ดู: 5024|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอถามเรื่องการทำไอออนโตเองที่บ้านอะคับ

[คัดลอกลิงก์]
อยากถามผู้รู้อะคับว่า เครื่องที่ทำไออนโตเองที่บ้านมั้นมีรึป่าวคับ  แล้วพวกวิตามินที่ผลักเข้าผิวต้องเป็นแบบไหนอะคับ หาซื้อได้ที่ไหนราคาเท่าไหร่คับ รบกวนหน่อยนะคับ
น่าจะมีขายนะครับ เพราะเรื่องก็ไม่ได้ใหญ่อะไรมาก

พวกวิตามินก็ลองปรึกษาคนที่เป็นเภสัชหรือหมอในคลินิกครับ(เขาจะแนะนำถูกๆหรือในกรีณีที่ต้องใช้ใบรับรองฯในการซื้อเขาก็จะซื้อให้เราได้ครับ)

ปล.ผมเคยทำนะ มันซึมซาบลึกมากๆ จากแก้มเข้าไปในปากเลย ฝาดลิ้นเลย

แสดงความคิดเห็น

เออเครื่องและยาหาซื้อได้ที่ไหนบ้างอะคับราคาเท่าไหร่  โพสต์ 2011-3-27 16:41
เครื่องไอออนโตจะมีทั้งแบบพกพาแล้วก็แบบเครื่องนะครับ ราคาก็จะอยู่ตั้งแต่หลักพันไปจนถึงหลักหมื่นแล้วแต่เกรด ส่วนพวกครีมหรือวิตามินมันก็จะมีสำหรับใช้กับเครื่องไอออนโตโดยเฉพาะครับราคาหลักร้อยไปถึงหลักพัน เท่าที่รู้ก็ประมาณนี้อะครับ สนใจอยู่เหมือนกัน รอผู้รู้มาตอบเพิ่มเติม

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค้าบ  โพสต์ 2011-3-27 16:57
เครื่องไออนโต ต้องใช้โดยแพทย์หรือผู้ที่ฝึกอบรมจากแพทย์ผิวหนังนะคะ
ตามร้านเสริมสวยนี่ผิดกฎหมายนะคะ

ขนาดไปทำที่ร้านหมอ หมอยังจับหน้าแล้วจับหน้าอีก
เพราะถ้าหน้าเราแห้งมากจะใช้ไอออนโตไม่ได้ค่ะ

ถ้าเป็นเครื่องอัลตร้าโซนิค เป็นคลื่นเสียง อันนั้นใช้เองที่บ้านได้ค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 16:56:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pkandtaro ตั้งกระทู้

อ่อขอบคุณค้าบ
อ่า ลอง ไป เนต ดูนะคับ ผมก็ สน จัย มาก ๆ แต่ไม่กล้า  เพราะ เหมือน ของจีน กลัวไม่มีประสิทธิภาพ  ลอง หาเว็บที่ขายพวกเครื่องมือ ร้านเสิรมความงาม คลีนิค สิคับ ผม มีเยอะ  แต่ต้องดูให้ดีดี เพราะมัน จะ  ล้าสมัย พยายามขาย ของให้หมดจาดสต๊อก  ไงขอให้โชคดี ...

มันมีบางยี่ห้อที่ทำเองที่บ้านได้นะคะ ถูกกฎหมาย แต่เค้าไม่่ได้เรียกว่าเครื่องไอออนโต พลอยจำไม่ได้ค่ะ ในห้างใหญ่ๆ ก็มีขายนะคะ ประมาณ สี่พันกว่าบาท แล้วก็อีกยี่ห้อหมื่นกว่าบาท แพงมาก จำชื่อไม่ได้ ซื้อมาก็งั้นๆแหละค่ะ  ทำที่คลีนิกโอเคกว่า
แหล่งซื้อถูกๆ ยังไงทักมาหลังไมค์เดี๊ยวบอกให้แหล่งเดวกับคลินิกดังๆสั่งกัน  อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้