ดู: 6835|ตอบกลับ: 30
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกคุณหมอบุญถิ่นครับ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคับ เพื่อนๆดั้งโด่งทุกคน
หลีงจากเดือนตุลา 53 ที่ผมได้ไปทำดั้งกับคุณหมอบุญถิ่นมา และห่างหายไปนาน
วันนี้ผมจะมาอัฟรุปให้ดู ช่วยชี้แนะด้วยนะคับ
โดยส่วนตัวผมผมคิดว่ามันออกเบี้ยวๆหน่อย เพราะโดนกระแทก และไม่ค่อยโด่งเท่าไหร่
ผมควรจะไปแก้ดีไหมครับ ช่วยติชมและให้คำแนะนำด้วยนะคับ ว่ามันเหมาะกับหน้าผมไหมอ่า

ก่อนทำครับ

หลังทำได้ประมาณเดือนครับ

2เดือนคับ

รุปนี้ประมาณมกราคับ

ยังไงช่วยติชมด้วยนะคับ แต่ผมอยากแก้อยู่ดี ช่วยแนะนำด้วยนะคับ ขอบคุณคับ

แก้เรยครับ เห็นด้วย ดูแล้ว ไม่ บาลานซ์ กะ ปีกจมูกเรยอ่ะครับ เนื้อจมูกและทรงจมูกสามารถทำได้เยอะกว่านี้ครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-23 23:22:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ จิรา ตั้งกระทู้

แก้ที่ไหนดีอ่าคับ แนะนำหน่อย
แก้ที่ใหนดีอันนี้ต้อง อยู่ที่ความ ชอบ ของน้องอ่ะครับ ชอบ แบบใหน อยากได้ทรงอย่างไร หมอ ทุกที่ก้อ มี ทรง และ แบบ แตกต่างกันออกไป ผม เองก้อ ยังอยากไปแก้ เรย ผมทำกะ หมอ กมล ทาว์นอินทาว์น แต่ อยากไปแก้ กะ หมอ สุชาติ อนุสาวรีย์ อ่ะครับ
ดูดีขึ้นกว่าเก่านะครับ  แต่ทรงมันแปลกๆ บอกไม่ถูก
มันแลแบน ๆ นะครับ  เคสนี้ถ้าแก้น่าจะทำแบบ open นะครับ
แล้วเติมปลายด้วย  ลองปรึกษาแล้วหารีวิว หมอศรัณ
ดูนะครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-23 23:30:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคับ
ในความรู้สึกของผม ผมชอบครับ ชอบที่มันธรรมชาติ ไม่เห็นเป็นสันเป็นแท่งซิลิโคน บางท่านที่ไปเสริมมาอยากเอาโด่ง โด่งจนไม่เข้ากับหน้า ที่ระหว่างตาสูง คิดดูนะครับว่า ถ้าเอาโด่งเกินที่เนื้อจมูกจะรับได้ จมูกมันต้องอยู่กับเราไปตลอดชีวิต ทำไปนานๆๆเนื้อก็ยิ่งบางลง  แต่ถ้าตอนที่คุณทำอยู่ตอนนี้ นานไปผมว่ายิ่งสวยครับ แต่แล้วแต่คุณนะครับ ไงก็คิดดูดีๆๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับสูๆๆๆ
ดูธรรมชาติดีนะค่ะ .. ถ้าจะแก้ก้อคิดดีๆนะค่ะ เปนกำลังจัยหั้ยค่าา
แกนมันเล็กหรือป่าวคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย might เมื่อ 2011-3-24 02:12

