ดู: 9969|ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากจัดฟันครับ แนะยำหน่อยอ่ะครับ

[คัดลอกลิงก์]
ใครเคยดัดฟันที่ไหนบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยอ่ะครับแบบว่าราคาถูกแล้วก็คุณภาพดีอ่ะครับ( อยากให้หน้าเรียวด้วยอ่ะครับ )
ลองไปทำ หมอที่ ฟิวเจอร์ดิ ตอนนี้เราก็จัดฟันอยู่นะ หมอเค้าเป็นอาจารย์หมอจุฬาด้วย รศ.อ่ะ
เราจัดมาได้เกือบปีแระอิอิ
ศูนย์ทันตกรรมฟิวเจอร์
เวลาจัดฟันแล้วจะทำให้รูปหน้าเปลี่ยน แก้มมันจะผอมลงนิสนึง น้ำหนักลดด้วย อิอิ
ตอน มอ5 หมอเค้าบอกเราไม่ยื่นมากให้พิจารณาให้ดีว่าจะทำรึป่าว พอตอนขึ้นปีหนึ่งเราก็ไปให้หมอเค้าดูใหม่ ฟันเรายืนขึ้นอีก หมอเค้าก็ให้พิจารณาดู เราก็ตกลงทำที่นี้จ้ะ  
ตอนแรกเราจะจัดแบบคริสตัลไอส์อ่ะ 50000อ่ะเป็นแบบใสๆ เหมือนไม่เห็นว่าจัดฟันอ่ะ
หมอเค้าบอกให้เราทำแบบธรรมดา ประมาณ 40000 บาท เพราะมันถูกกว่า เปลี่ยนยางได้ สีสวยๆๆอิอิ หมอบอกให้เราเก็บเงินไว้ดีกว่าไปทำแบบแพงๆ เก็บเงินไปซื้อ บีบี ดีกว่า เราก็ทำแบบธรรมดา คิดไม่ผิดจริงๆ เปลี่ยนยาง สวยดี นัดไปเดือนละครั้ง
เราก้ออยากทำอ่ะ แล้วครั้งแรกจ่ายยังไง ช่วยบอกให้ละเอียดทีนะ
เราสนใจจ๊
ก็ลองไปหาที่คลีนิคดูอ่ะจ้ะ เค้าอธิบายละเอียด มีโบวชัวให้ดู มีหมอให้เลือก
40000บาท มีค่า รีเทนเน้อ 4000 ค่าจัด 36000 บาทอ่ะรวม 40000
ตอนแรก ก็ ให้หมอดู หมอเค้าก็ให้เอกซเรย์ฟันแล้วก็ไปถอนฟันขูดหินปูน ไม่รวมกับ 40000 นะ หมอเค้าคนนี้เค้าจัดอย่างเดียว แต่ให้คนอื่นถอนแทน เราแนะนำว่าทำที่คลีนิคนะ เพราะถ้าไปถอนที่คลีนิคอื่นกลัวถอนผิด ที่นี้มีหมอหลายคน แต่รวมๆต้องไปตกลงราคากะหมอเอง ของหมอที่เราทำ 40000 แต่หมอคนอื่นประมาณ 36000
เอกซเรย750ค่าถอนประมาณซีกละ 400 ขูดหินปูนทั้งปาก 600 ไม่รวมค่าจัดนะจ้ะ
เราถอนฟัน4ซีก บน 2 ล่าง 2 แล้วแต่คนนะ แฟนเราไม่ถอนเพราะไม่ได้เหยินแค่ฟันเก
ของเราจ่ายครั้งแรก 10000 ต่อมาจ่ายเดือนละ 2000 บาท 5 ครั้ง ที่เหลือจ่ายเดือนละ1000บาท ครบ2ปี
หมอเค้าทำไม่เกิน 2 ปี
บางหมอที่อื่นนะ เช่นเพื่อนเรา ทำตั้ง3 ปี
ที่นี้มีจัดฟันแบบเร็วอ่ะ 1 ปี ครึ่ง  ประมาณ 60000
หมอเค้าใจดี พูดบอกกะหมอได้ว่า เดือนนี้ขอเบาๆนะ หมอเค้าก็ทำให้
