ดู: 2557|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] กลุ้มใจทำจมูกมา+ตัดปีก ช่วยทีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คือเราทำจมูกกับตัดปีกมาได้11วันแล้วค่ะ มีคำถามอยากถามมากๆ รบกวนทีค่ะ
ทำไมมันดูกลมๆตรงปลายค่ะ มันจะยุบอีกไหม ปกติจมูกเก่าเรายังดีกว่าเลย
ถ้าจะแก้นี่ต้องรอนานเท่าไหร่ค่ะ
แล้วส่วนมากจมูกจะเข้าที่กี่วันค่ะ แล้วแผลที่เป็นรอยเย็บจะจางลงภายในกี่วันค่ะ
ทำไมคนทำจมูกไม่ตัดปีก ถึงหายเร็วมากเลยละค่ะ
ทำยังไงจะยุบเร็วๆค่ะ

ช่วยเราทีนะค่ะ จิตตกมากกก
ต้นฉบับโพสต์โดย papa1434 เมื่อ 2011-3-25 19:12
คือเราทำจมูกกับตัดปีกมาได้11วันแล้วค่ะ มีคำถามอยากถ ...

ไม่ต้องวิตกหรอกค่ะ.. ใจเย็นๆ เด่วมันก็ยุบค่ะ..  เพิ่ง 11 วัน อย่างน้อยจมูกกว่าจะยุบเข้าที่ก็อย่างต่ำเลย ก็ เกือบ ๆ 3เดือนค่ะ . ส่วนปลายจมูกที่ดูกลม ๆ อาจจะเป็นเพราะว่ามันยังบวม อีกซะพักค่ะ ต้องให้เวลากับมัน อย่าใจร้อนค่ะ ระหว่างนี้มันก็จะยุบไปเรื่อย ๆ ค่ะ . โดยส่วนตัวเราก็ ตัดปีก และเสริมเหมือนกัน แรกๆ เลย มีความคิดเหมือนกับ จขกท. เลยะค่ะ .. คือ ของเดิมดีก่า .. แต่ตอนนี้ เปลี่ยนความคิดใหม่แล้วค่ะ .. ชอบอันใหม่ที่สุด ...อิอิ

จขกท. ต้องใจเย็น ๆ นะคะ ต้องใช้เวลาค่ะ .  สวยแน่นอน ...
ว่าง ๆ ลงรูปให้ชมด้วยนะค่ะ   
จะเข้าที่เมื่อหลัง 3 เดือนไปแล้ว แน่นอนว่าตัดปีกจะต้องหายช้ากว่า เพราะว่ามีรอยแผลมากกว่าคนที่ไม่ตัดปีก

ถ้าแผลสดหายไปแล้ว แนะนำให้ใช้ครีมลดรอยแผลเป็นต่อเลย อย่าเครียดนะ รอมันเข้าที่ให้เรียบร้อยก่อนๆ
ของผมน่ะคับ ผมเป็นคนจมูกชมพู่ ปีกหนาปลายกลมใหญ่
เลยไปตัดปีก+เสริมมาคิดว่าจะดีขึ้น
ปล่าวเลยครับบ ซิริโคนมันรั้นขั้น ยกปลายจมูกของผมขึ้นไปด้วยยอ่า
แต่แรกๆจะกลมมากๆ สัก2เดือนคับบเรื่มเห็นของจริงแล้วล่ะคับบผม
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-25 21:10:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้อยากจะกรี๊ดนะค่ะ จริงๆ
คือกลมจริงๆ กลัวมากๆที่มันจะไม่ยุบเพราะเราเนื้อจะจมูกแอบหน้าหน่่อยๆ
เราเลยกลัวมันจะยุบแล้วไม่รับสันจมูกน่ะค่ะ
รออีกนีสนะคะ...
แล้วจะดีขึ้น...
ใจเย็นๆนะคะเดี๋ยวก็ยุบ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-25 23:25:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนเลยคะ เราจะเอารูปมาลงดูนะค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-31 23:38:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังคงจิตตกอยู่เป็นระยะๆเลยค่ะ 18วันแล้วยังไม่เห็นวี่แววจะยุบเลย ฮือๆ เราต้องทำยังไงดีค่ะ ผิวรอบมูกก็ย่ำแย่สุดๆ อยากเอาออดจังเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย papa1434 เมื่อ 2011-3-31 23:38
ยังคงจิตตกอยู่เป็นระยะๆเลยค่ะ 18วันแล้วยังไม่เห็นวี ...

ใจเย็นๆค่ะ   อยากสวยต้องอดใจรอนะ   เด๋วมันก็ยุบลงค่ะ  ประคบบ่อยๆ  พักผ่อนเยอะๆละ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้