบเย็นก่อนๆๆ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-19 21:08:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณหมอทำแบบกรีดเอาไขมันออกเล็กน้อย แล้วเย็บ สี่จุดค่ะ
ถามคุณหมอว่าเย็บสามจุดกับสี่จุดต่างกันยังไง หมอบอกว่าไม่ต่าง และไม่เกี่ยวกะขนาดชั้นตาค่ะ
(แล้วจะเย็บสี่จุดทำไมหว่า?? อิอิ)

ยังมีรอยๆ อยู่

Photo1108.crop.jpg (70.84 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้