แต่ละครั้งหมอเค้าก็ถามว่าเจ็บไหม ถ้าปวดก็บอกหมอเค้าไปเลย หมอก็บอกว่า ถ้าปวดก็บอกอย่าหาว่าหมอใจร้าย เดือนแรกๆก็ยังปวดทนไม่ค่อยได้ แต่ดัดต่อมาก็ชิน เราไปดัดกะหมอจะปวดประมาณ 3 วันแล้วอีกที่เหลือไม่ปวดเลย กินอร่อยเลย ไม่รุ้ว่าคนอื่นเป็นแบบเรารึป่าว
ยังไงลองหาข้อมูลดูนะ เพราะที่เราทำกะหมอคนนี้เพราะพี่เราแนะนำมา พีเราเป็นหมอด้วย อยู่วงการเดียวกัน
มีคนมาทำกับหมอเยอะ หมอเค้าอยู่อาทิดที่สองของเดือน อยู่ 10.00น-13.30น. หมอเค้าเป็นอาจารย์สอน นศ ทันตแพทย์ที่จุฬาอ่ะ เป็น รศ ด้วย
ละเอียดไปป้าวววว
อยู่วันอาทิต อาทิดที่สองของเดือน 10.00น-13.30น
วันที่ 10 เมษาเราก็ต้องไปเปลี่ยนยางกะหมอแล้ว อิอิ
ชื่อ คุนหมอ อิศ ลองถามที่เคาเตอร์ดูนะ (อิศรวดี) ไม่รูเขียนชื่อคุณหมอถูกป่าว ชื่อ อิด- สะ-ระ-วะ-ดี อ่ะ
พี่ที่เค้าเตอร์เรียน อาจารย์อิศ อ่ะ
เราก้อจัดอยู่เหมือนกัน เดือนละ 1000 บาท ครั้งแรกค่าเครื่องมือ เดือนละ 6000 บาท สองเดือน ต่อไปก้อเดือนละ 1000 บาท  ไม่แพงนะ  ของเรารวมทั้งหมด 38000 รวม รีเทนเนอ หมอเค้าลดให้ พอดีพี่สาวทำอยู่คลินิก    ร้านตรงข้ามศิริราชอ่า
ของเราเพิ่งจัด จ่ายเดือนละ 5000 บาท 4 ครั้ง ครั้งต่อไป 1000 บาทจนครบ เราจัดที่ ศาลาแดง ซ.1 โดยรวมแล้วโอเคค่ะ มีคนไข้มาจัดที่นี่เยอะเหมือนกัน คุณหมอเก่งค่ะ จบด้านนี้มาโดยตรง มี facebook ด้วย http://www.facebook.com/dental.bangkok  หมอที่คลีนิคนี้มีผู้เชี่ยวชาญหลายแขนงนะค่ะ ลองเข้าไปดูค่ะ หมอให้คำปรึกษาดีค่ะ
อืม ลืมบอกเราจัด 39000 รวมรีเทนเนอร์ ตอนนี้น่าจะขึ้นแล้ว เพราะเราจัดตอนเค้าเริ่มเปิดร้านใหม่ๆๆ เป็นโปรโมชั่น หมอใจดีค่ะ มือเบา ไม่เจ็บ confirm
จัดฟันมาได้ ปีกว่าแล้วค่ะ ส่วนตัวคิดว่าจัดแล้วดูดีขึ้นนะค ะ ช่วยได้มากเลย จากปกติที่หน้ากลม ถ่ายรูปก็ไม่สวยเด๋วนี้กลายเป็น กล้องอยู่ไหนต้องมีเรา ฟันจ๊ะจ๋าปกติค่ะ ่ที่จัดเพียงแค่อยากให้หน้าเล็กลงบ้าง ก็ศึกษาเยอะเหมือนกันนะ หลายทีี่ หลายเว็บไซต์ สุดท้ายก็ตัดสินใจจัด มะวันที่13.03.53 ค่ะ จัดแบบไม่ถอน เพราะหมอไม่ยอมถอนให้ บอกฟันเราไม่ครบ ฟันสวยอยู่แล้วไม่ต้องถอน ก็แอบน้อยใจนะ เพราะอยากหน้าเปลี่ยน เหมือนพี่ที่เค๊าจัดมากันอ่ะ แบบว่า หน้าเล็ก เรียว สวย เปลี่ยนไปเลยอ่ะ หุหุ แต่ณ ตอนนี้ ถอนแล้วค่ะ 3 ซี่ เย็บไป 4 หุหุ ชิวๆ มากๆ เลย อยากสวย อิอิ
รูปก่อนจัดฟันนะคะ หน้ากลมได้อีก 55++

