ดู: 28838|ตอบกลับ: 30
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ติ่งเนื้อที่รูจมูก หลังผ่าตัดใหม่ ๆ ปัญหาคาใจ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigdoor เมื่อ 2011-3-24 06:00

ใครเคยมีติ่งเนื้อในรูจมูกหลังทำจมูกบ้างครับ  มันจะหายไหมครับ

แสดงความคิดเห็น

สามอาทิตย์ยังคงอยู่ แข็ง ๆ ไม่น่าจะยุบนะครับ  โพสต์ 2011-4-6 20:52
เปนข้างขวาตอนเสริมจมูกครั้งแรกค่ะ แต่มองไม่ค่อยเห็น
จับแล้วมันเปยก้อนก้อน สงสัยจะไม่หาย
เคยเปนเหมือนกันคะ เปนข้างขวาแต่มันมองเหนไม่ชัดอะคะ
ตอนนี้ไม่มีแล้วนะ มันจะเหมือนกันมั๊ยอะคะ ถ้ากังวลมากน่าจะลองปรึกษาคุณหมอที่ทำจมูกให้นะคะ
อืม เห็นได้ชัดเจนมาก ๆๆ  ลองปรึกษาหมอดูดีกว่านะค่ะ
ผมก็เป็น เป็นข้างซ้ายมองแทบไม่ค่อยเห็น แต่ไม่ต้องกังวลครับมันเป็นเกือบทุกคน
เป็นค่ะ แต่ซักพัก (สามอาทิตย์) ก็หาย แต่แล้วแต่นะ  บางคนแค่สองสัปดาห์ก็หายอ่ะ  ถ้าดูดีๆ มันจะเป็นอาการบวมๆ เป่งๆ นะ พอจมูกหายบวม มันก็หายอ่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-24 20:42:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
  มองตรง ๆ ก็เห็นโผล่ แพลม ออกมาหน่อยเลย  ทู่เรศน่ะครับ .... เลยกังวลใจครับ
เป็นค่ะตรงที่เย็บไหมละลาย 2เดือนแล้วยังไม่หายอ่ะ
ของผมก็เป็นแต่ตอนนี้ยุบลงแล้วเหลือหน่อยๆๆ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-26 00:08:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ  ช่างมันแล้วครับ คิดแล้วปวดหัว  ปลง   ผมหันไปคิดเรื่องอื่นดีกว่าครับ   
..จมูกกี่เดือนแล้วคะ

หกวัน  โพสต์ 2011-3-26 08:01
เออ ....ใช่ นุชก็เป็น เพิ่มจับดูอยู่ข้างในด้านขวา
ไปปรึกษาคุณหมอยังว่าตกลงมันคืออะไรครับ
ตอบกระทู้ bigdoor ตั้งกระทู้

ต้องบอกให้ตรงเรื่องก่อนว่า ไม่ใช่ติ่งเนื้อ   ที่ปูดออกมานั้น เป็นเพราะกระดูกอ่อนของปลายจมูกถูกดันด้วยหัวซิลิโคน จนเสียรูป พับลงมา และดัน เยื่อบุโพรงจมูก ให้เห็นปูดออกมา ถามว่าจะหายไหม ตอบได้ว่าไม่หาย แต่ขนาดจะเล็กลง และแดงน้อยลงได้   จะเป็นอันตรายไหม ตอบว่า ไม่เป็น อันตราย ตราบเท่าที่เยื่อบุโพรงจมูกไม่ฉีกขาด ต้องระวังไม่แคะ ไม่เกาแรงๆ จนเป็นแผล  
   แล้วถ้าถามว่าควรทำอย่างไร ถ้าแก้ไขได้ ก็ควรจะแก้ไข ไม่งั้น มันจะคาใจ  และถ้าเวลาผ่านไปนานๆ โอกาสที่จะแก้ไขให้เหมือนเดิม ก็จะน้อยลง เพราะกระดูกอ่อน จะคงสภาพนั้น ไม่เด้งกลับเหมือนเดิม
ที่เหลือ คิดต่อเอาเองนะครับ
น่ากลัวอ่ะ  เราก็เป็น ของเรากับหมอสมศักดิ์อ่ะ  จิงไหมนี่?
ตอบกระทู้ bigbite ตั้งกระทู้

