ดู: 33815|ตอบกลับ: 57
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ใครเคยทำจมูกกะหมอสำรวย ศรีตุลานนท์บ้างคะ แถวจรัญ 53

[คัดลอกลิงก์]
ใครเคยทำจมูกกะหมอสำรวย ศรีตุลานนท์บ้างคะ (รัตนโกสินทร์ คลินิก การแพทย์) แถวจรัญ 53 ช่วยตอบหน่อยนะคะว่า ok ไหมมีปัญหาบ้างหรือป่าว เพราะเราไปทำมามันไม่เวอร์เท่าไหร่ ทำมา 12000 มันเหมือนมีรอยต่อที่ระหว่างคิ้ว ไม่สูงมากเพราะหมอใส่ซิลิโคนให้ไม่สุดถึงข้างบนอ่ะ
พอดีเพื่อนเค้าไปทำที่อื่นมาเพื่อนบอกว่า นี่ไปทำมาแล้วหรอก้อเลยเซ็ง แต่หมอเค้าบอกว่าจะรับประกันให้ 1 ปีถ้ามีปัญหาหรือไม่พอใจ ตอนแรกที่ไปทำเค้าก้จะให้ดูรูปคนอื่นๆ ที่เคยทำกะเค้าตอนแรกเราเห็นรูปคนอื่นก็ดู ok ดีนะ เค้าให้ดูคนที่เคยมาแก้กะเค้าว่ามาแก้เพราะใส่ให้ไม่สุดระหว่างคิ้ว เค้าบอกว่ามีไม่กี่เปอร์เซ็นที่ต้องมาแก้ ตอนนั้นก็คิดในใจว่าเราอย่าเป็น 1 ในนั้นเลย เพราะไม่อยากเจ็บตัวอีกแต่พอทำมากลับต้องเป็น 1ในนั้นที่ต้องมาแก้ไขเลยเซ็ง แต่ตอนนี้ยังคิดอยู่ว่าจะกลับไปแก้ที่เดิมหรือที่ใหม่ดี แต่หมอเค้าก็ดีนะเค้าบอกว่าจะรับประกันให้ 1 ปีถ้ากลับมาแก้เค้าจะแก้ให้ 1 ครั้งไม่ต้องเสียเงิน มีใครเคยทำที่เดียวกันบ้างช่วยแนะนำให้ด้วยนะเพราะเราไม่อยากเจ็บตัวอีกรอบแล้วต้องไปแก้อีกเบื่ออะตอนนี้ยังคิดอยู่ว่าจะไปแก้ไขที่อืนเลยหรือไปที่เดิม เพราะมันเจ็บก็อยากให้มันเจ็บอีกครั้งเดียวก้พอ แต่หมอที่เราไปทำอ่ะเค้ารับแก้ไขจากที่อื่นด้วยนะ อยู่ที่ 15000-18000 แล้วแต่จมูก
เราทำมา 3 เดือน หัวตาเอียงซ้าย  ปลายเอียงไปทางขวา  เราไปหาหมอ หมอบอกว่าไม่เอียงหมอใส่ให้ตรงแล้ว อยากซัดปากหมอมาก มันบอกว่ามันรับประกัน 1 ปี บ่ายเบี่ยงไม่อยากแก้ให้ กวนตีนมาก พอไปทำวันแรก บอกว่าเดียวหมอจะทำให้สวยเลย หมอตาเอียงมาก อย่าไปทำกับหมอคนนี้เลย ใครคิดที่จะไปทำเลิกคิดได้เลย ไม่มีความรับผิดชอบ จะเอียงแค่ไหนก้อไม่แก้ ไม่มีจรรญาบรรณ คนแบบนี้ไม่น่าเปงหมอได้นะ  เราเสียเงินทำนะก้อต้องการให้มันออกมาดี ไม่ใช่ออกมาเอียง  เซ็งจิตสุดๆๆ
ตอบกระทู้ fhunnoy ตั้งกระทู้

