ดู: 6276|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ซิลิโคนแสองส่วนตรงโคนนิ่มปลายนิ่มมาก

[คัดลอกลิงก์]
พอดีไปรึกษาที่ หมอกมล มาครับมีสามราคา
1. 20,000 บาท เป็นซิลิโครยแบบนิ่มจากญี่ปุ่น
2. 30,000 บาท เป็นซิลิโคนแบบนิ่มจาก อเมริกา
3. 40,000 บาท เป็นซิลิโคนแบ่งเป็นสองส่วน ส่วนโคนจะนิ่มคล้ายกับของญี่ปุ่นกับอเมริกาครับ แต่ส่วนปลายจะนิ่มมากกว่าเดิม
ผมคิดว่าจะเลือกแบบ สี่หมื่นบาท เพาะตรงปลายจะนิ่มเป็นพิเศษครับ แต่ผมพบ ว่าในบางกระทู้บอกว่า ถ้าส่วนปลายนิ่มมากถ้าเวลานานไปจะทำให้จมูกไม่ตรง คือ มันจะเป็นคลื่่นทำให้ไม่เท่ากันตตรงส่วที่แข็งกับส่วนที่อ่อนอ่ะครับ  รบกวนคนที่เคยทำจมูกด้วยซิลิโคนแบบนี้ช่วยแนะนำด้วยครับว่าจริงหรือป่าว  ขอบคุณล่วงหน้าครับ
อยากรู้เหมือนกันจ้า
อยากรู้ด้วยคนจ๊ะ
ทั้งสามแบบเป็นเกรดสำหรับแพทยืเหมือนกันหมดครับ  อย่าโง่เอา 40000 บาทเลยครับ  ต้นทุนไม่ได้ต่างกันมาก  เหมือนน้ำมันพืชขึ้นราคาลิตรละสิบบาท มันชาร์ตค่าข้าวแกงเพิ่มขึ้น 25 % เลย    หมอเก่ง ๆ 12000 บาทก็ใช้แบบโคนแข็งปลายนิ่มเยอะไป   เล่น charge แบบตีหัวเข้าบ้านไง     เก็บเงิน 40000 เอาไว้เปลี่ยนทรงรอบสองรอบสามเถอะครับ  ทำแล้วถูกหวยหรือเปล่ายังไม่รู้เลยนะครับ  เพราะ
หมอเก่ง ๆ ที่ทำครั้งละ 100000 บาท จะสวย  หรือไม่สวย จะชอบใจหรือไม่ก็ไม่ได้ 100 % satisfaction  นานไปแล้วอยากเปลี่ยนทรงอีกหรือเปล่าก็ยังไม่รู้เลยครับ    ถึงมีเงินก็ต้องรู้ทันด้วยนะครับ .... หวังดีมาก ๆ นะครับ

แสดงความคิดเห็น

นายนี่ มันจริงๆ รู้จริงอีกต่างหาก เก่งนี่  โพสต์ 2011-3-30 19:20
โดนๆๆๆๆ  โพสต์ 2011-3-29 20:36
พูดตรงใจมั๊กๆๆ  โพสต์ 2011-3-28 15:21
น้องชอบนะ คนแนะนำตรงๆๆ อย่างนี้ ตรงประเด็น ดี  โพสต์ 2011-3-27 21:19
ชอบค่ะ พูดตรงและโดนใจมากค่ะ ให้คะแนนเต็ม100ค่ะ  โพสต์ 2011-3-27 14:46

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

นิ่มมากก็ไม่ดีเสมอไปหรอกค๊า ^^
หมอกมล ราคาสูงแบบนี้เลยหรอเนี่ย ดีนะที่่ไม่ได้อยู่ในสมอง
คลีนิคที่ผมทำ ซิลิโคนแบบญีปุ่น 6000 แบบสหรัส 8000 ครับ ไม่ว่าจะแข็งหรืจะนิ่ม มันเหมือนกันครับ มันอยูที่หมอ และอยู่ที่เรารักษาหรือทะนุถนอมแค่ไหน หรืออยู่ที่ตัวเราครับว่าที่หมมอทำให้จะชอบหรือเปล่า น้าในซอยไปทำมาประมาณ 7 ปีแล้วทำราคา 6000 ไม่เห็นเป็นไรเลยครับ  แข็งแรง ทนทาน บางคนเอารุปดาราเกาหลี ดาราไทยไปให้หมอดู ว่าอยากเอาทรงแบบนี้ แล้วคิดหรือครับว่าออกมาจะเหมือน เลือกซิลิโคนที่ราคาแพงเอามาทำ พอทำแล้วไม่เข้ากับหน้า ไปโทษหมอ โทษซิลิโคนว่าไม่ดี (แล้วดูหนังหน้าเราซิครับ) อันนี้ผมไม่ได้เจาะจงหรืจะประนามใครเลยครับ แค่เอามาเป็นตัวอย่าง  ไงก็เลือกดูให้ดีแล้วกันครับ เลือกหมอให้ดีด้วยอันนี้เป็นสิ่งสำคัญกว่าซิลิโคนครับ