มิสเตอร์บิ๊ก ตอนนี้ติ่งหายยังคะ ของเก่าของเค้าก็เป็นคะของแถมมา แต่ตอนนี้หมอยุท ตัดทิ้งไปแล้วโล่งเลยบ้านอยูไหนเนี่ยทำไมไม่ยอมไปหาหมออีกคะจะได้ไม่ต้องเสียสุขภาพมันขัดขวางความหล่อนิดๆนะ เดี๋ยวดุเลย ไปหาหมอเลยคะ ให้เร็วๆๆ

จริงหง่ะ เจ็บตัวอีกรอบละ สู้ ๆขอให้หล่อเร็วนะคะ  โพสต์ 2011-4-7 14:33
ครบเดือนจะให้หมอแก้ให้ครับ อาจโละใหม่ ทำครั้งที่ 5 เลยครับ  โพสต์ 2011-4-7 05:37
เบื่อไอ้เม็ดบ้านี่จังเลย  จับทีไรก็เจ็บใจทุกที  

ดูละกัน เรากลุ้มกว่าตัวเองอีก สี่เดือนแล้วนะ  โพสต์ 2012-7-5 02:10
หัวอกเดียวกัน ขนาดแค่เอามือปากนำ้มูกแค่เผินๆก็โดนไอ้ติ่งนั่นแล้ว คิด  โพสต์ 2012-7-5 02:10
หัวอกเดียวกัน ขนาดแค่เอามือปากนำ้มูกแค่เผินๆก็โดนไอ้ติ่งนั่นแล้ว คิด  โพสต์ 2012-7-5 02:10
กล้วยทอดแล้วหละพวกเรา............

เกิดอะไรมิดีๆรึเปล่าคะพี่kimbomz?  โพสต์ 2011-4-11 10:54
เป็นเหมือนกันค่ะเกิดจากตอนแก้จมูกครั้งที่ 2 พอแก้ครั้งที่ 5 ให้คุณหมอตัดออก ก็เป็นอีกแถมเห็นชัดมากกว่าอันเิดิมอีก ตอนนี้เซ็งมากๆเลยค่ะ
ที่สำคัญเห็นเยอะมากกว่าเจ้าของกระทู้อีกค่ะ แต่หมอบอกว่าเป็นคีรอยด์ ไม่เป็นอันตรายอะไรแต่เรารำคาญและทำความสะอาดจมูกยากมาก ขี้มูกมันชอบไปติดค้างด้านบนค่ะเวลาแหงนหน้านิดๆก็เห็นแล้ว อายคนมากเพราะกลัวเค้าคิดว่าเป็นขี้มูกค่ะ  เบื่อมาก นี้รอคิวไปผ่าตัดออกอยู่ แต่ยังไม่ได้คิวเลย
ศุกร์สิบห้า นัดเจ๊เดือนแล้ว  ถ้าหมอไม่เอาออกให้ จะไปให้หมออื่นทำให้แล้วครับ
เป็นเหมือนกันค่ะ เป็นกันหลายคนแฮะ สรุปว่ามันอันตรายมั้ยคะเนี่ย
จขกท หายหรือยังคะ

ของเราก็เป็นเหมือนกัน ทั้ง 2 ข้างเลย

เวรกำ เราก็เป็น ตอนแรกเห็น แต่คิดว่าเป็นอะไรซักอย่างที่หมอคงทำมาอ่ะ แต่นี่ พยายามเช็ดๆๆๆ ขัดๆๆๆๆ แต่มันไม่ออก ทำมาก เลือดก็ไหล เพราะวันไปตัดไหมพยาบาลก็น่าจะเห็น แต่ไม่เห็นบอกอะไรซักกะอย่าง เลยไม่คิดว่ามันอันตรายอ่ะ มิน่าล่ะ แฟนเราไม่มี แต่เรามี สรุปว่า ไม่ต้องไปยุ่งกะมันใช่ป่ะคะ เอาคอตตอนบัต กดๆ ให้มันยุบได้ป่ะ หรือมันจะหนักกว่าเดิม -.- เซงงงงงงงงงง
ดั้งแรกไม่เป็นไร 12 ปีที่แล้ว พอเปลี่ยนหมอ เท่านั้นแหละปัญหาปูดในจมูกเหมือนกัน เป็นติ่งเล็กๆ แต่เจ็บได้ใจ .. 4 เดือนยังอยู่เลยค่ะคูณณณณณ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้