ผมว่า ถ้าหมอเขาเห็นปัญหา และยินดี จะแก้ไขให้ ก็ให้โอกาสหมอเขาเถิด เพราะโดยรวมดูจากกระทู้ทั่วไป ฝีมือหมอเขาก็ใช้ได้นะ อาจจะไม่เฉียบ แต่ก็ดูสบายตา และปลอดภัยดี   การไปแก้กับหมออื่น ก็ใช่ว่า จะรับประกันความพึงพอใจได้ 100 %  แถมจะต้องเสียเงินอีกไม่น้อย เงินทอง หายาก นะจ๊ะ
ยังงัยรอบนี้ตัดสินใจดีๆนะ เปนกำลังใจให้คะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-23 15:02:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Prawit ตั้งกระทู้

ขอบคุณสำหรับข้อคิดดีๆนะคะ
ไปแก้มาเมื่อเร็วๆนี้ แต่ผลออกมาไม่ค่อยโออ่ะ มันโด่งน้อยกว่าเดิม แต่ตอนไปแก้บอกให้ทำโด่งกว่าเดิม เพราะจมูกเดิมไม่มีปัญหาไรเลย แต่ว่าอยากได้โด่งๆ พอแก้มาแล้วนอยมาก เพราะถ้ารุ้ว่าแก้แล้วแย่กว่าเดิม ไม่แก้ดีกว่า
ตอนนี้จมุกแทบจะเกิบเท่าตอนที่ยังไม่ได้เสริมเลยอ่ะ เซ็งจิตมาาาาก

แสดงความคิดเห็น

ถ้ารู้ว่าเสริมแล้วไม่เปลี่ยนรู้งี้เอาตังค์ไปซื้อของแต่งตัวดีกว่าคะ  โพสต์ 2011-3-23 15:35
ธรรมชาติไปอ่ะจ่ะ เหมือนตอนยังไม่เสริมเลยอ่ะ  โพสต์ 2011-3-23 15:33
หมอเค้าเน้นทำธรรมชาติอยู่แร้วค่ะ  โพสต์ 2011-3-23 15:30
ทำกับคุณหมอสำรวยเช่นกันค่ะ พอใจค่ะหมอทำแบบธรรมชาติมาก เน้นค่ะว่าธรรมชาติจิงๆ หมอเสริมไม่โด่งค่ะ แต่สวย
ทำมาเหมือนกันค่ะ ได้เดือนครึ่งแล้วค่ะ แต่ใส่ยังไงหรอคะให้สุดอ่ะ งง ค่ะ ไงช่วยบอกทีนะคะ ...

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-30 20:07:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือใส่ระหว่างลูกตา คุณหมอไม่ได้ใส่ถึงระหว่างคิ้วลงมามองแล้วดูเหมือนมีรอยต่อคะ งงไหมเอ่ย

แสดงความคิดเห็น

ของเราโด่งแต่ปลาย อยากแก้ค่ะ ตอนนี้หกเดือนแก้ฟรีไหมคะ  โพสต์ 2013-5-21 12:19
เรา เคยทำ เมื่อ 1 ปีครึ่งที่แล้ว  ตอนนี้คือ ปรากฎว่าเบี้ยวว จนรู้สึกได้แบบ ทั้งแท่งน่ะค่ะ แต่ คนอื่น สังเกตุ ไม่ออกเพราะ มันน้อย
ทำมาประมาณ 5 เดือน แล้วค่ะ กำลังจะไปแก้เหมือนกันค่ะ
อยากทำนะแต่ไม่กล้ากลัวปัญญาจะตามมา
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-8 17:13:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ TSUYU ตั้งกระทู้

ไปแก้ที่เดิมป่าวคะ หรือจะไปแก้ที่ใหม่ช่วยแนะนำให้ด้วยนะคะ/ขอบคุณคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-8 17:18:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ 27Beloved ตั้งกระทู้