สหรัฐ  โพสต์ 2011-3-27 15:55
เห็นด้วยครับ เลื่อกหมอสำคัญกว่าครับ ถ้าหมอชำนาญ เหลาดี งานละเอียด ต่อให้เกรดซิลิโคนไม่ดีมากงานก็ออกมาไม่มีปัญหา แต่ถ้าซิลิโคนดี แพง แต่หมอไม่ชำนาญ เหลาไม่เข้ากับหน้าก็ออกมาไม่ดีได้นะครับ
หมอกมล ไม่ได้แปลว่าดีสำหรับคนหนึ่ง ๆ  เพื่อนทำมาสองคน  ธรรมดามาก  ... แบบทำที่ไหนก็ได้  ตัดปีกก็ทู่เรศ
ส่วนอีกคนก็ทำหมอกมลเช่นกัน  แต่ออกมาสวยอ่ะ ....

แล้วมาตรฐานอยู่ตรงไหนเนี่ยะ     .... 40000 แปลว่าสวยกว่าหรือเปล่า  ต้องตอบก่อนแจ้งลูกค้า  

ฟังแล้ว เป็นการเอาเปรียบผู้บริโภค ไม่สนับสนุนเลยครับ  โพสต์ 2011-3-27 21:26
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigdoor เมื่อ 2011-3-27 21:28

อูยยยสสส์  ลืมตัว... กรูไม่เกี่ยวนะ   ยังไม่อยากเดือดร้อนนนนน
ชอบที่คุณ bigdoor ตอบมากคะ ตรงจุดจริงๆ
ตอบกระทู้ friendzzxx ตั้งกระทู้

ถูกต้องแล้วครับ  ซิลิโคน ที่นิ่มมาก นิ่มจนเหมือนเยลลี่  ไม่ใช่ของดี  เพราะจะไม่สามารถ รักษารูปทรงไว้ได้  เมื่อเนื้อรัดแล้ว ก็จะไม่เห็นทรงจมูก  แถมราคา ก็ตั้งไว้สูงเกินจริง  ทั้งที่ไม่มีจุดเด่นแต่อย่างไร  เป็นเพียงความเชื่อ และเป็นจุดขาย เท่านั้นเอง

ความสามารถเท่าเดิม แต่ตีหัวเข้าบ้าน หลอกเอาเงินได้มากขึ้น  โพสต์ 2011-3-30 20:00
ต้นฉบับโพสต์โดย teerapon เมื่อ 2011-3-27 15:19
คลีนิคที่ผมทำ ซิลิโคนแบบญีปุ่น 6000 แบบสหรัส 8000 ครับ ไม ...

ทำหมอไหนคะญี่ปุ่น 6000

ทำที่หาดใหญ่ครับ หมอนรา  โพสต์ 2014-5-3 00:49
ต้นฉบับโพสต์โดย bigdoor เมื่อ 2011-3-27 13:27
ทั้งสามแบบเป็นเกรดสำหรับแพทยืเหมือนกันหมดครับ  อย่า ...

พูดได้โดนใจ หมอบางท่านก็มีซิลิโคนเกรดเอแบบปลายนิ่มราคาถูกกว่า40000เยอะเลย เสียเงินเรือนแสนบางคนก็ไม่พอใจ ไม่สมราคา บางคนอักเสบ บางคนยังไม่6เดือนปลายบางใสซะแล้ว  บางคน5000ก็สวยแบบพลิกเลย เหอะๆ ศัลยกรรมควบคู่กับดวงจริงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้