ดู: 2761|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รบกวนสอบถามวิธีการเช็คสันจมูกว่าเอียงรึเปล่าด้วยคะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคะพี่ๆเพื่อนๆ
     รบกวนช่วยแนะนำวิธีการเช็คจมูกว่าเอียงหรือไม่เอียงด้วยคะ
ว่าแต่หลังจากทำมาแล้ว นานแค่ไหนเราถึงจะสามารถเช็คจมูกที่แท้จริงได้ว่าที่ทำมาตรงหรือเบี้ยวคะ
เป็นไปได้มั้ยคะว่าช่วงที่ทำมาไม่เกิน 2 อาทิตย์อาจดูเบี้ยวเพราะจมูกจะบวมและดูเป็นเงาๆตรงสัน แต่พอหายแล้วจะตรง???
ไม่แน่ใจเลยคะ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆคะสำหรับคำแนะนำ
รอคำตอบบด้วยจ้าา
ให้คุณหมอที่ทำเชคให้ดีที่สุดนะ
เพราะคุณหมอท่านจะดูออกว่าเบียวรึเปล่า
เพราะว่าบางที่เราเห็นว่่าจมูกเบียว อาจเป็นเพราะมุมของแสงที่ตบกระทบบนจมูก
หรือจมูกแต่ละข้างยุบไม่เท่ากันนะ
รอด้วยค้าบบบบ
เป็นคำถามที่ดีมากเราก็อยากรู้ 20วันแล้วค่ะยังนอนหงายอยู่เลยกลัวเอียง
อยากรู้ด้วยคร้า
   เพิ่งไปถามคุณหมอมาค่ะ วิตกจริตมั่กมากค่ะ คิดเหมือนกับ คุณ Beauty9 เลยค่ะ
เพราะจมูกเรา 2 ข้าง มานยุบไม่เท่ากันค่ะ ถ่ายรูปออกมาเหมือนจมูกเบี้ยวค่ะ นอนไม่หลับเลยค่ะ
คุณหมอเค้าบอกว่าให้เช็คแบบนี้ค่ะ คือเอานิ้วชี้ลากเส้นตั้งแต่สันจมูกไปจนสุดปลายจมูกนะคะ
ถ้าลากแล้วเป็นเส้นตรงก้อคือไม่เบี้ยวค่ะ ลองทำดูนะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-10 00:36:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hally เมื่อ 2011-4-9 20:53
เพิ่งไปถามคุณหมอมาค่ะ วิตกจริตมั่กมากค่ะ คิดเหมือ ...

ขอบคุณมากคะคุณ hally ยังไงจะลองดูนะคะ
ตอบกระทู้ Beauty9 ตั้งกระทู้

ม่ายเปนไรค่ะ ยินดีจ้า
ลองเช็คดูหรือยังคะ รู้สึกว่าไงบ้างคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้