ดู: 4903|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ทำจมูกมาตาเขียวมากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ใครมีวิธีแนะนำ และกำลังใจให้บ้างค่ะ
ทำมาจะอาทิตย์แล้วแต่ตาเขียวช้ำมากเป็นหมีแพนด้าเลย
เครียด ๆ มาก ๆเลยค่ะ
ไปทำที่ไหนมาค่ะ ตาช้ำอ่ะค่ะ
ฝีมือหมอแต่ละคนไม่เห็นกัน

ยังไงก็หายช้ำเร็วๆนะค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะ
ถ้าช้ำ ก้ถือว่าปรกติคะ  เป็นแทบจะทุกคน
แต่ก็ไม่รู้ว่าช้ำมากน้อยขนาดไหน  ลองลงรูปให้เพื่อน ๆช่วยดูก็ได้นะคะ

ปะคบเย็นไวนะคะ
เรื่องปกติครับ

หายไวๆนะ
ถูกอย่างที่พี่ baramee พูดครับอาการช้ำถือเป็นเรื่องปรกติ  ขึ้นอยู่กับแต่ละคนว่าจะช้ำมากน้อยแค่ไหน

ยังไงก็ลองดื่มน้ำมะพร้าวสดๆ ดูครับ พอช่วยได้บ้างนะครับ
กำลังจะไปทำอาทิดนี้
เตรียมตัว เตรียมใจ เตรีมเงิน
เตรียมเปนนาเนีย
เป็นเรื่องปกติคับ

จิงๆไม่ต้องทำอะไรก็ได้นะคับ  เด๋วมันก็จะหายไปเอง ตามธรรมชาติ

ทำมายังไม่ถึงอาทิตย์เรยคับ เด๋วจะเริ่มเหลือง และค่อยๆจางหายไปเองครับ

ของซี 5 วัน เขียว ม่วง ช้ำ แดง เหลือง ยังกะโดนคนรุมกระทืบมาแน่ะคับ

เด๋วมันก็หายไปเองครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-22 10:28:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็เริ่มจางลงนะคะ
แต่เราเครียดมากๆ เลย
ก็เริ่มจางลงนะคะ
แต่เราเครียดมากๆ เลย
ต้นฉบับโพสโดย minny_pu เมื่อ 2009-9-22 10:28

อย่าเครียดเลยครับ เป็นทุกคน... ที่นี่เขาเรียกว่า นอย ครับ
ขนาดศึกษามาอย่างดี ยังนอยกันทุกคนอ่ะ ทำใจร่มๆ เดี๋ยวดีเอง
สิ่งที่ควรทำ ก็คือ ประคบเย็น กับ ดื่มน้ำมะพร้าว ครับ ช่วยได้
หายไวขึ้น ... สดชื่น แต่อย่าทานเนื้อล่ะ มันจะ อ้วน ...
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-22 13:27:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใครมีอาการจมูกบวมตรงปลายมั่งคะ
แล้วก็เหมือนเลือดคั่ง อ่ะคะ
นานมั้ยก็จะหาย
แล้วถ้าเราเอาออก แล้วไม่ใส่อีก
จะได้มั้ย
ใครมีอาการจมูกบวมตรงปลายมั่งคะ
แล้วก็เหมือนเลือดคั่ง อ่ะคะ
นานมั้ยก็จะหาย
แล้วถ้าเราเอาออก แล้วไม่ใส่อ ...
ต้นฉบับโพสโดย minny_pu เมื่อ 2009-9-22 13:27

ลองประคบร้อนอะค่ะ เเล้วก้อปลายจมูกจะเข้าที่ก้อ3 เดือนได้ มันจะค่อยยุบไปอะค่ะ

อย่าคิดมากนะ อย่าเอาออกเรยมันเจ็บตัวค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-23 11:57:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ
เป็นประสบการณ์ที่ไม่ประทับใจเลย
คิดว่าไงก็คงไม่มีครั้งหน้าแน่แน่
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-9 17:17:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้หายตาเขียวแล้วอ่ะ
แต่ยังบวมปลายจมุกนิดหน่อย
แล้วก็รู้สึกเสียวๆ และตึงนึดหน่อย
อาการแบบนี้ปกติรึเปล่าคะ
ของพี่ซีเหมือนของโรสเลย

เมื่อเช้าพ่อถามว่า เมื่อคืนนี้ออกไปโดนใครกระทืบมา...55555

ตานี่จะปิดกันอยู่แล้ว
ใจเย็นประคบร้อนที่ใต้ตา นะครับ ให้เลือดได้ไปไหลเวียนแถวใต้ตา
จะหายเป็นหมีแพนด้าครับ
หายไวไวนะคับ...........
เป็นกำลังใจให้นะครับ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-6 19:51:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะ
ตอนนี้ไม่ค่อยชอบสันเลย แต่ไม่อยากแก้แล้วอ่ะ
เพราะเป็นเยอะมากตอนทำ ฮือๆๆ
หายไวๆๆนะค๊ะ ของเราก็พึ่งทำมา4วันก็ชำเขียวม่วงๆๆแดงๆๆที่ใต้ตาเหมือนกันค๊ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้