ดู: 1674|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จะแก้จมูกใหม่ ขอคำแนะนำหน่อยค๊า

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jibbii เมื่อ 2011-3-28 04:33

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jibbii เมื่อ 2011-3-28 04:21

สวัสดีค่ะ เราเป็นสมาชิกใหม่อยากจะขอคำแนะนำจากเพื่อนๆเรื่องทรงจมูก คือ เดิมเราทำจมูกมาอยู่แล้ว แต่ปลายมันเบี้ยว อยากจะแก้ใหม่ จะขอคำแนะนำว่าฐานจมูกและโครงหน้าอย่างเราควรจะทำจมูกทรงไหนดี อยากจะทำทรงหยดน้ำกับเค้าบ้าง ถ้าเราทำจะเข้ากับรูปหน้าเรารึป่าว แล้วสามารถทำให้โด่งกว่านี้ได้อีกมั้ยคะ

ตอนนี้ในใจมีหลายตัวเลือกมาก ตัดสินใจไม่ถูก ขอคำแนะนำจาเพื่อนๆด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ ^^

อุ๊ยหน้าตาน่าเอ็นดูจังคะ จมูกเบี้ยวจริงๆด้วย ถ้าจะแก้ขอถามก่อนว่าหมอไหนคะ เพราะหมอแต่ละคนทำทรงแตกต่างกันคะ อย่างทรงของวุ้นเส้น เจนนี่ และน้องเป้ย หมอยุทธ ทำสวย
ทรงบนสุดหมอเฉลิมน่าจะไกล้เคียง รวมทั้งหมอศรัญย์ด้วยคะ เคยเห็นมีน้องผู้ชายทำแบบโอเพ่นออกมาลักษณะเดียวกับทรงแรกๆ ไม่รู้จักชื่อคะ ลองศึกษาเยอะจะได้คำตอบที่ชัดเจนคะน้องโชคดีคะ รอชมความสวยนะคะ
เราชอบแบบเป้ยอ่ะ..ยังงัยก้ปรึกษาหมออีกที่นะค่ะ
ขอให้สวยๆๆๆค่ะ
จขกท หน้าตาสวยมากครับ แก้ใหม่ทำทรงหยดน้ำผมว่าต้องสวยกว่าเดิมแน่
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-28 13:10:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
@MISSR ขอบคุณมาค่ะที่ให้คำแนะนำ จมูกมันเบี้ยวอย่างเห็นได้ชัด เครียดมากๆคิดว่าจะแก้กับหมอเดิมค่ะ เค้ารับผิดชอบให้ หมอมนัส เมโกะคลีนิคค่ะ

@พิม123  ขอบคุณมากค่ะ เราก็อยากทำทรงแบบเป้ย แต่กลัวมันไม่รับกับหน้าเรา เพราะโครงหน้าเรามันไม่เรียวเหมือนเป้ยอ่ะ

@huangxiao ขอบคุณค่ะ เล็งทรงหยดน้ำไว้อยู่เหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าที่เมโกะเค้าจะทำมรงนี้สวยรึป่าว
http://dungdong.com/forum.php?mo ... p;extra=&page=1

น้องๆเพื่อนๆหลายคนก็ไปแก้กับคุณหมอศรัณย์คะ  

ส่วนเจนนี่เองก็เสริมกับคุณหมอศรัณย์เหมือนกันคะ   ทรงจมูกจะเลทอกแบบไหนนั้น ต้องบอกว่าคะณหมอจะแนะนำเรานะคะ  ว่าประมาณไหน  แต่ทรงที่ออกมาที่บอกว่าเป็นธรรมชาติคือ  ทรงจมูกตั้งแต่หว่างติ้ว ลงมาถึงปลายจมูก  จะสโล๊ปเป็นทรงที่เหมือนจมูกธรรมชาติ  ไม่ใช้เป็นแท่งๆ ทื่อๆลงมาอ่ะคะ  แต่จะโด่งได้มากแค่ไหนนั้น ขึ้นอยู่กับเนื้อจมูกเราด้วยค้ะ เจนนี่เนื้อจมูกน้อย  ก็เลยโด่งเท่าที่ได้  ก็รับกับใบหน้าเราอ่ะค่ะ

ลองเข้าไปดูกระทู้เจนนี่ได้ค่า
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-29 00:54:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
janeyza  ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ จมูกคุณเจนนี่สวยจริงๆค่ะ อยากได้แบบนี้บ้างงงงงงง
ของเราแก้กับหมอศิริพรชัยไม่รู้ จะดีหรือเปล่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้