ดู: 1935|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถาม-ข้อควรปฏิบัติก่อนและหลังผ่าตัดเสริมจมูก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ
พึ่งสมัครสมาชิกได้ไม่นาน เพื่อหาข้อมูล เพราะว่ากำลังจะทำจมูก
อยากรบกวนเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำบอกเล่าเก้าสิบ
เกี่ยวกับข้อควรปฏิบัติและเสนอคำแนะนำต่างๆให้ด้วยค่ะ
ก่อนทำควรเตรียมร่างกายอย่างไรบ้าง
หลังทำแล้วต้องปฏิบัติตัวยังไง ควรกินควรทำสิ่งใด หรือห้ามกิน ห้ามทำอะไรบ้าง
ขอความกรุณาด้วยนะคะ
ขอบคุณมากๆล่วงหน้าค่ะ
ที่อ่านๆมาก็เตรียมสุขภาพให้แข็งแรงไม่ดืมเหล้าสูบบุหรี่ ไม่กินยาวิตามินก่อนสองอาทิด หลังทำแล้วก็กินยาที่หมอให้อย่างเคร่งครัด นอนหมอนสูง ๆหน้าตรงอย่างน้อย1อาทิด ประคบเยนลดบวมกับเลือดหยุด หลังจากนั้นสัก 5วันก็ประคบร้อนได้สลับร้อนเยนได้ค่ะ ไม่เอาอะไรแหย่เค้าไป ระวังไม่ให้เปนหวัดถ้าเปนต้องกินยาลดน้ำมูก ไม่โดนน้ำบริเวนจมูกนะแผลจะได้หายเร็ว
กินน้ำมะพร้าวเยอะๆ ก็ช่วยได้อีกแรงจ่ะ ช่วยลดบวม แต่อย่ากินของหมักดองนะเดี๋ยวจะแสลง
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-26 01:45:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ...
(รู้สึกจะมีคนก่อกวนโพสโฆษณาโบท็อกซ์ขุดกระทู้ซะดันกระทู้ของเราตกมาสามสี่แน่ะ...)

ได้คิวหมอยุทธทำจมูกวันที่ 8 เมษา 54 ใจตุ้มๆต่อมๆกลัวหลายๆอย่าง ก็เลยพยายามหา
ข้อมูลเพื่อกลบเกลื่อนความกลัว แหะๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้