ดู: 1484|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

!!!คำถามก่อนศัลยกรรมจมูก!!!

[คัดลอกลิงก์]
1.ถ้าทำจมูกแล้วโดยการใส่ซิลิโคนเข้าไปมันจะรู้สึกมีสิ่งแปลกปลอมในจมูกหรือป่าวทั้งเวลาอยู่เฉยๆและเวลาจับจมูก ?

2.กรณีที่ทำจมูกไปนานเป็นปีแล้วมันจะเสมือนหนึ่งร่างกายของเราหรือเปล่า ?

3.แล้วถ้าทำไปนานๆผ่านไปหลายสิบปีจนเราเริ่มแก่+เหี่ยว ซิลิโคนที่จมูกต้องทำใหม่อีกไหม ?

ปล.รบกวนช่วยตอบคำถามหน่อย  คาใจ ^o^

ตอบได้แค่สองข้อแรกค่ะ ว่า ไม่รู้สึกว่ามันเป็นสิ่งแปลกปลอมเลยนะ  มันก็เป็นส่วนหนึ่งของเราตั้งแต่แรกๆแหละ  แต่เวลาจับก็พอจะรู้สึกได้เพระามันก็ไม่ได้เหมือนกระดูกจริง100เปอเซนอยู่แล้วอ่ะค่ะ

ข้อ3 เนี่ย  รู้แค่ว่าพอเกี่ยวแล้วแท่งซิลโคนมันจะชัดขึ้นมา  บ้างก็ว่าปลายล่นขึ้นไปด้วย  อันนี้ได้ยินมานะคะ  ไว้อีก10ปีหน้ามาตอบให้ใหม่  ^^
อื่ม รู้สึกแค่ตึงๆจมูก เวลาขยับหน้าเหมือนมีอะไรขยับในจมูก แต่เป็นแค่สองสามวันแรกหลังทำนะคะ ตอนนี้จะครบเดือนแล้วก็ปกติ ไม่ได้รู้สึกเหมือนมีสิ่งแปลกปลอมอะไร เหมือนมันเป็นจมูกของเราอะค่ะ เฉยๆมากกก
และข้อสอง ยิ่งนานมันก็ยิ่งเฉยๆนะ สองว่า ยิ่งนานยิ่งรู้สึกว่ามันเป็นส่วนหนึ่งของเราอะ
ข้อสามนี่ไม่รู้อะค่ะ 55 กำลังทำมาได้แค่เดือนเดียวเอง
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-26 06:23:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ moshimussha ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะ^0^
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-26 06:24:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Me2010. เมื่อ 2011-3-25 20:32
รออ่าน

รออีกเช่นกัน ^-^
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-26 06:25:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ yatavee ตั้งกระทู้

ขอบคุณ^0^
อันนี้ตอบจากเท่าที่เห็นคนรอบข้างมานะคะ
ตอบข้อ3 คุณแม่ทำมาจะ30ปีแล้ว ยังไม่เห็นบ่นว่ามีปัญหา รึต้องไปเปลี่ยนนะคะ
ส่วนคุณยายก็ทำมา จะ40ปีแล้ว ท่านก็ยังไม่มีปัญหานะคะ ไม่ได้ไปเปลี่ยน
เพียงแต่ล่าสุด  คุณยายไปกรีดตามา คุณหมอเห็นจมูก เลยขอดัดให้ เท่านั้นเองค่ะ
สงสัยเหมือนกันค่ะ แอบมาเก็บข้อมูล
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-26 18:49:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณ จ้า^o^เป็นประโยชน์มากเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้