เต้ยว่าทรงไม่รับกับเนื้อจมูกเลย เต้ยว่าแก้เลยครับ จากเนื้อจมูกมันยังโด่งได้กว่านี้อีกเยอะ ไปหมอศรันย์ ก็ดีนะครับแนะนำ หมอใจดี แก้ก็ไม่แพง ด้วย 15000 บาทครับ
แก้เถอะคับทรงจมูกมานไม่รับกับหน้าอะคับ แกนเล็กไปอะคับ ลองหมอเฉลิมดูไหมลองๆดูนะ
ดูดีขึ้นนะคะ เปนธรรมชาติดีคะ  ถ้าแก้ก้อดูหลายๆหมอแล้วค่อยตัดสินใจนะคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-24 08:53:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกๆความเห็นนะคับ
หล่อดีครับ เเต่หน้าจะยกสูงๆ ไหนๆก็ทำเเล้วจะได้ดูหน้ามีมิติ เเละเข้ากับยุคสมัยครับ
คิดดูนะว่า เนื้อตรงระหว่างคิวมากก็จริง แล้วส่วนปลายละครับ มันไม่ใช่มีเนื้อมากตลอดจมูกทุกคนครับ ถ้าแก้เอาโด่งตรงระหว่างคิ้วสูงก็จริงแต่ปลายดึงออกได้ไม่มาก มันก็ไม่กลมกลืนกันครับ หมอทำหมอเค้ารู้ครับ หมอเค้าเรียนมากี่ปีกว่าจะจบ กว่าจะเป็นที่รู้จักของคนที่จะศัลยกรรม ยิ่งหมอที่คุณไปทำ หมอเป็นสมาชิกศัลยกรรมด้วย เห็นบางคนไปแก้ บางกันทุกคนเลย (ผมเคยถามหมอที่ทำจมูกให้ผมเรื่อง เติมปลายจมูกของผมหมอบอกว่าไม่ต้องเติมแค่นี้ก็สูงสุดแล้ว) หมอเค้ารู้ เพราะหมอเค้าทำเองกับมือ หมอทุกคนฝีมือทำดีทุกคน ขึ้อยู่กับเราว่าชอบหรือไม่ชอบ บางรายไปโทษหมอว่าทำออกมาไม่สวย ถ้าหมอทำ 10 คน จะให้ออกมาสวยทุกคนมันเป็นไปไม่ได้ ยิ่งเราเป็นผู้ชายด้วย จะทำเอาให้ดูรู้เลยหรือครับว่าไปทำจมูกมา(ถ้าเป็นผู้หญิงว่าไปอย่าง) ผมไม่อยากให้แก้ครับ ผมชอบมากครับ
ลืมแต่อยากชมว่าขาวขึ้น ไปทำไรมาครับ บอกด้วย
ของเราก้อทำมา ไม่รุ้ว่ายุบแร้วจะเป็นไง
ดูดีขึ้นมาก เลย  
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-25 00:40:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความเห็นนะคับ ผมก็ชอบนะ แต่แค่อยากได้โด่งกว่านี้ คุณหมอบุญใจดีด้วยคับ
คะ แก้เลยคะ เราก็จะแก้เหมือนกัน (แก้ทรงจมูก)
ผมว่าอย่าแก้เลยครับ จมูกคนเรามันมีความสวยในรูปแบบใครรูปแบบมันบางทีคุณทำออกมาแบบนี้อาจจะเหมาะแล้วนะครับ อย่าหวังให้มันโด่งมากกว่านี้เลย บางทีมันอาจจะดูไม่เหมาะกับใบหน้าคุณก็ได้ ผมว่าใกล้เคียงกับธรรมชาติแต่ดูดีขึ้นเป็นกองดีกว่าโด่งแล้วดูรู้ว่าไปทำมานะครับ เชื่อผม
ผมว่า ทำให้โด่งได้มากกว่านี้ จะได้ดึงปีกขึ้นอีกนะครับ
ถามผมหราผมว่าไปถอดแล้วใส่ใหม่  แต่อัพให้โด่งๆสูงๆเชิดๆไปเยย ซึ่งบางทีไม่ต้องไปตััดแต่งปลายก้อได้นะคัพ  จมูกผู้ชายทามไปเหอะคัพอย่าไปกลัวว่าหลอกหน้า  
อ ั น น ี ้ บ อ ก ไ ม ่ ไ ด ้ น ะ ว ่ า  ย ั ง ไ ง
แก้ก้อดีคับจะได้สบายใจ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้