ช่ายๆ เราก็สังเกตของตัวเองเหมือนกันนะว่ามันเบี้ยว ตรงระหว่างช่วงตามันจะเอียงไปทางซ้ายแต่เคยให้คุณหมอดูช่วงตอนเดือนที่ 3 หลังจากที่ทำมาคุณหมอบอกว่ามันไม่เอียง อีกประมาณ 6 เดือนมันจะรัดเป็นรูปมากขึ้นเลยไม่เข้าใจว่ามันเอียงแล้วมันจะดีขึ้นได้ไง..งง
แต่เพื่อนเราหลายคนก็บอกว่ามันเอียง เลยไม่รู้ทามไงดีง่ะ
ที่เดิมค่ะ ไม่ต้องเสียตังค์ด้วย แถมหมอก็รู้แล้วว่าปัญหามันอยุ่ตรงไหอ่ะค่ะ ดีกว่าไปเริ่มใหม่กะหมอคนอื่นอ่ะค่ะ
ทำจมูกกับหมอสำรวยมาเช่นกันค่ะ ทำมาเป็นปีแล้วหมอทำซิลิโคนให้ไม่สุดเช่นกันมีแต่คนทักตลอดว่าเหมือนเดิมมีเพิ่มแค่ปลายมานิดเดียว ตอนที่ไปทำคุณหมอก็บอกนะค่ะว่าคุณหมอทำให้ไม่โด่งนะเน้นธรรมชาติ แต่ทำออกมาแล้วก็โอเคค่ะแต่ติดที่ซิลิโคนมันไม่สุดถ้าสุดจะโอเคกว่านี้
กลับไปแก้ที่เดิมดีกว่า คะ เพราะหมอเขารับประกันด้วยนิีเน๊อะ ถ้าแก้ฟรีก็ให้โอกาส หมอเถอะคะ
แก้จมูกกะคุณหมอสำรวยเหมือนกัน ...เรื่องความปลอดภัยและเป็นธรรมชาต คุณหมอได้คะแนนเต็ม ...แต่ถ้าเรื่องจะเอาสวยงามแบบเป๊ะๆ คิดว่ายังได้ไม่เต็มนะคะ....แต่ส่วนตัวก็พอใจค่ะ
ทำมาเหมือนกันค่ะ ไปแก้กับคุณหมอสำรวย เพราะที่เคยเสริมไปครั้งแรกเหมือนไม่โด่ง เลยไปแก้กับหมออยากได้โดด่งกว่าเดิม สรุปเหมอืนเดิมเลย  ไม่โด่งเลย จมูกก็เบี้ยว ปลายเหมือนลูกหัวปิงปอง กลมมน  ไม่พอใจไปขอแก้  หมอบอกสวยแล้วดีแล้ว   ยังไงก็ไม่แก้ให้ค่ะ  สำหรับเราความคิดเห็นส่วนตัว ไม่ค่อยพอใจผลงานหมอค่ะ   หน้าตาเพี้ยนไปกว่าเดิมอีก
ทำกับคุณหมอเหมือนกัน   ครบ 1 ปีพอดีวันที 15 เมษายน เข้าไปตรวจ คุณหมอบอกไม่เอียง  แต่จริงๆแล้วมันเอียงมาทางซ้ายหน่อยนึง พูดนู่น นี่ นั่น อ้างสาระพัด หมอบอกว่าจมูกมีไว้หายใจ ไม่ใช่มีไว้นั่งจับผิด เราคิดนะว่าคุณหมอคงไม่อยากแก้ให้ เลยไม่พูดไรมาก เดินออกจากคลีนิคเลย แล้วจะรีวิวให้ดูค่ะ
เราก็ทำกับคุณหมอสำรวยค่ะ ทำมา จะ 2 เดือนแล้ว แต่รู้สึกว่าจมูกเราเบี้ยว ตรงหัวคิ้วมันเอียงไปทางซ้าย
ปลายจมูกก็กลมๆ ใหญ่ๆค่ะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-3 13:57:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ vov ตั้งกระทู้

สรุปคือก็ไม่ได้แก้ช่ายไหมคะ นี่ก้อคิดอยู่เหมือนกันว่าจะกลับไปหาคุณหมอดีไหมเพราะกลัวหมอไม่แก้ให้เหมือนกันนะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-3 13:58:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ miiiiiiiiii ตั้งกระทู้

รู้สึกว่าจะเข้าข่ายเหมือนกันเลยนะ สงสัยตาหมอจะเอียงคะ เพราะที่ทำมาก็เอียงซ้ายเหมือนกันเลย
แล้ว จขกท. จะแก้ที่เดิมหรือป่าวค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้