รูปเน้ ประมาณ 5 เดือนได้ หุหุ

รูปเน้ 9 เดือน

รูปเน้ ...ปัจจุบันจ๊า 14.03.54

อ้าวรูป 9 เดือนมะขึ้น อ่ะนี่จ๊า

ทั้งหมดนี่ยังไม่ถอนฟันนะค่ะ ณตอนนี้ ถอนฟันแล้ว 3 ซี่ เย็บ 4 เข็ม อย่าเพิ่งดูเลย "ฟันหลอ" อ่ะ

หุหุ
แรกๆ เลยที่เราเข้ามาในเว็บดั้งโด่ง คือ มะปี 52 คิดอยากจะเสริมจมูก มากๆ อยากสไตล์เกาหลี แต่บังเอิ๊ญ
กัวเข็มก็เลย ชะงักไว้ก่อน แล้วพอดีเห็นพี่คนนึง เค๊าไปจัดฟันมา โหย..หน้าเปลี่ยนไปมาก สวยขึ้น จากหน้าที่แบบใหญ่่อ่ะ กลายเป้นมีคาง หน้าเรียว สวย แถม(ปัจจุบัน)) ควง หนุ่มแบงค์หล่อซะด้วย ก็พี่หนุ่มฮอตที่แบงค์นั่นหละ หุหุ
อ้าวมะขึ้น ใหม่ๆ แถมๆ :)

มีนัดจัดฟันสิ้นเดือนหน้า หมอไม่ถอนให้
ฟันไม่เหยินแต่ล้มเฉยๆ
หมอบอกหน้าไม่เปลี่ยนแค่ฟันตรง
อยากให้หน้าเปลี่ยนอ่ะ หน้าบานนนนมาก
ของเราก้อจัดฟัน แต่รู้สึกว่าจะแพงกว่าที่อ่านมานะ
ของเราจ่าย 2500 สี่ครั้ง รายเดือน 1500
ค่าจัดฟันของเรา 45000 ยังไม่รวมรีเทนเนอร์ อีก 5000
เราทำร้าน ทันตกรรมสไมแคร์ หมอรพีภทร์
เราขึ้นกทม.ทุก ๆ ต้นเดือนค่ะ มีใครช่วยแนะนำคลินิกจัดฟันที่ไป BTS หรือ MRT ได้หน่อยค่ะ ที่ต่างจังหวัดเราจัดมา 2 ปีจะเข้าปีที่ 3 แล้ว ไม่มีลิมิตงบด้วย จ่ายไปเรื่อย เลยอยากเปลี่ยนแล้วค่ะ ไม่ไหวเสียดายเงิน
คุณ jajar_idol ค่ะ ตอนแรกที่จัดหมอไม่ถอนฟันให้หรอค่ะ  เห็นบอกว่า ณ ตอนนี้ ถอนแล้วค่ะ 3 ซี่ เย็บไป 4
พอดีจะติดเครื่องมือวันที่ 14/05/2554 นี้หมอไม่เห็นบอกว่าจะให้ถอนฟันเลย แล้วถ้าไม่ถอนหน้าจะเรียวเหมือนคนอื่นไหมนี้ เหอๆ หมอบอกฟันเราไม่เหยิน ไม่ต้องถอนก็ได้ T_T
ที่ลงรูปโพสต์จัดฟัน ช่วยบอกรายละเอียดร้านและก้อคุณหมดให้หน่อยนะค่ะ จะติดต่อพอดีมีปัญหามาก รบกวนแจ้งกลับที่ bb11_si@hotmail.com น่ะค่ะ ช่วยหน่อยค่ะ หรือT0879700399
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้